๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 05:38:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องกระสุนก๊าซน้ำตาครับ  (อ่าน 6150 ครั้ง)
CHAI
Jr. Member
**

คะแนน 4

« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 07:06:20 PM »

หลักการทำงานของกระสุนทำงานอย่างไง และปืนที่ใช้ยิงเป็นปืนชนิดใด เอาปืนเอา 16 ยิงได้ไหม
ขอความรู้หน่อยครับ
ขอให้คนไทยเกิดความสงบสุขเร็วครับ สาธุๆ ไหว้ ไหว้ ไหว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 07:12:44 PM »

เอาเท่าที่ทราบนะครับ

เค้าทำกระสุนแก๊สน้ำตาขนาด 40มม.เพื่อให้ ใช้กับเครื่องยิงลูกระเบิดขนาด40มม.ได้
โดยไม่ต้องสร้างเครื่องยิงเพิ่มอีก  สามารถใช้เครื่องยิงลูกระเบิดขนาด40มม.ที่มีอยู่แล้ว มายิงได้เลย

ทั้งเอ็ม79 และ  MILKOR MGL- MK1 ครับ  ตัวหลังเป็นเครื่องยิง 40มม.แบบลูกโม่ เคยปรากฎในภาพยนตร์เรื่อง Terminator ภาคสุดท้าย

อยู่ในมืออาร์โนลด์ ชวาเซนเนกเกอร์  ตอนยิงแก๊สนำตาใส่ ตร.เพื่อ ฝ่าด่านวงล้อมของ ตร. ออกจากตึกที่เข้าไปวางระเบิดไว้ครับ

ผมทราบแค่นี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2008, 07:16:44 PM โดย submachine » บันทึกการเข้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

CHAI
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 07:15:34 PM »

ขอบคุณครับ พี่ submachine  ใครมีรูปการทำงานด้วยยิ่งดีครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 07:21:34 PM »

ดูเหมือนรุ่นใหม่ของ MILKOR MGL-MK1

เวบไซด์อ้างอิง

อันนี้ของยูทูปป์ แต่ใส่กระสุนระเบิดยิงนะ โม่จะหมุนโดดยอาศัยแรงรีคอยส์หลังจากการยิง
นัดต่อไปเลยเป็น Semi Automatic
http://www.youtube.com/watch?v=SB6TRpZGz2A

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 07:27:16 PM »

ปืนสวย ๆ ...  Cheesy Cheesy Cheesy

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 07:56:04 PM »

เค้าทำกระสุนแก๊สน้ำตาขนาด 40มม.เพื่อให้ ใช้กับเครื่องยิงลูกระเบิดขนาด40มม.ได้
โดยไม่ต้องสร้างเครื่องยิงเพิ่มอีก  สามารถใช้เครื่องยิงลูกระเบิดขนาด40มม.ที่มีอยู่แล้ว มายิงได้เลย

ทั้งเอ็ม79 และ  MILKOR MGL- MK1 ครับ  ตัวหลังเป็นเครื่องยิง 40มม.แบบลูกโม่ เคยปรากฎในภาพยนตร์เรื่อง Terminator ภาคสุดท้าย

อยู่ในมืออาร์โนลด์ ชวาเซนเนกเกอร์  ตอนยิงแก๊สนำตาใส่ ตร.เพื่อ ฝ่าด่านวงล้อมของ ตร. ออกจากตึกที่เข้าไปวางระเบิดไว้ครับ

ถ้าเป็นที่ฝ่าวงล้อมออกมาจากตึก ก่อนที่จะยึดรถของ ตรไปนั้น ขอแก้ไขเป็นภาคสองนะครับ  Cheesy
 ไหว้
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 08:19:11 PM »

สงสัยต่อครับ แก๊สน้ำตา เมืองไทยมันแรงขนาด ทำให้ขาขาดได้อย่างไรครับ  ท่านใดมีข้อมูลให้ข้อมูลด้วยครับงงนะครับ

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 05:01:34 AM »

Cryได้ข้อมูลจากกระทู้ อวป. อีกกระทู้ครับ ลูกมะนาวนี่เองที่ทำให้ขาขาด ชั่วจริงๆๆ

ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 07:29:29 AM »

อยากให้ตำรวจชั่วพวกนี้ชดใช้กรรมโดยไวครับ ไม่ว่าโดยทางศาลแท้ๆหรือศาลเตี้ย
yaris
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 08:02:44 AM »

Cryได้ข้อมูลจากกระทู้ อวป. อีกกระทู้ครับ ลูกมะนาวนี่เองที่ทำให้ขาขาด ชั่วจริงๆๆ

ดูจากรูปแล้ว น่าจะลูกใดลูกนึงใน2ลูกนี้หรือเปล่าครับ ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 11:46:39 AM »

ถ้าเป็นที่ฝ่าวงล้อมออกมาจากตึก ก่อนที่จะยึดรถของ ตรไปนั้น ขอแก้ไขเป็นภาคสองนะครับ  Cheesy
 ไหว้

อ่า.....นึกไปนึกมา  ใช่อย่างที่คุณโบ๊ทสกีว่าครับ  ภาคสอง  ขอบคุณครับ

-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 12:18:06 PM »

ก่อนอืนขอออกตัวก่อนครับ ว่า ผมไม่ได้อยู่ฝ่ายไหน แต่ถ้าเป็น ลข แบบ M26 อาการบาดเจ็บไม่น่าจะออกมาแบบนั้นครับ อาการบาดเจ็บจาก M26 จะออกมาในรูปแบบการบาดเจ็บจากสะเก็ดระเบิดมากกว่า

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 12:24:15 PM »

ดูจากรูปแล้ว น่าจะลูกใดลูกนึงใน2ลูกนี้หรือเปล่าครับ ไหว้
ไม่ใช่แน่ๆครับ ที่ตำรวจใช้ไม่ถึงขั้นM26หรอกมั่ง เพราะถ้าเจอลูกเกลี้ยงแบบนี้โยนเข้าไปในกลุ่มคนตายทันทีเยอะแน่ๆ
เพราะเคยได้ยินเหตุสมัยก่อนที่ราชบุรีบริเวณสนามหญ้าซึ้งเป็นร้าอาหารในที่โล่ง มีทหารเมาเคยหยิบมาเล่นแล้วเกิดระเบิด ตายทันที20ศพ(ไม่รู้ทำไมตายเยอะอย่างนั้น) ศพถูกทิ้งใว้อย่างนั้นจนถึงเช้า เป็นที่โจษจานมากสำหรับคนราชบุรี
อนธการ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 12:36:01 PM »

สงสัยอีกประเด็นค่ะ ข่าวบอกว่า "ผู้บาดเจ็บจากแก๊สน่ำตาที่นำส่งโรงพยาบาล หมอและพยาบาลมีปัญหาในการรักษา เนื่องจากมีแก๊สน้ำตาติดมาด้วย"  สงสัยว่า "แก็สนำตาติดมาด้วย" หมายความว่าอย่างไร  ..มันติดตัวคนที่โดนมาด้วยและมากระจายให้คนอื่นด้วยหรือ ...สงสัยมากค่ะ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 12:40:36 PM »

Smiley มีเหมือนกันแต่ยังไม่ได้ใช้ เมื่อเช้าเห็นมีเก็บกู้กันอยู่ ตามนี้ครับ http://www.matichon.co.th/khaosod/view_newsonline.php?newsid=TVRJeU16UXpORFl5TkE9PQ==

สงสัยอีกประเด็นค่ะ ข่าวบอกว่า "ผู้บาดเจ็บจากแก๊สน่ำตาที่นำส่งโรงพยาบาล หมอและพยาบาลมีปัญหาในการรักษา เนื่องจากมีแก๊สน้ำตาติดมาด้วย"  สงสัยว่า "แก็สนำตาติดมาด้วย" หมายความว่าอย่างไร  ..มันติดตัวคนที่โดนมาด้วยและมากระจายให้คนอื่นด้วยหรือ ...สงสัยมากค่ะ

Smiley ติดไปกับเสื้อผ้าของผู้บาดเจ็บครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2008, 12:48:33 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
หน้า: [1] 2
  พิมพ์