๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:52:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมขาจึงขาด  (อ่าน 31964 ครั้ง)
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #60 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 11:28:55 AM »

ขอแสดงความเสียใจ กับผู้ชุมนุมด้วยครับ  เศร้า

และขอให้กรรมตามสนองตำรวจชั่ว ๆ  Angry

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #61 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 12:25:52 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับผู้สูญเสียทุกท่านครับ

ขอให้จบโดยไว

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ลูกไพร
 อยากรวย ให้ทำงาน อยากสวยให้รักษาศีล อยากดี ให้หมั่นเจริญภาวนา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #62 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 12:30:04 PM »

น่าจะหลุดมือตกลงที่ตัวเองนะครับ จะได้รู้ว่าคนที่โดนเป็นยังไง เศร้า

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #63 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 12:37:59 PM »

อยากรู้ทำไมไม่ไปลองด้วยตัวเอง
แบบ รู้แจ้ง เห็นจริง  ไม่ใช่ไปเชื่อคำเขาลือ

ใช่ครับ ลองเอาตำรวจมายืนเป็นกลุ่ม แล้วทดลองยิงอัดด้วยปืน หรือลูกขว้างแก๊สน้ำตา
แล้วทดลองเปรียบกับลูกระเบิดขว้างด้วยครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #64 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 01:34:55 PM »

เป็นเรื่องที่ผมเพิ่งรู้จริง ๆ ว่า ไอ้ระเบิดควันนี่มันทำให้ขาขาดได้ ตกใจ
ขอบคุณผู้การครับ

แสดงว่าคนที่ยิงต้องมีเจตนายิงใส่คนจริง ๆ  Angry

จบเรื่องแล้วตำรวจต้องมีคำตอบให้กับประชาชน ไม่ใช่อ้างว่า ลื่นหกล้มหรือ สะดุดรั้วลวดหนาม ไปบอกควาย ควายมันคงเชื่อ แบร่

คนสั่งการต้องถูกลงโทษ (นาย 23 นั่นแหละไม่ใช่ใคร)
สงสารอธิปดีตำรวจคนก่อนท่านหลีกเลี่ยงการใช้กำลังจนถึงที่สุด จนโดนเด้งแล้วนาย 23 กับลิ่วล้อก็ไปหาสุนัขรับใช้ที่พร้อมกระดิกหางตามนาย มาทำแทน

งานนี้แทนที่จะขู่ให้กลัวกลายเป็นว่าจะทำให้กระแสต่อต้านแรงขึ้นกว่าเดิม

เอ้าพร้อมกันหรือยังครับพี่น้อง..

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
ZAZA
Jr. Member
**

คะแนน 28

« ตอบ #65 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 01:44:17 PM »

น่าเศร้าใจกับครอบครัวของคนที่เสียชีวิต

ขอแสดงความเสียใจอย่างที่สุดคะ

...ถ้าเราไม่อยากได้อะไรมากเกินไปในชีวิต ชีวิตมันก็ง่าย...
...วันนี้ไม่รู้เหตุการณ์ในวันพรุ่งนี้ กลุ้มเรื่องอะไร + ชีวิตใช่จะพบเห็นรอยยิ้มกันได้ง่าย ทุกข์ใจทำไม...
ประชาบดี59
Jr. Member
**

คะแนน 5

จริงเป็นเท็จ เท็จเป็นจริง

« ตอบ #66 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 02:03:45 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับผู้สูญเสียทุกท่านครับ  เหตุการณ์รุนแรงไม่น่าเกิดขึ้นในเมืองไทยเลย แท้จริงแล้วต้นเหตุเป็นเพราะความคิดและอุดมการณ์ที่แตกต่างกัน ไม่ยอมรับในกฎกติกา เอาเหตุผลของตนเองและพวกพ้องเป็นใหญ่ ทำให้คนส่วนใหญ่ในประเทศเดือดร้อนกันไปหมด    สุดท้าย...ขอให้เหตุการณ์สงบโดยไวครับเป็นกำลังใจให้ทุกฝ่ายเพราะทุกคนมีหน้าที่และอุดมการณ์ที่แตกต่างกันครับจะถูกหรือผิดขึ้นอยู่กับคุณนำไปใช้หรือพูดกับพวกไหน
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #67 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 02:15:32 PM »

รอรับข้อมูลครับ อยากทราบเหมือนกัน ว่าเป็นระเบิดขว้างแบบใหน

พี่จอยฯครับ....ผมเรียกไม่ถูกว่าชื่ออะไร มันไม่ใช่ระเบิดแก๊สน้ำตาที่ใช้ปราบจราจนแต่มันเป็นระเบิดแก๊สน้ำตาที่ใช้ในการชิงตัวประกันในอาคาร เวลาใช้งานมันจะมีทั้งเสียงและแรงอัด ทำให้คนร้ายตกใจและซ๊อคไปชั่วขณะแล้วหน่วยสวาทบุกเข้าไปยิง......สรุปใช้อุปกรณ์ผิดครับ

ไม่ใช่แฟลชแบงครับ  เป็นแกสน้ำตาจริง ๆ
คนที่ตายกับแขนขาขาด  น่าจะเป็นเพราะถูกยิงด้วยปืนแกสน้ำตาในระยะใกล้   ปืนพวกนี้มีความเร็วต้นประมาณ 300 ฟุต/วินาที  และโปรเจ็คไตล์มีน้ำหนักมาก   ราว ๆ สิบเท่าของลูกโดดปืนลูกซอง   ถูกยิงในระยะใกล้ กระดูกจะหัก  พอมันฝังเข้าไปแล้วระเบิด แขน ขาก็ขาดได้ บาดแผลรุ่งริ่ง

หลักการใช้ปืนยิงแกสน้ำตา  จะต้องยิงวิถีโค้ง ให้ตกหน้าแนว   ไม่ใช่ยิงใส่คนตรง ๆ   ในบางประเทศเช่นอเมริกา  จะแบ่งผู้รับการฝึกเป็นสองกลุ่ม  ผลัดกันยิง และถูกยิง   แต่ในประเทศไทย  ไม่ได้ฝึกกับกระสุนจริงด้วยซ้ำ

รู้แบบนี้แล้ว จะมีใครไปแจ้งจับตำรวจชุดนี้หรือไม่ .... ข้อหาพยายามฆ่า ....

Geo
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #68 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 02:17:03 PM »

ความทรงจำอันเลวร้ายปี35 ยังคงอยู่กับผมตลอดไป
ผมอยากให้เจรจาอย่างสันติวิธี      เข้าตี นองเลือด บาดเจ็บ สูญเสีย ไม่ใช่คำตอบ
หาทางอื่นดีกว่าครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #69 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 02:22:52 PM »

ไม่ใช่แฟลชแบงครับ  เป็นแกสน้ำตาจริง ๆ
คนที่ตายกับแขนขาขาด  น่าจะเป็นเพราะถูกยิงด้วยปืนแกสน้ำตาในระยะใกล้   ปืนพวกนี้มีความเร็วต้นประมาณ 300 ฟุต/วินาที  และโปรเจ็คไตล์มีน้ำหนักมาก   ราว ๆ สิบเท่าของลูกโดดปืนลูกซอง   ถูกยิงในระยะใกล้ กระดูกจะหัก  พอมันฝังเข้าไปแล้วระเบิด แขน ขาก็ขาดได้ บาดแผลรุ่งริ่ง

หลักการใช้ปืนยิงแกสน้ำตา  จะต้องยิงวิถีโค้ง ให้ตกหน้าแนว   ไม่ใช่ยิงใส่คนตรง ๆ   ในบางประเทศเช่นอเมริกา  จะแบ่งผู้รับการฝึกเป็นสองกลุ่ม  ผลัดกันยิง และถูกยิง   แต่ในประเทศไทย  ไม่ได้ฝึกกับกระสุนจริงด้วยซ้ำ

..แสดงว่าคนยิงรู้ถึงผลและเจตนาที่จะให้เกิดขึ้นหรือเปล่าครับ เพราะตอนเช้ามีขาขาด 1 ราย พอตกค่ำมีเพิ่มอีก 3 ราย...

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #70 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 02:31:17 PM »

ขอแสดงความเสียใจ กับผู้ชุมนุมด้วยครับ  เศร้า
และขอให้กรรมตามสนองตำรวจชั่ว ๆ  Angry

บาดเจ็บด้วยกันทั้งสองฝ่าย... ขอแสดงความเสียใจกับผู้สูญเสียทั้งสองฝ่าย
ถ้ากรรมจะตามสนองตำรวจชั่ว..ก็ขอให้ตามสนองม้อบชั่ว ๆด้วยเช่น่กันทีทำร้ายตำรวจ..
โดยเฉพาะไอ้คนที่แทง ยิงตำรวจ และไอ้คนที่ขับรถชนตำรวจ ขอให้กรรมตามสนองเร็วๆ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #71 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 02:44:28 PM »

อ้างถึง
ทำไมขาจึงขาด

พี่ๆตำรวจ ช่วยอธิบายลูกขาวๆนี่หน่อยซิครับ คืออะไร ทำงานอย่างไร รุนแรงแค่ไหน

ออกมาสาธิตให้ผู้สื่อข่าวดูแล้วครับ ทางทีวีเมื่อสักครู่ ... แบบเดียวกันเป๊ะเลย ... ข่าวช่วงเย็นก็คงนำมาออกอีกรอบ รอดูครับ ...

ส่วนกรณีรถที่ระเบิด ... ในข่าวว่า ... ทั้งเจ้าของรถ และ ผู้ที่เสียชีวิต ... เป็นระดับแกนนำ พธม.  ต่างจังหวัด ... ผู้ที่เสียชีวิตเป็นอดีต นายตำรวจ ...

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #72 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 02:48:06 PM »

ระเบิดมันอยู่ในกระเป๋ากางเก่ง  ตอนที่โดนสลายม็อบ คงเกิดระเบิด คงเป็นระเบิดแสวงเตรื่องทำเดง และน่าจะเป็นระเบิดปิงปอง กะสร้างสถานะการ 

เอ่อ ระเบิดปิงปองนี่ขาขาดเป็นชิ้นๆเลยหรือครับ รุนแรงน่าดู สมัยเรียนทำไปหลายลูก ชักกลัว

เอาอย่างนี้ดีมั๊ยครับ ถ้าระเบิดปิงปองตัดขาคนได้จริง ลองเอาต้นกล้วยขนาดขาคน แล้วเอาระเบิดปิงปองมัดกับต้นกล้วย
แล้วลองจุดดู จะต้องใช้ระเบิดปิงปองกี่ลูกครับผม ต้นกล้วยถึงจะขาด แล้วถ้าขาคนเนี่ย ทั้งกระดูก เอ็น เนื้อ และผิวหนังทั้ง
สองชั้นอีก  ตกใจ เวลาพูดอะไรยังต้องระวังไม่ให้ไปหมิ่นประมาทคนอื่น  เศร้า แต่ที่ออกมาแถลงการณ์ไม่ได้อิงกับหลักความ
เป็นจริงเลย เศร้าใจครับผม ขอแสดงความเสียใจกับผู้ที่ศูนย์เสียทั้งชีวิต และร่างกาย รวมทั้งผู้บาดเจ็บทั้งสองฝ่ายด้วยครับผม  ไหว้

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #73 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:01:38 PM »

ออกมาสาธิตให้ผู้สื่อข่าวดูแล้วครับ ทางทีวีเมื่อสักครู่

ทางช่องใด และ เวลา ครับ

ขอบคุณครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Buc1911
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 15

« ตอบ #74 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:19:47 PM »

ผมโทรไปคุยกับเพื่อน ตชด.ที่ ประจำการในวันนั้น   แจ้งว่าที่กองร้อยของเค้าไม่ได้รับแจกจ่ายมา  ให้ใช้แต่เครื่องยิงแกสน้ำตาอย่างเดียว  เลยไม่ทราบข้อมูล  แต่เห็นมีถือกันอยู่  น่าจะเป็นของ  ส่วน นครบาลครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 14
  พิมพ์