Green Bangkok Wi-Fi ฟรี Wi-Fi เพื่อชีวิตอิสระของคนกรุงเทพฯ

<< < (2/5) > >>

วัฒน์:
อ้างจาก: krajong ที่ พฤศจิกายน 03, 2008, 11:03:21 AM

ไอ้ wi fi นี่มัน wireless landใช่ไหมครับ

:) ใช่ครับ
- ขยายความ Wi-Fi ย่อมาจาก wireless fidelity
Wi-Fi ก็คือองค์กรหนึ่ง ที่ทดสอบผลิตภัณฑ์ Wireless Lan หรือระบบ Network แบบไร้สาย ภายใต้เทคโนโลยีการสื่อสาร ภายใต้มาตราฐาน IEEE 802.11 ว่าอุปกรณ์ทุกตัวซึ่งต่างยี่ห้อกันนั้นมันสามารถติดต่อสื่อสารกันได้โดยไม่มีปัญหา หากว่าอุปกรณ์ตัวนั้นมันผ่านตามมาตราฐานเขาก็จะปั๊ม ตรา WIFI certified ซึ่งเป็นอันรู้กันว่าอุปกรณ์ชิ้นนั้นสามารถติดต่อสื่อสารกับอุปกรณ์ตัวอื่นที่มีตรา WIFI certified นี้ได้เช่นกัน แต่ทำไปทำมามันกลายเป็นคำศัพท์สำหรับ อุปกรณ์ Lan ไร้สาย ไปโดยปริยาย จนบางคนก็เรียกกันติดปาก

yod - รักในหลวง ครับ:
เล่นเน็ตริมถ.จะโดนขโมยโน๊ตบุ๊คเปล่าคะ

ถ้า เจ๊ เล่น

คงจะไม่โดนครับ

โจรมันมองไม่เห็นอ่ะ ว่าทำอะไรอยู่

นึกว่า ดูทีวีมือถือ.......

อ่ะ.... เน็ทบุ๊ค  แล้วกันครับ  เจ๊   ใหญ่ ขึ้นมาหน่อย.....     ::005::

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++:
อ้างจาก: yod ที่ พฤศจิกายน 03, 2008, 11:51:40 AM

เล่นเน็ตริมถ.จะโดนขโมยโน๊ตบุ๊คเปล่าคะ

ถ้า เจ๊ เล่น

คงจะไม่โดนครับ

โจรมันมองไม่เห็นอ่ะ ว่าทำอะไรอยู่

นึกว่า ดูทีวีมือถือ.......

อ่ะ.... เน็ทบุ๊ค  แล้วกันครับ  เจ๊   ใหญ่ ขึ้นมาหน่อย.....     ::005::

อิอิ...จริงๆแล้วโอยังไม่มีหรอกค่ะพี่ ทั้งเน็ตบุ๊ค โน๊ดบุ๊ค ยืมเค้าใช้ทั้งนั้น...เปลืองตังค์ิอ่ะค่ะ ::005::

แมวบ้า(น):
อมเมีย..... เอ๊ยยยย ออมเนีย เลยเจ๊  :VOV:

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++:
อ้างจาก: แมวบ้า ที่ พฤศจิกายน 03, 2008, 12:17:25 PM

อมเมีย..... เอ๊ยยยย ออมเนีย เลยเจ๊  :VOV:

คอมยังยืมเค้าเล่นอยู่เลย จะให้เจ๊ซื้อมือถือเครื่อง2*,***บ. จะบ้าเหรอยะ...ตาแมว ::006::

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว