๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 07:40:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 281
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซึมเศร้าฯชวนชิมครับ  (อ่าน 511352 ครั้ง)
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 09:49:02 PM »

หวาดเสียวดีจังเลยร้านนี้.........อิอิ

Grin

เกลียดคนจัยดัม  แลบลิ้น แลบลิ้น

โถ..พี่ปูลืมคืนนั้นที่หลัง  ม  แล้วหรือครับ... ขำก๊าก
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 10:07:54 PM »

หวาดเสียวดีจังเลยร้านนี้.........อิอิ

Grin

เกลียดคนจัยดัม  แลบลิ้น แลบลิ้น

โถ..พี่ปูลืมคืนนั้นที่หลัง  ม  แล้วหรือครับ... ขำก๊าก

ม.ฮะกิมี หรอครับ  คิก คิก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 10:09:26 PM »

หลัง ม ก็ ย ยักษ์ ไงครับน้าแมว...........อิอิ

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 10:10:27 PM »

หลัง ม ก็ ย ยักษ์ ไงครับน้าแมว...........อิอิ
ขำก๊าก จริงด้วยๆ  ขำก๊าก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2008, 10:32:41 PM »

ทานเข้าไปคำแรก...อืม..อร่อยครับ...เนื้อนุ่ม...มีกลิ่นเครื่องเทศพวกกระเทียม..ไทม์...พาสลี่..กรุ่นๆ..แกถามใหญ่เป็นไง..

ผมบอกโอเคครับ...อร่อย...พี่เป็นไงถึงมาเปิดร้านที่นี่ได้ล่ะ....คราวนี้ล่ะเล่ายาวเลย...

ผมไปอเมริกาตั้งแต่อายุยี่สิบกว่าตอนนี้เจ็ดสิบแล้ว...ผมบอก  ฮ้า เจ็ดสิบ...ดูลักษณะพี่เล็กเป็นคนผอมสูงดูแคล่วคล่อง....

พูดจาฉะฉาน...เสียงดังฟังชัด...หลังยังตั้งตรง90องศากับพื้นโลก...ไม่มีวี่แววของชายอายุเจ็ดสิบแง้มมาให้เห็นเลย..

ผมทำมาทุกอย่างตั้งแต่ล้างจานยันเจ้าของร้าน...อยู่ที่นั่นนานแล้วคิดถึงเมืองไทย...เลยตัดสินใจกลับมาตอนหกสิบ..

ร้านนี่เปิดมาเกือบสิบปีแล้ว...ตอนแรกก็เงียบๆ...เพิ่งจะมีคนรู้จักมาสักห้าหกปีนี่เอง...พี่เล็กร่ายยาว...

ตอนกลับมาก็คิดจะเปิดแค่ร้านเล็กๆ...ทำคนเดียว..แต่พอมีชื่อขึ้นมาก็ต้องจ้างลูกน้องเป็นสิบ..ขยายร้านออกไปอีก..

แกเล่าอย่างเมามันส์...ผมแย๊บต่อ...เขาว่ากันว่าพี่ดุ..อารมณ์ไม่ดีก็ไม่ทำซะงั้น..จริงหรือ...พี่เล็กบอกผมเป็นคนตรงๆ..

ลักษณะขวานผ่าซาก...มีอะไรก็พูดไปอย่างนั้น...เขาเอาไปเขียนกันเอง...ผมดูแล้วแกก็เป็นคนอารมณ์ดี..ไม่ได้ดุอย่างที่คิด...

คุยไปคุยมาเราเหมือนจะเคยรู้จักกันที่อเมริกามาก่อน...เนื่องจากบ้านเราอยู่ใกล้กันมาก...แกคลับคล้ายคลับคลา....

ผมเลยเออออเองว่า...น่าพี่เราคงเคยเจอกันน่า...คะยั้นคะยอมากๆเข้า..แกเลยบอกว่า..งั้นในฐานะที่เราน่าจะเคยเจอกัน..

ผมมีส่วนลดให้แล้วกันนะ....ผมรีบขอบคุณอย่างเร็ว... ขำก๊าก

ทานเสร็จผมมีธุระที่เขาใหญ่...กลับออกมาตอนห้าโมง...แวะอีกรอบ..(บอกแล้วไงของเขาดีจริงๆ)

ตอนเย็นผมสั่งริปอาย...จานใหญ่เหมือนตอนกลางวัน(350กรัม)...สเต็กแถวนี้จะใช้วิธีนึ่งแล้วเอาไปทอดบางร้านนึ่งแล้วเอาไปวางบนจานร้อน

ซึ่งทำให้รสชาติเสียไป..แท้ๆมันต้องย่างบนเตา...ร้านพี่เล็กใช้วิธีหลัง...เสริฟมาพร้อมมันหรือจะเอาข้าวกล้องก็ได้กับข้าวโพด..เป็นเครื่องเคียงที่เข้ากันดี...

ดูน่าทานกว่าผักต้มมาก...มาตอนเย็นคนเยอะ...ไม่มีเวลาได้คุยอีก...ไว้วันหน้า..จะไปคุยด้วยอีกนะครับพี่เล็ก... เยี่ยม

ริบอาย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2008, 11:07:21 PM โดย บ้านชายหาด » บันทึกการเข้า
C๐๐LC@T
Hero Member

คะแนน 699

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2008, 12:49:56 AM »

พี่ปูสะกดใจผิดคะ..(แอบมาแซว) คิก คิก คิก คิก

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2008, 08:24:09 AM »

เฮ้อ.....คราวก่อนแวะก็ดั๊นนนนน...ปิด...น้าโป๊ะ หนูตุ่มเซ็งเรยยยย... หัวเราะร่าน้ำตาริน   แวะร้านตรงข้ามเยื้องๆกันก็...หมาไม่แหลก... กิ๊วก๊าว

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2008, 10:32:12 AM »

พี่ต่อใจร้าย น้ำลายหก

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2008, 10:38:08 AM »

รอเมนู  ซี่โครงโบร๋ว..ว.ว....ย่างของพี่เป้า

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2008, 11:03:33 AM »

น่ากินมากเลยท่านต่อ.... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2008, 01:22:50 PM »

เมียผมบอกถ้ากินเนื้อย่างจานละ 500 เมื่อไหร่  จะไล่ออกจากบ้าน หัวเราะร่าน้ำตาริน
โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2008, 01:35:28 PM »

เคยไปทานมาครั้งหนึ่งเมื่อสองปีที่แล้วค่ะ....

จำไม่ได้แล้วว่ารสชาดเป็นไง...สงสัยต้องไปใหม่... Grin

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2008, 06:30:18 PM »

เคยไปทานมาครั้งหนึ่งเมื่อสองพันปีที่แล้วค่ะ....

จำไม่ได้แล้วว่ารสชาดเป็นไง...สงสัยต้องไปใหม่... Grin

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย... คิก คิก

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2008, 07:18:46 PM »

บรึ๋ยยยยยยยย..........มัมมี่โมโม่ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
โมโม่153
Moderator
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2008, 09:47:32 PM »

เคยไปทานมาครั้งหนึ่งเมื่อสองพันปีที่แล้วค่ะ....

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย... คิก คิก
อะแฮ่ม...น้องตี๋คร๊าบ....

อย่าให้เจอนะฮึม.... แลบลิ้น

บรึ๋ยยยยยยยย..........มัมมี่โมโม่ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ใกล้วันฮาโลวีนแล้วนะคะปู่ต้อย...... ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 281
  พิมพ์