๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 10:13:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกโดด เบอร์12  (อ่าน 11611 ครั้ง)
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 09:46:09 AM »

ขอบคุณมากครับ....   โอ้ว   อย่างนี้น่าสน  น่าหาทั้งปืนและลูกมาเล่นบ้าง  

เล่นตัวไหนดีครับ   M2  ซะดีมั๊ย

ดูโช้ค ด้วยนะครับ เพราะใช้ได้ดีกับ ไซเลเดอร์ โชค

ปะการัง
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 09:57:28 AM »

เพิ่งได้มา  ของ  TA  ล็อตเก่า  นัดละ  50  บาท  เอามากล่องเดียวก่อน จะเอาไปลองกับ  เรฯ  870  ลำล้อง  20 นิ้ว  ศูนย์ไรเฟิล  จะลองที่ระยะ  50  เมตรก่อนว่าของถูกจะดีหรือไม่   ถ้ามีโอกาสจะรายงานผลครับ     Grin

แนะนำ 25 เมตรก่อนครับ แล้วค่อยปรับหา

ขอบคุณมากครับ  จะทำตามคำแนะนำครับ 
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 10:49:14 AM »

ผมเคยโทรฯไปที่ Thai-arm เขาบอกว่าไม่ผลิตแล้วเพราะขายไม่ค่อยดี แต่ถ้ามีคนต้องการก็ผลิตได้แต่ยอดขั้นต่ำ หนึ่งหมื่นนัดครับ บู่

ถ้าผลิตให้จริงก็น่าสนลูกนอกนัดละ100+ ของในประเทศไม่น่าเกิน40บาทแต่เมื่อไม่ผลิตราคากลับแพงพอๆกับลูกนอก หัวเราะร่าน้ำตาริน
กลัวตรงที่ซื้อเยอะแล้วมีปัญหา ไม่แน่ใจต้องทำเรื่องป.3ขอซื้อกระสุนหรือปล่าว Huh

ตรวจสอบล่าสุด นัดละ 32 บาท อาจมีบวกลบเล็กน้อย ไม่เกินปีใหม่นี้จะมีความชัดเจนมากยิ่งขึ้น คือไม่ต้องรอยอดขั้นต่ำหนึ่งหมื่นนัดแล้วครับ...และพัฒนาขึ่นกว่ารู่นเก่าด้วยครับตอนนี้กำลัง R&D อยู่

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 11:00:59 AM »

ผมเคยโทรฯไปที่ Thai-arm เขาบอกว่าไม่ผลิตแล้วเพราะขายไม่ค่อยดี แต่ถ้ามีคนต้องการก็ผลิตได้แต่ยอดขั้นต่ำ หนึ่งหมื่นนัดครับ บู่

ถ้าผลิตให้จริงก็น่าสนลูกนอกนัดละ100+ ของในประเทศไม่น่าเกิน40บาทแต่เมื่อไม่ผลิตราคากลับแพงพอๆกับลูกนอก หัวเราะร่าน้ำตาริน
กลัวตรงที่ซื้อเยอะแล้วมีปัญหา ไม่แน่ใจต้องทำเรื่องป.3ขอซื้อกระสุนหรือปล่าว Huh

ตรวจสอบล่าสุด นัดละ 32 บาท อาจมีบวกลบเล็กน้อย ไม่เกินปีใหม่นี้จะมีความชัดเจนมากยิ่งขึ้น คือไม่ต้องรอยอดขั้นต่ำหนึ่งหมื่นนัดแล้วครับ...และพัฒนาขึ่นกว่ารู่นเก่าด้วยครับตอนนี้กำลัง R&D อยู่

ได้ยินมาเหมือนกันครับ แต่ยังไม่แน่ใจในข่าวครับ ว่า โรงงานสั่งปลอก และ หัวเข้ามาแล้วครับ

ปะการัง
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 11:07:19 AM »

งั้น..ผมรอล๊อตใหม่  ..ถูกกว่า..สดกว่า...ค่อยตุน    Grin
.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 11:12:09 AM »

เรียนถามท่านสมาชิกทุกท่าน
เรมิงตัน 870 ตัว หลังสะพาน 28 นิ้ว ที่มีโช้คมาด้วย ไม่ทราบว่าเป็นโช้คที่สามารถยิงลูกโดด ได้หรือไม่ พอดีพึ่งได้มาเมื่อวาน แต่ไม่แน่ใจครับ

ขอบคุณครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 11:17:33 AM »

เรียนถามท่านสมาชิกทุกท่าน
เรมิงตัน 870 ตัว หลังสะพาน 28 นิ้ว ที่มีโช้คมาด้วย ไม่ทราบว่าเป็นโช้คที่สามารถยิงลูกโดด ได้หรือไม่ พอดีพึ่งได้มาเมื่อวาน แต่ไม่แน่ใจครับ

ขอบคุณครับ

โช้คที่เหมาะกับลูกโดดคงเป็น ไซลินเดอร์โช้ค ครับ น่าจะเหมาะ ลองอ่านข้างโช้ค ดูครับ

.Nok.
.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 11:23:39 AM »

^
^
ขอบคุณท่านมากครับ
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 11:34:42 AM »

ได้ยินมาเหมือนกันครับ แต่ยังไม่แน่ใจในข่าวครับ ว่า โรงงานสั่งปลอก และ หัวเข้ามาแล้วครับ

ถูกต้องแล้วครับบบบบบ........................

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 01:23:08 PM »

ดีจังเลย
จะได้ประหยัดงบ....

รุ่นใหม่ หัวจะเป็นแบบไหนครับ...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 01:27:49 PM »

ระยะ 35-40 เมตร ยิงจากเรฯ 870 ลำ 26 นิ้ว หลังสะพานครับ 

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 01:30:51 PM »

เล็งศูนย์ตรงแถวไหนครับ
เพราะกลุ่ม ทั้งบน และ ล่าง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 01:42:33 PM »

ตรงกลางของกระดาษวงกลมสีขาวครับ นัดแรกขึ้นบน นัดที่สองลงล่าง กระสุนมีจำกัดเลยยิงไปแค่ 2 นัดครับ เป็นหัวลูกโดดไทยประดิษฐ์นะครับ ใช้โมดิฟลายโช๊ค...

ปล.เป็นครั้งแรกของการยิงลูกโดดด้วย กลัวมันจะระเบิดใส่หน้า มือเลยไม่นิ่งในการจัดศูนย์ จึงออกมาแบบนี้ครับ  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2008, 01:45:43 PM โดย makarms » บันทึกการเข้า

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 01:46:26 PM »

ตรงกลางของกระดาษวงกลมสีขาวครับ นัดแรกขึ้นบน นัดที่สองลงล่าง กระสุนมีจำกัดเลยยิงไปแค่ 2 นัดครับ เป็นหัวลูกโดดไทยประดิษฐ์นะครับ ใช้โมดิฟลายโช๊ค...

ปล.เป็นครั้งแรกของการยิงลูกโดดด้วย กลัวมันจะระเบิดใส่หน้า มือเลยไม่นิ่งในการจัดศูนย์ จึงออกมาแบบนี้ครับ  Cheesy

ได้ข่าว ว่าใส่หมวกกันนอ๊คยิงด้วย  คิก คิก    ขำก๊าก
makarms
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2008, 01:49:28 PM »

ได้ข่าว ว่าใส่หมวกกันนอ๊คยิงด้วย  คิก คิก    ขำก๊าก

ใส่หมวกกันน๊อคยิงได้กลุ่มขนาดนี้ มีใครทำได้บ้าง  ขำก๊าก

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์