๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 10:05:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สนามยิงปืนที่เชียงใหม่มีที่ไหนบ้างครับ  (อ่าน 18418 ครั้ง)
sorcerer198819
Newbie
*

คะแนน 2

« เมื่อ: กันยายน 21, 2008, 08:36:03 PM »

อยู่เชียงใหม่นานแล้วครับ แต่ไม่รู้ว่ามีสนามยิงปืนที่ไหนบ้าง จะเริ่มเล่นปืนอ่ะครับ(ไม่มีปืนเป็นของตัวเอง) แล้วศึกษาไปเรื่อย ๆ ค่อยซื้อปืนของตัวเอง อยากทราบว่ามีสนามที่ไหนบ้างอ่ะครับ(เน้นปืนสั้น,ลูกกรด,) ถ้ามีที่ยิง .223 หรือ .308 ได้นี่ดีเลย ถ้าไม่มีคงจะเล่นปืนสั้นกับลูกกรดไปก่อนอ่ะครับ พี่  ๆ ช่วยแนะนำตวยครับ

อีกคำถามครับ ที่เชียงใหม่มีสนามเป้าบินตวยกาครับ สนใจทางนั้นเหมือนกัน แต่ชอบไรเฟิลกับปืนสั้นมากกว่า

มีที่ไหนอบรมยิงปืนบอกกันด้วยนะครับ
คุณเปี๊ยก
Full Member

คะแนน 43

มาแอ่วดอยกั๋นเต๊อะ

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2008, 08:52:02 PM »

คันคลองชลประทาน  ... มี สนาม 700 ปี
ถนนโชตนา .... มี สนามหนองฮ่อ เยื้องสหพานิช , สนามพันพัฒนา ตรงข้ามปั๊มเจ็ต
ในเมือง ... สนามเทศบาล  (ปิดวันจันทร์)
หางดง .. แถวบ้านฟ่อน .. (ยังบ่ เกยไป)
เกยไปก่ เต่าอี๊ครับ

......  ใจเย็น  โลกเย็น ... ใจร้อน  โลกร้อน .....
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 09:52:42 AM »

อยู่เชียงใหม่นานแล้วครับ แต่ไม่รู้ว่ามีสนามยิงปืนที่ไหนบ้าง จะเริ่มเล่นปืนอ่ะครับ(ไม่มีปืนเป็นของตัวเอง) แล้วศึกษาไปเรื่อย ๆ ค่อยซื้อปืนของตัวเอง อยากทราบว่ามีสนามที่ไหนบ้างอ่ะครับ(เน้นปืนสั้น,ลูกกรด,) ถ้ามีที่ยิง .223 หรือ .308 ได้นี่ดีเลย ถ้าไม่มีคงจะเล่นปืนสั้นกับลูกกรดไปก่อนอ่ะครับ พี่  ๆ ช่วยแนะนำตวยครับ

อีกคำถามครับ ที่เชียงใหม่มีสนามเป้าบินตวยกาครับ สนใจทางนั้นเหมือนกัน แต่ชอบไรเฟิลกับปืนสั้นมากกว่า

มีที่ไหนอบรมยิงปืนบอกกันด้วยนะครับ
สนามเป้าบิน ที่สนามกองพันพัฒนาครับ และมีสนามมาตรฐานด้วยครับ  หลงรักวันอาทิตย์นี้เจอกันมั้ยครับ หลงรัก
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 12:51:57 PM »

สู่มาเตอะครับหางดงแถวบ้านฟ่อนอยู่ตัดใดครับ ยังบ่อเกยได้ยินครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
sorcerer198819
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 02:34:10 PM »

สนามเป้าบิน ที่สนามกองพันพัฒนาครับ และมีสนามมาตรฐานด้วยครับ  หลงรักวันอาทิตย์นี้เจอกันมั้ยครับ หลงรัก

ผมไม่ทราบว่าพันพัฒนาต้องเข้าทางไหนอ่ะครับ ช่วยชี้ทางหน่อยครับ รู้ว่าอยู่ที่ไหนนะครับ แต่ไม่รู้ว่าเข้าทางไหน แล้วไปต่อที่ไหน เข้าไปแล้วไปทางไหนต่อครับ แล้วไม่มีปืนไปเองอ่ะครับ จะสมัครสมาชิกได้มั๊ย
คุณเปี๊ยก
Full Member

คะแนน 43

มาแอ่วดอยกั๋นเต๊อะ

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 09:05:34 PM »

สู่มาเตอะครับหางดงแถวบ้านฟ่อนอยู่ตัดใดครับ ยังบ่อเกยได้ยินครับ
อ้ายต.แม่สาย ครับ  .. ลืมไปฟั่งพิมพ์ บ่ ใจ่บ้านฟ่อนครับ .. บ้านฟ่อน เข้ามาตางกฤษดาดอย
แต่สนามตี่ว่า .. เปินว่า ไปตางสายคันคลองชลประทานหางดงครับ ล่องไปตางใต้ .. จ๋ำจื่อบ้าน บ่ ได่ครับ

......  ใจเย็น  โลกเย็น ... ใจร้อน  โลกร้อน .....
Bruce_Lee
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 11:46:08 AM »

อ้ายต.แม่สาย ครับ  .. ลืมไปฟั่งพิมพ์ บ่ ใจ่บ้านฟ่อนครับ .. บ้านฟ่อน เข้ามาตางกฤษดาดอย
แต่สนามตี่ว่า .. เปินว่า ไปตางสายคันคลองชลประทานหางดงครับ ล่องไปตางใต้ .. จ๋ำจื่อบ้าน บ่ ได่ครับ
ใช่ น้ำแพร่ รึเปล่าครับ   Grin
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 28, 2008, 06:20:22 PM »

มี สนาม 700 ปี รู้จักอยู่ที่เดียวครับที่อื่นๆยังไม่เคยไป

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
มีดบินเสียวหลี่
คนมีน้ำใจ มีดไร้น้ำใจ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:44:10 PM »

ผมใช้สนามกองพันพัฒนาที่ 3 ครับ  เยี่ยม สำหรับคนที่ยังไม่มีอาวุธปืนที่สนามมีให้เช่าด้วยครับ  อาจลองยิงหลายๆขนาดดู จะได้เลือกซื้อปืนที่ถูกใจและถนัดมือได้ด้วยครับ

มีดบินเสียวหลี่ มีดบินไม่พลาดเป้า
มีดบินเสียวหลี่
คนมีน้ำใจ มีดไร้น้ำใจ
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2008, 03:46:21 PM »

ลองไปดูนะครับ Smiley

มีดบินเสียวหลี่ มีดบินไม่พลาดเป้า
Srikrabi
อยากเรียนรู้การใช้ปืนแบบจริงจังครับ
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 05:16:14 PM »

สนามตรงสวนหลวง ร.9 ทางเข้าด้านหน้าติดถนนโชตนา ครับ ค่าสมาชิก 400/ปี มีปืนให้เช่าครับ สถานที่ สงบเงียบ คนน้อยดี ครับ

ผิด ถูก ดี ชั่ว อยู่ที่ตัวเราทำครับ แต่ในขณะที่เราทำ เราทราบมั้ย ว่า สิ่งนั้นมัน ผิด ถูก ดี ชั่ว
alittle
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2010, 06:40:18 PM »

สนามตรงสวนหลวง ร.9 ทางเข้าด้านหน้าติดถนนโชตนา ครับ ค่าสมาชิก 400/ปี มีปืนให้เช่าครับ สถานที่ สงบเงียบ คนน้อยดี ครับ
น่าสนครับ ขอรายละเอียดค่าเช่าปืน กับกระสุน ได้ไหมคับ
แผนที่ด้วยจะกรุณามาก
ooat
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 05, 2010, 09:24:38 PM »

กระสุน 9มม. กล่องละ800 สมาชิก 750(50นัด) , .38 750 บาท ครับ ทางไปก็ไปที่สี่แยกข่วงสิงห์ มุ่งหน้าไปอำเภอแม่ริม จากสี่แยกข่วงสิงห์ไปประมาณ 2-3กม. ซ้ายมือจะมีป้ายอยู่ครับ ตรงข้ามสหพานิชย์ครับ
the_cop2520
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 06, 2010, 10:14:11 AM »

ส่วนใหญ่นะครับที่ผมจะไปก็ สนามยิงปืนศูนย์กีฬาลานนา มลฑลทหารบกที่33  ครับ อยู่ถนนโชตนาครับ แถวๆ หน้าสหพาณิชย์ครับ ทางเข้าไปสวนหลวงหนองฮ่อน่ะครับถามคนแถวนั้นก็ได้ครับ...
      ประมาณเดือนพฤศจิกายน 2553 นี้จะมีหลักสูตรอบรมยิงปืนพกเบื้องต้นครับ หากสนใจรายละเอียดก็โทรศัพท์สอบถามได้ครับที่เบอร์ 053-215119 ครับ
สมิง วังม่วง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

tel. 0861810566

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 02:22:33 PM »

แจ้งข่าวงานมิตติ้ง.......วันเสาร์ที่ 9 ต.ค.53  ที่ร้านอาหารสุริยาฯ ห้องเดิม  เริ่มงานตั้งแต่เวลา 1800 น.
ค่าลงทะเบียนคนละ   300 บาท....เด็กและสุภาพสตรีไม่คิดตังค์เหมือนเดิมครับ.......ขอเชิญพี่น้องจาวnanshootingclub และปี้น้องป๋างจาวเหนือทุกหมู่ทุกท่านเน้อ
มะแลงวันเสาร์ป๊ะกั๋นเน้อครับ........สอบถามที่ 086-1158283....เบอร์ผม หรือติดต่อลุงสมิงก่าได้เน้อ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์