๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 01:12:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้รู้ช่วยอธิบายสาเหตุและวิธีแก้ไขปืนขัดลำกล้องด้วยครับ  (อ่าน 6017 ครั้ง)
INFANTRY2008-รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

นามะปราง

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 03:18:07 PM »

ไหว้    อยู่แม่สอด..ในแม่ปะ..พระธาตุขลัง..                     อีกผมยัง..เคยทำงาน..ผ่านซอโอ..
อยู่กับหมอ..อนามัย..ไม่ใหญ่โต..                                   เลยพลิกโผ..สอบติด..ในส่วนกลาง..
ผมดีใจ..ที่ได้เจอ..คนใกล้บ้าน..                                    อิจฉาท่าน..ได้ทำงาน..อย่างที่หวัง..
อยู่กับบ้าน..กับครอบครัว..สุขใจจัง..                             ขอพลัง..พ่อพะวอ..จงคุ้มครอง..
ไหว้
[/quote]

ขอบพระคุณครับ  ไหว้
Toyota2011
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 10, 2011, 10:21:29 PM »

Grin สาเหตุที่ปืนขัดลำกล้อง มีหลายประการ(แล้วแต่ปืน+ลูกกระสุนปืน) มีสาเหตุจาก ขอรั้งปลอกสึกมากไปจนไม่เกี่ยวลูกกระสุน บางกระบอกก็ป็นที่แรมไม่ลื่นกระสุนเข้าลำกล้องไม่สะดวก บางกระบอกยิงกระสุนจริงไม่ขัดลำกล้องแต่ใช้ลูกซ้อมจะติด หรือก็สปริงแม็กล้าลูกกระสุนขึ้นไม่สุดไม่ต้องตกใจ ตกใจ แก้ได้หมด(ต้องลองยิงหาสาเหตุว่าเป็นเพราะอะไรถึงขัดลำกล้อง)แล้วก็ค่อยๆแก้น่าจะดีครับ ไหว้
cadet38 -รักในหลวง-
God of games
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 54

I believe I can fly.

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 08:09:55 AM »

ไหว้

I love Doraemon.
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 11, 2011, 10:53:13 AM »

ปืนเบเร็ตต้า 92 FS อย่างที่หลายท่านบอกเป็นปืนที่ขัดลำยากมาก เพราะ ระบบการทำงานของปืน และ แนวกระสุนจากซองกระสุนแทบจะเป็นแนวเดียวกับรังเพลิง

การขัดลำ อย่ามองปัจจัยปืนและกระสุนอย่างเดียวครับ ผู้ยิงก็อาจจะมีส่วนได้ เช่น กำด้ามปืนไม่แน่น ผ่อนแรงตามแรงดีดถอยหลังของสไลด์ เป็นต้น

ถ้าเป็นที่กระสุน ต้องดูว่า ใช้กระสุนซ้อมหรือเปล่า กระสุนเก่าเก็บหรือไม่ ปัญหาเกิดกับกระสุนยี่ห้อเดียว หรือ หลายยี่ห้อ

ถ้าเป็นที่ปืน ก็ต้องตรวจสอบดูครับว่า ส่วนไหนที่มีปัญหา เช่น รีคอลสปริง สปริงแม็กกาซีน ข้อรั้งปลอก อย่างที่หลายท่านแจ้งไว้ครับ

ไหว้ ไหว้
krulong
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 01:29:16 PM »

ไหว้ขอบคุณครับ ไหว้
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 01:41:19 PM »

ลองใช้กระสุนใหม่ดูนะครับ ปืน 13 ปีแล้ว ก้อลองถอดล้างแบบชุดใหญ่บ้างก้อได้นะครับ  ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 02:28:35 PM »

ปืนเบเร็ตต้า 92 FS อย่างที่หลายท่านบอกเป็นปืนที่ขัดลำยากมาก เพราะ ระบบการทำงานของปืน และ แนวกระสุนจากซองกระสุนแทบจะเป็นแนวเดียวกับรังเพลิง

การขัดลำ อย่ามองปัจจัยปืนและกระสุนอย่างเดียวครับ ผู้ยิงก็อาจจะมีส่วนได้ เช่น กำด้ามปืนไม่แน่น ผ่อนแรงตามแรงดีดถอยหลังของสไลด์ เป็นต้น

ถ้าเป็นที่กระสุน ต้องดูว่า ใช้กระสุนซ้อมหรือเปล่า กระสุนเก่าเก็บหรือไม่ ปัญหาเกิดกับกระสุนยี่ห้อเดียว หรือ หลายยี่ห้อ

ถ้าเป็นที่ปืน ก็ต้องตรวจสอบดูครับว่า ส่วนไหนที่มีปัญหา เช่น รีคอลสปริง สปริงแม็กกาซีน ข้อรั้งปลอก อย่างที่หลายท่านแจ้งไว้ครับ

ไหว้ ไหว้

ตามบรรทัดที่สองครับช่วงที่ยังบ้ายิงปืนเจอบ่อยมากในสนาม
T1
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 113

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 06:01:49 PM »

ถ้าขัดลำขณะใช้งานอยู่ก็ตามนี้ครับ

Pistol Malfunction Clearancei

ขอบคุณ คุณหมายจันทร์ที่เอาคลิปนี้มาแบ่งปัน
+1ให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2011, 09:25:03 AM โดย T1 » บันทึกการเข้า

สีอำพันเข้ม ล้อมความเยือกเย็น
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์