๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 11:05:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพลวงตา  (อ่าน 4114 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 12:34:11 AM »

ขอบคุณครับ  พี่วัฒน์.....

คนกำลังเตะบอล
สุนัขหอน
โลมา สองตัว
ลูกโลก แสดงทวีปอะไรไม่รู้
THIS CARD

เพราะอะไร เมื่อตาเราโฟกัสได้แล้ว
จะมองเห็นเหมือนราบเรียบปานกระจก เลยครับ
แบบว่า ใสมากเลย.....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
POU CH
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 12:55:54 AM »

สุนัขหอน
โลมา สองตัว
THIS CARD

เพราะอะไร เมื่อตาเราโฟกัสได้แล้ว
จะมองเห็นเหมือนราบเรียบปานกระจก เลยครับ

ยังมองเห็นครับ  ตามนี้เลย
FORD-TECH-CHI-CHI รักในหลวง
ชาว อวป.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 01:17:36 AM »

ชอบภาพนี้มากเลยครับ เพ่งดูยังไงๆ ก็ยังแปลกตาไม่เลิกครับ ชอบครับ หลงรัก
Fakloop.com Free image hosting limit 5MB
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 01:18:56 AM »

ตาลาย ปวดตาค่ะพี่วัฒน์

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 12:50:17 PM »

โชคดีไปครับ ที่ ไม่มีเชื้อเก่า

ไม่งั้น สงสัย ต้องตาม ท่าน submachine ไปแล้วแน่ ๆ

แต่ที่เป็นอยู่ ก็ อาการไม่ต่าง จาก ท่าน Ramsjai เลย

วิ้ง วิ้ง อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ด้วยความเคารพ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 12:54:57 PM »

สุนัขหอน
โลมา สองตัว
THIS CARD

ดูยังไม่ออกเลยค่ะ... อ๋อย

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 12:58:15 PM »

สุนัขหอน
โลมา สองตัว
THIS CARD

ท่านเคยว่าใว้ว่า หากบุคคลใดมองภาพที่สามารถเปลี่ยนแปลง แล้วไม่สามารถมองเห็น ท่านว่าใว้ว่า บุคคลนั้นยังเยาว์วัยอยู่ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 01:26:56 PM »

ผมใช้วิธีมองเพ่ง สักนิดครับ
อาจจะขยับระยะโฟกัส นิดหน่อย
ถ้าได้ระยะแล้ว จะชัดแจ๋วเลยครับ

พี่จอย  ก็ว่า ไปนั่น

หากบุคคลใดมองภาพที่สามารถเปลี่ยนแปลง แล้วไม่สามารถมองเห็น ท่านว่าใว้ว่า บุคคลนั้นยังเยาว์วัยอยู่

มันเป็นจริง อย่างว่าหรือครับ.....
   ขำก๊าก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 01:58:49 PM »

คนเตะบอล
สุนัขป่าแหงนหน้าหอน
โลมาสองตัวว่ายน้ำ อีก 7 ตัวกระโดดน้ำ
ลูกโลก
อักษร THIS CARD

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ครูดอย (T_T)
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 03:11:49 PM »

ขอบคุณครับ  แปลกดี เยี่ยม

เรารักในหลวง ขอพระองค์ทรงพระเจริญฯ
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 04:47:48 PM »

สุนัขหอน
โลมา สองตัว
THIS CARD

ท่านเคยว่าใว้ว่า หากบุคคลใดมองภาพที่สามารถเปลี่ยนแปลง แล้วไม่สามารถมองเห็น ท่านว่าใว้ว่า บุคคลนั้นยังเยาว์วัยอยู่ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
พี่จอยพูดมีเหตุผลค่ะ.... เยี่ยม คิก คิก

436
Sr. Member

คะแนน 110

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 05:48:24 AM »

ขอบคุณครับ แปลกดี การตีเส้นมากๆก็ทำให้มองเป็นภาพลวงตาได้เลย  ไหว้

ใจสงบ.  ใจสว่าง.  คือทางสุข ...&
ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 09:33:27 AM »

ขอบคุณครับ ที่นำเรื่องดีมาดูครับ  ไหว้

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 04:36:11 PM »

ขอบคุณครับ ไหว้..เล่นเอาเราตาลาย เหมือนไข่นกคุ้มเลย แฮ. อ๋อย
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์