๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:37:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆแนะนำ Beretta M92FS ด้วยนะครับผม  (อ่าน 8320 ครั้ง)
finalday
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 02:33:41 PM »

ไหว้  คืออยากทราบน่ะครับว่ามีที่ใหนที่จำหน่ายบ้าง  แล้วราคาค่าตัวเนี้ยตกอยู่ที่เท่าใหร่

แล้วเจ้า Beretta M92FS เนี้ยมันมีข้อดี/เสียยังไงเหรอครับ ไม่ค่อยเห็นพวกพี่ใช้ IPSC กันเลยน่ะครับ

รบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2009, 03:49:00 PM โดย finalday » บันทึกการเข้า
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
Moderator
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2009, 02:47:54 PM »

ปัจจุบันร้านไหนขายบ้าง ต้องลองโทร.ถามครับ
ปืน Beretta เป็นปืนที่ดีครับ แต่คนไทยติที่ว่ามิติด้ามมันใหญ่ไปหน่อย
ไม่เหมาะสำหรับคนมือเล็กแบบคนไทย ต้องลองจับดูด้วยครับ หากชอบก็ซื้อได้เลยครับ

สำหรับ Beretta ที่ไม่เห็นเมืองไทยนำมาใช้แข่งขัน IPSC
ก็ตามเหตุผลดังกล่าวข้างต้นครับ และมีปืนตัวเลือกยี่ห้ออื่นที่ดีกว่าเท่านั้น
ที่นิยมใช้แข่งประเภท Production มีมากสุดก็ CZ SP 01 และ Glock 17 ครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
Moderator
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 18, 2009, 08:02:48 AM »

จะซื้อ Baretta  มาเล่นIPSC  ย่อมทำได้ครับ  แต่อาจเสียเปรียบจำนวนกระสุนในแม็กกาซีน

เขาจึงนิยมใช้ SP-01 หรือ Glock 17  มาลงแข่งกัน

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2009, 07:28:20 PM »

ขอรับฟังด้วยคนครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
หน้า: [1]
  พิมพ์