๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 11:39:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาเล่นเกมส์ยิงไข่ไดโนเสาร์ หรือ Dynomite Deluxe กันครับ  (อ่าน 109567 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 03:47:18 PM »

อาจารย์วัฒน์ ครับ สงสัยผมโหลดไม่เป็นครับ คลิกที่ภาพแล้ว มันขึ้น immage ,  brownser  เป็นแถวยาวลงมา  ลองกด Process  มันขิ้น ไม่มีอะไรให้อัพโหลด
กรุณาช่วยสอนด้วยครับ  เพื่อความบันเทิง ยามว่างาน ครับ
ขอบคุณครับ

Smiley เกมส์ Dynomite Deluxe ต้องกดตรงลูกศรชี้ตามภาพครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 05:53:08 PM »

ไหว้ ขอบคุณ คุณ.ArjunA ครับ +1 ให้ครับ (ไม่ต้องทอนครับ)

Smiley เกมส์จำพวกนี้เล่นได้ทั้งเด็ก และผู้ใหญ่ ไม่กินกำลังเครื่อง มีไว้ติดเครื่อง ลองเล่นดูครับจะติดใจ 

ขอบคุณครับน้าวัฒน์..... ไหว้

แต่คนตาบอดสีเล่นไงล่ะครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน

Cheesy เล่นไม่ได้ครับ คุณ.ตั้ม เดี๋ยวผมหาอันอื่นมาให้ครับ

คิก คิก ขอบคุณมากครับน้าวัฒน์.... ไหว้

ตอนนี้กะลังติด Plants vs. Zombies ของคุณ ArjunA  น้ำลายหก น้ำลายหก  กิ๊วก๊าว  อ๋อย
แต่ยังไปไม่ถึงไหนที....  บู่

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 05:57:07 PM »

ตอนนี้กะลังติด Plants vs. Zombies ของคุณ ArjunA  น้ำลายหก น้ำลายหก  กิ๊วก๊าว  อ๋อย
แต่ยังไปไม่ถึงไหนที....  บู่
เพลินเลนสิครับ เดี๋ยวไปหลังๆจะฮา  คิก คิก คิก คิก
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 06:34:06 PM »

เกมส์ซอมบี้ เพลินดีครับ ผมเล่นตอนนี้ไปอยู่บนหลังคาแล้ว แต่ยังหาทางกำจัดเจ้ายักษ์นี่ไม่ได้ซะที
ใครรู้วิธีบ้างครับ \(^0^)/

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 07:21:48 PM »

นี่ครับตัวโกง Plants vs. Zombies  ไปโหลดกันได้ครับ ปลดล็อคทุกอย่างเลย  มีคำอธิบายใน Word

http://www.upload-thai.com/download.php?id=478ac5dc8d1f53bba93eec8e7db6255b

อีกลิงค์เผื่อตัวแรกโหลดไม่ได้  Cheesy

http://sv1.uploadfile.biz/get.php?file=82129475396

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
som36
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 08:38:33 PM »

อาจารย์วัฒน์ ครับ สงสัยผมโหลดไม่เป็นครับ คลิกที่ภาพแล้ว มันขึ้น immage ,  brownser  เป็นแถวยาวลงมา  ลองกด Process  มันขิ้น ไม่มีอะไรให้อัพโหลด
กรุณาช่วยสอนด้วยครับ  เพื่อความบันเทิง ยามว่างาน ครับ
ขอบคุณครับ

Smiley เกมส์ Dynomite Deluxe ต้องกดตรงลูกศรชี้ตามภาพครับ

ขอบคุณมากครับ  ผมนี่เฟอะฟะใช้ได้เลยครับ  ผมจะโหลดเข้าเครื่องที่ทำงานครับ  เครื่องที่บ้านมีเวอร์ชั่นเก่า เป็นภาษาฝรั่งครับ
นั่งเล่นเกมนี้ 1 - 1.5 ชั่วโมง แป๊บเดียวเองครับ  กลายป็นเด็กติดเกมส์แล้วครับ 
som36
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 09:35:15 PM »

อาจาย์วัฒน์ครับ  ผมโหลดตรง อิอิ แล้ว มันเป็น Zip อะไรซักอย่าง  แต่เครื่องผมเปิดไม่ได้ครับ  มันต้องใช้โปรแกรมอะไรเปิดครับ  มีอีกปัญหาเรียนถาม  ในเครื่องผมมีไฟล์ .rar เป็นคู่มือการซ่อมรถ  เดิมเปิดไฟล์ได้  หลังจากโหลดเกมส์ แล้วเครื่องมันขึ้น โปรแกรม Winzip ผมก็โหลดต่ออีก  ตอนนี้ผมเปิดไฟล์ .rar ไม่ได้เลยครับ
ในเครื่องผมมีโปรแกรมแปลงไฟล์สกุลภาพ .rar  ตอนนี้ผมคลิกที่ไฟล์นี้ มันแสดง No_Install  กลุ้มเลยครับ
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 10:34:46 PM »

เกมส์ซอมบี้ เพลินดีครับ ผมเล่นตอนนี้ไปอยู่บนหลังคาแล้ว แต่ยังหาทางกำจัดเจ้ายักษ์นี่ไม่ได้ซะที

เอาต้นไม้ยิงสีฟ้ายิงให้มันแข็งครับ แล้วค่อยเอาเชอรี่ไปวางไกล้ๆ  Grin Grin
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 11:05:07 PM »

อาจาย์วัฒน์ครับ  ผมโหลดตรง อิอิ แล้ว มันเป็น Zip อะไรซักอย่าง  แต่เครื่องผมเปิดไม่ได้ครับ  มันต้องใช้โปรแกรมอะไรเปิดครับ  มีอีกปัญหาเรียนถาม  ในเครื่องผมมีไฟล์ .rar เป็นคู่มือการซ่อมรถ  เดิมเปิดไฟล์ได้  หลังจากโหลดเกมส์ แล้วเครื่องมันขึ้น โปรแกรม Winzip ผมก็โหลดต่ออีก  ตอนนี้ผมเปิดไฟล์ .rar ไม่ได้เลยครับ
ในเครื่องผมมีโปรแกรมแปลงไฟล์สกุลภาพ .rar  ตอนนี้ผมคลิกที่ไฟล์นี้ มันแสดง No_Install  กลุ้มเลยครับ

Smiley เอา winzip ออกครับ ใช้ winrar ดีกว่าครับ (ไฟล์ที่ผมอัพให้เพื่อนสมาชิกโหลดจะบีบอัดด้วย winrar ทั้งหมด)
ดาวโหลดและวีธรการใช้ได้ที่กระทู้นี้เลยครับ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=21992.msg573409#msg573409

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
som36
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 11:46:20 PM »

ขอบคุณครับอาจารย์วัฒน์  ผมลองคลิก Winzip  คลิก Set up แล้ว Run ไปเรื่อยๆ ปรากฏว่า ตัวชื่อไฟล์มีรูป ตัวบีบอัดขึ้น เปิดไฟล์ .rar ได้แล้วครับ  มั่วๆ ฟลุ๊กเปิดได้ครับ   
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 09:06:39 AM »

ขอบคุณครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 09:29:13 AM »

นี่ครับตัวโกง Plants vs. Zombies  ไปโหลดกันได้ครับ ปลดล็อคทุกอย่างเลย  มีคำอธิบายใน Word

http://www.upload-thai.com/download.php?id=478ac5dc8d1f53bba93eec8e7db6255b

อีกลิงค์เผื่อตัวแรกโหลดไม่ได้  Cheesy

http://sv1.uploadfile.biz/get.php?file=82129475396

ขอบคุณมากครับ....  Grin Grin Grin

ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 02:26:19 PM »

เอาต้นไม้ยิงสีฟ้ายิงให้มันแข็งครับ แล้วค่อยเอาเชอรี่ไปวางไกล้ๆ  Grin Grin

ขอบคุณครับ จะลองดูนะครับ \(^0^)/

som36
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2009, 05:14:17 PM »

Smiley เอา winzip ออกครับ ใช้ winrar ดีกว่าครับ (ไฟล์ที่ผมอัพให้เพื่อนสมาชิกโหลดจะบีบอัดด้วย winrar ทั้งหมด)
ดาวโหลดและวีธรการใช้ได้ที่กระทู้นี้เลยครับ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=21992.msg573409#msg573409
อาจารย์วัฒน์ครับ  ผมโหลด winrar ลงเครื่องที่ทำงานเรียบร้อยดีครับ  แต่ลงเครื่องที่บ้านเวลาเปิดไฟล์เล่นเกมส์ไข่ไดโนเสา ปรากฏว่า มันขึ้นหน้าจอว่า  " โปรแกรม winrar ไม่ฟรีนะ ให้ลองใช้ 40 วัน ต้องซื้อไลเวน หลัง 40 วัน ต้องซื้อหรือย้ายออก " ครับ  แต่เครื่องที่ทำงานมันไม่ปรากฏครับ  แก้ไขอย่างไร ครับ  ต้องโหลดใหม่อีกทีตามลิ๊ง ที่ให้ไว้หรือเปล่าครับ
ขอบคุณทุกความช่วยเหลือ ที่ได้กรุณามาแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2009, 05:18:30 PM โดย som36 » บันทึกการเข้า
tueseed
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 11:49:05 AM »

ขอบคุงกั๊ฟ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์