๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:50:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบ ปืนลม FWB P70 Field target ครับ(อัพ11/09/55หน้า18)ขออภัยรูปเก่าบางรูปหายครับ  (อ่าน 128391 ครั้ง)
Anuch@rt $. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 07:50:15 PM »

ไม่ทราบว่าใช้CO2ได้หรือไม่ครับ หรือใช้CO2ต้องเป็นปืนอีกประเภทครับ
jack101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 08:49:41 PM »

ไม่ทราบว่าใช้CO2ได้หรือไม่ครับ หรือใช้CO2ต้องเป็นปืนอีกประเภทครับ

ไม่ได้ครับท่านAnuchart S.
ใช้ได้เฉพาะอากาศอัดครับ (คู่มือไม่ได้ระบุไว้ว่าใช้ CO2 ได้ครับ)
 ปืนที่ใช้  CO2 ตอนนี้ไม่ค่อยได้รับความนิยมเท่าไรแล้วนะครับ
ท่านAnuchart S. ลองใช้คำสั่งค้นหาจากกระทู้เก่าๆๆดูครับ
เป็นคำแนะนำของผู้รู้หลายท่านครับ เช่น อ.ผณิศวร ท่านผู้การสุพินท์ ฯ
ขอบคุณครับ
Anuch@rt $. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 18, 2008, 09:53:23 PM »

ขอบคุณครับพี่jack101 ชอบปืนอัดลมครับ แต่ขาดความรู้กำลังศึกษาหาข้อมูลครับ  ไหว้
jack101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 09:30:21 PM »

ระยะประมาณ 30 ม. ครับ

jack101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 22, 2008, 09:32:34 PM »

ระยะประมาณ 50 เมตรครับ
หลังจากปรับจนเริ่มเข้ากระดาษครับ

กลุ่มที่ดีที่สุดครับ

ขอบคุณครับ
sora
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 06:13:30 AM »

ปืนสวยมาก  ยิงได้เยี่ยมครับ   เยี่ยม
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 07:53:53 AM »

ในฉบับ ตค. 2551 ที่กำลังจะออกนี้ มีทดสอบ HW 100T (Weihrauch)  แรงพอๆ กับ FWB ตัวนี้ครับ  อัด 175 BAR ยิงได้สี่สิบนัดเท่าๆ กัน
ราคาน่าจะกันเองกว่า  เห็นบอกว่าต้นทุนสั่งเข้าประมาณหกหมื่น   ถ้าร้านบวกกำไรสักสิบเปอร์เซนต์คงประมาณครึ่งของราคา FWB ตัวนี้

ผมมีไฟน์แวคบาว C60 ใช้ CO2 กำลังหาทางดัดแปลงติดกล้อง  ติดขัดที่ฝาปิดด้านบนกระดกขึ้น  ติดกล้องเหนือโครงปืนไม่ได้
ถ้าคุณ Jack101 มีเวลา กรุณาถ่ายภาพโครงปืนด้านบนส่วนปิดท้ายลำกล้องให้ดูหน่อยนะครับ  สังเกตว่าส่วนขึ้นลำใช้ผลักไปด้านหน้าเหมือนกัน

ปืนที่ใช้ได้ทั้งอากาศและ CO2 ไม่ค่อยพบนะครับ  ปัจจุบันมี Sheridan ทำอยู่รุ่นหนึ่ง   
แต่ก่อนแฮมเมอร์ลีทำปืนสั้นยิงเป้า บอกว่าใช้ได้ทั้งสองอย่าง  เข้ามาบ้านเราลองใส่ CO2 แล้วแรงต่ำมาก  กระสุนวิ่งเร็วกว่าหนังสะติ๊กนิดเดียว

ปัญหาของ CO2 คือแรงดันขึ้นอยู่กับอุณหภูมิ  ร้อนขึ้นแรงดันสูงขึ้น เย็นลงแรงดันต่ำลง ไม่มีทางบังคับมันได้  ไม่เหมือนอากาศที่อัดแรงสูงได้
ปืน CO2 ที่ "ปรับได้" นั้นคือปรับแรงสปริงขับแท่งกระแทก  สปริงแข็งตีแรงทำให้วาวเปิดนานขึ้น ก๊าซออกมากขึ้นเท่านั้นเองครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 09:12:35 AM »

ทำ กรุ๊ป บาย กันดีกว่าครับ

จะได้ถูกลงอีก....................

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
jack101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 11:32:23 AM »

ในฉบับ ตค. 2551 ที่กำลังจะออกนี้ มีทดสอบ HW 100T (Weihrauch)  แรงพอๆ กับ FWB ตัวนี้ครับ  อัด 175 BAR ยิงได้สี่สิบนัดเท่าๆ กัน
ราคาน่าจะกันเองกว่า  เห็นบอกว่าต้นทุนสั่งเข้าประมาณหกหมื่น   ถ้าร้านบวกกำไรสักสิบเปอร์เซนต์คงประมาณครึ่งของราคา FWB ตัวนี้

ผมมีไฟน์แวคบาว C60 ใช้ CO2 กำลังหาทางดัดแปลงติดกล้อง  ติดขัดที่ฝาปิดด้านบนกระดกขึ้น  ติดกล้องเหนือโครงปืนไม่ได้
ถ้าคุณ Jack101 มีเวลา กรุณาถ่ายภาพโครงปืนด้านบนส่วนปิดท้ายลำกล้องให้ดูหน่อยนะครับ  สังเกตว่าส่วนขึ้นลำใช้ผลักไปด้านหน้าเหมือนกัน

ปืนที่ใช้ได้ทั้งอากาศและ CO2 ไม่ค่อยพบนะครับ  ปัจจุบันมี Sheridan ทำอยู่รุ่นหนึ่ง  
แต่ก่อนแฮมเมอร์ลีทำปืนสั้นยิงเป้า บอกว่าใช้ได้ทั้งสองอย่าง  เข้ามาบ้านเราลองใส่ CO2 แล้วแรงต่ำมาก  กระสุนวิ่งเร็วกว่าหนังสะติ๊กนิดเดียว

ปัญหาของ CO2 คือแรงดันขึ้นอยู่กับอุณหภูมิ  ร้อนขึ้นแรงดันสูงขึ้น เย็นลงแรงดันต่ำลง ไม่มีทางบังคับมันได้  ไม่เหมือนอากาศที่อัดแรงสูงได้
ปืน CO2 ที่ "ปรับได้" นั้นคือปรับแรงสปริงขับแท่งกระแทก  สปริงแข็งตีแรงทำให้วาวเปิดนานขึ้น ก๊าซออกมากขึ้นเท่านั้นเองครับ

ขอบคุณครับอ.ผณิศวร
รูปด้านข้างเเทนนะครับอ.ผณิศวร (ไม่อยากถอดกล้องครับ)

รุ่นนี้เปิดไปด้านหลังครับ

เวลาปิดครับ

HW 100T (Weihrauch)  ตัวนี้ผมรอมานานมากแล้วครับ
รอตั้งแต่ปลายปี 49 ครับลงชื่อจองไว้กับเพื่อนๆๆเวปเพื่อนบ้านครับ
ใจจริงอยากได้ HW 100T (Weihrauch)  มากกว่าครับถูกตังดีครับ คุณภาพ คุ้มเกินราคาครับ
ผมว่าถ้ามีร้านไหนสั่งเข้ามาก็จะเก็บเงินซื้ออีกกระบอกครับ
ผมได้สอบถามไปหลายร้านแล้วครับ ไม่มีร้านสั่งให้เลยครับ
(มีเพื่อนๆๆพี่รอ ยี้ห้อ Weihrauch อยู่แล้วประมาณ 40 กว่าท่านได้ครับ
ถ้าอ.ผณิศวร มีร้านที่รับสั่งให้ แจ้งทาง PM ผมได้ครับ เพื่อ่นๆๆจะได้สมหวังกันชะทีครับ

ขอบคุณครับ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 02:51:04 PM »

ขอบคุณมากครับสำหรับภาพ  จะเอาไปเป็นแบบให้ช่างทำฝาเตี้ยลงหน่อย  เปิดใต้กล้อง
HW 100T ตัวที่เข้ามานี้ บ.หลุยส์ เป็นผู้ดำเนินการ  มีเจ้าของแล้วครับ  อยู่เว็ปเพื่อนบ้านนั่นแหละครับ
ฝีมือเนี้ยบดีมาก  และยิงสนุกตรงที่ใส่ได้ทีละ 14 นัด  ง้างข้างคล้ายๆ ปืนไบแอ็ทล่อนครับ
ความเร็ววัดได้ 1045 ตามสเป็คครับ  แรงดีจัง

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
jack101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 23, 2008, 03:00:23 PM »

ขอบคุณมากครับสำหรับภาพ  จะเอาไปเป็นแบบให้ช่างทำฝาเตี้ยลงหน่อย  เปิดใต้กล้อง
HW 100T ตัวที่เข้ามานี้ บ.หลุยส์ เป็นผู้ดำเนินการ  มีเจ้าของแล้วครับ  อยู่เว็ปเพื่อนบ้านนั่นแหละครับ
ฝีมือเนี้ยบดีมาก  และยิงสนุกตรงที่ใส่ได้ทีละ 14 นัด  ง้างข้างคล้ายๆ ปืนไบแอ็ทล่อนครับ
ความเร็ววัดได้ 1045 ตามสเป็คครับ  แรงดีจัง

ด้วยความยินดีครับอ.ผณิศวร
ผมยินดีให้อ.ผณิศวร ทดสอบปืนกระบอกนี้นะครับถ้าอ.ผณิศวรไม่รังเกลียดครับ
แต่มีข้อเเม้นะครับ ผมไม่เอาปืนไปให้ที่กรุงเทพนะครับ
อ.ผณิศวรต้องมาทดสอบที่จังหวัดผมนะครับ
ถ้าอ.ผณิศวรต้องการทดสอบ ติดต่อทาง PM ได้ครับ
ขอบคุณครับ อ.ผณิศวร
ขอบคุณครับ
ตั้มเม้ง...ScopegunS.com
แท้มแท่มแท้ม
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

10/22 50m^__^

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 02:05:04 AM »

แม่เจ้า ปืนสวยมากมายครับ กลุ่มก็ เยี่ยม ครับมองเห็นเปนรูเดียวเลย

ซุ้ดด ยอด

==>www.SCOPEGUNS.comจำหน่ายกล้องเล็ง และ อุปกรณ์ครับ<==
Mongkol Onwarn ธ.กรุงไทย สาขา มีนบุรี ออมทรัพย์  เลขที่ 261-1-11509-5
jack101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 12:48:14 PM »

แม่เจ้า ปืนสวยมากมายครับ กลุ่มก็ เยี่ยม ครับมองเห็นเปนรูเดียวเลย

ซุ้ดด ยอด

ขอบคุณครับพี่ตั้มเม้ง...
jack101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 25, 2008, 12:51:08 PM »

ผลการยิงที่ 15 เมตรครับ เลือกที่สวยที่สุดครับ
(วันที่ยิงลมค่อนข้างแรงครับ

ระยะ 20 เมตร ครับ

ระยะ 25 เมตร ครับ
amnart2503
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 26, 2008, 04:27:06 PM »

ผมก็สนใจครับไม่ทราบว่าใช้ลูกขนาดไหน 1-2 ราคาปืน ร้านไหนครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 19
  พิมพ์