๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 12:13:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบGSG MP5 (รอบดึก)สนามขอนแก่น  (อ่าน 16906 ครั้ง)
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2008, 09:32:10 PM »

ตอนแรกเข้ามาดูเพราะอ่านกระทู้ผิดว่าทดสอบ "(รอบตึก)" พอเข้ามาแล้วจึงอ่านดีๆว่า "(รอบดึก)"   Grin

สวยๆครับ ติดอุปกรณ์ครบแล้วให้อารมณ์เหมือนกับอาวุธของหน่วยรบพิเศษ   Smiley

เคยเห็นพี่ๆในสนามใช้รุ่นนี้เหมือนกัน อยากได้ครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
เอ้_ขอนแก่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2008, 02:30:52 AM »

สวัสดีทุกท่านครับ  ....

ขอตอบเป็นข้อๆนะครับ 

1. ลูก CCI  หัวดำ ยิงได้ครับ  แต่จะไม่คัดปลอก  ... ขอยำว่าไม่คัดปลอกเลย จากที่ทดสอบยิงดู  เนื่องจากดินขับไม่แรงพอที่จะไปทำให้ลูกเลื่อนถอยหลังกลับจนสุด เพื่อจะป้อนลูกต่อไป

2.  ซื้อปืนรุ่นนี้ต้องทำใจอย่าง  สวย เฉียบ  แต่บริโภคลูกที่มีราคาค่อนข้างสูง ( เนื่องจากลูก แรงสูงจะราคาแพงกว่า ลูก .22LR ธรรมดา )

ราคาลูก .22 LR 

CCI stinger  HV  50นัด/กล่อง  1 พันบาท   (ยิงดีมาก น่าติดปืนไว้ใช้ ป้องกันตัว ควันมากเป็นบางกล่อง)  ข้อเสีย  แพง!

Remington 22 YELLOW JACKET   100นัด/กล่อง 1พันบาท     ............ ยิงง่าย มีด้านทั้งกล่องประมาณ  4 นัด โดยประมาณ  ติดปืนไว้ก็ได้  ข้อเสีย หัวกระสุนจะดูเหมือนไม่แน่นมันหมุนได้ แต่ไม่หลุดจากปลอก อาจด้านง่าย

.22 LONG RIFLE lellier & Bellot   หัวแดง  100นัด/700 (กล่องละ50นัด)  ยิงง่าย กลุ่มกระสุน ok ติดกล้อง ยิง 50 เมตร ได้

ของแต่ง ...

ขอแนะนำพี่ๆเพื่อนๆทุกท่านว่า   การที่จะซื้อของแต่งติดปืน บีบี มาใส่กับ GSG-5 นั้น สามารถทำได้ แต่จะเป็นการเสียเงินซ้ำซาก  และไม่ได้มารตรฐาน เนื่องจากเนื้อวัสดุพาสติกไม่สามารถทนแรงปืน และความร้อนได้

ราคาของแต่งขอแนะนำให้ซื้อของแท้จากโรงงานไปเลยจะดีกว่า 
ซื้อมาติดล่าสุดมีดังนี้

1  กระโจมมือหน้า RS  3พัน9    ของเก่าเอาของบีบี มาใส่ โยก แผ่นเหล็กจับกริ๊บมือทนน้ำหนักไม่ไหว งอโค้ง  เวลาจับไม่มั่นคง 

2  ขาจับกล้องเล็ง  3พัน4         ของเก่า บีบี ราคา  รุ่นเตี้ยใส่DOT  180 บาท งานไม่ดี     รุ่นสูง 230  สูงพอเล็งศูนย์หน้าหลังได้ แต่ งานไม่ละเอียด

3  พานท้าย  ซื้อมา 2 ชุด  รุ่นพับได้ 4พัน     ขอย้ำอย่าซื้อ เนื่องจาก เวลาประทับยิงแล้ว มันจะโยก ไม่ล๊อคตายตัว น้ำหนักมาก  ...ดู โหด ดุ  แค่นั้น ...

ทางที่ดี ใช้รุ่น ยืดได้ หดได้ ดีกว่า 4พันเหมือนกัน  หรือไม่ก็ใช้ของติดปืนเลย จะประทับร่องแก้มเล็ง นั่งแท่นได้ดีกว่า

4 สายสะพาย  ใช้ของดีๆงานละเอียด  ห่วงเหล็กจะไม่ถูกับปืน  800 

5  มือกิ๊บ  ซื้อมาเต็มบ้าน  ของบีบีทั้งนั้น เพราะเห็นว่าถูก แบบพับได้ ก็มี  ใส่ถ่านใส่ อะไรที่ก้นกิ๊บไม่รู้เต็มไปหมด   ใช้ไม่ได้ !   เวลายิงปืนจะโยก กระดก   

6   กระสุน  ยิงไปแล้วร่วม พันนัด    แพงบาดใจ แต่ยิงมัน  !      50เมตร สู้ปืนยาวรุ่นอื่นพอได้

สุดท้าย

หากต้องการเอาเเม่น ยิงเป้า  ขอแนะนำให้ ซื้อรุ่นลำกล้องยาว    ใช้ลูกแรงสูง เม่นดีขึ้น เพราะลำกล้องยาวกว่า  9นิ้ว  และราคาเท่ากัน 

แต่ถ้าต้องการดู ดุ โหด แต่งออกมาแล้ว โฉบเฉี่ยว  คล่องตัว   .... ( อย่างผมนำติดตัวลงใต้ด้วย  )   ก็ตัวสั้น 

เดี๋ยว ผมจะ นำรูปภาพ และ ชุดแต่งเก่าบีบี   และชุดแต่งใหม่ มาลงเปรียบเทียบให้ดูครับ       ราคาห่างกัน ฟ้ากับเหว  ...แต่คุณภาพก็ห่างกันเหมือนกัน 

ขอขอบคุณทุกท่าน ที่เข้ามาอ่าน และ สอบถามครับ 

ปีใหม่นี้ ขอให้ทุกท่าน ร่ำรวยเงินทอง  คิดสิ่งไดสมดั่งตั้งใจที่หวังไว้ครับ  ....และขอให้ราคาปืน และลูกกระสุน ถูกลงเหมือนราคาน้ำมันด้วย     ....สาธุ 

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2008, 08:53:11 AM »

ปืนสวยครับ  เยี่ยม  เยี่ยม

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
assassiner2
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 05, 2009, 05:13:32 PM »

พี่ค๊าบ ปืนพี่สวยสุดยอดครับ Grin

ลองถือแล้วมันใช่เลยครับพี่เอ๊
engagement_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 121

"เกิดมาในดินแดน_จักต้องแทนคุณแผ่นดิน"

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 10, 2009, 11:13:26 PM »

เยี่ยม

น้ำลายหก

.....ประชาธิปไตยจะประสบผลสำเร็จได้ จะต้องประกอบไปด้วยปัจจัยเหล่านี้อยู่ในหมู่ผู้มีสิทธิเลือกตั้ง 51%ขึ้นไป คือ 1.ความรู้หนังสือ 2.ความตื่นตัวทางสังคม เศรษฐกิจ การเมือง และที่สำคัญที่สุดคือ 3.ศีลธรรม มิฉะนั้นแล้วประชาธิปไตยจะเป็นเพียงเครื่องมือในการหลอกลวงประชาชนเท่านั้น จาก Prabhat Ranjan Sarka.....
จานบิน รักในหลวง
-- รักสงบ --
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 12:38:07 AM »

Grin Cheesy เยาะเย้ย คนกำลังอยากได้ยิ่งดู ยิ่งอยากครับ

๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑
marsman
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 11, 2009, 01:27:42 AM »

น่าอิฉฉา จขกท.จัง คิก คิก คิก คิก
samartglass
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:15:05 AM »

ชุดแต่งฃื้อที่ไหนครับ
samartglass
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 11:16:45 AM »

ชุดแต่งฃื้อที่ไหนครับ
โตชิ ณ เมืองเลย
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 04:17:08 PM »

ขอถาม  จขกท. ครับ ที่ขอนแก่น กระสุน .22 LR กล่องล่ะเท่าไหร่น้อ  เมืองเลย federal champion  50 นัด 300  cci   320  ซะงั้นแพงจังอ่ะ รบกวนสอบถามด้วยนะคราบ

Supp
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 05:17:40 PM »

เยี่ยม แน่จริง
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์