๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 10:11:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกปืนอัดลม  (อ่าน 3571 ครั้ง)
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 12:58:16 PM »

อยากทราบว่าลูกปืนอัดลมในแต่ละขนาดมีกี่ประเภทครับ(รูปร่าง และวัสดุ)
แล้วแต่ละแบบจุดประสงค์แตกต่างกันอย่างไรครับ
แล้วลูกปืนอัดลมเหมือนลูกปืนที่ใช้ดินขับมั้ยครับ ที่ว่าแต่ละยี่ห้อ
ก็มีตำบลกระสุนต่างกัน แล้วในบ้านเรามีขายกี่ยี่ห้อครับ แล้วนิยมใช้ยี่ห้ออะไรครับ
ขอบคุณมากครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 01:07:24 PM »

เท่าที่เห็น และเคยใช้ผ่านมา ก็จะเป็นหัวแหลม หัวตัด หัวมน ครับ แต่เบอร์ 2 มีลูกที่เป็นลูกดอกครับ

การตกของกระสุนมีแต่ไม่มากเหมือนกับลูกที่ใช้ดินขับครับ

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 01:21:10 PM »

ลิงค์

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 01:25:05 PM »

แล้วหัวแต่ละแบบจุดประสงค์เอาไว้ใช้ยิงเป้าแบบไหนครับ   

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
rt56
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2008, 01:26:57 PM »

ลิงค์
หัวแต่ละแบบราคาเท่ากันมั้ยครับ ประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับ

size s
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 04:22:21 AM »

แล้วหัวแต่ละแบบจุดประสงค์เอาไว้ใช้ยิงเป้าแบบไหนครับ  

รูปแบบก้อดูตามกล่องข้างต้นครับ ประโยชน์ หัวแหลมส่วนมากยิงสัตว์หรือต้องการอำนาจทะลุทะลวง หัวโดมส่วนมากใช้กับปืนที่มีแรงมากหน่อยหรือต้องการให้เป้าหมายโดนกระแทก ส่วนหัวตัดใช้แข่งขันยิงเป้า ยี่ห้อมีมากมายขึ้นอยู่กับคุณภาพ ตำบลหรือกลุ่มกระสุนต่างกันแบบโดมและหัวตัดยังแยกเป็นแบบธรรมดาและเกลดแข่งขัน ยังมีรายละเอียดอีกเช่น ในเบอเดี่ยวกันนำหนักต่างกัน ขนาดที่เล้กใหญ่กว่านิดหน่อยเพื่อให้เหมาะสำหรับลำกล้องแต่ละยี่ห้อ แต่ละกระบอก ความเหมาะสมสำหรับปืนเราถ้าเป็นปืนในระดับดีหน่อยก็จะมีกลุ่มมากะปืนที่โรงานทดสอบมา ระบุขนาดระเอียด ยี่ห้อ ถ้าเราจะทดสอบเองก้อลองหาขนาดละเอียดต่างกัน ยี่ห้อต่างกันหลายหลายยี่ห้อดู แล้วทดสอบโดยพาดยิงหรือ ใช้อุปกรณ์จับปืนแล้วดูกลุ่ม ก็จะทราบว่าปืนเราเหมาะกับยี่ห้อ และขนาดละเอียด อันใด
rt56
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2008, 10:50:44 PM »

รูปแบบก้อดูตามกล่องข้างต้นครับ ประโยชน์ หัวแหลมส่วนมากยิงสัตว์หรือต้องการอำนาจทะลุทะลวง หัวโดมส่วนมากใช้กับปืนที่มีแรงมากหน่อยหรือต้องการให้เป้าหมายโดนกระแทก ส่วนหัวตัดใช้แข่งขันยิงเป้า ยี่ห้อมีมากมายขึ้นอยู่กับคุณภาพ ตำบลหรือกลุ่มกระสุนต่างกันแบบโดมและหัวตัดยังแยกเป็นแบบธรรมดาและเกลดแข่งขัน ยังมีรายละเอียดอีกเช่น ในเบอเดี่ยวกันนำหนักต่างกัน ขนาดที่เล้กใหญ่กว่านิดหน่อยเพื่อให้เหมาะสำหรับลำกล้องแต่ละยี่ห้อ แต่ละกระบอก ความเหมาะสมสำหรับปืนเราถ้าเป็นปืนในระดับดีหน่อยก็จะมีกลุ่มมากะปืนที่โรงานทดสอบมา ระบุขนาดระเอียด ยี่ห้อ ถ้าเราจะทดสอบเองก้อลองหาขนาดละเอียดต่างกัน ยี่ห้อต่างกันหลายหลายยี่ห้อดู แล้วทดสอบโดยพาดยิงหรือ ใช้อุปกรณ์จับปืนแล้วดูกลุ่ม ก็จะทราบว่าปืนเราเหมาะกับยี่ห้อ และขนาดละเอียด อันใด
ขอบคุณมากครับ

ปะการัง
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 09:44:37 AM »

มีกระสุนลูกดอกมั๊ยครับ  ... 
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 09:50:14 AM »

มีกระสุนลูกดอกมั๊ยครับ  ... 

เหมือน อาวุธปืนเคยเอามาทดสอบอยู่ครับ แต่เป็นเบอร์ 2 ครับ

sombat_
Full Member

คะแนน -166

หูดับตับไหม้

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 10:00:27 AM »

ขออนุญาตเจ้าของรูปครับ

rt56
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2008, 08:41:45 PM »

ขออนุญาตเจ้าของรูปครับ

ขออนุญาติ save รูปครับ ขอบคุณมากครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์