๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:57:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รร.เสนารักษาดินแดน สนามหลวง เปิดหลักสูตร การใช้อาวุธปืนชั้นสูงรุ่นที่ 12  (อ่าน 20373 ครั้ง)
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 15, 2005, 04:57:27 PM »

ในประเทศไทยที่ สมาคม N.R.A.อเมริการับรองและทำการตรวจสอบอย่างต่อเนื่อง *****

เคยเห็นหนังสือหรือเอกสารไหมครับ ? ผมเคยนั่งคุยกับ Chief instructor ของ NRA เขาไม่เห็นรู้เรื่อง Huh

เคยเรียนชั้นต้นเมื่อปี33หรือ34เนี่ยอ่ะค่ะ ตอนที่สมัครเรียนจนท.ที่รับสมัครบอกว่าจะได้รับใบประกาศจากทางNRAด้วย โดยจะส่งให้ทางไปรษณีย์ นับถึงปัจจุบันยังไม่มีแปะฝาบ้านค่ะ สงสัยทางไปรษณีย์จะทำตกหล่นม๊าง หัวเราะร่าน้ำตาริน

อาจารย์เก่าๆเคยบอกว่ามีปัญหากันแต่เรื่องอะไรนั้นไม่ทราบเหมือนกันครับ ตอนอาจารย์เล่าในห้องผมก็ฟังๆหลับๆ Smiley นักเรียนรุ่นหลังๆเลยไม่มีประกาศฯจาก NRA
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 15, 2005, 08:53:50 PM »

คิดถึงนาย Kengkung
:Smiley :Smiley :Smiley แหะๆ จริงๆแล้วผมก็สนใจอยู่นะครับพี่อ๋อง แต่ติดที่ผมมีสอบ Final ที่มหาลัย เดือนตุลา ตั้งแต่ต้นเดือนถึงกลางเดือนเลยครับ ตอนแรกก็เล็งๆ PPC ของสยป.ตร. ด้วย สรุปติดสอบคงไม่ได้เรียนซักอย่าง เอาไว้มีเวลา+ทุนทรัพย์ พร้อมเมื่อไหร่จะค่อยๆทยอยเรียนให้ครบเลยครับ หลักสูตรของ รร.เสนาฯ น่าสนใจมากครับ อยากเรียนๆ อิอิ Grin Grin Grin

แล้วเมื่อไหร่ไปแข่ง IPSC

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 16, 2005, 11:04:44 PM »

เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย แหม...พี่นาจา ถ้ามีท่านผู้ใจดี มอบทุนแข่งIPSCให้ ผมก็ไม่ขัดนะคร๊าบ อิอิ ^^" ผมคิดว่า อาจจะลง Match Level2 วันที่23ตุลาครับ แต่ต้องดูก่อนครับว่า ผมจะงุบงิบ ค่าเทอมมาแข่งได้ป่าว หุหุ แต่ถ้างุบงิบมาแข่งไม่ได้ ก็คงต้องซ้อมยิงแห้งที่บ้านไปก่อนอะฮะ เทอมหน้าผมลง9วิชาด้วยอะ 20หน่วยแหนะ เสาร์ อาทิตย์ เรียนทั้งวันเลยครับ ถ้าจะลงแข่งเทอมหน้า ผมคงต้องโดดเรียนหงะ เลยคิดว่า อยากจะลง Match 23ตุลานี้ แล้วแข่งอีกทีปิดเทอม summer เลยอะครับ Tongue Tongue Tongue

วางแผนไว้เนิ่นๆ ดีครับ

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 18, 2005, 06:53:12 AM »

ถ้าจะลงแข่งเทอมหน้า ผมคงต้องโดดเรียนหงะ

เหมือนนาย PexShotgun เลย ขานั้นไม่ว่าอะไร อ้างติดเรียนหมด Smiley

golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 01:38:48 PM »

ร.ร.เสนารักษาดินแดน ทำการฝึกภาคสนาม ผู้ฝึกสอนและผู้ช่วยผู้ฝึกสอน 24-25 กันยายน 2548 ณ.สนามยิงปืนเขาชนไก่ สนามฝึก นศท. เขาชนไก่ เพื่อเตรียมความพร้อมในการฝึก นักเรียนการใช้อาวุธปืนชั้นสูง รุ่นที่12 เพื่อให้เป็นแบบแผนเดียวกัน

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2005, 12:27:42 PM โดย golf » บันทึกการเข้า

golf
การล่มสลายของอำนาจ คือการที่ ผู้นำเห็นแก่ประโยชน์ของตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

"ไม่มีความหายนะใด เลวร้ายไปกว่า ความโลภ"

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 01:59:25 PM »

ฝึกคำบอก คำสั่ง วิ่งตามนักเรียน เพื่อดูแลความปลอดภัย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2005, 02:35:01 PM โดย golf » บันทึกการเข้า

golf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 02:46:16 PM »

ฝึกทั้ง รีวอลเวอร์ และออโต

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2005, 02:48:00 PM โดย golf » บันทึกการเข้า

golf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 02:51:56 PM »

มีทั้ง ครูผู้หญิง และครูผู้ชาย

golf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 03:19:10 PM »

ฝึกการเคลื่อนที่ ยิงหลังที่กำบัง

golf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 03:21:53 PM »

ครูชำนาญ เป็นครูหลักในการ สอนชั้นสูง มีชั่วโมงมากกว่าเพื่อน

golf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 03:29:09 PM »

ฝึกจบแล้วก็ไป พักผ่อน ที่เขตห้ามล่าพันสัตว์ป่า ศรีสวัสดิ์  โดยการดูแลของ ครูชูศักดิ์ ทองไทย เป็นเจ้าบ้าน

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 04:13:47 PM »

...มีครูฝึกจากเขมรด้วย  Grin

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 26, 2005, 05:33:09 PM »

...มีครูฝึกจากเขมรด้วย Grin

Grin Grin เห็นพุงก็รู้ว่าครูติ Grin Grin

golf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 69

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2005, 12:41:45 PM »

วันอาทิตย์ นี้แล้วครับ ท่านที่ สมัครแล้วอย่าลืมไปทำพิธีเปิด ในตอนเช้าที่ อาคารสวนเจ้าเชตุ ชั้น 2 เวลา09.00น.เป็นต้นไป เป็นพิธี  ปิดหลักสูตรการใช้อาวุธปืนชั้นต้น รุ่นที่100 ,การใช้อาวุธปืนลูกซองรุ่นที่14  และเปิดการใช้อาวุธปืนชั้นสูงรุ่นที่12 ครับ 

******ในการเรียนการสอนทางโรงเรียนเน้นย้ำ เรื่องความปลอดภัยเป็นหลัก  นักเรียนที่มีอาวุธปืนส่วนตัว นำมาเรียนได้ แต่ถ้าไม่มีก็ใช้ปืนโรงเรียน โดยไม่ต้องเสียค่าเช่าปืน แต่ประการใด ครับ************

**************************************แล้วพบกันนะครับ********************************               
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2005, 12:43:44 PM โดย golf » บันทึกการเข้า

จันทร์เจ้า
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2005, 11:03:32 AM »

วันอาทิตย์ นี้แล้วครับ ท่านที่ สมัครแล้วอย่าลืมไปทำพิธีเปิด ในตอนเช้าที่ อาคารสวนเจ้าเชตุ ชั้น 2 เวลา09.00น.เป็นต้นไป เป็นพิธี  ปิดหลักสูตรการใช้อาวุธปืนชั้นต้น รุ่นที่100 ,การใช้อาวุธปืนลูกซองรุ่นที่14  และเปิดการใช้อาวุธปืนชั้นสูงรุ่นที่12 ครับ 

******ในการเรียนการสอนทางโรงเรียนเน้นย้ำ เรื่องความปลอดภัยเป็นหลัก  นักเรียนที่มีอาวุธปืนส่วนตัว นำมาเรียนได้ แต่ถ้าไม่มีก็ใช้ปืนโรงเรียน โดยไม่ต้องเสียค่าเช่าปืน แต่ประการใด ครับ************

**************************************แล้วพบกันนะครับ********************************               

รบกวนสอบถามค่ะว่า...เมื่อไร จะมีการเปิดอบรมหลักสูตรการใช้อาวุธปืนชั้นต้นรุ่น ..ต่อไปคะ..

ขอบคุณคะ..

...จะเก็บดาวมาร้อยมาลา...เก็บจันทรามาให้เจ้าชม....
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์