๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 08:00:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกโม่ ROSSI ใครพอจะรู้บ้าง?  (อ่าน 6242 ครั้ง)
Kob1313-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 9

« เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 11:32:21 AM »

สมาชิกท่านใด เคยมีไว้ในครอบครอง หรือว่าปัจจุบันยังใช้อยู่ ช่วยบอกเล่าสรรพคุณ ปืนลูกโม่ROSSI ให้ฟังหน่อยครับ เห็นเค้าบอกว่า ถูกและดี จริงอะป่าว ขอบคุณครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 01:17:20 PM »

ไม่เคยมีไม่เคยใช้ครับเลยไม่รู้ว่าสรรพคุณหรือคุณภาพดีขนาดไหน    รู้แต่ว่าเป็นปืนที่ผลิตมาจากประเทศแถบอเมริกาใต้    ราคาถูก    ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นประเทศบราซิลครับ.....รู้เท่านี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2008, 03:40:17 PM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
a2521
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 02:35:07 PM »

เท่าที่ทราบตอนนี้ รอสซี่ ถูก เทารัส ซื้อแล้วครับ...ทั้งสองมาจากบราซิลครับ ไหว้
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 02:52:13 PM »

รอสซี่เคยทำปืนโคตรงการอยู่ช่วงราวๆปี40 บวกลบไม่เกินสามปีครับ

ไกแข็งดี  ที่เหลือไม่ทราบครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 03:47:32 PM »

หาดูยี่ห้ออื่นดีกว่าครับ ลูกโม่มือสอง ถ้าไม่ผ่านร้านปืน ไม่ผ่าน เวป ราคา ไม่เท่าไหร่หรอกครับ.

ลูกโม่ .๒๒ ยี่ห้อนี้ ผมเคยได้รับการให้ฟรี ฟรี.. ผมเก็บไว้โดยไม่ยิงสักนัด
แล้วโอนลอยผ่านไปให้เพื่อน ไปในราคา ๑ บาท ขณะเดียวกันเค้าก็ให้ m ๖๗ ผมมาในราคา ๑ บาทเหมือนกัน  Grin

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 04:26:22 PM »

ROSSI ลูกโม่บราซิล ที่ผลิตออกมาสำหรับตลาดล่างครับ...............

ราคาถูก ความประณีตใช้ได้ คุณภาพดี สมราคา ................. ปัจจุบัน โรงงานเทารัส ซื้อไปเรียบร้อยแล้ว ............. ยังคงผลิตปืนออกมาสม่ำเสมอ สำหรับตลาดล่าง ราคาถูก ............เป็นปืนที่ใช้งานทั่วๆไปดีครับ

ถ้าจะซื้อ ราคาต้องถูกกว่า สมิท ไม่ต่ำกว่าครึ่ง เมื่อเทียบในแบบ ขนาดเดียวกัน...........มากกว่านี้ ด฿สมิท หรือเทารัสดีกว่า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 04:34:01 PM »

มีอยู่ในครอบครองครับ  Grin เป็นปืนสวัสดิการ มท. ....  รอสซี่ สแตนเลส ขนาด .38 โม่หกนัด ลำกล้อง 2 นิ้ว ด้ามไม้ ศูนย์ปืนเป็นศูนย์ปรับไม่ได้ ลักษณะโดยรวมงานเรียบร้อยดี ฝีมือจากที่เคยเทียบกับยี่ห้ออื่นดูแล้วไม่แพ้กัน

ผลการใช้งาน จากประมาณปี 40 - ปัจจุบัน เคยเอาไปซ้อมยิงเพียงแค่ประมาณ 50 นัด (เท่านั้นจริงๆ เหตุผลที่ไม่ใช้เพราะผมชอบระบบกึ่งออโตเมติกมากกว่า) ยิงซิงเกิ้ล ไกคมพอสมควร แต่ตาผมออกจะดูแล้วศูนย์เพี้ยน ต้องเล็งแก้เอา ถ้าหวังจะยิงคะแนนดีๆ คงยาก เพราะปืนไม่ได้ออกแบบเพื่อการนั้น การดูแลรักษาไม่ยุ่งยากนักเพราะผิวปืนทนต่อเหงื่อพอควร

ยิงระบบต่อสู้ ระยะ 5-7 เมตร ใช้งานได้ดี ไม่มีข้อขัดข้องใด เอาให้ถูกเป้าอยู่ในขวดเป็นพอ

สรุปคือ ปัจจุบันที่มีขายเป็นปืนมือสอง ราคาในตอนสมัยนั้นไม่แพงมากนัก แต่ตอนนี้ที่เห็นลงขายกันอยู่ผมว่ามันตึงไป (เทียบกับยี่ห้ออื่นเช่นสมิทธ) หากลงขายราคาไม่แพง ผู้ซื้อไม่ยึดติดยี่ห้อ ก็เป็นทางเลือกในการสำหรับใช้ป้องกันตัวได้ครับ Grin
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 08:50:31 AM »

ขอบคุณครับพี่ๆ...ที่ให้ความกระจ่างเพิ่มขึ้นครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์