๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:12:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกโดด เบอร์12  (อ่าน 11609 ครั้ง)
tungdee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 12:07:47 PM »

จุดประสงค์  อยากเอามาลองยิงดูน้ำหนัก แรงสะท้อนครับว่าหนักหน่วงขนาดไหนครับ  ไม่ได้เอาไว้ติดปืนป้องกันทรัพย์สินครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 12:44:23 PM »

นัดละ 120 ร้าน เอกภัทรครับ

ราคานี้  ผมฝากเพื่อนซื้อ  ได้ของเฟดเดอรัลครับ..

ราคานี้ S&B ครับ เห็นว่ามีลูก 3 นิ้วด้วยครับ

omecaspace
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 12:54:15 PM »

เคยซื้อที่ ร้านปืนมิตรภาพ ประมาณ 70 บาท/นัด เป็นของ Thai ARM ลองสอบถามดูครับ
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 01:07:54 PM »

ราคานี้  ผมฝากเพื่อนซื้อ  ได้ของเฟดเดอรัลครับ..
                     ขอโทษครับ รบกวนแจ้ง ร้านที่ซื้อให้หน่อยครับ  แล้วลูกสภาพใหม่หรือปล่าวครับ  ถ้าใหม่น่าสนใจมากครับ
  ของร้านเอกภัทร นั้น ผลิต เดือน 3  ปี 2551 ครับ(ข้อมูล ณ.วันที่ซื้อ 17/07/51)
                                                               ขอบคุณครับ
                                                                  araki

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 03:33:15 PM »

ผมไม่มีโอกาสยิงไรเฟิลชนวนกลาง  ยิงบ่อย ๆ แค่ชนวนริม  เลยกะจะเอาลูกโดด ส่องระยะไกล ๆ ครับ

ถ้าใช้เป็นลูกโดดแล้วรัศมีทำการ  หรืออานุภาพจะพอเทียบกับไรเฟิลชนวนกลาง  ได้หรือไม่ครับ
พอเอามาเล่นแทนกันได้หรือไม่

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 03:40:20 PM »

ผมไม่มีโอกาสยิงไรเฟิลชนวนกลาง  ยิงบ่อย ๆ แค่ชนวนริม  เลยกะจะเอาลูกโดด ส่องระยะไกล ๆ ครับ

ถ้าใช้เป็นลูกโดดแล้วรัศมีทำการ  หรืออานุภาพจะพอเทียบกับไรเฟิลชนวนกลาง  ได้หรือไม่ครับ
แรงปะทะเหนือกว่าไรเฟิลชนวนกลางบางขนาด... แต่ระยะหวังผลน้อยกว่ามาก บางรัฐของอเมริกาใช้ลูกโดดแบบเปลือกหุ้มยิงด้วยลูกซองแบบมีเกลียวล่ากวางระยะ 100 เมตร สบายๆ........

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 03:54:03 PM »

ซื้อลูกเบอร์มา  แกะเอาเม็ดป่นๆ ออก ใส่ก้อนเป้งๆ ลงไปแทนซิครับ

45 เมตรครับ  ยิงจากลูกซองเดี่ยว ไบคาล กลุ่ม 6 นัด
sinop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 04:08:12 PM »

ได้แรงปะทะครับ Shocked

ต้นปีที่กองทัพภาคที่ 2 มีการทดสอบกระจกกันกระสุน
บริษัทผู้ผลิตนำกระจกมาให้ยิงทดสอบกัน
กระจกจะแบ่งไว้เลยว่ากันกระสุนขนาดใดได้บ้าง
ลักษณะจะเป็นกระจกที่มีการอัดติดกัน 6ชั้น
ผมดูด้วยสายตาความหนาของทุกชั้นจากหน้าถึงหลังรวมกันแล้วไม่ต่ำกว่าสามนิ้วครึ่ง
มีการยิงด้วย .223 / .45 / 9 ม.ม. / และลูกโดดของ S&B
ปืนพกยิงที่ระยะ 5 เมตร 3 นัด 3 จุด ต่อกระจกหนึ่งแผ่น
ปืนยาวยิงที่ระยะ 15 เมตร 1 นัด ต่อกระจกหนึ่งแผ่น
ผลก็คือไม่ทะลุครับ  โดยในแต่ละชนิดกระสุนที่ยิงทดสอบนั้น
จะทะลุได้ประมาณสองถึงสามแผ่นหน้าและรัศมีการแตกป่นเป็นวงกลมจะ
ประมาณสามถึงสี่นิ้วรอบบริเวณที่กระสุนกระทบกระจก
ผมโชคดีได้ยิงด้วยลูกโดดใส่กระจกสำหรับกันกระสุนขนาด .44
เนื่องจากบริษัทไม่คิดว่าจะมีคนขอยิงด้วยลูกโดดจึงไม่ได้เตรียมกระจกที่เหมาะสมมาด้วย Grin
ระยะยิงคือ 15 เมตรผลการยิงคือกระจกที่ถูกยิงด้วยกระสุนลูกโดนนั้น
ไม่ทะลุครับก็เป็นเรื่องปกติ Cheesy
แต่ว่าแตกทุกแผ่นและรัศมีการแตกบ่นเป็นวงกลมนั้นวัดได้ ประมาณ 12 นิ้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน
กระจกแตกตั้งแต่แผ่นหน้าถึงหลังถ้ามีการยิงซ้ำทะลุแน่นอนครับ หลงรัก
tungdee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 04:39:00 PM »

ขอบคุณมากครับ   รับมาแล้วครับเมื่อ 15/10/51นี้เอง ราคาตามที่บอก  1 กล่อง  5 นัด  ยี่ห้อ  sellier & bellot ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2008, 12:00:32 PM โดย witoun » บันทึกการเข้า
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 08:27:22 AM »

แรงปะทะเหนือกว่าไรเฟิลชนวนกลางบางขนาด... แต่ระยะหวังผลน้อยกว่ามาก บางรัฐของอเมริกาใช้ลูกโดดแบบเปลือกหุ้มยิงด้วยลูกซองแบบมีเกลียวล่ากวางระยะ 100 เมตร สบายๆ........

ได้แรงปะทะครับ Shocked

ต้นปีที่กองทัพภาคที่ 2 มีการทดสอบกระจกกันกระสุน
บริษัทผู้ผลิตนำกระจกมาให้ยิงทดสอบกัน
กระจกจะแบ่งไว้เลยว่ากันกระสุนขนาดใดได้บ้าง
ลักษณะจะเป็นกระจกที่มีการอัดติดกัน 6ชั้น
ผมดูด้วยสายตาความหนาของทุกชั้นจากหน้าถึงหลังรวมกันแล้วไม่ต่ำกว่าสามนิ้วครึ่ง
มีการยิงด้วย .223 / .45 / 9 ม.ม. / และลูกโดดของ S&B
ปืนพกยิงที่ระยะ 5 เมตร 3 นัด 3 จุด ต่อกระจกหนึ่งแผ่น
ปืนยาวยิงที่ระยะ 15 เมตร 1 นัด ต่อกระจกหนึ่งแผ่น
ผลก็คือไม่ทะลุครับ  โดยในแต่ละชนิดกระสุนที่ยิงทดสอบนั้น
จะทะลุได้ประมาณสองถึงสามแผ่นหน้าและรัศมีการแตกป่นเป็นวงกลมจะ
ประมาณสามถึงสี่นิ้วรอบบริเวณที่กระสุนกระทบกระจก
ผมโชคดีได้ยิงด้วยลูกโดดใส่กระจกสำหรับกันกระสุนขนาด .44
เนื่องจากบริษัทไม่คิดว่าจะมีคนขอยิงด้วยลูกโดดจึงไม่ได้เตรียมกระจกที่เหมาะสมมาด้วย Grin
ระยะยิงคือ 15 เมตรผลการยิงคือกระจกที่ถูกยิงด้วยกระสุนลูกโดนนั้น
ไม่ทะลุครับก็เป็นเรื่องปกติ Cheesy
แต่ว่าแตกทุกแผ่นและรัศมีการแตกบ่นเป็นวงกลมนั้นวัดได้ ประมาณ 12 นิ้ว หัวเราะร่าน้ำตาริน
กระจกแตกตั้งแต่แผ่นหน้าถึงหลังถ้ามีการยิงซ้ำทะลุแน่นอนครับ หลงรัก

ขอบคุณมากครับ....   โอ้ว   อย่างนี้น่าสน  น่าหาทั้งปืนและลูกมาเล่นบ้าง   

เล่นตัวไหนดีครับ   M2  ซะดีมั๊ย

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 08:46:11 AM »

ซื้อลูกเบอร์มา  แกะเอาเม็ดป่นๆ ออก ใส่ก้อนเป้งๆ ลงไปแทนซิครับ

45 เมตรครับ  ยิงจากลูกซองเดี่ยว ไบคาล กลุ่ม 6 นัด
ไบคาลติดศูนย์หลังเพิ่มหรือเปล่าครับ  ถ้าไม่ติดศูนย์ยิงได้กลุ่มอย่างนี้เยี่ยมจริงๆ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 09:02:43 AM »

ไบคาลติดศูนย์หลังเพิ่มหรือเปล่าครับ  ถ้าไม่ติดศูนย์ยิงได้กลุ่มอย่างนี้เยี่ยมจริงๆ

ไม่ได้ติดครับ ปืนเดิมๆ เดี่ยว รังเพลิง 3 นิ้ว รุ่นหลังสะพานครับ   Smiley
ปะการัง
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 09:25:17 AM »

เพิ่งได้มา  ของ  TA  ล็อตเก่า  นัดละ  50  บาท  เอามากล่องเดียวก่อน จะเอาไปลองกับ  เรฯ  870  ลำล้อง  20 นิ้ว  ศูนย์ไรเฟิล  จะลองที่ระยะ  50  เมตรก่อนว่าของถูกจะดีหรือไม่   ถ้ามีโอกาสจะรายงานผลครับ     Grin
putnana
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 09:26:40 AM »

ผมเคยโทรฯไปที่ Thai-arm เขาบอกว่าไม่ผลิตแล้วเพราะขายไม่ค่อยดี แต่ถ้ามีคนต้องการก็ผลิตได้แต่ยอดขั้นต่ำ หนึ่งหมื่นนัดครับ บู่

ถ้าผลิตให้จริงก็น่าสนลูกนอกนัดละ100+ ของในประเทศไม่น่าเกิน40บาทแต่เมื่อไม่ผลิตราคากลับแพงพอๆกับลูกนอก หัวเราะร่าน้ำตาริน
กลัวตรงที่ซื้อเยอะแล้วมีปัญหา ไม่แน่ใจต้องทำเรื่องป.3ขอซื้อกระสุนหรือปล่าว Huh
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 09:41:11 AM »

เพิ่งได้มา  ของ  TA  ล็อตเก่า  นัดละ  50  บาท  เอามากล่องเดียวก่อน จะเอาไปลองกับ  เรฯ  870  ลำล้อง  20 นิ้ว  ศูนย์ไรเฟิล  จะลองที่ระยะ  50  เมตรก่อนว่าของถูกจะดีหรือไม่   ถ้ามีโอกาสจะรายงานผลครับ     Grin

แนะนำ 25 เมตรก่อนครับ แล้วค่อยปรับหา

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์