๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 12:00:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบปืนใหม่ Px4 storm  (อ่าน 58162 ครั้ง)
tiger2551
Newbie
*

คะแนน 5

« เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 10:19:33 AM »

ผมซื้อปืนมาใหม่ กระบอกแรกในชีวิต ตั้งแต่จบจาก โรงเรียนนายร้อยตำรวจ มา 11 ปี ก็ไม่ได้ซ้อมยิงปืนอีกเลย เพราะไม่มีปืนจะยิง ตอนนี้มีเงินแล้วเลยซื้อปืนมา 1 กระบอก
ตัดสินใจซื้อ Px4 storm เพราะเห็นว่า เป็นปืนที่มีความปลอดภัยสูง แล้วเป็นโพลิเมอร์ น้ำหนักเบา เพราะต้องการเอาไว้พกติดตัวจริงๆ ไม่ได้เอาไว้เฝ้าบ้าน ถึงจะใหญ่ไปหน่อยก็จับถนัดมือผมพอดี เลยไปซื้อจาก สวัสดิการสำนักงานตำรวจแห่งชาติ ในราคา 4 หมื่นกว่าๆ (เมื่อก่อนแค่ 39000) ตอนแรกอยากได้  กล็อก 26 แต่ไม่มีขาย
(อยากได้แทบตาย แต่หาไม่ได้) การทดสอบของผม ก็ไม่มีอะไรมาก เพราะเคยฝึกหัดยิงปืนจากโรงเรียนนายร้อยตำรวจมาแล้ว  ตอนสมัยนั้นผมก็จัดอยู่ในกลุ่ม A ตลอด
(คนที่มีกลุ่มกระสุนเล็กๆ) จำได้ว่าอาจารย์สอนยิงปืน ได้ถ่ายทอดวิชาการยิงปืนไว้ว่า  ควรหัดยืนยิงก่อน ผมก็ใช้ท่ายืนยิง และต้องยิงในระยะ  25  หลา 
จะได้รู้ว่ากลุ่มกระสุนปืนเป็นยังไงผมก็เลยใช้ท่ายืนยิง การจับปืน ตอนอยู่โรงเรียนนายร้อยตำรวจ ได้ยิงหลักสูตร  NRA เขาให้จับปืนมือเดียว  แต่คราวนี้ผม ต้องการดูกลุ่มกระสุนปืนของปืนใหม่ๆซิงๆของผม เลยจำเป็นต้องยิงสองมือ เพื่อจะได้ประคองปืนได้ดี ผมลองยิงสองครั้ง  ครั้งแรกใช้กระสุนซ้อม (หัวตะกั่ว)  ปรากฏว่า  มันขัดลำทุกนัด เลยครับ
ผมจะบ้าตาย โมโหปืนสุดๆ  อะไรกันอุตส่าห์เลือกปืนที่คิดว่าดีที่สุดแล้ว มายิง 10 นัดแรก ก็ขัดลำทุกนัดเลย  แต่ผมลืมไป ว่ากระสุนที่ผมเอามายิงนัน เป็นกระสุนซ้อม หัวตะกั่ว ที่เก็บเอาไว้สมัยเป็น ร.ต.ต.  ใหม่ๆ   ก็ 10 กว่าปีมาแล้ว นี้ก็ยังไม่นับย้อนหลังวันผลิตอีกนะ   ก็เลยปลอบใจตัวเอง  คงเป็นเพราะกระสุนแน่ๆ  เพราะ กระสุนมันเก่า มันนานมาแล้ว แล้วก็เป็นหัวตะกั่ว ไม่ใช่ของจริง   จากนั้น ผมก็เลย เอากระสุนที่เพิ่งซื้อมาใหม่ๆ  มาลองยิงดู อีก 10 นัด ปรากฏว่า ไม่ขัดลำเลยซักนัดเดียว  กลุ่มกระสุนก็ดีมากๆด้วย ผมก็เลย ฟันธง เลยว่า   ปืนของผมมันดีสุดยอดจริงๆ  ที่ขัดลำมานั้น เป็นเพระกระสุนเก่าและไม่ดีนี้เอง  ก็อยากจะฝากบอก พี่น้องทั้งหลาย หากใช้ปืน Px4 storm กรุณาใช้กระสุนดีๆ ให้เหมาะสมกับปืนดีๆ ด้วย  ลืมบอกไปว่า  ผลการทดสอบยิง 10 นัด 25 หลา กระสุนปืนจริงของผมนั้น  กลุ่มกระสุน แค่ กระจุกเดียวครับ ประมาณ แค่กำปั้นเดียว  นับคะแนนแล้วได้คะแนน 95 แต้ม เต็ม 100 ผมมีภาพให้ดูประกอบด้วย ครับ  หากใครอยากเล่นปืน PX4 storm ก็ลองพิจารณาดูเองนะครับ ว่าปืนรุ่นนี้ดีแค่ไหน  ไหว้ หลงรัก
tiger2551
Newbie
*

คะแนน 5

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 10:25:06 AM »

ผมลืมใส่รูปภาพครับ ขอเพิ่มรูปภาพให้ดูครับ
tiger2551
Newbie
*

คะแนน 5

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2008, 11:04:11 AM »

ขอเพิ่มอีกนิดครับ ที่ว่า ใช้กระสุนปืนหัวตะกั่ว (ลูกซ้อม) น่ะครับ  ลองให้ลูกน้อง ยิง โดยใช้ปืน กล๊อก 19  ก็ขัดลำเหมือนกัน แฮะๆ 
ปกติ กล๊อกไม่เคยขัดลำครับ  สงสัยเป็นที่กระสุนไม่ดีจริงครับๆ มันคงหมดอายุนะครับ ก็คงประมาณ 15 ปีแล้วแล้วก็เป็นกระสุนซ้อมด้วย ดินปืนมันคงชื้นไปหมดแล้ว
tle in betong
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2008, 09:35:38 AM »

เจ๋งมากครับ ผมก้อใช้รุ่นนี้ ยิงลูกซ้อม เหมือนกัน แต่ว่าซื้อใหม่ ไม่ขัดลำซักนัด รุ่นพี่ที่ใช้ปืนรุ่นนี้ไปฝึกแกบอกว่ายิงคู่กะกล้อคได้สบายๆ
iii>ท่านขุน<iii
Full Member

คะแนน 55

***501***

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 21, 2008, 10:47:11 AM »

Grinปืนสวย  ยิงดีครับ +1 Grin

ชีวิตนี้  เพื่อครอบครัวอันเป็นที่รัก
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 21, 2008, 01:08:39 PM »

25 หลา ท่านยิงได้ขนาดนี้ ชาวประชาอุ่นใจครับ  เยี่ยม

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 21, 2008, 01:12:10 PM »

สุดยอด

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 21, 2008, 06:41:53 PM »

แม่นมากครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
c.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 11:31:36 AM »

25 หลา ท่านยิงได้ขนาดนี้ ชาวประชาอุ่นใจครับ  เยี่ยม
เห็นด้วยครับ Cool
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 12:43:57 PM »

ผมลืมใส่รูปภาพครับ ขอเพิ่มรูปภาพให้ดูครับ

25 เมตรกลุ่มเที่นี้ สุดยอดมากเลย Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 06:51:18 AM »

เยี่ยมครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
ลูกไพร
 อยากรวย ให้ทำงาน อยากสวยให้รักษาศีล อยากดี ให้หมั่นเจริญภาวนา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 06:06:08 PM »

25 เมตรกลุ่มเที่นี้ สุดยอดมากเลย Grin Grin Grin
หลงรัก หลงรัก

tiger2551
Newbie
*

คะแนน 5

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 07:27:16 PM »

ขอบคุณมากสำหรับคำชม ครับ วันหน้าจะยิงระยะ 15 เมตร มาให้ดู
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 10:07:17 AM »

สวยงามครับ   เลือกใช้รุ่นเดียวกับผม แต่ของผมเป็น ขนาด .40  ครับ  เยี่ยม

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
T@T@E รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 09:42:00 AM »

พูดได้คำเดียวครับท่าน....แม่นมาก
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์