๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:29:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมขาจึงขาด  (อ่าน 31957 ครั้ง)
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 12:48:46 AM »

ระเบิดมันอยู่ในกระเป๋ากางเก่ง  ตอนที่โดนสลายม็อบ คงเกิดระเบิด คงเป็นระเบิดแสวงเตรื่องทำเดง และน่าจะเป็นระเบิดปิงปอง กะสร้างสถานะการ 

ตอนเรียนดอกเตอร์ เขาไม่ได้สอนเรื่อง กลวิธีการวิจัย หรือครับ.........

จริงๆ เป็นดอกเตอร์ (ตามชื่อ หุหุ) น่าจะพิมพ์ภาษาไทย ได้ถูกต้องกว่านี้

ป.ล. กระเป๋ากางเกงรุ่นนี้ อยู่ต่ำจัง ใต้เข่า แล้วก็แถวๆปลายนิ้วเท้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
KingFisher
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

จริต ๖ ประการ . .

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 12:49:14 AM »

ฮืม...เป็นอีกแนวความคิด

น่าคิดครับ..ถ้าเป็นจริง  พวกแอบแฝงนี่  มันน่าจะระเบิดสูงขึ้นอีกสักศอก ไม่อยากคิดว่าจะทำหน้ายังงัย

พวกนี้น่ากลัวกว่า ตำหนวดแท้ ๆ หรือ พธม. แท้ ๆ  เสียอีกครับ

เป็นหนี้แผ่นดิน..(ประเทศไทย) !
KingFisher
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

จริต ๖ ประการ . .

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 01:02:00 AM »

ผบ.กองพลาธิการและสรรพาวุธ ของตำรวจ ออกมาป่าวประกาศผลการทดลองยิงแก๊สน้ำตา
สู่เป้าหมายที่เป็นเนื้อเยื่อคล้ายมนุษย์  ว่า ไม่สามารถทำร้ายได้แน่นอน

ก็พี่เอ๋ย...เวลายิงชาวบ้านเอาไอ้ลูกเขียว ๆ ยาวตั้งครึ่งศอก ออกมายิง
แต่ตอนทดสอบเอาลูกแรงดันต่ำมาโชว์ (เปลือกอลูมิเนียมสีขาว)

..เฮ้อ เศร้าใจ

เป็นหนี้แผ่นดิน..(ประเทศไทย) !
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 01:52:04 AM »

อือ.....งานนี้สงสัยตำรวจเข้าได้แต่  รพ. ตำรวจ
ในวงเล็บ....บางคน

มันน้อยไปครับ แค่ สองคน เอง . .

ไอ้ที่โดนแทงทะลุตัว คนแทงมันน่าจะฝากอุปกรณ์ไปให้หัวหน้าพวกเลวพวกนี้ด้วยครับ

ว่าจะเข้ามาอ่านเฉยๆ  แต่เห็นข้อความแล้วอดไม่ได้ที่อยากจะแสดงความคิดเห็น

จะต้องเข่นฆ่ากันให้ตาย แล้วกระทืบซ้ำเลยหรือครับ  ได้อ่านกระทู้หลายๆกระทู้แล้ว หดหู่หัวใจ

หัวใจคนไทยทำด้วยอะไรกันหมด

ให้เกียรติตำรวจท่านนั้นสักนิดดีไหมครับ  เค้าคงไม่อยากออกมาเข่นฆ่าประชาชน  รับคำสั่ง ก็ทำตามหน้าที่   ไม่มีใครอยากถูกแทง  และคงไม่ใช่เรื่องน่าสนุกที่ถูกแทง

ตำรวจไม่ควรใช้กำลังสลายการชุมนุม  แต่ผมคิดว่า พันธมิตรก็ไม่มีความชอบธรรมเหมือนกัน ที่เอาเสาธงมาแทงตำรวจปางตาย.........

เรื่องนี้จะจบอย่างไร   ทั้งสองฝ่ายต้องตั้งแถวรบพุ่ง  ใช้กำลังเข้าห้ำหั่น   ฝ่ายไหนมากกว่า  ทำลายฝ่ายตรงข้ามได้มากกว่า  เป็นฝ่ายได้รับชัยชนะหรือครับ

มันดูย้อนยุคยังไงไม่รู้

ขอโทษนะครับ ที่อาจขัดกับความคิด ความรู้สึกของท่านใด ไหว้ ไหว้ ไหว้

ผมเป็นแค่เด็กน้อยธรรมดา  ที่เห็นคนไทยจ้องจะฆ่ากันด้วยความสะใจแล้วใจไม่ดี 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2008, 01:54:06 AM โดย keng_maejo(เก่ง แม่โจ้) » บันทึกการเข้า

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
sin666 #รักในหลวง
กรุ๊ปเลือด O
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 02:28:37 AM »

โดนอาวุธจากคนใจสัตว์ครับ...
+1ครับ เศร้า เศร้า Cry Cryผมไร้สิ้นซึ่งคำพูดครับ เศร้า
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:21:10 AM »

ระเบิดมันอยู่ในกระเป๋ากางเก่ง  ตอนที่โดนสลายม็อบ คงเกิดระเบิด คงเป็นระเบิดแสวงเตรื่องทำเดง และน่าจะเป็นระเบิดปิงปอง กะสร้างสถานะการ 

ตอนเรียนดอกเตอร์ เขาไม่ได้สอนเรื่อง กลวิธีการวิจัย หรือครับ.........

จริงๆ เป็นดอกเตอร์ (ตามชื่อ หุหุ) น่าจะพิมพ์ภาษาไทย ได้ถูกต้องกว่านี้

ป.ล. กระเป๋ากางเกงรุ่นนี้ อยู่ต่ำจัง ใต้เข่า แล้วก็แถวๆปลายนิ้วเท้า

เขาเป็นด๊อกเตอร์เฉพาะกิจน่ะครับ   ยิ้มีเลศนัย

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:44:45 AM »

โดนอาวุธจากคนใจสัตว์ครับ...

พฤติกรรมเมื่อวานนี้ของคนที่จงใจสั่งการและจงใจที่จะปฎิบัติให้เกิดความรุนแรงและสูญเสียมันยิ่งกว่านี้อีกครับ  การกระทำเช่นเมื่อวานนี้ อย่ามาอ้างเลยครับว่าเป็นคนมีจิตใจเหมือนคนทั่วไปเช่นกัน เสียดายงบประมาณภาษีของประชาชนสำหรับค่าใช้จ่ายสำหรับคนเหล่านี้ทั้งด้านอุปกรณ์ ,อาวุธ และการฝึกฝนทั้งด้านปฎิบัติและจิตใจ   ถ้าคิดจะอยู่หน่วยนี้แต่ความรับผิดชอบแค่นี้ และถ้าทำได้เพียงเท่านี้ ไปจ้างอันธพาลที่ไหนก็ได้ ไม่ต่างกันหรอกครับ   ถ้าใครเห็นเหตุการณ์ที่หน้ารัฐสภา ช่วงเวลาประมาณ 16.30 น. และเหตุการ์ณ์ ที่ บชน. ประมาณ 18.30 จะรู้ว่าทำไม?ผมจึงคิดเช่นนี้  ประชาชนที่เจ็บหรือคาดว่าจะมีประชาชนเจ็บในบางจุดที่โดนแก๊สน้ำตา พวกมันก็ไม่ให้โอกาส มีการปราบผู้ชุมนุมที่ไหนบ้าง? ที่ผู้ร่วมชุมนุมบาดเจ็บและตายขนาดนี้ และยังไร้ความเป้นคนได้ขนาดนี้  โชคยังดีที่มี หน่วยเสนารักษ์ ของทหารเข้ามาช่วย 1 หมวด 

ประชาชนจะสงบสุขได้มันต้องเริ่มจากพื้นฐานในด้านชีวิตและทรัพย์สินที่ได้รับอย่างเป็นธรรม   หน่วยงานราชการหน่วยนี้ต้องเป็นที่พึ่งของประชาชนได้  เพราะผมมีความเชื่อว่า "ยุติธรรมไม่มี สันติสุขย่อมไม่เกิด"  ฝันแล้วก็ฝันอีกว่า สักวันหนึ่งน่าจะมีการสังคายนาหน่วยงานราชการ หน่วยนี้จริงๆจังๆสักที    ที่สุดของที่สุดในทุกๆด้าน จริงๆ ..... Tongue

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
gamer
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:54:47 AM »

เอ่อ ระเบิดปิงปองนี่ขาขาดเป็นชิ้นๆเลยหรือครับ รุนแรงน่าดู สมัยเรียนทำไปหลายลูก ชักกลัว
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:19:46 AM »

อ้างถึง
ทำไมขาจึงขาด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2008, 07:08:27 AM โดย ครูดำ » บันทึกการเข้า
พราน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:49:49 AM »

อือ.....งานนี้สงสัยตำรวจเข้าได้แต่  รพ. ตำรวจ
ในวงเล็บ....บางคน

มันน้อยไปครับ แค่ สองคน เอง . .

ไอ้ที่โดนแทงทะลุตัว คนแทงมันน่าจะฝากอุปกรณ์ไปให้หัวหน้าพวกเลวพวกนี้ด้วยครับ

ว่าจะเข้ามาอ่านเฉยๆ  แต่เห็นข้อความแล้วอดไม่ได้ที่อยากจะแสดงความคิดเห็น

จะต้องเข่นฆ่ากันให้ตาย แล้วกระทืบซ้ำเลยหรือครับ  ได้อ่านกระทู้หลายๆกระทู้แล้ว หดหู่หัวใจ

หัวใจคนไทยทำด้วยอะไรกันหมด

ให้เกียรติตำรวจท่านนั้นสักนิดดีไหมครับ  เค้าคงไม่อยากออกมาเข่นฆ่าประชาชน  รับคำสั่ง ก็ทำตามหน้าที่   ไม่มีใครอยากถูกแทง  และคงไม่ใช่เรื่องน่าสนุกที่ถูกแทง

ตำรวจไม่ควรใช้กำลังสลายการชุมนุม  แต่ผมคิดว่า พันธมิตรก็ไม่มีความชอบธรรมเหมือนกัน ที่เอาเสาธงมาแทงตำรวจปางตาย.........

เรื่องนี้จะจบอย่างไร   ทั้งสองฝ่ายต้องตั้งแถวรบพุ่ง  ใช้กำลังเข้าห้ำหั่น   ฝ่ายไหนมากกว่า  ทำลายฝ่ายตรงข้ามได้มากกว่า  เป็นฝ่ายได้รับชัยชนะหรือครับ

มันดูย้อนยุคยังไงไม่รู้

ขอโทษนะครับ ที่อาจขัดกับความคิด ความรู้สึกของท่านใด ไหว้ ไหว้ ไหว้

ผมเป็นแค่เด็กน้อยธรรมดา  ที่เห็นคนไทยจ้องจะฆ่ากันด้วยความสะใจแล้วใจไม่ดี 
เห็นด้วยครับ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 06:41:39 AM »

เอ่อ ระเบิดปิงปองนี่ขาขาดเป็นชิ้นๆเลยหรือครับ รุนแรงน่าดู สมัยเรียนทำไปหลายลูก ชักกลัว

ระเบิดอยู่ในกระเป๋ากางเกง พอระเบิดขาดแค่ข้อเท้า เจริญ 

ดอนเมือง​1
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 07:13:24 AM »

ลูก ขาว ๆ มันคืออะไรครับ ระเบิด รุนแรงแค่ใหน อยากทราบครับ  Cheesy
Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 07:20:03 AM »

คิดได้แค่นี้ เจริญล่ะครับ  จำครั้งแรกที่ตำรวจสลายการชุมนุมได้มั๊ยครับ ตำรวจออกมาพูดต่างกับภาพที่เห็นทางจอทีวีแบบหน้ามือกับหลังมือเลย ตอนนี้ครั้งแรกตำรวจบอกแบบเดียวกับท่านด๊อกเลยว่าพันธมิตรเอาระเบิดมาเอง หลังๆคงรู้ว่าคนไม่เชื่อเลยบอกว่าล้มลงเองและอาจโดนลวดหนามบาด เฮ้อ ตำรวจไทย
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 08:10:57 AM »

ครั้งก่อนที่หน้า บชน. ก็บอกว่าไม่ได้เป็นคนโยนหรือยิง แก๊สน้ำตา ยังจำกันได้ไหมครับ

แล้วก็บอกว่าที่เห็นนั้น ผู้ชุมนุมพยายามโยนเข้ามาหาตำรวจ .....แหวะ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 08:23:52 AM »

รอรับข้อมูลครับ อยากทราบเหมือนกัน ว่าเป็นระเบิดขว้างแบบใหน

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 14
  พิมพ์