๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:58:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คานเหวี่ยง .357 มาลิน  (อ่าน 26184 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 04:01:24 PM »

Winchester Trapper ลำ 16 นิ้วนี่ลงตัวมากครับ  Marlin 18.5 นิ้ว ยาวไปนิดนึงสำหรับผม  24 นิ้ว Cowboy นั่นยิ่งยาวและหนักขึ้นไปอีก มีโอกาศอีกครั้ง ผมก็คงลงตัวที่ Winchester Trapper ลำ 16 นิ้ว นี่แหละครับ

ตัวนี้แหละที่ผมมี ..................

ซื้อมามือหนึ่ง ..............ราคาไม่แพงบ้าเลือดตามที่ปั่นกัน ณ เวลานี้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 04:09:29 PM »

Marlin CB  ไม่มีลำกล้อง 24" แล้วครับ  มีแต่ 20"
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 04:10:18 PM »

ลองเปิดตู้เอามาวัดแล้วครับ วิน.44 ลำกล้องยาว16นิ้วจริงๆ
อีกกระบอกเป็นมาลิน.357 ลำกล้องยาว18นิ้ว 2กระบอกนี้ซื้อพร้อมกัน Grin

Mar ลำยาว 18.1/2 นิ้ว  น้ำหนัก 6 ปอนด์ .357 Mag  .44 Mag  ราคาจะเท่ากัน
บางช่วง .357 ราคาจะสูงกว่า .44 ราว 17 USD +/-

และราคา สูงกว่า win ราว 80 USD +/- ครับ คุณบุญ   Wink

ตอนผมซื้อมากำลังลดราคาทั้งคู่ครับ  ที่ยิงมากสุดคือวิน.44 ได้มาใหม่ๆนึกว่าปืนผิดปรกติ
คือนกปืนเวลาเหนี่ยวไกให้นกสับ ดูเหมือนว่านกจะสับลงไม่ถึงเข็มแทงชนวน ก็เลยต้องมีการทดสอบให้หายสงสัย
ยิงแล้วล้างบ้างไม่ล้างบ้าง ก็เลยได้ยิงบ่อย  Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 04:17:01 PM »

๓๕๗ Mag หัวกระสุน ๑๕๘ เกรน จากปืนยาว ซึ่งก็คงทดสอบยิงจากลำกล้องของคานเหวี่ยง ๑๘ นิ้ว+/-

ความเร็วปากลำกล้อง ๑๘๓๐ ฟุต/วินาที  แรงปะทะปากลำกล้อง ๑๑๗๕ ปอนด์/ตารางฟุต
ระยะ ๑๐๐ หลา ความเบี่ยงเบน เป็นศูนย์ ความเร็ว ๑๔๒๗ แรงปะทะ ๗๑๕ .  เยี่ยม

ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 04:35:45 PM »

๓๕๗ Mag หัวกระสุน ๑๕๘ เกรน จากปืนยาว ซึ่งก็คงทดสอบยิงจากลำกล้องของคานเหวี่ยง ๑๘ นิ้ว+/-

ความเร็วปากลำกล้อง ๑๘๓๐ ฟุต/วินาที  แรงปะทะปากลำกล้อง ๑๑๗๕ ปอนด์/ตารางฟุต
ระยะ ๑๐๐ หลา ความเบี่ยงเบน เป็นศูนย์ ความเร็ว ๑๔๒๗ แรงปะทะ ๗๑๕ .  เยี่ยม

แก๊งมอเตอร์ไซร์ ที่ออกอาละวาทน่าจะเจออะไรที่เร็วๆแรงๆแบบนี้บ้างนะครับ Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 05:04:07 PM »

Marlin CB  ไม่มีลำกล้อง 24" แล้วครับ  มีแต่ 20"
หนักไป คนไม่นิยมเหรอครับ?
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 05:05:26 PM »

Winchester Trapper ลำ 16 นิ้วนี่ลงตัวมากครับ  Marlin 18.5 นิ้ว ยาวไปนิดนึงสำหรับผม  24 นิ้ว Cowboy นั่นยิ่งยาวและหนักขึ้นไปอีก มีโอกาศอีกครั้ง ผมก็คงลงตัวที่ Winchester Trapper ลำ 16 นิ้ว นี่แหละครับ

ตัวนี้แหละที่ผมมี ..................

ซื้อมามือหนึ่ง ..............ราคาไม่แพงบ้าเลือดตามที่ปั่นกัน ณ เวลานี้
เพราะฉะนั้นถ้าปล่อยราคาก็คงไม่สูงใช่มั้ยครับเสธ. Smiley
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 05:06:44 PM »

ถ้าในบ้านเรา  ร้อยพวง สอง-สาม ผมว่า น่าจะได้

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 05:17:58 PM »

หนักไป คนไม่นิยมเหรอครับ?
ไม่ทราบเหมือนกันครับ  รุ่น CB  , CBC  ทำออกมาให้พวก CAS ไว้ใช้แข่งน่ะครับ
หนักแน่นอนครับ ลำกล้องเหลี่ยมหนาปึกครับ
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 05:49:00 PM »

วันนี้คานเหวี่ยงทำเจ็บตัวก่อนนอน(ฮา)
ปิดคอมจะเข้านอน เห็นปืนคานเหวี่ยงวางอยู่บนเตียง(ผมเอาจากตู้มาวัดความยาวลำกล้อง)
ก็เลยนั่งลงบนเตียงแล้วก็โยกคานเหวียงเล่น โยกเล่นหลายที มือที่จับคอปืนเกิดลื่น ตอนโยกคานเหวียง ลำกล้องก็เลยตีตรงหน้าผากเต็มๆ
โดนตรงหว่างคิ้วพอดี หน้ามืดเห็นดาว  เลือดไหลเต็มหน้าครับ โดนตีด้วยลำกล้องปืนเจ็บไม่เบาเหมือนกัน
ใครจะโยกปืนเล่นระวังด้วยนะครับ จับปืนแน่นๆ เฉียงปืนด้านข้างตัวหน่อย อย่าโยกเล่นตรงๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2008, 05:51:20 PM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

ขึ้นโขนชิงธง
Full Member

คะแนน 10

10-19 ตุลาคม 2551

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 06:15:42 PM »

ความผิดผมป่าวเนี่ย มาตั้งกระทู้ ไหว้
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
 ไหว้

เมืองผลไม้ พายเรือแข่ง แหล่งทุเรียนกวน สวนสมเด็จฯ
ขึ้นโขนชิงธง
Full Member

คะแนน 10

10-19 ตุลาคม 2551

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 06:21:59 PM »

สมัยผมมี .45 ใหม่ๆ เคยค้างสไลด์ แล้วเอาผ้าไปเช็ดในรังเพลิง เช็ดไปเช็ดมา ตัวค้างสไลด์หลุด หนีบมือ ผมร้องเจี๊ยกเลย นิ้วห้อเลือดเป็นอาทิตย์ พรรคพวกถามบอกประตูรถหนีบมือ ไม่กล้าเล่าให้ใครฟังจนถึงวันนี้
 หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เมืองผลไม้ พายเรือแข่ง แหล่งทุเรียนกวน สวนสมเด็จฯ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 06:25:29 PM »

เพราะฉะนั้นถ้าปล่อยราคาก็คงไม่สูงใช่มั้ยครับเสธ. Smiley

อ๋อ ............. "ถ้า"นะครับ  คิก คิก

หลงรัก หลงรัก หลงรัก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 06:38:22 PM »

"ถ้า...... "

ถ้า ให้ราคา   

ใช่มั้ยครับ  พี่มะขิ่น
  ยิ้มีเลศนัย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 06:47:03 PM »

"ถ้า...... "

ถ้า ให้ราคา   

ใช่มั้ยครับ  พี่มะขิ่น
  ยิ้มีเลศนัย

คิก คิก

ไหว้

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์