๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 05:08:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่มาของคำว่า สุดยอดลูกโม่ จริงหรือเปล่า  (อ่าน 11023 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 10:02:23 AM »

ขอขอบคุณท่านอาจารย์ผนิศวรท่านมะขิ่นและท่านผู้การสุพินท์ ครับเปิดโลกทรรศน์ใหม่จริงๆครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 12:45:09 PM »

ทำไมชอบเปรียบเทียบปืนยี่ห้อนี้เปรียบเหมือนรถยี่ห้อนั้น
คงคิดเปรียบเทียบกันเล่นๆตามความรู้สึกใช้ไหมครับ
แต่ในความคิดของผม ให้เกียรติคนทำปืนครับ คิกว่าทุกยี่ห้อกว่าที่เขาจะคิดและทำขึ้นมาได้แต่ละกระบอกต้องใช้เวลา
อย่าแบ่งชั้นปืนเลยครับ
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 01:26:26 PM »

Freedom Arms .44 Magnum Model 83 ครับ เป็น Single Action... แข็งแรงมาก Korth ไม่เคยเห็นตัวจริง ทราบว่าแพงมาก
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 01:30:51 PM »

Korth ชอบครับสวยมากแต่แพงน่าดูชม แต่ผมชอบ Janz (JTL) มากกว่าก็แพงมากเช่นกัน แต่ก็ยังน้องๆ Korth รมดำรูปทรงสวยมากๆ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 01:50:22 PM »

เอารูปแปลก มาให้ดู

แล้ว Mateba  ปืน Auto Revolverล่ะครับ

จาก

world.guns.ru/handguns/hg185-e.htm

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 01:55:18 PM »

อันนี้ก็ มาเตบ้าครับ

ปืนอิตาลี

จาก
http://en.wikipedia.org/wiki/Mateba_Autorevolver

พอให้ความคิดเห็นได้ไหม หากเทียบกับคอร์ท  แต่ละตัว  ต่างกันอย่างไร
อันไหนเหนือกว่าครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

-จ่าตะพาบน้ำ- * รักในหลวง*
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 02:27:01 PM »

พี่ๆครับ  ทั้ง คอร์ท ทั้งมานูแรง นี่  หน้าตามันเป็นยังงัยครับ
ไม่เคยเห็นทั้งคู่เลยครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 02:35:34 PM »

Korth

รายละเอียด
www.kitsune.addr.com/.../Korth_Revolver.htm

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 02:37:50 PM »

Manurhin

http://images.google.co.th/images?hl=th&q=Manurhin%20%20revolver&um=1&ie=UTF-8&sa=N&tab=wi

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 27, 2008, 07:39:30 PM »

เห็นด้วยครับที่สุดยอดลูกโม่ต้องสวย  ผมใช้แต่ลูกโม่ก็เพราะมันสวยยิ่งเช็ดยิ่งสวย ลูกสาวผมแต่งตัวให้ตุ๊กตาซื้อมาแต่ละชุดหลายตัง ผมก็แต่งตัวให้ลูกโม่ผมเหมือนกันครับ  ด้ามมีหลายอัน ซองก็หลายอัน  เพราะมันสวยจึงทำให้เราจับมาเล่นมาฝึกบ่อยๆ  คิก คิก คิก คิก  ถ้าไม่สวยผมซื้อกล๊อคแล้วครับ

ปล่อยไก่ขนาดยักษ์ไป  อ่านมานูแรงหรือครับผมเล่นเสียตรงตัวเลยครับ  ฝรั่งเศสขยันส่งรถมาทำตลาดเมืองไทยเสียจริงครับทั้งๆที่รถมันพังง่ายซ่อมยากซ่อมแพง คิก คิก  ที่จริงน่าจะส่งลูกโม่มาขายนะครับ ไม่ค่อยต้องตามบริการหลังขายเหมือนรถยนต์....ขอบคุณคุณซับมากครับ ขออนุญาติเซฟเลยครับ  บวกสองครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 12:45:05 AM »

ไหว้ ถ้าเป็นอนาคอนด้า ต้องขออภัยด้วยครับ แต่ผมมองว่า มันก็โคลท์เหมือนกันน่ะครับ  ไหว้

ยี่ห้อไหนโม่ก็แตกได้ครับ ทุกยี่ห้อก็คงเป็นของไม่มีคุณภาพหรอกครับ คุณฟอร์ดอย่าซื้อมาใช้เลยครับของห่วยๆพรรณนี้ (ห่วยเพราะมันรับกระสุนโอเวอร์โหลดไม่ได้โม่มันเลยแตก)

ขำก๊าก ขำก๊ากขอโทษครับ ถ้าผมไม่รู้จริง ขำก๊าก ขำก๊าก

ตัวไอค่อนที่คุณใช้บอก "ขอโทษ" นี่มันตัว"ขำก๊าก"นะครับ...

ตกลงแปลว่าขอโทษจริงๆ หรือขำที่เพื่อนๆท่านอื่นรู้น้อยกว่าคุณครับ... Huh

ถ้าหากอยากขอโทษจริงๆน่าจะเลือกใช้ไอค่อนที่เหมาะสม...

อาทิ ไหว้  อ๋อย  เศร้า  Cry  มากกว่าครับ...

ใช้ไอค่อนไม่เหมาะสมกลับจะยิ่งกลายเป็นการเสียดสีประชดประชันครับ...

บางทีหากเลือกไม่เป็น อย่าใช้เลยครับ...

ใช้ตัวอักษรสื่อความรู้สึกได้ดีกว่าใช้ไอค่อนแบบไม่เหมาะสมครับ... คิก คิก

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 05:56:41 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 05:57:11 AM »

แบบนี้ใช่เปล่าคะพี่หมอ ไหว้ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 09:23:00 AM »

ผมก็ชอบไพธ่อนเหมือนกันครับ  ในยุคสมัยนั้นสำหรับบ้านเราก็ถือว่าสุดยอดและราคาก็สุดยอดด้วยครับ
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 10:20:13 AM »

มาเตบ้าเห็นราคาแล้วจะบ้าสมชื่อเลย

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์