๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 17, 2024, 12:29:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รร.เสนารักษาดินแดน สนามหลวง เปิดหลักสูตร การใช้อาวุธปืนชั้นสูงรุ่นที่ 12  (อ่าน 20417 ครั้ง)
jim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 12:17:57 AM »

จัดที่ไหนครับ ที่ร.ด. หรือเปล่า ไปฝึกภาคสนามร่วมกับรุ่นที่ 12 ได้ไม่
golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2005, 12:53:41 AM »

ได้ครับ 19-20 พฤศจิกายน 2548 ครับติดต่อ ป๋าสมศักดิ์ หรือ ครูนิคม เลยครับ ไปได้แน่นอนครับ แต่ต้องแจ้งยอดก่อนครับ มีค่าอาหารอยู่ อยู่เล็กน้อยครับ แต่ชุดครูบางส่วนต้องไปส่วนล่วงหน้า ก่อน2วัน ครับไปทำสนามครับ แล้วพบกัน ครับ แต่วันอาทิตย์นี้ถ้าว่างก็เชิญที่สนาม รด ครับไปดูรุ่นน้องฝึก ตากแดดครับ ดำแน่นๆ ค่าเรียนชั้นสูงทั้ง หลักสูตร ค่าใช้จ่ายประมาณ6,500.- ค่ารักษาฝ้า 10,000.- รวม16,500.- แพงเอาการเลย

banana
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2005, 09:22:34 AM »

เท่าที่ทราบค่ารักษาฝ้า 10000 บาท ที่คุณว่าเนียะยังไม่หายดีด้วยใช่ไหมครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2005, 10:21:02 AM »

10000 สัง สอง หรือ สาม รอบเป็นอย่างน้อย 30,000 Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2005, 11:19:58 PM »

เท่าที่ทราบค่ารักษาฝ้า 10000 บาท ที่คุณว่าเนียะยังไม่หายดีด้วยใช่ไหมครับ

10000 สัง สอง หรือ สาม รอบเป็นอย่างน้อย 30,000 Grin Grin Grin

เริ่มอ่านไม่รู้เรื่องแล้ว ว่าคุยเรื่องไรกัน Huh

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 12:06:14 AM »

10000 ต่อครั้ง  แต่ส่วนใหญ่ต้อง สอง หรือ สาม รอบเป็นอย่างน้อย 30,000 Grin Grin Grin

เริ่มอ่านไม่รู้เรื่องแล้ว ว่าคุยเรื่องไรกัน Huh

โทษครับพิมพ์ผิด พูดถึงต้องรักษากันหลายรอบครับ หน้าถึงจะกลับมาขาว รอบเดียวฝ้าไม่หาย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2005, 02:24:40 PM »

อาทิตย์นี้ ฝึกการเข้าที่กำบัง ทางซ้าย ทางขวา ต่างระดับกัน นั่ง,ยืน,นอน และท่าฮิป ระดับสะโพก นักเรียน กรุณาเตรียมอุปกรณ์ ให้พร้อม ครับ

golf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #52 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 04:06:20 PM »

เรื่องนี้ จะนำเรียน ผู้บังคับบัญชา ครับ แต่การเรียน การสอน ยังไม่เข้มข้นครับ เราทำการเรียนกัน 8สัปดาห์ครับ เพิ่งเริ่ม สัปดาห์ท้ายๆก่อนภาคสนาม สนามยิงจะอะลังการ กว่าที่เป็นครับ เรื่องผู้ช่วยครูไม่ เก่งทุกคนครับ แต่ ดูแลความปลอดภัย ได้ทุกคน  ครูที่เก่งๆมีครูชำนาญ ถูกแล้วครับ เพราะครูเก่งๆก็ ไปอยู่ที่อื่นหมดแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 23, 2005, 12:57:24 AM โดย golf » บันทึกการเข้า

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #53 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 04:30:49 PM »

ครูที่เก่งๆมีครูชำนาญ ถูกแล้วครับ เพราะเก่งๆทุกคน ก็ ไปที่อื่นหมดแล้วครับ

banana
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #54 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 04:30:50 PM »

Cheesyผมก็เรียนรุ่นนี้อยู่เหมือนกันครับ แต่ผมมองมุมต่างออกไปนะครับ ผมว่าเรื่องสถานที่อาจจะไม่สะดวกเหมือนที่อื่นๆแต่ผมว่าก็พอใช้ได้นะครับเพราะว่าต้องรับผู้ฝึกถึง 72 ท่าน (ตามรายชื่อ)  เรื่องหลักสูตรนั้นผมว่าเพิ่งจะเริ่มได้ 3 ครั้งจะให้เข้มข้นเลยหรือครับ น่าจะค่อยๆดูกันไปก่อนไม่น่ารีบบอกว่าดีหรือไม่ ส่วนเรื่องที่ครูผู้ช่วยไม่เก่งนั้นผมว่าส่วนใหญ่เน้นเรื่องความปลอดภัยเป็นหลักนะครับ    เก่งหรือไม่นั้นน่าจะไม่สำคัญเท่าใดนะครับในเมื่อครูหลักเก่งๆ มีอยู่หลายท่าน  ส่วนเรื่องครูเสียงดังนั้นอาจต้องทำใจนะครับ   ตกใจ  ส่วนตัวผมนั้นผมว่ามีข้อดีหลายเรื่องนะครับ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องเทคนิคในการยิง การชักปืน และอื่นๆ Shocked Shocked
golf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #55 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 11:26:46 PM »

ครูที่เก่งๆมีครูชำนาญ ถูกแล้วครับ เพราะเก่งๆทุกคน ก็ ไปที่อื่นหมดแล้วครับ

พี่ งง หรือครับ คือครูเก่งๆ นี่ไปอยู่หน่วยอื่นหมดแล้ว รด.นี่ครับมีแต่ครูทหารที่เป็นครู ไม่ใช่หน่วยรบหลักครับ ครูชำนาญ แต่ก่อนเป็นนักกีฬายิงปืน ทบ.อาเซี่ยน ตอนนี้อายุเกินแล้วครับ ปีที่แล้วก็เป็นโค๊ชทบ.อาเซี่ยนครับปีนี้ไม่ได้ไปครับ ตอนปี45หรือ46 นี่ครับ ไปแข่งกระชับมิตร กับสุลตาลมาเลเซีย และมีอีกหลายหน่วยงานครับ ที่ให้รด.ฝึกให้ เช่น หน่วยรักษาความปลอดภัย องค์การสหประชาชาติ UN. มาทุกปีฯลฯ  เรื่องการฝึกนี่ นะครับ ต่างจิตต่างใจ ครับ ไม่มีใครบังคับกันได้ครับ  ภาคสนาม ก็ไม่มีกิจกรรม เหมือนชั้นต้นครับ มีแต่สนามยิงๆครับ 4สนาม กลางวัน 2สนามกลางคืน ให้นักเรียนมีเวลาพักผ่อนหลังการยิง เพื่อเก็บแรง ไปยิงสนามต่อไป ยิงไม่มีการยิงซ่อม ยิงจบแล้ว ไปยิงสนามอื่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 22, 2005, 02:58:54 AM โดย golf » บันทึกการเข้า

golf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #56 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2005, 11:44:47 PM »

สนามฝึกมีดังต่อไปนี้
กลางวันมีถ้วยรางวัล(สนามละ3รางวัล)
1.สนามยิงปืนแบบ IPSC.(ออโต)
2.สนามการยิงปืนตามสถานะการณ์(ออโต)
3.สนามยิงปืนยุทธวิธี ทางการทหาร(ออโต)
4.สนามยิงปืนในป่า (รีวอลเวอร์)
วันอาทิตย์เย็นหลังจากยิงจบหมดแล้ว
มีการยิง สปีดอีเว้น( ยิงเพจ)
กลางคืน
1.สนามยิงปืนประกอบไฟฉาย
2.สนามยิงปืนไม่มีแสง

march
รักแล้วรอหน่อย..
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 42

marchgun99@hotmail.com marchgun99.com

« ตอบ #57 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2005, 06:31:35 PM »

สนามฝึกมีดังต่อไปนี้
กลางวันมีถ้วยรางวัล(สนามละ3รางวัล)
1.สนามยิงปืนแบบ IPSC.(ออโต)
2.สนามการยิงปืนตามสถานะการณ์(ออโต)
3.สนามยิงปืนยุทธวิธี ทางการทหาร(ออโต)
4.สนามยิงปืนในป่า (รีวอลเวอร์)
วันอาทิตย์เย็นหลังจากยิงจบหมดแล้ว
มีการยิง สปีดอีเว้น( ยิงเพจ)
กลางคืน
1.สนามยิงปืนประกอบไฟฉาย
2.สนามยิงปืนไม่มีแสง
น่านุก Grin Grin Grin

มาร์ช 2013 โทร 086 0307337
  โอนเงิน ธ.กสิกรไทย สาขาวังบูรพา ออมทรัพย์ 044 2 77026 3 นายชูศักดิ์ พวงนาค
banana
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #58 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2005, 07:59:31 PM »

ความเห็นของท่านผมก็เห็นด้วยบางเรื่องนะครับ  แต่เรื่องความปลอดภัยนั้นขนาดนักกีฬา IPSC ที่แข่งบ่อยๆยังมี DQ เลยไม่ใช้หรือครับ   ใจเย็นๆนะครับเราน่าจะดูต่อไป  ส่วนเรื่องผู้ช่วยครูนั้นผมว่าคงต้องปรับปรุงบ้างครับ  ผมว่าครูที่มีความสามารถมีหลายท่านนะครับ เช่น ครูเผชิญ ครูนิยม แต่ละท่านมีความถนัดแตกต่างกันเพียงแต่เข้าไม่ถึงนักเรียนเท่านั้น ผมว่าเราต้องเข้าหาท่านเองนะครับ  นักเรียนมากนะครับ
golf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #59 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2005, 02:43:06 AM »

Grin เรื่องแบบนี้ ต้องดูกันไปก่อน  นะครับ หากท่านเรียน จบ 8สัปดาห์ แล้ว ท่าน ยังคิดว่าเรียน แล้วเสียดายเงิน  ละก็ เชิญ โพสลงได้เลยครับ  แล้วผมจะนำเรียน ผอ.โรงเรียน ครับให้จัดการปรับ ปรุง อ๋อ ลืมบอกครับ ว่า ผู้ช่วย ครูที่มา ทำงาน สร้างสนาม ให้ ท่าน ยิงกันนี่ ทางรร.ไม่มีเงินเดือนให้ นะครับ ทำงานโดย อาสา สมัคร ใจ ทางรร.ก็จัดเงินตอบแทนให้ ปีที่แล้ว คนละ1,500.- ต่อปีเท่านั้นครับ หากถามถึงครูเก่งๆละครับไม่ต้อง  ไปหาข้างล่างสนามรด หลอกครับ เขา แยกส่วนออกจาก สนามยิงปืน ทหาร ข้างล่างสนาม ไม่เกี่ยว เลยครับ ปืนก็ไม่ต้องเช่า ค่าเรียน ก็ดูจะเป็น หสักสูตร ระยะยาวที่ถูกที่สุดแล้ว  นะครับ Grin Grin

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์