๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 01:23:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คานเหวี่ยง .357 มาลิน  (อ่าน 26254 ครั้ง)
ขึ้นโขนชิงธง
Full Member

คะแนน 10

10-19 ตุลาคม 2551

« เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 01:51:13 AM »

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ
ของใหม-มือ2 ร้านใดมีขาย
เทียบกับคานเหวี่ยงวินเชสเตอร์ .357 รุ่นใดน่าใช้กว่า
ขอบคุณครับ

เมืองผลไม้ พายเรือแข่ง แหล่งทุเรียนกวน สวนสมเด็จฯ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 04:40:10 AM »

ปืนมาลินผมว่ารูปร่างเพลียวเหมือนหญิงสาว
ส่วนวินเชสเตอร์นั้นรูปร่างจะอวบบึกบึนเหมือนผู้ชาย ดีทั้งคู่ครับ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 04:43:19 AM »

ปืนมาลินผมว่ารูปร่างเพลียวเหมือนหญิงสาว
ส่วนวินเชสเตอร์นั้นรูปร่างจะอวบบึกบึนเหมือนผู้ชาย ดีทั้งคู่ครับ

ชัดเจนครับ Grin Grin Grin ผมว่าลำยาวจะสวยกว่าสั้น แต่ยาวเกะกะ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 08:24:40 AM »

องศาในการง้างขึ้นคานเหวี่ยงของปืนมาลินน่าจะใช้ข่วงสั้นกว่าในการง้างคานเหวี่ยงป้อนลูกกระสุนนะครับ.....
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 08:51:19 AM »

องศาในการง้างขึ้นคานเหวี่ยงของปืนมาลินน่าจะใช้ข่วงสั้นกว่าในการง้างคานเหวี่ยงป้อนลูกกระสุนนะครับ.....

ผมว่าพอๆกันทั้งมาลิน และ วินฯ.......... คือ เกือบตั้งฉากกับโครงปืน ...........

ตำนานต้นแบบของปืนคานเหวี่ยง เป็น Winghester ครับ ...............กลไกแบบคานเหวี่ยงที่บริหารเหมือนกัน..........แต่ Win ต่างกับ Marlin ที่(ในพวก ชนวนกลาง .357 .44 ด้วยกัน)...........

1. Win ลูกเลื่อนอยู่ด้านบนโครงปืน .........เมื่อโยกคานเหวี่ยงลง ลูกเลื่อนจะเปิดโล่งจากส่วนบนเห็นกลไกชัดเจน ...............ตรงนี้ได้เปรียบ Marlin ในขนาด .357 เพราะ เปิดลูกเลื่อนแล้วยัดกระสุน .38 หัวตัดได้ง่ายๆ เมื่อปืนติดขัด แก้ไขสะดวกเพราะมีพื้นที่เปิดมาก............. ของ Marlin เป็นโครงปืนแบบปิดด้านบนการเปิดลูกเลื่อนเป็นช่องด้านข้าง ยัดกระสุน .38 หัวตัดยาก แก้ไขข้อขัดข้องขลุกขลักเพราะพื้นที่น้อย

2. Win มีชิ้นส่วนมากกว่า ถ้าถอดแบบถอดหมด ปวดหัว เพราะสลัก น็อต มากมาย

3. Win เป็นโครงปืนแบบเปิดโล่งด้านบน ........... หากติดกล้อง ต้องหาขากล้องเฉพาะแบบที่ชิ้นส่วนเยอะและราคาแพง.........Marlin โครงปืนด้านบน ปิดทึบแบบปกติทั่วไป หาฐานกล้องง่ายและมีชิ้นเดียว.........

ที่ผมเห็นต่าง ............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 09:20:02 AM »

ปืนมาลินผมว่ารูปร่างเพรียวเหมือนหญิงสาว

แสดงว่าพี่บุญ ชอบหญิงสาวร่างเพรียวบาง
แบบนี้ ไปไหนมาไหนด้วยกัน  ไม่ขัดแย้งในเรื่องผลประโยชน์กันครับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 09:31:31 AM »

ปืนมาลินผมว่ารูปร่างเพรียวเหมือนหญิงสาว
แสดงว่าพี่บุญ ชอบหญิงสาวร่างเพรียวบาง
แบบนี้ ไปไหนมาไหนด้วยกัน  ไม่ขัดแย้งในเรื่องผลประโยชน์กันครับ
ยกเว้นคุณโอ 1 คนครับ
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 10:01:22 AM »

ขอบคุณสำหรับความรู้จากทุกท่านครับ

เมืองผลไม้ พายเรือแข่ง แหล่งทุเรียนกวน สวนสมเด็จฯ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 10:10:17 AM »

รุ่นหลังมาลิน ดูไม่ขลังแล้วครับ เพราะตั้งแต่ แกะเช็คเกอร์ที่พานท้าย  ความคลาสิกมันหายไปหมดเลย
ความรู้สึกขณะลั่นไก วินเชสเตอร์ เฉียบคมกว่า  มาลิน ลื่นหนืดๆ  แต่ไกแข็งแบบปืนใช้งานทั้งคู่

วินเชสเตอร์ล่าสุดหยุดทำไปอีกแล้ว   หาปืนใหม่คงยาก

....ตามล่า...อีตอแหล
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 10:40:35 AM »

ขอบคุณพี่มะขิ่นครับที่ให้ความรู้เพิ่มเติมอีกเพียบครับ   ผมเคยเล่นและสัมผัสแต่ปืนมาลินเป็นส่วนใหญ่ครับนานครั้งถึงได้มีโอกาศได้เล่นปืนวินเชตเตอร์สักครั้ง....เลยเข้าใจว่าปืนมาลินมีช่วงโยกคานเหวี่ยงสั้นกว่าของปืนวินเชตเตอร์  ผมเข้าใจผิดมาตลอดตอนนี้กระจ่างแล้วครับ....
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 11:05:05 AM »

ผมเห็นเป็นตรงข้าม สลับกับ คุณบุญ.  Cheesy.

Marlin มีเหลี่ยมมุมคม บาง แบบเด็กหนุ่ม.สำออย หยิบโหย่ง
Winchester มีความหนาเหลี่ยมมน เหมือนสาว Office เป็น สตรีสาวสวย.  เยี่ยม

สำหรับ .๓๕๗ Mag มีข้อดี ต่างกันไป.. Mar ไกแข็ง การกระชากคานเหวี่ยงไม่ราบลื่นเหมือน Win หากตะแคงปืนไปทางขวา ง้างคานเหวี่ยง ช้า ช้า กระสุนอาจล่วง ร่วง หล่น.

ทั้ง Mar และ win ที่เป็นคู่กัด  ถ้าพบเจอพร้อมกัน ผมเลือก win..
แต่เมื่อปี ๒๕๓๗ ผมเจอแต่ Mar เลยเสร็จผม มาแล้ว ในราคาเพียง ๒๔,๐๐๐. -
ที่วางอยู่เงียบเหงา ๓ ตัว ในตู้ บางตัว ถูกสนิมเกาะกัด ในส่วนที่เป็นร่มผ้า. ใต้ครอบไม้. Cheesy

ขอบคุณมากครับ คุณyod .  Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2008, 11:32:01 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 11:27:46 AM »

ล่วง ก. ผ่านจากจุดหนึ่งไปยังอีกจุดหนึ่ง เช่น เดินล่วงเข้าไปในเขต
           หวงห้าม เวลาล่วงไปหลายปี.

ร่วง ๑ ก. หล่น เช่น ใบไม้ร่วง ผลไม้ร่วง, หลุด เช่น ถูกชกฟันร่วง ผมร่วง.

ร่วง ๒ ว. รุ่ง, เรือง.

หล่น ก. ตกลงมา, ร่วงลง.

ขอแก้ไข ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 11:36:29 AM »

ผมเห็นเป็นตรงข้าม สลับกับ คุณบุญ.  Cheesy.

Marlin มีเหลี่ยมมุมคม บาง แบบเด็กหนุ่ม.สำออย หยิบโหย่ง
Winchester มีความหนาเหลี่ยมมน เหมือนสาว Office เป็น สตรีสาวสวย
เยี่ยม

สำหรับ .๓๕๗ Mag มีข้อดี ต่างกันไป.. Mar ไกแข็ง การกระชากคานเหวี่ยงไม่ราบลื่นเหมือน Win หากตะแคงปืนไปทางขวา ง้างคานเหวี่ยง ช้า ช้า กระสุนอาจล่วง ร่วง หล่น.

ทั้ง Mar และ win ที่เป็นคู่กัด  ถ้าพบเจอพร้อมกัน ผมเลือก win..
แต่เมื่อปี ๒๕๓๗ ผมเจอแต่ Mar เลยเสร็จผม มาแล้ว ในราคาเพียง ๒๔,๐๐๐. -
ที่วางอยู่เงียบเหงา ๓ ตัว ในตู้ บางตัว ถูกสนิมเกาะกัด ในส่วนที่เป็นร่มผ้า. ใต้ครอบไม้. Cheesy

ขอบคุณมากครับ คุณyod .  Cheesy
Winchester มีความหนาเหลี่ยมมน เหมือนสาว Office เป็น สตรีสาวสวย[/color].  เยี่ยม
เปรียบมาลินแบบนี้ทำให้ผมนึกถึง หนุ่มน้อยรูปร่างผอมบาง แต่งหน้าทาปาก ซึ่งไม่ใช่สเปกผมแน่นอน
ส่วนวินเชสเตอร์ ถ้าเปรียบเหมือนสาวผมนึกถึงน้องโอเป็นคนแรกเลยละ Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 12:31:12 PM »

ผมรักวินเชสเตอร์หมดใจเลยครับ ถ้ามีบุญได้มาครอบครองผมจะชุบทองตรงกระโหลกมันทันที

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 01:26:22 PM »

มาลิน.357  มือ2
80เค
ซื้อได้มั้ย แพงรึป่าว
ไม่รู้ของใหม่เท่าไหร่
ขอบคุณครับ

หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์