๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:22:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมขาจึงขาด  (อ่าน 31930 ครั้ง)
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 08:40:40 AM »

อ้างถึง
ทำไมขาจึงขาด

พี่ๆตำรวจ ช่วยอธิบายลูกขาวๆนี่หน่อยซิครับ คืออะไร ทำงานอย่างไร รุนแรงแค่ไหน

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 09:00:45 AM »

เรื่องที่ว่าตำรวจได้รับคำสั่งให้ยิง... ก็ต้องยิง...

นายสมชายเล่นปืนมาพอๆกับคนในเว็บนี้แหละครับ... ก็เว็บปืนนี่นา เล่นปืนกันทั้งนั้น ถ้วนทั่วทุกตัวคน...

คนเล่นปืนจะรู้ว่าหากจะยิงใครแล้วยิงให้ถูกหรือไม่ถูก... คนที่มองผ่านศูนย์เพียงคนเดียวเท่านั้น ที่รู้ความจริง...

หากนายสมชายได้รับคำสั่งให้ยิงคนที่ไม่มีทางสู้ ไม่มีอาวุธจะสู้รบปรบมือได้... นายสมชายจะมองผ่านศูนย์ออกไปหาต้นไม้ใบหญ้า ไปหาท้องฟ้าแล้วลั่นไกปืนครับ... ใครมันจะรู้ดีกว่าคนมองศูนย์...

ส่วนเรื่องที่เอาคันธงแทงทะลุหน้าอกน่ะ... ระยะที่เอาคันธงแทงถึงมันไม่ถึงสองเมตรครับ เทียบไม่ได้กับระยะยิงของอาวุธฝ่ายตำรวจทั้งหลายที่ถืออยู่ในมือ...

หากตำรวจไม่ตั้งใจทำรุนแรง... ทำไมไม่ทำอย่างที่เคยทำกับพวก นปก. ที่เคยฝ่าด่านตำรวจมาลุย พธม. เช้ามืดวันที่เกิดเรื่องประกาศสถานการณ์ฉุกเฉินเล่าครับ...

ครั้งนั้น"ดันสามที"ทะลุด่านเลย... ไม่มีแม้แต่เสียงตะโกนด่า มีแต่เสียงเฮ้ยๆ ปล่อยโว้ย...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 09:02:01 AM »

สำหรับเรื่องตำรวจที่เสียชีวิตจากคันธง...
นายสมชายก็เสียใจด้วยครับ...
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 09:23:51 AM »

สำหรับเรื่องตำรวจที่เสียชีวิตจากคันธง...
ตำรวจปลอดภัยแล้วครับที่โดนคันธงนะครับ ท่านสมชาย(ฮา) ครับ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 09:25:46 AM »

ตำรวจปลอดภัยแล้วครับที่โดนคันธงนะครับ ท่านสมชาย(ฮา) ครับ

ขอบคุณครับ... เย้
NITI2550
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 09:27:29 AM »

ตอนนี้สิ่งที่ต้องการมากที่สุดก็คือให้เหตุการณ์สงบครับ เกิดอะไรขึ้นก็แล้วแต่ สิ่งที่บอบช้ำที่สุดคือบ้านเมืองของเราครับ
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 09:37:36 AM »

แล้วรถที่ระเบิดเกิดจากอะไรครับ...ดูจากรูปไม่น่าใช้แก็ส...รอผู้รู้ดีกว่าครับ

Long Live The King

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 09:43:45 AM »

รอรับข้อมูลครับ อยากทราบเหมือนกัน ว่าเป็นระเบิดขว้างแบบใหน

พี่จอยฯครับ....ผมเรียกไม่ถูกว่าชื่ออะไร มันไม่ใช่ระเบิดแก๊สน้ำตาที่ใช้ปราบจราจนแต่มันเป็นระเบิดแก๊สน้ำตาที่ใช้ในการชิงตัวประกันในอาคาร เวลาใช้งานมันจะมีทั้งเสียงและแรงอัด ทำให้คนร้ายตกใจและซ๊อคไปชั่วขณะแล้วหน่วยสวาทบุกเข้าไปยิง......สรุปใช้อุปกรณ์ผิดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2008, 09:45:21 AM โดย NOOM 19 » บันทึกการเข้า

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:02:04 AM »

รอรับข้อมูลครับ อยากทราบเหมือนกัน ว่าเป็นระเบิดขว้างแบบใหน

พี่จอยฯครับ....ผมเรียกไม่ถูกว่าชื่ออะไร มันไม่ใช่ระเบิดแก๊สน้ำตาที่ใช้ปราบจราจนแต่มันเป็นระเบิดแก๊สน้ำตาที่ใช้ในการชิงตัวประกันในอาคาร เวลาใช้งานมันจะมีทั้งเสียงและแรงอัด ทำให้คนร้ายตกใจและซ๊อคไปชั่วขณะแล้วหน่วยสวาทบุกเข้าไปยิง......สรุปใช้อุปกรณ์ผิดครับ

ไม่ใช่แฟลชแบงครับ  เป็นแกสน้ำตาจริง ๆ
คนที่ตายกับแขนขาขาด  น่าจะเป็นเพราะถูกยิงด้วยปืนแกสน้ำตาในระยะใกล้   ปืนพวกนี้มีความเร็วต้นประมาณ 300 ฟุต/วินาที  และโปรเจ็คไตล์มีน้ำหนักมาก   ราว ๆ สิบเท่าของลูกโดดปืนลูกซอง   ถูกยิงในระยะใกล้ กระดูกจะหัก  พอมันฝังเข้าไปแล้วระเบิด แขน ขาก็ขาดได้ บาดแผลรุ่งริ่ง

หลักการใช้ปืนยิงแกสน้ำตา  จะต้องยิงวิถีโค้ง ให้ตกหน้าแนว   ไม่ใช่ยิงใส่คนตรง ๆ   ในบางประเทศเช่นอเมริกา  จะแบ่งผู้รับการฝึกเป็นสองกลุ่ม  ผลัดกันยิง และถูกยิง   แต่ในประเทศไทย  ไม่ได้ฝึกกับกระสุนจริงด้วยซ้ำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2008, 10:06:17 AM โดย สุพินท์ » บันทึกการเข้า
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:08:37 AM »

ไม่ใช่แฟลชแบงครับ  เป็นแกสน้ำตาจริง ๆ
คนที่ตายกับแขนขาขาด  น่าจะเป็นเพราะถูกยิงด้วยปืนแกสน้ำตาในระยะใกล้   ปืนพวกนี้มีความเร็วต้นประมาณ 300 ฟุต/วินาที  และโปรเจ็คไตล์มีน้ำหนักมาก   ราว ๆ สิบเท่าของลูกโดดปืนลูกซอง   ถูกยิงในระยะใกล้ กระดูกจะหัก  พอมันฝังเข้าไปแล้วระเบิด แขน ขาก็ขาดได้ บาดแผลรุ่งริ่ง

หลักการใช้ปืนยิงแกสน้ำตา  จะต้องยิงวิถีโค้ง ให้ตกหน้าแนว   ไม่ใช่ยิงใส่คนตรง ๆ

ขอบคุณครับผู้การฯ......ลูกกลมๆนี้น่ากลัวครับ ผมดูข่าวทีวี ยางรถยนต์ของ พธม. ที่ทำเป็นแนวกั้น สามเส้นวางทับๆกันอยู่เจอลูกนี้เข้าไปยังลอยเลยครับ...

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:16:18 AM »

พอมันฝังเข้าไปแล้วระเบิด แขน ขาก็ขาดได้ บาดแผลรุ่งริ่ง

ไอ้ตัวนี้ มันระเบิดได้ด้วย

ไม่ได้ ปล่อยควันอย่างเดียว

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:20:19 AM »

พอมันฝังเข้าไปแล้วระเบิด แขน ขาก็ขาดได้ บาดแผลรุ่งริ่ง

ไอ้ตัวนี้ มันระเบิดได้ด้วย

ไม่ได้ ปล่อยควันอย่างเดียว

ดูหน้าหนึ่ง ไทยรัฐ วันนี้ครับ
ระเบิดที่ขาให้เห็น ๆ เลย
ใครสนิทกับนักข่าวไทยรัฐ  ช่วยขอภาพต้นฉบับให้หน่อยเถอะ  จะเอาไว้สอนหนังสือ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:26:05 AM »

ขอบคุณครับ ผู้การสุพินท์

อันตราย กว่าที่ทดสอบให้เห็นว่า

มีปล่อยแต่ควัน

สรุปคือ เล็งเห็นผล

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:26:52 AM »

พล.ต.ต. สารเลวนั่นมันว่าวิ่งหกล้มครับ
ลุงและน้องที่เสียชีวิตนั่นคงวิ่งเร็วมากครับ สะดุดล้มขาขาด หน้าอกกระจุย

สงสารท่านที่สูญเสียครับ  แต่คุณพ่อของน้องที่ตายชื่อ นางสาวอังขณา ระดับปัญญาวุฒิ หรือ น้องโบว์ เมื่อวานบอกว่า "ไม่เป็นไรครับ ไม่ต้องเสียใจ เขาใช้หนี้แผ่นดิน" ผมน้ำตาไหลให้ครอบครัวนี้ครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 10:28:07 AM »

พล.ต.ต. สารเลวนั่นมันว่าวิ่งหกล้มครับ
ลุงและน้องที่เสียชีวิตนั่นคงวิ่งเร็วมากครับ สะดุดล้มขาขาด หน้าอกกระจุย

สงสารท่านที่สูญเสียครับ  แต่คุณพ่อของน้องที่ตายชื่อ นางสาวอังขณา ระดับปัญญาวุฒิ หรือ น้องโบว์ เมื่อวานบอกว่า "ไม่เป็นไรครับ ไม่ต้องเสียใจ เขาใช้หนี้แผ่นดิน" ผมน้ำตาไหลให้ครอบครัวนี้ครับ

...ส่วนคนชั่วต้องรับผลแห่งกรรม

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 14
  พิมพ์