๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 10:30:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทหารเสือราชินี  (อ่าน 28908 ครั้ง)
Noppadol
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 07:43:18 PM »

โอ.....ขอบคุณมาก.คุณnatjoe
         ผม print เก็บไว้อ่านแล้ว
         คุณnatjoeเป็นทหารเรือหรือครับ...
         อยากเจอตัวเป็นๆจริงๆ จะเลี้ยงข้าวให้พุงแตก
         ยังไงแล้วผมขอบูชารูปนี้นะครับ...

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 07:54:24 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินข้าวไม่ต้องก็ได้ครับ  ขอเป็นอย่างอื่นที่เกี่ยวข้องกับหลักสูตร "พยัคฆ์นารี" แทนแล้วกันครับ   น้ำลายหก

ดอนเมือง​1
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 08:03:13 PM »

ยังไงแล้วผมขอบูชารูปนี้นะครับ...

5555555555555555555555

SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 08:26:41 PM »

เอิ๊กกกก Grin

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2005, 09:53:53 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินข้าวไม่ต้องก็ได้ครับ ขอเป็นอย่างอื่นที่เกี่ยวข้องกับหลักสูตร "พยัคฆ์นารี" แทนแล้วกันครับ น้ำลายหก

ระวังจะเจอแผน "นารีพิฆาต"เอานะท่าน Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 01:06:16 AM »

ขอบคุณท่านโจคับ...Grin
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 02:22:54 AM »

Grin ข้อมูลดี ๆ อ่านกว่าจะหมด แทบแย่ Grin

PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 04:30:03 AM »

ผมเคยอ่านหนังสือหลักสูตรรบพิเศษ ของ จ.ส.ต.พลาม พรมจำปา เป็นตำรวจพลร่ม ค่ายนเรศวร เค้าเป็นนักล่าเครื่องหมายสมัยนั้น ได้ถึง 6 หลักสูตร หลักสูตรนักทำลายใต้น้ำจู่โจม หลักสูตรจู่โจม หลักสูตรลาดตระเวนสะเทินน้ำสะเทินบก หลักสูตรกระโดดร่มชั้นสูง หลักสูตรกู้ทำลายวัตถุระเบิด ทร. และ หลักสูตรต่อต้านการก่อการร้ายสากล  เค้าเขียนหนังสือไว้ดีมากครับเล่าประสบการณ์ เหมือนกับว่าเราได้เห็นการฝึกกับเค้าไปด้วย อ่านแล้วภาคภูมิใจแทนคนไทยครับ หารู้ไม่ว่าที่เรา อยู่กันสบายๆทุกวันนี้ มีใครหลายคนฝึกหนักเพื่อพิทักษ์อธิปไตย ของเราอยู่ ขอเป็นกำลังใจแด่ทหารหาร และตำรวจทุกท่านครับ 

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 07:43:03 AM »

ผมเคยอ่านหนังสือหลักสูตรรบพิเศษ ของ จ.ส.ต.พลาม พรมจำปา เป็นตำรวจพลร่ม ค่ายนเรศวร เค้าเป็นนักล่าเครื่องหมายสมัยนั้น ได้ถึง 6 หลักสูตร หลักสูตรนักทำลายใต้น้ำจู่โจม หลักสูตรจู่โจม หลักสูตรลาดตระเวนสะเทินน้ำสะเทินบก หลักสูตรกระโดดร่มชั้นสูง หลักสูตรกู้ทำลายวัตถุระเบิด ทร. และ หลักสูตรต่อต้านการก่อการร้ายสากล เค้าเขียนหนังสือไว้ดีมากครับเล่าประสบการณ์ เหมือนกับว่าเราได้เห็นการฝึกกับเค้าไปด้วย อ่านแล้วภาคภูมิใจแทนคนไทยครับ หารู้ไม่ว่าที่เรา อยู่กันสบายๆทุกวันนี้ มีใครหลายคนฝึกหนักเพื่อพิทักษ์อธิปไตย ของเราอยู่ ขอเป็นกำลังใจแด่ทหารหาร และตำรวจทุกท่านครับ

Grin Grinรู้สึกว่าเมื่อเร็วๆล่าสุดนี้ดาบตำรวจพลาม ได้วิ่งเพื่อสันติสุขจากเชียงรายถึงนราธิวาสครับ(แข็งแรงจริงๆ) Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 09:55:18 AM »

อ่านเรื่องที่คุณ Natjoe นำมาลงแล้ว ..ต้องยอมรับครับว่า ..เป็นอะไรที่ มากกว่า ความน่าภาคภูมิใจมากเลยครับ....เคยดูหน่วยนี้ในสารคดีหลายครั้งแล้ว แต่ยังไม่ชัดเจนเท่านี้   ...ปกติถ้ามีเวลา ผมชอบอ่านมากกว่าครับ  โดยเฉพาะเรื่องที่ผู้เขียน เขียนจากประสบการณ์ชีวิตจริงๆ  อ่านแล้วให้ความรู้สึก ของภาพ ความต่อเนื่องและอารมณ์..มากกว่าครับ....มีโอกาส เล่าเรื่องสนุกๆ อีกนะครับ.. Cheesy Cheesy

Huh Huh สงสัยจัง....Huh  เห็นรูป ข้างต้นที่คุณ Noppadol นำมาลง เป็นรูปของคุณ Natjoe หรือเปล่าครับ?  เห็นนำมาแซวและลงมาหลายครั้งแล้ว??? Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2005, 09:57:11 AM โดย SA-KE » บันทึกการเข้า

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 10:48:47 AM »

Huh Huh สงสัยจัง....Huh  เห็นรูป ข้างต้นที่คุณ Noppadol นำมาลง เป็นรูปของคุณ Natjoe หรือเปล่าครับ?  เห็นนำมาแซวและลงมาหลายครั้งแล้ว??? Huh

Grin เป็นรูปกุมารทองครับ กุมารทองชื่อ Natjoe เยาะเย้ย Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 10:50:07 AM »

Grin Grinรู้สึกว่าเมื่อเร็วๆล่าสุดนี้ดาบตำรวจพลาม ได้วิ่งเพื่อสันติสุขจากเชียงรายถึงนราธิวาสครับ(แข็งแรงจริงๆ) Grin Grin

ตอนนี้ท่านอายุเท่าไรครับ  Grin Grin Grin Grin  แข็งสุดๆ Grin Grin Grin Grin 

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Supreeda
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 36

อิ่มเดียว หลับเดียว

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 11:22:04 AM »

ผมเคยอ่านหนังสือหลักสูตรรบพิเศษ ของ จ.ส.ต.พลาม พรมจำปา เป็นตำรวจพลร่ม ค่ายนเรศวร เค้าเป็นนักล่าเครื่องหมายสมัยนั้น ได้ถึง 6 หลักสูตร หลักสูตรนักทำลายใต้น้ำจู่โจม หลักสูตรจู่โจม หลักสูตรลาดตระเวนสะเทินน้ำสะเทินบก หลักสูตรกระโดดร่มชั้นสูง หลักสูตรกู้ทำลายวัตถุระเบิด ทร. และ หลักสูตรต่อต้านการก่อการร้ายสากล เค้าเขียนหนังสือไว้ดีมากครับเล่าประสบการณ์ เหมือนกับว่าเราได้เห็นการฝึกกับเค้าไปด้วย อ่านแล้วภาคภูมิใจแทนคนไทยครับ หารู้ไม่ว่าที่เรา อยู่กันสบายๆทุกวันนี้ มีใครหลายคนฝึกหนักเพื่อพิทักษ์อธิปไตย ของเราอยู่ ขอเป็นกำลังใจแด่ทหารหาร และตำรวจทุกท่านครับ

เคยอ่านเหมือนกันครับ ขอคารวะรบพิเศษทุกท่าน "รับคำสั่ง ทำทันที ทำดีที่สุด"

เป็นคนต้องมีน้ำใจ  เป็นคนไทยต้องรักชาติ  มีอำนาจต้องเป็นธรรม
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 12:42:54 PM »

ผมเคยเข้ารับการฝึกกับ ครูฝึกจากรบพิเศษ(หมวกแดง)ที่ติดอาร์มแขนว่า "พรานเวหา"ครั้งหนึ่ง ซึ้งในรสพระธรรมมากครับ  ยอมรับว่าหนักจริง ๆ 10 วันเนี่ย เดินอย่างเดียว ทั้งเครื่องหลัง ปืน  ไม่ได้นอนเลย เพียงแค่แอบ งีบตอนเดิน หรือพักหน่วย แล้วก็เดินต่อ เท้าไม่ต้องพูดถึง เค้าเรียกว่า ยางแตกครับ เลือดซิบ ๆ หนังลอก น้ำไม่ต้องอาบ  ล้างหน้าแปรงฟัน ไม่ต้องพูดถึง ชุดฝึกก็ชุดเดียวรวด  แต่ก็ต้องฝึก เค้าบอกว่าถ้าใครอยากเป็นพรานเวหา  ห้ามเป็นโรคประจำตัว 3 อย่าง  1. โรคหัวใจ(ใจฝ่อ) 2. โรคปอด(ปอดแหก) 3.โรคตา(ตาขาว)  ถ้าใครเป็นโรค 3 อย่างนี้ไม่ต้องคิดจะไปฝึกเป็นพรานเวหาครับ  โห....ยอมรับจริง ๆ ร่างกายเค้าเนี่ยบางคนอายุมากกว่าพ่อผมอีกยังแข็ง แรง กว่าผมหลายเท่า พวกเขาฝึกหนักมาก อย่างมาฝึกให้พวกผมนี่แค่ขี้เล็บของเขาเลยหล่ะ...  โดนชก
มะจัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

รักครอบครัว รักเพื่อน รักปืน

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2005, 01:20:43 PM »

เหมือนกุมารทองครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์