๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 02:15:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมต้องการทราบข้อดี ข้อเสีย ของ Walther PPK/S  (อ่าน 4091 ครั้ง)
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 08:38:37 AM »

ข้อดี             รูปทรง Classic  ดี สวย  ระบบปฏิบัติการง่าย ไม่ยุ่งยาก
                    ข้อเสีย          ราคาแพงเกินเหตุ

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 11:01:47 AM »

หากเป็นเจ้าของแล้ว พยายามมองเห็นแต่ข้อดีเค้าไว้ค่ะ

มีนัยยะ แฝง หรือเปล่าจ๊ะ เจ๊   คิก คิก

ไม่มีแฝงค่ะพี่ เพราะหากเราเห็นของเราไม่ดี มันก็จะทำให้เราเสียตังค์เรื่อยๆอ่ะค่ะ Wink

หากเป็นเจ้าของแล้ว พยายามมองเห็นแต่ข้อดีเค้าไว้ค่ะ Cheesy
ฟังดูแปร่งๆนะครับมาดาม

แหะๆ...ขอไม่เป็นมาดามได้เปล่าคะ เพราะคำแปลตามภาษา(แสลง)ฝรั่งมันไม่ค่อยงามนักอ่ะค่ะ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 11:04:29 AM »

อ้อ บอกคำแปลก่อน เดี๋ยวจะงง
มาดาม แปลตรงๆคือ ผู้หญิงที่แต่งงานแล้ว
แต่หากเป็นศัพท์แสลง แปลว่าแม่เล้าค่ะ
ซึ่งโอไม่ได้เป็นทั้งสองแบบ เลยขอว่าอย่าเรียกแล้วกันนะคะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 02:53:41 PM »

มาดาม แปลตรงๆคือ ผู้หญิงที่แต่งงานแล้ว
แต่หากเป็นศัพท์แสลง แปลว่าแม่เล้าค่ะ
ซึ่งโอไม่ได้เป็นทั้งสองแบบ เลยขอว่าอย่าเรียกแล้วกันนะคะ Cheesy
จึ๋ยยยย........หาเหาใส่หัวซะแล้วสิเรา  แม่ค้าคนโปรดซะด้วยได้ข่าวว่าแม่นปืนด้วยคนนี้.........ซวยแว้วววว.................................................................................................ขอโทษคร๊าบบบบบบบบบบบบบบ ไหว้ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 03:20:02 PM »

อิอิ...ไม่เป็นไรค่า Cheesy

nickky
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2008, 09:59:55 PM »

ข้อดี          สวยคลาสิค ขนาดเล็กพกพาเนียน

ข้อเสีย       ไกและสไลด์หนัก ผู้หญิงขึ้นลำยาก, โครงปืนเป็นรอยขีดข่วนง่าย,  ไม่มีลูกซ้อม และลูกจริงราคาแพงหายาก (แต่ที่สนาม   ราชนาวี บางนามีครับ ราคากล่องละ 1,250 บาท เคยไปยิงตจว.ขายลูกละ 50 บาท)
เห็นด้วย แต่ .380 ไม่น่าหายาก ราคาแล้วแต่ชนิดและยี้ห้อ สนามใกล้บ้านมีแต่ไทยอาร์ม นัดละ 27 บาท ยิงแล้วมีไขสีเหลืองเต็มเลย  50 บาทนี่เป็นลูกแบบไหน ยี้ห้ออะไร ครับ
นัดละ 25 บาท เป็นของ Sellier&Bellot ครับ ส่วนนัดละ 50 บาท ยิงที่สนามเอกชนในจ.สุพรรณบุรี ส่วนยี่ห้อจำไม่ได้ครับ วันนั้นเอาปืนไปลองกันหลายกระบอก ลอง .380 ไปแค่สิบนัด ที่เหลือเป็น 9 มม.(ลูกละ 40 บาท)

ผมยังเป็นมือใหม่ครับ วันนั้นสนใจแต่ปืนไม่ได้สนใจเรื่องยี่ห้อลูก แต่ยิงลูกจริงทั้งหมดนะครับ ยิงกันไปคนละไม่กี่นัดหมดค่ากระสุนไป 6 พันกว่าบาท ยิงเสร็จมานั่งคุยกันว่าไม่น่าเลย น่าจะเอาเงินไปดริ๊งและนั่งดูน้องกันโคฯดีกว่า เฮ่อ! กำ!

PK.04
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 02:35:14 AM »

จึ๋ยยยย........หาเหาใส่หัวซะแล้วสิเรา  แม่ค้าคนโปรดซะด้วยได้ข่าวว่าแม่นปืนด้วยคนนี้.........ซวยแว้วววว.................................................................................................ขอโทษคร๊าบบบบบบบบบบบบบบ ไหว้ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้

แม่นไม่แม่นเปล่า พระเดชพระคุณคุณนายเธอยิงลูกซอง12เกจเล่นแทบไร้รีคอยล์ยังกะยิงปืนลม  ตกใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 11:40:56 AM »

แม่นไม่แม่นเปล่า พระเดชพระคุณคุณนายเธอยิงลูกซอง12เกจเล่นแทบไร้รีคอยล์ยังกะยิงปืนลม  ตกใจ

คิก คิก คิก คิก ตาบ้า เขินนะยะ อันนั้นเป็นเพราะน้ำหนักย่ะ คิก คิก คิก คิก

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 11:44:38 AM »

ตาบ้า เขินนะยะ อันนั้นเป็นเพราะน้ำหนักย่ะ

น้ำหนักอะไรครับ เจ๊   แลบลิ้น

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 12:18:13 PM »

คิก คิก

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
tuuum15pb
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 09:51:15 PM »

ข้อดี          สวยคลาสิค ขนาดเล็กพกพาเนียน

ข้อเสีย       ไกและสไลด์หนัก ผู้หญิงขึ้นลำยาก, โครงปืนเป็นรอยขีดข่วนง่าย,  ไม่มีลูกซ้อม และลูกจริงราคาแพงหายาก (แต่ที่สนาม   ราชนาวี บางนามีครับ ราคากล่องละ 1,250 บาท เคยไปยิงตจว.ขายลูกละ 50 บาท)
มีครับลูกซ้อม กล่องละ 900 บาท

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 10:04:43 PM »

ข้อเสีย       ไกและสไลด์หนัก ผู้หญิงขึ้นลำยาก, โครงปืนเป็นรอยขีดข่วนง่าย,  ไม่มีลูกซ้อม และลูกจริงราคาแพงหายาก (แต่ที่สนาม   ราชนาวี บางนามีครับ ราคากล่องละ 1,250 บาท เคยไปยิงตจว.ขายลูกละ 50 บาท)

ยืนยันอีกคนครับ...วันก่อนซื้อ กล่องละ 850 ครับ

nickky
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2008, 11:13:01 AM »

ยืนยันอีกคนครับ...วันก่อนซื้อ กล่องละ 850 ครับ
รบกวนด้วยครับ ขอทราบแหล่งซื้อครับ ขอบคุณมากครับ

PK.04
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์