๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 09:29:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญแลกเปลี่ยนประสพการณ์ ปืนลูกโม่ลำกล้องสั้น  (อ่าน 146971 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #285 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 09:45:05 PM »

ปืนของคุณธำรงเป็นแบบ double ล้วนใช่ไหมครับ ยิงยากกว่า single+double ไหมครับ

S&W M60 ของผมตัดนกออกไปเพราะผมใช้เป็นปืนต่อสู้ ยิงดับเบิ้ลเท่านั้นครับ
อีกกระบอกเป็น S&W M342 เซ็นเทนเนียล ก็ยิงดับเบิ้ลอย่างเดียว
เมื่อฝึกกำลังนิ้วกับจังหวะลากไกแล้ว ผมมั่นใจและยิงดับเบิ้ลได้ดีกว่าซิงเกิ้ล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2012, 09:48:07 PM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
Keng@HCU
Full Member

คะแนน 36

« ตอบ #286 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 08:26:15 AM »

ขอแจมด้วยโม่สั้น เยี่ยม
sbo .

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2012, 08:46:53 AM โดย Keng@HCU » บันทึกการเข้า
thongchai_h
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #287 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 12:14:43 PM »

คุณธำรงครับแล้ว speed loader ควรต้องมีไว้ไหมครับ  ไหว้
pakon sp 101
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #288 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 01:13:09 PM »

ของผม ruger sp 101 .38 ลำกล้อง 2.25 นิ้ว จับกระฉับ ยิงแน่นมือดี แต่ไกแข็ง ต้องหมั่นฝึกถึงจะคุมไกได้ ลองซัก 2 กล่องรับรองสบายมือ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #289 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 02:24:59 PM »

ปืนของคุณธำรงเป็นแบบ double ล้วนใช่ไหมครับ ยิงยากกว่า single+double ไหมครับ

S&W M60 ของผมตัดนกออกไปเพราะผมใช้เป็นปืนต่อสู้ ยิงดับเบิ้ลเท่านั้นครับ
อีกกระบอกเป็น S&W M342 เซ็นเทนเนียล ก็ยิงดับเบิ้ลอย่างเดียว
เมื่อฝึกกำลังนิ้วกับจังหวะลากไกแล้ว ผมมั่นใจและยิงดับเบิ้ลได้ดีกว่าซิงเกิ้ล
เยี่ยม
arto
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #290 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 10:15:15 PM »

ขอแชร์ด้วยคนครับ  S&W M10-5  2"  รับโอนจากพ่อ  เป็นปืนที่ผมมั่นใจในสถานการณ์ฉุกเฉิน

http://www.youtube.com/watch?v=xc_CBp8W1BI&feature=plcp

ไหว้
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #291 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 10:35:16 PM »

คุณธำรงครับแล้ว speed loader ควรต้องมีไว้ไหมครับ  ไหว้

ผมมีสปืดโหลดครับ แต่ด้วยความสัตย์ผมกลับไม่ได้ฝึกใช้มันเท่าใดนัก เหตุผลเพราะผมเห็นปืนลูกโม่ลำกล้องสั้นเป็นอะไรๆแบบเผื่อๆในวันสบายๆ
เคยเป็นนักวิ่ง ก็อาศัยวิ่งเร็วครับ  ขำก๊าก

ถ้าจะต้องเตรียมพร้อม .......  ผมเลือกที่จะเติมด้วยปืนหลักอีกกระบอกพร้อมซองกระสุน + ไฟฉาย + โทรศัพท์ + กระเป๋าสตางค์ ใส่กระเป๋าคาดเอว แบบตามภาพนี้ครับ

Sei-i- tai
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #292 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 08:09:52 PM »

กระเป๋าลุงยังขาดแว่นสายตาไปนะครับเดี๋ยวมองเบอร์โทรไม่เห็น คิก คิก

ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #293 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:51:16 PM »

ระดับนี้ยังไม่ต้องใช้แว่นครับน้าSei-i-tai   ยิ้มีเลศนัย
ว่าแต่น้าเอาเอาลูกโม่สองนิ้วไปเล่นกับ TDPC มีเทคนิคข้อคิดอะไร มาเล่าบ้างซิครับ  ไหว้
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #294 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 09:52:44 PM »

ขอแชร์ด้วยคนครับ  S&W M10-5  2"  รับโอนจากพ่อ  เป็นปืนที่ผมมั่นใจในสถานการณ์ฉุกเฉิน

http://www.youtube.com/watch?v=xc_CBp8W1BI&feature=plcp

ไหว้

เยี่ยม  เยี่ยม
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #295 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 09:29:34 AM »

เชิญลูกโม่ลำกล้องสั้น  ประลองกันที่หล่มสัก วันเสาร์-อาทิตย์ที่ 4-5 นี้ครับ
BOG คือรายการที่ 4  ลูกโม่ลำกล้องไม่เกิน 3 นิ้ว  ออโตไม่เกิน 3.8 นิ้ว  ผมจะเอาโมเดล 36 ลำกล้อง 2 นิ้วตัดนก  กับกัฟเวอร์เนอร์.45 ลองโคลท์ ลำกล้อง 2.75 นิ้วไปยิงด้วย  ท่านใดสนใจ เชิญนะครับ

๑.  ประเภท Top Gun          ๑๐๐ ชุดยิงพร้อมถ้วยเกียรติยศจาก    พณฯท่านประธานศาลฎีกา          
   ๒.  ประเภทมือใหม่รวมปืน    ระยะ ๑๐ เมตร    ๕     รางวัล
   ๓.  ประเภทมือทั่วไปรวมปืน    ระยะ ๑๐ เมตร    ๕    รางวัล
   ๔.  ประเภทปืนพกสำรองรวมปืน    ระยะ ๑๐ เมตร    ๓    รางวัล
   ๕.  ประเภทหน่วยงานราชการ     ระยะ ๑๕ เมตร    ๓    รางวัล
   ๖.  ประเภทมือทั่วไปชายรวม    ระยะ ๑๕ เมตร    ๕    รางวัล
   ๗.  ประเภทมือทั่วไปหญิงรวมปืน    ระยะ ๑๕ เมตร    ๓    รางวัล
   ๘.  ประเภทมือโปรชายรวมปืน     ระยะ ๑๕ เมตร    ๓    รางวัล
   ๙.  ประเภทมือโปรหญิงรวมปืน    ระยะ ๑๕ เมตร    ๓    รางวัล
   ๑๐.  ประเภทมือโปรชายรวมปืน    ระยะ ๒๕ เมตร    ๓    รางวัล
   ๑๑. ประเภทมือโปรหญิงรวมปืน     ระยะ ๒๕ เมตร     ๓    รางวัล
   ๑๒. ประเภทปืนยาว .๒๒ พาดแท่นศูนย์เปิด ระยะ ๕๐ เมตร    ๓    รางวัล
กำหนดการ ๔ ส.ค.๕๕ เวลา ๘.๓๐ น.-๑๓.๐๐แข่งขันประเภทปืนยาว .๒๒ พาดแท่น    ระยะ ๕๐ เมตร
   ๕ ส.ค.๕๕ เวลา ๘.๓๐ น.-๑๖.๐๐ แข่งขันปืนสั้นทุกประเภท
              ๑๗.๐๐ งานเลี้ยงรับประทานอาหารและมอบรางวัล
ประธานศาลฎีกา    ถ้วยรางวัลประเภท Top Gun จำนวน ๒๐ รางวัล
      และถ้วยรางวัลชนะเลิศทุกประเภท (ประเภทการแข่งขัน ลำดับที่ ๒-๑๒   )
อธิบดีผู้พิพากษาภาค ๖     ถ้วยรางวัลเกียรติยศอันดับ๒
ผู้พิพากษาหัวหน้าศาลจังหวัดหล่มสัก  ถ้วยรางวัลเกียรติยศ๓ถึงอันดับสุดท้าย
สถานที่จัดการแข่งขัน สนามยิงปืนกองพันทหารม้าที่ ๒๘ ต.บุ่งน้ำเต้า อ.หล่มสัก จ.เพชรบูรณ์
หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ 083-9577152    0811744235
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

« ตอบ #296 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 09:53:13 PM »

เชิญลูกโม่ลำกล้องสั้น  ประลองกันที่หล่มสัก วันเสาร์-อาทิตย์ที่ 4-5 นี้ครับ
BOG คือรายการที่ 4  ลูกโม่ลำกล้องไม่เกิน 3 นิ้ว  ออโตไม่เกิน 3.8 นิ้ว  ผมจะเอาโมเดล 36 ลำกล้อง 2 นิ้วตัดนก  กับกัฟเวอร์เนอร์.45 ลองโคลท์ ลำกล้อง 2.75 นิ้วไปยิงด้วย   ท่านใดสนใจ เชิญนะครับ

๑.  ประเภท Top Gun          ๑๐๐ ชุดยิงพร้อมถ้วยเกียรติยศจาก    พณฯท่านประธานศาลฎีกา         
   ๒.  ประเภทมือใหม่รวมปืน    ระยะ ๑๐ เมตร    ๕     รางวัล
   ๓.  ประเภทมือทั่วไปรวมปืน    ระยะ ๑๐ เมตร    ๕    รางวัล
  ๔.  ประเภทปืนพกสำรองรวมปืน    ระยะ ๑๐ เมตร    ๓    รางวัล
   ๕.  ประเภทหน่วยงานราชการ     ระยะ ๑๕ เมตร    ๓    รางวัล
   ๖.  ประเภทมือทั่วไปชายรวม    ระยะ ๑๕ เมตร    ๕    รางวัล
   ๗.  ประเภทมือทั่วไปหญิงรวมปืน    ระยะ ๑๕ เมตร    ๓    รางวัล
   ๘.  ประเภทมือโปรชายรวมปืน     ระยะ ๑๕ เมตร    ๓    รางวัล
   ๙.  ประเภทมือโปรหญิงรวมปืน    ระยะ ๑๕ เมตร    ๓    รางวัล
   ๑๐.  ประเภทมือโปรชายรวมปืน    ระยะ ๒๕ เมตร    ๓    รางวัล
   ๑๑. ประเภทมือโปรหญิงรวมปืน     ระยะ ๒๕ เมตร     ๓    รางวัล
   ๑๒. ประเภทปืนยาว .๒๒ พาดแท่นศูนย์เปิด ระยะ ๕๐ เมตร    ๓    รางวัล
กำหนดการ ๔ ส.ค.๕๕ เวลา ๘.๓๐ น.-๑๓.๐๐แข่งขันประเภทปืนยาว .๒๒ พาดแท่น    ระยะ ๕๐ เมตร
   ๕ ส.ค.๕๕ เวลา ๘.๓๐ น.-๑๖.๐๐ แข่งขันปืนสั้นทุกประเภท
              ๑๗.๐๐ งานเลี้ยงรับประทานอาหารและมอบรางวัล
ประธานศาลฎีกา    ถ้วยรางวัลประเภท Top Gun จำนวน ๒๐ รางวัล
      และถ้วยรางวัลชนะเลิศทุกประเภท (ประเภทการแข่งขัน ลำดับที่ ๒-๑๒   )
อธิบดีผู้พิพากษาภาค ๖     ถ้วยรางวัลเกียรติยศอันดับ๒
ผู้พิพากษาหัวหน้าศาลจังหวัดหล่มสัก  ถ้วยรางวัลเกียรติยศ๓ถึงอันดับสุดท้าย
สถานที่จัดการแข่งขัน สนามยิงปืนกองพันทหารม้าที่ ๒๘ ต.บุ่งน้ำเต้า อ.หล่มสัก จ.เพชรบูรณ์
หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ 083-9577152    0811744235

ไหว้ ท่านผู้การต้องยิงวันที่ 5 ตอนบ่ายแก่ๆนะครับ ........  ถ้ายิงขึ้นสกอร์ไว้ก่อนเดี๋ยวเพื่อนหลบหมด  คิก คิก
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #297 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 10:51:52 PM »

เชิญลูกโม่ลำกล้องสั้น  ประลองกันที่หล่มสัก วันเสาร์-อาทิตย์ที่ 4-5 นี้ครับ
BOG คือรายการที่ 4  ลูกโม่ลำกล้องไม่เกิน 3 นิ้ว  ออโตไม่เกิน 3.8 นิ้ว  ผมจะเอาโมเดล 36 ลำกล้อง 2 นิ้วตัดนก  กับกัฟเวอร์เนอร์.45 ลองโคลท์ ลำกล้อง 2.75 นิ้วไปยิงด้วย   ท่านใดสนใจ เชิญนะครับ

๑.  ประเภท Top Gun          ๑๐๐ ชุดยิงพร้อมถ้วยเกียรติยศจาก    พณฯท่านประธานศาลฎีกา         
   ๒.  ประเภทมือใหม่รวมปืน    ระยะ ๑๐ เมตร    ๕     รางวัล
   ๓.  ประเภทมือทั่วไปรวมปืน    ระยะ ๑๐ เมตร    ๕    รางวัล
   ๕.  ประเภทหน่วยงานราชการ     ระยะ ๑๕ เมตร    ๓    รางวัล
   ๖.  ประเภทมือทั่วไปชายรวม    ระยะ ๑๕ เมตร    ๕    รางวัล
   ๗.  ประเภทมือทั่วไปหญิงรวมปืน    ระยะ ๑๕ เมตร    ๓    รางวัล
   ๘.  ประเภทมือโปรชายรวมปืน     ระยะ ๑๕ เมตร    ๓    รางวัล
   ๙.  ประเภทมือโปรหญิงรวมปืน    ระยะ ๑๕ เมตร    ๓    รางวัล
   ๑๐.  ประเภทมือโปรชายรวมปืน    ระยะ ๒๕ เมตร    ๓    รางวัล
   ๑๑. ประเภทมือโปรหญิงรวมปืน     ระยะ ๒๕ เมตร     ๓    รางวัล
   ๑๒. ประเภทปืนยาว .๒๒ พาดแท่นศูนย์เปิด ระยะ ๕๐ เมตร    ๓    รางวัล
กำหนดการ ๔ ส.ค.๕๕ เวลา ๘.๓๐ น.-๑๓.๐๐แข่งขันประเภทปืนยาว .๒๒ พาดแท่น    ระยะ ๕๐ เมตร
ประธานศาลฎีกา    ถ้วยรางวัลประเภท Top Gun จำนวน ๒๐ รางวัล
      และถ้วยรางวัลชนะเลิศทุกประเภท (ประเภทการแข่งขัน ลำดับที่ ๒-๑๒   )
อธิบดีผู้พิพากษาภาค ๖     ถ้วยรางวัลเกียรติยศอันดับ๒
ผู้พิพากษาหัวหน้าศาลจังหวัดหล่มสัก  ถ้วยรางวัลเกียรติยศ๓ถึงอันดับสุดท้าย
หมายเลขโทรศัพท์ติดต่อ 083-9577152    0811744235

ไหว้ ท่านผู้การต้องยิงวันที่ 5 ตอนบ่ายแก่ๆนะครับ ........  ถ้ายิงขึ้นสกอร์ไว้ก่อนเดี๋ยวเพื่อนหลบหมด  คิก คิก

ดับเบิลโอนลี่ กับลูกโม่.45 ลองโคลท์ เนี่ยนะ
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #298 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 11:32:10 PM »

ดับเบิลโอนลี่ กับลูกโม่.45 ลองโคลท์ เนี่ยนะ
นีแหล่ะสุดยอดครับ Grin
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #299 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 07:27:39 AM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21
  พิมพ์