๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 03:16:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถนัดซ้ายใช้ปืนอะไรดีครับ  (อ่าน 2678 ครั้ง)
mygun
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 12:13:19 PM »

Hk usp รุ่นที่มีปุ่มปลดแม็กใต้โกร่งไก

ถนัดมือซ้ายหรือขวาก็ยิงได้เหมือนกัน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 12:38:44 PM »

ผมก็ถนัดซ้าย  ใช้ลูกโม่ เวลาเปิดโม่เทปลอกก็ ต้องพลิกด้ามใส่มือขวาเพื่อปลดโม่

ทำบ่อยๆจะชิน และไวไปเอง

ปืนเพื่อน หลายกระบอกก็ยิงได้หมด และบริหารกลไกได้หมดไม่ว่าออโตหรือลูกโม่
เสียดาย  เพื่อนไม่โอนให้

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

boon8868
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 01:08:31 PM »

ผมก็ซ้าย G19 G26 และ คูการ์ ปรับเข้าหาปืนครับ ก็พอได้
hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 01:14:25 PM »

ผมเขียนหนังสือข้างขวา ยิงปืนข้างซ้าย ทั้ง CZ 75B, CZ 452, Glock ไม่มีปัญหาครับ
จะมีบ้างก็คือฝึกบริหารกลไกของปืนแต่ละชนิดให้ชิน เดี๋ยวความเร็วก็ตามมา ครับผม  เยี่ยม

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 01:26:50 PM »

โม่สมิทครับ โม่หมุนจากขวาไปซ้าย เหนี่ยวซ้ายก็พอดีหมุนเข้าอุ้งมือ  ลำบากนิดนึงต้องฝึกย้ายมือตอนบรรจุกระสุนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2008, 11:51:29 AM โดย ...อภิสิทธิ์ ... » บันทึกการเข้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
m620- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 67

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 01:48:26 PM »

เชียร์โม่สมิทอีกเสียงครับ
ลิ้นช้าง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 01:51:32 PM »

อ้างถึง
กล็อค ลูกโม่ 1911แบบมีคันลดเซฟ2ด้าน ปืนอะไรก็ได้ครับที่จับแล้วชอบจับแล้วถูกใจ     
ปืนที่เราชอบดีที่สุดครับ   ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นเราจะยอมรับกับมันได้ครับ แต่ถ้าปืนดีแค่ไหนถ้ามะถูกใจ เราก็จาหาข้อตำหนิจนได้ครับ 

เห็นด้วยเลยครับ  นอกจากที่มีเซฟทั้งสองด้านแล้ว  ผมแนะนำปืนที่สามารถย้ายปุ่มปลดแม็กมาไว้ทางขวาได้ครับ  มีประโยชน์มากครับ เพราะใช้นิ้วโป้งซ้ายสามารถปลดแม็กได้เลยครับ  ในตลาดเท่าที่เห็นก็มีตระกูล Beretta ครับ  เช่นพวก Px4 Storm หรือพวก 90 Two พวกนั้นครับ 

"อันมนุษย์สุดดีอยู่ที่ปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ"
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 02:31:24 PM »

ผมก็ถนัดซ้าย  ใช้ลูกโม่ เวลาเปิดโม่เทปลอกก็ ต้องพลิกด้ามใส่มือขวาเพื่อปลดโม่

ปืนเพื่อน หลายกระบอกก็ยิงได้หมด และบริหารกลไกได้หมดไม่ว่าออโตหรือลูกโม่

ก็พี่ไม่ยอมโอนตังค์ง่ะ  ขำก๊าก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 03:01:09 PM »

คงได้คำตอบแล้วนะครับ  ปืนสั้น  พอมีทางออก
ปืนยาวนี่ซิ  คัดปลอกกระสุนผ่านหน้า  ปิ๊ว ๆ ยังเขม่าอีก(เป้าสะอาดทุกที)
แถมเวลาฝึก  ต้องฝึกขวา  ไอ้นี่แหละทรมาณมาก 
นั่งสูงนั่งมือสั่นยิก ๆ (ปลย.๘๘)  ครูฝึกเดินมาบอก ถือปืนไม่นิ่ง
เท้ายันปากกระบอก  จะไปเหลือเหรอครับ  ก็หงายหลังนะซิครับ
ที่เล่ามานี่  เออ  เพื่อน พ้มมมม....

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 03:04:04 PM »

ก็พี่ไม่ยอมโอนตังค์ง่ะ  ขำก๊าก

ตังค์นี่ ผมบอกแล้ว  จะแฟ็กส์ไปให้ ก็ไม่ยอม  จะให้โอนอย่างเดียว
ไม่ปั๊ดต๊ะนาเยย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 05:11:25 PM »

แล้วรีบวาง ทับโม่...ฮา...คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2008, 07:40:04 PM »

อ๋อย อ๋อย อ๋อย

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์