๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 11:07:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
โพลล์
คำถาม: เมื่อท่านชอบปืน ท่านยังชอบและนิยมสะสมสิ่งของอื่นอีกหรือไม่  ?
ชอบปืนอย่างเดียว - 7 (6.4%)
ชอบอาวุธอื่น และของมีคม - 22 (20.2%)
ชอบวัตถุมงคล ของเก่า เครื่องรางฯ - 28 (25.7%)
ชอบพืช และสัตว์ - 7 (6.4%)
ชอบยานยนต์ บก น้ำ อากาศ - 17 (15.6%)
ชอบอัญมณี เงิน ทอง ของมีค่า - 4 (3.7%)
ชอบนอกตัวเลือก (โปรดระบุ) - 24 (22%)
จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 104

หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อท่านชอบปืน ท่านยังชอบและนิยมสะสมสิ่งของอื่นอีกหือไม่ ?  (อ่าน 5305 ครั้ง)
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 10:31:02 AM »

"""..สะสมสาวๆๆครับ..อิอิ

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 10:36:27 AM »

โหวตแล้ว

ชอบพืช และสัตว์  
- กล้วยไม้  ซื้อเองบ้าง ขอเพื่อนบ้าง  พวกเอามาฝากบ้าง
- ปลาหมอสีเลี้ยงอยู่ ๓ ตัว

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
Devilboyz
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 11:00:49 AM »

พืชและสัตว์ อีกหนึ่งเสียงครับ

ปลูกผลไม้ที่อยากกิน สารพัด

เลี้ยงสัตว์อีกสารพัด  กบ,งู,ปลา,เต่าบก,นก,แพะ,ควาย,เป็ด,ห่าน ฯลฯ จนบ้านผมจะเป็นสวนสัตว์แล้วครับ

ปล. กบผมเลี้ยงเชิงธุระกิจด้วยนะครับ   ตอนนี้กำลังจะทดลองเอากบสายพันธุ์ยักษ์ผสมกับกบไทย ไม่แน่ใจว่าผลจะออกมาเป็นยังไง 

เห็นเกษตรกรท่านอื่นเอากบ อเมริกันบลูฟรอกมาผสมกับกบไทย กลายเป็นกบสองสายพันธุ์จนถึงทุกวันนี้

แต่กบที่ผมจะทำนี้ สายพันธุ์แอฟริกาบลูฟรอกครับ  (ใหญ่อันดับสองของโลก  โดนชก ) เดี๋ยวหน้าฝนปีนี้จะได้ฤกษ์ทดสอบแล้วครับ
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 11:53:53 AM »

เลี้ยงสัตว์อีกสารพัด  กบ,งู,ปลา,เต่าบก,นก,แพะ,ควาย,เป็ด,ห่าน ฯลฯ จนบ้านผมจะเป็นสวนสัตว์แล้วครับ

ปล. กบผมเลี้ยงเชิงธุระกิจด้วยนะครับ   ตอนนี้กำลังจะทดลองเอากบสายพันธุ์ยักษ์ผสมกับกบไทย ไม่แน่ใจว่าผลจะออกมาเป็นยังไง 

เห็นเกษตรกรท่านอื่นเอากบ อเมริกันบลูฟรอกมาผสมกับกบไทย กลายเป็นกบสองสายพันธุ์จนถึงทุกวันนี้

แต่กบที่ผมจะทำนี้ สายพันธุ์แอฟริกาบลูฟรอกครับ  (ใหญ่อันดับสองของโลก  โดนชก ) เดี๋ยวหน้าฝนปีนี้จะได้ฤกษ์ทดสอบแล้วครับ

................. เยี่ยม เอาใจช่วยครับ  ผลทดลองได้ยังไง ถ่ายรูปมาอวดกันบ้างนะครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 11:59:06 AM »

ปล. กบผมเลี้ยงเชิงธุระกิจด้วยนะครับ   ตอนนี้กำลังจะทดลองเอากบสายพันธุ์ยักษ์ผสมกับกบไทย ไม่แน่ใจว่าผลจะออกมาเป็นยังไง 

ระวังจะกลายเป็น เอเลี่ยนนะครับ ถ้ากบสายพันธ์บูลฟล๊อคแอฟริกันนี้หลุดไปใหแหล่งธรรมชาติล่ะก็ สิ่งมีชีวิตท้องถิ่นถึงขั้นโคม่าพะงาบๆเลยเชียว เมกาเจอปัญหานี้มาแล้วยังไม่สามารถแก้ไขได้จนถึงทุกวันนี้เลยครับ  ไหว้

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 12:05:15 PM »

ชอบสะสมของไปเรื่อยๆ พระ,เหรียญกษาปณ์,เหล้า,หนังสือ,หนังดีวีดี คิก คิก

Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 12:52:13 PM »

...ผมยังเล่นกล้องถ่ายภาพแอนติคด้วย  เพราะไม่มีเงินพอจะสะสมปืน  พ่อยกอะไรให้ก้เล่นแต่กระบอกนั้นๆ  แล้วคิดว่ากล้องนี่มันมีอะไรคล้ายๆปืนหลายอย่างอยู่เหมือนกัน  จึงพ่วงการสะสมกล้องแอนติคเข้าไปในบัญชีกิเลศส่วนตัวอีกรายการหนึ่งครับ
songchai_n
Sr. Member

คะแนน 34

« ตอบ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2010, 09:18:09 PM »

๑. บารมี
๒. ปืน
๓. DVD, VCD จริงๆ อันนี้ไม่ได้สะสมแต่ ไม่ซื้อแผ่นผี เลยต้องซื้อของจริง จะเช่าก็ถูกกว่าซื้อนิดหน่อย เลยซื้อดีกว่า
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์