Green Bangkok Wi-Fi ฟรี Wi-Fi เพื่อชีวิตอิสระของคนกรุงเทพฯ

<< < (4/5) > >>

แมวบ้า(น):
อ้างจาก: Pandanus ที่ พฤศจิกายน 03, 2008, 03:11:17 PM

อ้างจาก: แมวบ้า ที่ พฤศจิกายน 03, 2008, 11:03:38 AM

สวรรค์ของHacker  ::008::

ไม่หมูขนาดนั้นครับ น้าแมว  สำหรับเครือข่ายไร้สาย   ฟิลเตอร์ฮาร์ดแวร์/ซอร์ฟแวร์หลายชั้น

ถ้ามีซอร์ฟแวร์ Manager ดี ๆ เข้าด้วย บวกกับทีมงานที่เก่ง ๆ

ที่เห็นชัด ๆ คือ ควบคุมโควต้าให้แค่คนละ 64 kbps  ดู ๆ ก็น่าจะเป็นเรื่องปรกติ

แต่ ฮาร์ดแวร์ หรือซอร์ฟแวร์ที่จำกัดโควต้าได้ ไม่ใช่แค่ผ่านสัญญาณตรวจสอบเฉย ๆ เหมือน WiFi ทั่ว ๆ ไป

มันทำได้มากกว่าการคุมโควต้าอีกครับ   ยิ่งถ้ามันเป็นฮาร์ดแวร์ มันก็จะยิ่งเก่งขึ้นอีก (และแพงกว่าซอร์ฟแวร์หลายเท่า)

เรื่องการเจาะระบบมันยากไปครับ
แต่ที่ผมหมายถึงเป็นการHackอีกแนวครับ   ;D
อาจใช้การHackแบบ สร้างHot spotขึ้นมาหลอก หรือ peer to peer  ::008:: ผมว่าuserเกือบ80%ไม่ได้รู้เรื่องอะไรเลยครับว่าตัวเองconnectเข้าไปในระบบอะไร หรือว่ากำลังconnectแบบไหนอยู่   ;D

Pandanus:
อ้างจาก: แมวบ้า ที่ พฤศจิกายน 03, 2008, 03:20:46 PM

อ้างจาก: Pandanus ที่ พฤศจิกายน 03, 2008, 03:11:17 PM

อ้างจาก: แมวบ้า ที่ พฤศจิกายน 03, 2008, 11:03:38 AM

สวรรค์ของHacker  ::008::

ไม่หมูขนาดนั้นครับ น้าแมว  สำหรับเครือข่ายไร้สาย   ฟิลเตอร์ฮาร์ดแวร์/ซอร์ฟแวร์หลายชั้น

ถ้ามีซอร์ฟแวร์ Manager ดี ๆ เข้าด้วย บวกกับทีมงานที่เก่ง ๆ

ที่เห็นชัด ๆ คือ ควบคุมโควต้าให้แค่คนละ 64 kbps  ดู ๆ ก็น่าจะเป็นเรื่องปรกติ

แต่ ฮาร์ดแวร์ หรือซอร์ฟแวร์ที่จำกัดโควต้าได้ ไม่ใช่แค่ผ่านสัญญาณตรวจสอบเฉย ๆ เหมือน WiFi ทั่ว ๆ ไป

มันทำได้มากกว่าการคุมโควต้าอีกครับ   ยิ่งถ้ามันเป็นฮาร์ดแวร์ มันก็จะยิ่งเก่งขึ้นอีก (และแพงกว่าซอร์ฟแวร์หลายเท่า)

เรื่องการเจาะระบบมันยากไปครับ
แต่ที่ผมหมายถึงเป็นการHackอีกแนวครับ   ;D
อาจใช้การHackแบบ สร้างHot spotขึ้นมาหลอก หรือ peer to peer  ::008:: ผมว่าuserเกือบ80%ไม่ได้รู้เรื่องอะไรเลยครับว่าตัวเองconnectเข้าไปในระบบอะไร หรือว่ากำลังconnectแบบไหนอยู่   ;D

อ้อ.....

น้าแมวตอบกลับมาทีเดียว  ไอเดียผมกระเจิงไปไหนต่อไหนเลย........

ไปอยู่กรุงเทพซักพักดีกว่า  พอเขาเริ่มควานหาตัว ค่อยกลับมาหลบบนเขา  ;D

แมวบ้า(น):
งี้พี่Pandanus เข้าเมืองกับผมสักสามเดือน แล้วค่อยหนีไปอยู่ดอยกัน เอาม๊ะๆ  ::007:: ::007::

yod - รักในหลวง ครับ:
peer to peer 

ตัวดี เลยครับ......   ::002::

แมวบ้า(น):
ถ้า Meer to Meer นี่แย่กว่าอีกครับพี่ yod  >:(
แม่บ้านจับกลุ่มคุยกันทีไรเป็นเรื่องทู๊กกกกกที  :~)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว