๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 06:03:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีไว้เพื่อป้องกันครอบครัว  (อ่าน 1746 ครั้ง)
kitmps
LOVE THAILAND AND THE KING
Newbie
*

คะแนน 0

ไม่ใช่พ่อที่ดีที่สุด แต่เป็นพ่อที่รักหนูที่สุดนะ

« เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 11:46:19 AM »

สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ (มากๆ) เข้ามาหาข้อมูลได้พักหนึ่งแต่ยังไม่ได้สมัครสมาชิก  พึ่งเป็นสมาชิกได้ไม่นานก็มีความต้องการอยากได้ไว้ซักกระบอก เคยยิง ก็ .22 , .38 , 9 mm ที่ชอบก็ 9 mm คับ อยากทราบระเบียบต่าง ในการขอครับ  ถ้ามีคุณสมบัติตรง ก็อยากได้ครับ

ปัจจุบัน อายุ 35 ครับ มีครอบครัวแล้ว ลูกหนึ่งครับ มีบ้านและรถ ที่จะต้องดูแล

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

การกระทำอยู่เหนือคำพูด และจงมีสติอยู่เสมอ
Mr.DA/SA
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 11:51:02 AM »

เอากระทู้นี้ไปอ่านก่อน  >> http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=2330.0

แล้วตามด้วยกระทู้นี้    >> http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=16935.0

ขึ้นลำแล้วลดนก อุ่นใจ ปกป้องภัย ได้แน่นอน
samchevy
ไม่อยากเห็น คนไทย หันปากกระบอกเข้าหากัน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 12:03:47 PM »

ขอบคุณครับ ได้ความรู้ไปด้วยคน
M193-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 12:06:50 PM »

เอากระทู้นี้ไปอ่านก่อน  >> http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=2330.0

แล้วตามด้วยกระทู้นี้    >> http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=16935.0

พออ่านจบแล้ว ท่าน จขกท.ก็เริ่มถามได้เลย เช่นชื่นชอบขนาด 9 ยี่ห้อไหนดี ตัวเต็ม คอมแพค ซับคอมแพค ระบบลั่นไกแบบไหนดี ชิงเกิล  ดับเบิล/ซิงเกิล  ดับเบิลล้วน กึ่งดับเบิล ระบบการจุดชนวนแบบไหนดี เข็มพุ่ง นกสับ ฯลฯ ณ เวปนี้จะมีกูรูค่อยแนะนำครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 12:43:16 PM »

..กรณีใหม่มาก ๆ..
..แนะนำให้ซื้อนิตยสารอาวุธปืน ฉบับรวมเล่ม 2-3 ปี มาศึกษาไปพลาง..ก่อนตัดสินใจครับ

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Sungnoen
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 46

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 01:09:57 PM »

..แนะนำให้ซื้อนิตยสารอาวุธปืน ฉบับรวมเล่ม 2-3 ปี มาศึกษาไปพลาง..ก่อนตัดสินใจครับ

ครับผม...ศึกษาให้ดีก่อนว่าแบบไหนตรงใจ
ปืนมันหลายตังค์  บางทีเปลี่ยนใหม่ไม่ง่ายนัก

อย่างผมทีแรกก็ว่าชอบ  ต่อมา...อันโน้นก็ดี อันนี้ก็อยากได้
ไม่ใช่อยากเปลี่ยนครับ อยากเอาอีก
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 09:21:48 PM »

ตอบยากครับ โจทย์ไม่ clear บ้านอยู่ต่างจังหวัดหรือกรุงเทพฯ ลักษณะเป็นอย่างไร สภาพแวดล้อมเป็นไงมีพวกติดยา วัยรุ่นป่วนเมืองหรือเปล่า ทำงานแบบไหนต้องออกต่างจังหวัดให้ภรรยากับลูกอยู่บ้านลำพังหรือเปล่า ต้องพกไปออกงานนอกบ่อยไหม ฯลฯ ถ้าเอาสั้นๆ ง่ายๆ ก็ ลูกโม่ .38 Special สี่นิ้ว ล่ะครับ โจทย์กว้างไป
chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 11:07:51 PM »

ถูกเลยคับเหมือนผมเลยตอนแรกคิดว่ากระบอกนี้แหละใช่แล้วพอมาเห็นมาดูตามในเวปสนทนาภาษาปืนแล้วอันนี้ก็อยากได้อันโน้นก็อยากได้(อยากได้หมดเลยคับ)
ครับผม...ศึกษาให้ดีก่อนว่าแบบไหนตรงใจ
ปืนมันหลายตังค์  บางทีเปลี่ยนใหม่ไม่ง่ายนัก

อย่างผมทีแรกก็ว่าชอบ  ต่อมา...อันโน้นก็ดี อันนี้ก็อยากได้
ไม่ใช่อยากเปลี่ยนครับ อยากเอาอีก

11 มม.
kitmps
LOVE THAILAND AND THE KING
Newbie
*

คะแนน 0

ไม่ใช่พ่อที่ดีที่สุด แต่เป็นพ่อที่รักหนูที่สุดนะ

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 04:39:33 PM »

ขอขอบคุณทุกคำชี้แนะครับ จะศึกษาคุณสมบัติของแต่ละอย่าง และที่สำคัญ จะใช้แบบไหนถึงจะมีประโยชน์ที่สุด

ขอขอบคุณครับ

การกระทำอยู่เหนือคำพูด และจงมีสติอยู่เสมอ
Supakij Kaw
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 06:36:36 PM »

แต่แนะนำนะครับ ซื้อปืนใหม่อย่างเดียวนะ จะได้ไม่ต้องไปเสีย่งเจอสวม ฯลฯ
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 08:34:37 PM »

คำถามเดิมๆ พีๆเขาไม่ค่อยเข้ามาตอบหรอก ครับ

ลองใช้ช่องค้นหา "............"อยากรู้อะไร หาอะไรใส่เข้าไป ครับ

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
Ruk™-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 643

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 09:11:40 PM »

สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ (มากๆ) เข้ามาหาข้อมูลได้พักหนึ่งแต่ยังไม่ได้สมัครสมาชิก  พึ่งเป็นสมาชิกได้ไม่นานก็มีความต้องการอยากได้ไว้ซักกระบอก เคยยิง ก็ .22 , .38 , 9 mm ที่ชอบก็ 9 mm คับ อยากทราบระเบียบต่าง ในการขอครับ  ถ้ามีคุณสมบัติตรง ก็อยากได้ครับ

ปัจจุบัน อายุ 35 ครับ มีครอบครัวแล้ว ลูกหนึ่งครับ มีบ้านและรถ ที่จะต้องดูแล

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
      อายุ 35 ปี มีครอบครัวแล้ว ลูกหนึ่ง ไม่แน่ใจครับว่าจะขอได้หรือเปล่า เพราะท่านกับผมอายุไล่ๆ
กัน ท่านอาจรุ่นพี่ผมนิดหน่อย แต่แตกต่างกันตรงที่ท่านมีครอบครัวแล้ว ผมยังโสดจึงสามารถขอขนาด
11 มม.ได้ ลองไปถามนายอำเภอดูครับว่ามีลูกมีเมียแล้ว จะขอขนาด 11 มม.ได้ไหม Grin Grin Grin

คุณอาจเผาและทำลายบ้านเมืองเราได้ แต่คุณไม่สามารถทำลายความรักชาติศาสนาและพระมหากษัตริย์ของเราไปได้
HS3JBX ทองพูน นุโยนรัมย์ : (คำขวัญประจำจังหวัด) ราชธานีเก่า อู่ข้าวอู่น้ำ เลิศล้ำกานต์กวี คนดีศรีอยุธยา
หน้า: [1]
  พิมพ์