๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 02:19:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รอง ผบช.ภ.1 ชวนประชาชนอบรมยิงปืนที่จปร.ราคา 1600 บาท วันที่ 1 พฤศจิกายนี้  (อ่าน 4904 ครั้ง)
ake_959
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 06:49:49 AM »

รอง ผบช.ภ.1 ชวนประชาชนอบรมยิงปืน ป้องกันตัวเองและทรัพย์สิน
    ด้าน พล.ต.ต.คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง รองผู้บัญชาการภาค 1 กล่าวเปิดเผยว่า จากปัญหาประเทศชาติที่มีความแตกแยกทางความคิดส่งผลให้เศรษฐกิจตกต่ำประชาชนตกงานเป็นจำนวนมาก จนสถิติอาชญากรรมทางด้าน ฉก ชิง วิ่งราว จนถึงการปล้นและทำร้ายผู้บริสุทธิ์จนได้รับบาดเจ็บหรือเสียชีวิตนั้น เกิดขึ้นแทบทุกวันหวังพึ่งเจ้าหน้าที่ตำรวจนั้นก็มีจำนวนน้อย  อีกทั้งคนร้ายก็จะฉวยโอกาสในที่เปลี่ยวและที่ที่ไม่มีเจ้าหน้าที่ตำรวจคอยดูแล  แม้แต่กลางตลาดที่มีผู้คนพลุกพล่าน  มิจฉาชีพก็ยังกล้าลงมือ  เช่นที่จังหวัด สมุทรปราการ แม่ค้าถูกชิงทรัพย์แต่มีอาวุธปืนจึงใช้ยิงคนร้ายจนได้รับบาดเจ็บ  ดีที่แม่ค้าผ่านการฝึกยิงปืนมาบ้างจึงสามารถใช้อาวุธปืนยิงคนร้ายได้อย่างแม่นยำ ไม่ตกใจ จนถูกผู้ที่บริสุทธิ์บาดเจ็บ  นี่เป็นข้อดีของการฝึกอบรมการใช้อาวุธปืนเพราะบางคนมีปืนแต่ไม่เคยฝึกฝนถึงเวลาใช้งานจริงในยามคับขัน อาจจะทำให้ตนเองและบุคคลรอบข้างได้รับบาดเจ็บได้ 
   พล.ต.ต.คำรณวิทย์ กล่าวต่อว่า ตนเองจึงอยากเชิญชวนประชาชนมาเรียนรู้การใช้อาวุธปืนอย่างถูกต้องตามหลักเกณฑ์  พร้อมทั้งจะได้มีการฝึกทักษะการระวังตัว การใช้อาวุธปืนในที่คับขัน  นอกจากนี้ผู้เข้าอบรมจะได้ใบประกาศนียบัตร  2 ใบ เข็ม เครื่องหมายการผ่านการฝึกอบรมยิงปืนจาก โรงเรียนนายร้อยพระจุลจอมเกล้า (จปร.) ซึ่งเป็นเครื่องหมายอันทรงเกียรติ สามารถติดเสื้อได้ถูกต้องตามกฎหมาย  ซึ่งจะเปิดอบรมในวันที่ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2551 ณ สนามยิงปืน โรงเรียนนายร้อยพระจุลจอมเกล้า (จปร.) อำเภอเมือง จังหวัดนครนายก  ซึ่งจะรับเพียง 150 คนเท่านั้น  หากผู้ใดสนใจให้ติดต่อคุณ ธนธรณ์ ที่เบอร์ 081-627-0677 และคุณเกรียงไกร ที่เบอร์ 081-752-7796
Tu_cz
หนึ่งนัด หนึ่งชีวิตลิขิตไว้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

คนผจญเพลิง กทม. ห้วยขวาง 2-5

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 07:19:36 AM »

ไหว้ขอโทษครับตรวจสอบข้อมูลส่วนตัวของผู้ลงประกาศไม่ได้เลย (เชื่อได้ไหมนี่)  สมาชิกท่านใดทราบข้อมูลการอบรมช่วยยืนยันทีครับ  อยากไปเหมือนกัน เยี่ยม

หัวใจกับไกปืน   คนผจญเพลิง    เหตุ เพลิงไหม้แจ้ง  199
CH79
ศีล สมาธิ ปัญญา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2008, 01:46:23 PM »

เท่าที่ทราบ จปร.เคยจัดทราบว่าค่าอบรม 3,000 บาท มีมาหลายรุ่นแล้วนี่ครับ แต่นี่ 1,600 บาท ทำไมถูกจัง ถ้ามีจริงก็ดีสำหรับประชาชนทั่วไป อาจจัดเป็นกรณีพิเศษรึเปล่า ต้องให้ทางสถาบันยิงปืนพกและการป้องกันตัวตอบดีกว่าครับ.

คนชั่วมักได้รับชัยชนะเสมอ หากคนดีนิ่งดูดาย.
k.meedee
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2008, 04:08:02 PM »

รบกวนสอบถาม เส้นทางไปสนามยิงปืน จปร ครับ

http://thaimeedee.com/ ซื้อขายแลกเปลี่ยนนาฬิกาเก่าโบราณ
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2008, 01:01:04 PM »

เท่าที่ทราบ จปร.เคยจัดทราบว่าค่าอบรม 3,000 บาท มีมาหลายรุ่นแล้วนี่ครับ แต่นี่ 1,600 บาท ทำไมถูกจัง ถ้ามีจริงก็ดีสำหรับประชาชนทั่วไป อาจจัดเป็นกรณีพิเศษรึเปล่า ต้องให้ทางสถาบันยิงปืนพกและการป้องกันตัวตอบดีกว่าครับ.

ผมถามมาแล้วครับ คนละหลักสูตร กันกับสถาบันยิงปืนพกและการป้องกันตัวครับ  ก็มีหลายหลักสูตรที่ไปใช้สนามฯนี้  แต่รายละเอียดหลักสูตร จะต่างกัน แล้วแต่ผู้จัดครับ   ส่วนเรื่องสนามฯ จปร. ผมก็เห็น หลายหลักสูตร ที่ไปใช้สนามฯเหมือนกัน  แต่ก็ไม่ทราบว่า สนามฯจปร. มอบวุฒิบัตรให้กับหลักสูตรไหนบ้าง   แต่ที่แน่ๆหลักสูตรนี้   http://www.psdcpistols.com/      มีมานาน 37 รุ่นแล้วครับ

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
k.meedee
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 06:49:20 AM »

ผมไปมาแล้วครับ เป็นของชมรมถ้ำเสือเมืองประทุม พล.ต.ต.คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง เป็นประธาน
        *
         *  อบรมและยิงทดสอบหลักสูตรการยิงปืนพก ของโรงเรียนนายร้อยพระจุลจอมเกล้า (จ.ป.ร.)
         *  และอบรมการใช้อาวุธปืนพกสั้นมาตรฐาน รุ่นที่ 6 ของชมรมถ้ำเสือเมืองประทุม

ได้วุฒิบัตรมา 2 ใบครับ ในงานเดียวกัน

* ปืน.357.jpg (49.86 KB, 600x656 - ดู 4959 ครั้ง.)

http://thaimeedee.com/ ซื้อขายแลกเปลี่ยนนาฬิกาเก่าโบราณ
หน้า: [1]
  พิมพ์