๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 11:11:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปขอ ป.3 มาครับ  (อ่าน 3839 ครั้ง)
ฟงหวิน
Jr. Member
**

คะแนน 2

เรารบเพื่อเกียรติศักดิ์ไทย

« เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 09:03:33 PM »

วันนี้ผมไปขอ ป.3  ปืนยาวขนาด .22 มาครับ  หาข้อมูลจากในเวปนี้และศึกษาจนมั่นใจแล้ว เอกสารครบ ข้อมูลพร้อม จึงออกจากบ้าน 9 โมง 9 นาที เอาเคล็ดซะหน่อย ไปถึงอำเภอ จนท.ก็นำ ป.1 มาให้กรอกข้อความ  จนท.ก็ตรวจเอกสารพร้อมสอบถามถึงอาชีพ  ผมก็ตอบว่าผมเป็นพนักงานบริษัทครับ แล้วขอดูหนังสือรับรองความประพฤติ ผมก็ยื่นให้ดู  แต่เป็นใบรับรองที่ ซี 6 รับรองให้  จนท.ถามว่าแล้วใบรับรองของบริษัทล่ะ  ต้องใช้ด้วยนะ (ในใจคิดงานเข้าแล้วเรา)ผมก็ตอบว่าไม่มีครับ ฝ่ายบุคคลที่บริษัทไม่ออกให้  เนื่องจากบริษัทไม่มีนโยบาย  แค่ขอหนังสือรับรองเงินเดือน ต้องมานั่งอธิบายตั้งนาน ฝ่ายบุคคลที่บริษัทถึงจะเข้าใจ ยินยอมออกหนังสือรับรองเงินเดือนให้  พอกรอกมาถึงข้อความ ซื้อปืนจากไหน ผมก็กรอกว่าซื้อจากร้านปืนในกรุงเทพ  จนท.บอกว่าต้องระบุร้านปืนไปเลย ว่าซื้อจากร้านไหน  หมายเลขปืนหมายเลขอะไร  จนท.บอกว่าถ้าไม่กรอกอย่างนั้น เวลาคุณจะซื้อปืนที่ร้าน จะต้องมาแก้ ป.3 ใหม่ เพราะปืนบางกระบอกเป็นโควต้าร้านปืนต่างจังหวัด (  ในใจก็คิด แล้วเราจะไปเอาเลขปืนมาจากไหน จะไปขอดูปืนกับร้าน ร้านก็ขอดู ป.3 ของเรา ไม่มี ป.3 ให้ร้านดู ร้านก็ไม่ให้เราดูปืน  เพราะกลัวเหยื่อที่มือเราจะไปเปื้อนปืนเขา  จะมัดจำปืนไว้ก่อน แล้วถ้านายทะเบียนไม่ออก ป.3 แล้วจะทำอย่างไง  จะขอเงินมัดจำคืน  ร้านก็คงไม่คืนให้แน่  อุตส่าห์เก็บเงินต้องนาน กว่าจะได้ซื้อปืนซักกระบอก  ) ผมไม่รู้จะตอบอย่างไร จึงเงียบ แล้วกรอกจนครบ แล้วยื่นให้จนท.ไป  จนท.แจ้งว่าอีก 3 สัปดาห์ ให้มาติดต่อสอบถามว่าเรื่องจะผ่านหรือไม่   ถ้าไม่ผ่านก็รับเอกสารคืนไป  ท่านใดเคยเจอแบบผมบ้างครับ   

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
kesi2007
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 09:15:14 PM »

มารอฟังครับ
jack101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 09:34:59 PM »

ป.3 ไม่ต้องระบุละเอียดถึงซื้อจากร้านปืนอะไรครับ แค่ระบุจังหวัดก็พอแล้วครับ
แล้วก็ เลขทะเบียนปืน ไม่มีต้องระบุครับ ไม่มีในระเบียบแต่ถ้าซื้อจากบุคคล ต้องระบุครับ
ขอบคุณครับ
vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 09:43:38 PM »

Grin Grinป.3 ที่ผมเคยขอถ้าซื้อจากร้านปืน จะระบุว่าซื้อจากร้านปืนในกทม. ไม่ได้ระบุชื่อร้านครับ Grin Grin

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
สาละวิน_รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 09:48:40 PM »

อยากระบุนักก็ให้ระบุว่า ซื้อที่ร้านปืนใน กทม. แถวๆสี่แยกอุณากรรณ คนขายเป็นมนุษย์ ดีไหมครับ  ตกใจ

3'SF TRAINING COMPANY.
kimber2008
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 08:33:09 PM »

เป็นแบบนี้ดูแล้วคงจะงานเข้าครับ เพราะอย่างที่หลายๆท่านกล่าวมาถูกแล้วครับไม่เคยต้องบอกว่าเลขปืนอะไรเลย
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 08:43:32 PM »

เจ้าหน้าที่เขาแกล้งเรื่องมากเพื่อหวังผลอย่างอื่นด้วยหรือเปล่าครับ...
icu.45
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 09:22:55 PM »

อำเภอไหนครับเนี่ย หัวเราะร่าน้ำตาริน คงต้องมีน้ำร้อนน้ำชาไปด้วยเวลาขอมั้งครับ
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 09:33:41 PM »

แกลูกเล่นครับ

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
marnyee
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 10:04:24 PM »

ถ้าซื้อต่อจากเพื่อนหรือญาติ เช่นของผมซื้อต่อจากคู่เขยอันนี้ต้องลงรายละเอียดหมด ว่าเป็นปืนยี่ห้ออะไร ขนาดเท่าใด ขนิดของปืน เลขทะเบียนปืนและหมายเลขปืน พร้อมถ่ายเอกสารใบป.4ของคู่เขย ใบรับรองจากผู้ใหญ่บ้าน(บอกตรงๆเลยว่าผมยังไม่รู้เลยว่าผู้ใหญ่บ้านชื่ออะไรหน้าตาอย่างไร บ้านอยู่ที่ไหน ต้องให้มอเตอร์ไซด์รับจ้างพาไป)ของผมทำไม่ยากเลยครับ อยู่สมุทรปราการ แต่ถ้าซื้อใหม่จากร้านไม่จำเป็นจะต้องลงรายละเอียดมากขนาดนั้นนะครับ

กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 08:37:36 AM »

ลูกเล่น .....สำหรับค่าน้ำร้อน น้ำชาหน่ะครับ Grin
bigboss101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 11:00:50 AM »

หยอดน้ำมันหล่อลื่นหน่อยเป็นไงครับ
PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 11:05:25 AM »

หยอดน้ำมันหล่อลื่นหน่อยเป็นไงครับ

ไม่ควร.....อย่างยิ่งครับ Sad Sad

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
iou
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 11:21:39 AM »

ผมก็เพิ่งได้มาครับ ไม่เห็นต้องระบุชื่อร้านครับ

Smiley

ปืนดีๆ ควรคู่กับ คนดีๆ
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 11:44:01 AM »

ลำบากใจแทนครับ ขนาดเราๆที่ไม่ได้มีหน้าที่โดยตรงยังมีความรู้มากกว่าเจ้าหน้าที่ๆรับผิดชอบเรื่องใบอณุญาติปืนเลยครับ

น่าจะมีการสั่งสอน เข้าฝึกงาน บ่มจริยธรรม ก่อนนำมานั่งโต็ะปฎิบัติหน้าที่สำคัญนะครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์