๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 06:10:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้กระสุนอะไรในการยิงแข่งขัน  (อ่าน 1061 ครั้ง)
Tu_cz
หนึ่งนัด หนึ่งชีวิตลิขิตไว้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

คนผจญเพลิง กทม. ห้วยขวาง 2-5

« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 07:13:59 PM »

ไหว้สวัสดีครับ อยากเรียนถามท่านสมาชิกว่าในการยิงแข่งขัน แต่ละครั้งท่านให้ความไว้วางใจกระสุนยี่ห้ออะไร ชนิดนำหนักหัวกระสุนด้วยครับ ( 9 มม.)ขอบพระคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

หัวใจกับไกปืน   คนผจญเพลิง    เหตุ เพลิงไหม้แจ้ง  199
boub@GUN@STEYR M9A1
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 09:17:52 PM »

ใช้ปืนไรแข่งครับ
Tu_cz
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 09:50:58 PM »

ใช้ปืนไรแข่งครับ

ไหว้จะใช้ สไตเออร์m9-a1ครับ ไหว้

หัวใจกับไกปืน   คนผจญเพลิง    เหตุ เพลิงไหม้แจ้ง  199
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 07:25:47 AM »

..ส่วนมาก.การแข่งสั้นชาวบ้าน.ทั่วๆไป.สนามจะเป็นฝ่าย.จำหน่ายกระสุน.จำพวก.บุลเล็ตไทยอาร์ม...ประมาณนั้นครับ.. Wink

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 09:42:22 AM »

หลงรัก
ครับ
บางท่านก้อสั่งโหลดลูกที่แรงอ่อนมาใช้ครับ
โดยมากจะใช้แข่งพวกสปีดครับ
รีคอยต่ำ ยิงเร็ว จัด0ง่าย

หลงรัก

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 03:48:22 PM »

หลงรัก
ครับ
บางท่านก้อสั่งโหลดลูกที่แรงอ่อนมาใช้ครับ

หลงรัก

Grin 9 มม. นะครับ อ่อนแล้วไม่ขัดหรือครับ Grin

Grin คงต้องถามต่อด้วยว่าท่านเจ้าของกระทู้จะแข่งขันยิงปืนประเภทไหน ถ้าเป็น IPSC แล้ว ใช้กระสุนซ้อมทั่วไปได้ครับ แต่ต้องเลือกหน่อย เพราะบางยี่ห้ออ่อนไป วัดค่าแฟคเตอร์ (ความแรงกระสุน) ไม่ผ่าน ส่วนใหญ่นักกีฬา IPSC จะใช้ BM ครับ ผ่านแบบเหลือหน่อย ๆ ไม่ต้องลุ้น Grin

Tu_cz
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 04:39:53 PM »

หลงรัก
ครับ

หลงรัก

Grin 9 มม. นะครับ อ่อนแล้วไม่ขัดหรือครับ Grin

Grin คงต้องถามต่อด้วยว่าท่านเจ้าของกระทู้จะแข่งขันยิงปืนประเภทไหน ถ้าเป็น IPSC แล้ว ใช้กระสุนซ้อมทั่วไปได้ครับ แต่ต้องเลือกหน่อย เพราะบางยี่ห้ออ่อนไป วัดค่าแฟคเตอร์ (ความแรงกระสุน) ไม่ผ่าน ส่วนใหญ่นักกีฬา IPSC จะใช้ BM ครับ ผ่านแบบเหลือหน่อย ๆ ไม่ต้องลุ้น Grin
ไหว้ปืนสั้นชาวบ้านทั่วๆไปครับ  เมื่อก่อนอยู่ต่างจังหวัดไม่มีโอกาสได้แข่งสักที่ตอนนี้ย้ายมา  กทม.แล้วถ้ามีโอกาสจะลองลงแข่งบ้างครับ ( ตอนซ้อมคะแนนใช้ได้แต่ตอนแข่งไม่รู้จะเป็นอย่างไร) ไหว้

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 08:04:55 AM »

ไหว้ปืนสั้นชาวบ้านทั่วๆไปครับ  เมื่อก่อนอยู่ต่างจังหวัดไม่มีโอกาสได้แข่งสักที่ตอนนี้ย้ายมา  กทม.แล้วถ้ามีโอกาสจะลองลงแข่งบ้างครับ ( ตอนซ้อมคะแนนใช้ได้แต่ตอนแข่งไม่รู้จะเป็นอย่างไร) ไหว้

Grin ปืนกึ่งอัตโนมัติขนาด 9 มม. คงไม่พ้นกระสุนซ้อมหัวตะกั่วล้วนทั่วไปครับ เท่าที่ได้ลองมา ความแม่นยำไม่แตกต่างกันนัก แต่รุ่นใหม่ ๆ ของรอยัลแอมมูนิชั่นรู้สึกเหมือนจะแม่นกว่า (หรือวันนั้นผมยิงได้ดีกว่าปกติก็ไม่แน่ใจนะครับเพราะลองไม่มาก) แต่รีคอยล์น้อยกว่ายี่ห้ออื่นครับ Grin

หน้า: [1]
  พิมพ์