๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 03:47:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำพี่ๆที่รู้จักร้านอาหารด้วยค่ะ  (อ่าน 7969 ครั้ง)
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 07:54:59 PM »

พัทยากลางมีร้าน ฮอฟ อยู่ข้างๆ สตาร์บั๊ก อาหารฝรั่ง พิสซ่า แฮมอิตาเลียน ดนตรีแบบ Ad Maker ไปนั่งฟังเพลงดีครับ

Hopf อยู่ใกล้ ๆ กับ รอยัลการ์เดนท์ ครับ คริ คริ
เบียร์ทำเอง....ครับ  เพลงเพราะ  ไส้กรอก work ครับ

ผมชอบบรรยากาศที่นี่นะ...อาหารอร่อย ดนตรีไพเราะ  เยี่ยม

เหมือนอยู่ต่างประเทศ...เพราะมีแต่กัปตัน และบ๋อยเท่านั้นที่เป็นคนไทย  คิก คิก คิก คิก

...มันอยู่ตรงไหนของรอย่านกระเด้งครับ  จะไปจิบเบียร์

ไหว้ สวัสดีครับพี่แก้ว .... ร้าน Hopf อยู่ติดถนนเลียบชายทะเลพัทยากลาง ถ้าวิ่งมาจากพัทยาเหนือ(เลียบชายทะเล) จะถึงก่อนรอยัลการ์เด้น พลาซ่าครับ ...เวลาผมไปจะจอดรถในรอยัลฯแล้วเดินย้อนขึ้นมา1ช่วงตึกเท่านั้นครับ....

เบียร์ที่นี่อร่อย มีทั้งWheat และ Lager ขายเป็นลิตร ...อาหารฝรั่งที่นี่ทำขายฝรั่งโดยเฉพาะ...จึงมีแต่นักท่องเที่ยว95%  ดนตรีหลายวงตั้งแต่หัวค่ำไปจนดึก ...ขอเพลงได้ บรรยากาศดีมากครับ มาแถวชลบุรี-พัทยาครั้งต่อไปน่าจะลองทานดูครับพี่  เยี่ยม

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 09:32:03 PM »

พัทยากลางมีร้าน ฮอฟ อยู่ข้างๆ สตาร์บั๊ก อาหารฝรั่ง พิสซ่า แฮมอิตาเลียน ดนตรีแบบ Ad Maker ไปนั่งฟังเพลงดีครับ

Hopf อยู่ใกล้ ๆ กับ รอยัลการ์เดนท์ ครับ คริ คริ
เบียร์ทำเอง....ครับ  เพลงเพราะ  ไส้กรอก work ครับ

ผมชอบบรรยากาศที่นี่นะ...อาหารอร่อย ดนตรีไพเราะ  เยี่ยม

เหมือนอยู่ต่างประเทศ...เพราะมีแต่กัปตัน และบ๋อยเท่านั้นที่เป็นคนไทย  คิก คิก คิก คิก

...มันอยู่ตรงไหนของรอย่านกระเด้งครับ  จะไปจิบเบียร์

ไหว้ สวัสดีครับพี่แก้ว .... ร้าน Hopf อยู่ติดถนนเลียบชายทะเลพัทยากลาง ถ้าวิ่งมาจากพัทยาเหนือ(เลียบชายทะเล) จะถึงก่อนรอยัลการ์เด้น พลาซ่าครับ ...เวลาผมไปจะจอดรถในรอยัลฯแล้วเดินย้อนขึ้นมา1ช่วงตึกเท่านั้นครับ....

เบียร์ที่นี่อร่อย มีทั้งWheat และ Lager ขายเป็นลิตร ...อาหารฝรั่งที่นี่ทำขายฝรั่งโดยเฉพาะ...จึงมีแต่นักท่องเที่ยว95%  ดนตรีหลายวงตั้งแต่หัวค่ำไปจนดึก ...ขอเพลงได้ บรรยากาศดีมากครับ มาแถวชลบุรี-พัทยาครั้งต่อไปน่าจะลองทานดูครับพี่  เยี่ยม

ขออภัยครับ ไหว้

อิอิ....สวัสดีครับมาสายไปหน่อย(ไม่หน่อยแล้วเพราะคุณเอ๋คงอิ่มไปแล้วแน่ๆ.....อิอิ)

ร้านอาหารทะเล คงต้องแถวๆบ้านอำเภอ หรือบางเสร่ ตามที่พี่ๆแนะนำมาเลยครับ Wink

ส่วนร้าน เบียร์ Hopf ร้านนี้ เข้าไปทางขวามือจะมีระฆังขนาดย่อมๆอยู่แนะนำให้ตี1ครั้งครับ เยี่ยม

แล้วทุกคนในร้านจะหันมายิ้มและชูแก้วให้อย่างมีไมตรี หลงรัก......อิอิ

*ล้อเล่นนะครับถ้าไปตีหมายถึงเลี้ยงทุกคนทั้งร้านเลยนะคราบพี่ๆ^^ โดนชก

ร้านนี้ผมไปมาไม่กี่ครั้ง เบียร์ที่นี่กินเท่าไหรก็ไม่เมาครับ  จูบบบบ

เพราะค่าแก้ว พันกว่าบาท เลยไม่กล้าเมา...555..ราคาแก้วจะติดมากับแก้วด้วยเลยคราบ^^

Aguru @ รักในหลวง
"How the years pass but I always keep you in my heart"
Full Member

คะแนน 33

พบพาน...พลัดพราก...ปวดร้าว...เปลี่ยวเหงา...

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2008, 09:33:07 PM »

ร้านมุมอร่อย สาขานาเกลือ (เข้าทางซอยโรงพักบางละมุง)  ไปตอนช่วงเย็นๆโพล้เพล้พระอาทิตย์ตก ทานข้าว ฟังเสียงคลื่นกับบรรยากาศติดชายทะเลนะ.....  โอยยยย.... ชีวิตเป็นสุขสุดยอดแล้ว.....  ส่วนอาหาร ก็อร่อยมาก... มาก...  น้ำลายหก พลาดไมได้ครับ 

ส่วนดึกๆหน่อย เปลี่ยนบรรยากาศ ไปฟังเพลงแกล้มกับ Cocktail ที่ Hard Rock Cafe ก็ได้อารมณ์เพลง rock ในยุคเก่าๆไปอีกแบบครับ เยี่ยม น้องๆในร้าน entertain เต้นเก่งกันทุกคน ส่วนตัวผมชอบตอนที่วงเล่นเพลง YMCA สนุกสนานกันทั้งร้านดีครับ  เยี่ยม

# เป็นความเห็นส่วนตัวและความชอบเฉพาะบุคคลครับ #

ไม่เกี่ยวข้อง ไม่ถูกต้อง ไม่ใช่หน้าที่ ไม่มีประโยชน์ ไม่ใช่เพื่อน  ไม่ควรพึงกระทำ..... ไม่ควรพึงใส่ใจ.........
ยูจีน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 56

ทุกอย่างมีสองด้านเสมอ

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2008, 09:33:46 PM »

ปูเป็นครับ เกือบสุดหาดจอมเทียน  หรือ ร้านลุงไหว   ใกล้ๆ กัน  ถ้าพัทยากลาง มีร้าน มุมอร่อย อยู่สาย3 ระหว่างพัทยาเหนือไป พัทยา

กลาง  เลยไปอีกนิดมีร้าน ครัวกมล อยู่สาย3 เหมือนกัน  ถ้าดึกๆ อยากไปเที่ยว แบบสบายๆ ร้าน อีซี่ ข้างบิ๊กซีพัทยาเหนือ เลยไปนิดมี

differ หรือ ย้อนไปสาย 3 ก็มี H2o  ถ้ากินบรรยากาศ แนะนำบ้านอำเภอ เลย โรงแรมแอมบาสซาเดอร์ไปอีกนิด  มีร้าน ประภาคาร บรรยากาศ

ดี ขายอาหารฝรั่ง อาหารไทยก็มีครับ อยู่ตรงกันข้าม เทคนิคสัตหีบ

อันสตรี       ไม่มีศีล     ก็สิ้นสวย
บุรุษด้วย     ไม่มีศีล     ก็สิ้นศรี
อันนักบวช  ไม่มีศีล      ก็สิ้นดี
ข้าราชการ   ศีลไม่มี     ก็เลวทราม
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์