๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 06:00:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 1911a1 ขัดทุกนัดช่วยหน่อยท่านผู้รู้  (อ่าน 2033 ครั้ง)
กรองทิพย์
Newbie
*

คะแนน 3

« เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 04:49:45 PM »

Huh เมื่ออาทิตญ์ที่แล้วไปลองซ้อมที่สนามยิงลูกซ้อมไป 1 กล่องก้ไม่มีปัญหา กลับมาถึงบ้านได้แม็คมาใหม่เลยลองใช้ดูปรากฏว่าขัดทุกนัดในตอนกระชากสไลด์ ลองเปลี่ยนแม็คของ ชิพแม็คคอมิค 8 นัด ก้ขัดทุกนัดเหมือนกัน สปิงสไลด์ใช้ของเดิมแต่ตัดออก 3 ข้อ ตอนยิงที่สนามก้ไม่มีปัญหาทั้งลูกจริงและลูกซ้อม ตอนนี้เลยคิดว่าน่าจะเป็นที่สปิงสไลด์ เพราะเอาแม็คที่ใช้แล้วขัดไปลองกะ 1991 ของเพื่อน( เดิมๆ ) ก็ไม่มีปัญหาอะไร วานผู้รู้ช่วยบอกวิธีแก้ไขเบื่องต้นหน่อย  ( ว่าจะใสสปริงของวูฟท์ )
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 05:30:29 PM »

ลำดับเหตุการณ์เป็นแบบนี้ใช่หรือไม่ครับ...
  - ตัดสปริงลำเลื่อนออกสามข้อ (ปล้อง,ขด) ไปทดลองยิงใช้แม๊กฯเดิมของปืน ป้อนกระสุน คัดปลอกเปล่า เป็นปกติ ....
  - กลับมาที่บ้านลองเปลี่ยนแม๊กฯ ใหม่ ยี่ห้ออะไรไม่รู้ บรรจุ 7 นัด ดึงลำเลื่อนดูก็ติดขัดทุกนัด
  - ลองเปลี่ยนแม๊กฯ ยี่ห้อชิพแม็คคอมิค 8 นัด ดึงลำเลื่อนดูก็ติดขัดทุกนัดเหมือนกัน
  - เอาแม็กฯ ใหม่ทั้งสองยี่ห้อ ไปลองใช้กับปืนของเพื่อน(เดิมๆ) ไม่มีปัญหาติดขัด...........
      .... แล้วทำไมต้องตัดสปริงออกครับ ? เพื่อแก้ปัญหาอะไรครับ ?   ทำความสะอาดให้ดีแล้วยืมสปริงกระบอกของเพื่อนมาใส่ดูก่อน แล้วค่อยว่ากัน  การตัดสปริงออกอาจทำให้ตอนป้อนกระสุนเข้ามีแรงไม่พอที่จะดันลำเลื่อนและกระสุนเข้ารังเพลิง...........

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 05:42:11 PM »

ขัดยังไงครับ..ลักษณะหัวกระสุนชนค้างที่คอรังเพลิงรึเปล่า สปริงตัดออกไปเยอะเกินไปนะครับ ขอราบละเอียดอีกหน่อย

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 06:35:59 PM »

สันนิษฐานว่า....สปริงรีคอยล์ต่ำไป เนื่องจากมีการตัดสปริงออกไป 3 ข้อ

สปริงรีคอยล์ที่ต่ำ ทำให้หน้าสไลด์เดินหน้าไม่เต็มกำลัง และแรงส่งไม่พอ

ทำให้กระสุนที่รอจ่อแรมพ์ปากลำกล้อง ที่หลุดจากแม็กกาซีน ไปขัดช่วงแรมพ์พอดี

แม็กกาซีน อาจไม่ใช่ปัญหา แรมพ์ทางลาดลำกล้อง ก็ไม่ใช่ปัญหา

น่าจะเป็นที่ สปริงรีคอยล์นั่นแหละครับ ลองเอาของเพื่อนเปลี่ยนกลับดู

อาจทำงานเป็นปกติครับ

สปริงรีคอยล์อ่อนๆ สไลด์จะกระแทกโครงปืนแรง ทำให้ปืนชำรุดเร็วครับ
น้องมิลค์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 08:41:11 AM »

Huh เมื่ออาทิตญ์ที่แล้วไปลองซ้อมที่สนามยิงลูกซ้อมไป 1 กล่องก้ไม่มีปัญหา กลับมาถึงบ้านได้แม็คมาใหม่เลยลองใช้ดูปรากฏว่าขัดทุกนัดในตอนกระชากสไลด์ ลองเปลี่ยนแม็คของ ชิพแม็คคอมิค 8 นัด ก้ขัดทุกนัดเหมือนกัน สปิงสไลด์ใช้ของเดิมแต่ตัดออก 3 ข้อ ตอนยิงที่สนามก้ไม่มีปัญหาทั้งลูกจริงและลูกซ้อม ตอนนี้เลยคิดว่าน่าจะเป็นที่สปิงสไลด์ เพราะเอาแม็คที่ใช้แล้วขัดไปลองกะ 1991 ของเพื่อน( เดิมๆ ) ก็ไม่มีปัญหาอะไร วานผู้รู้ช่วยบอกวิธีแก้ไขเบื่องต้นหน่อย  ( ว่าจะใสสปริงของวูฟท์ )

แล้วแม็คที่ยิงที่สนามแล้วไม่มีปัญหา นำมาลองแล้วเป็นหรือเปล่า
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 08:50:53 AM »

ม้าแก่นายสมชายใส่สปริงแรงที่สุดเท่าที่สปริงแม็กป้อนลูกได้ทันครับ...

ที่กลัวที่สุดคือสปริงอ่อนจนยันลำเลื่อนไว้ไม่ได้... ในฉากต้องใช้ปืนเพื่อชีวิตมันหลีกเลี่ยงไม่ได้ต้องมีการล้มลุกคลุกคลาน กระโดดโน่นนี่... อาจมีบางจังหวะเอาศอกถองกำแพงขณะที่นกง้างร่าไม่ได้เข้าห้ามไกไว้...

จังหวะถองกำแพงแรงๆของปืน 1911 ตัวเต็มขนาด 5 นิ้วนี่... หากสปริงไม่แข็งพอ อาจมีรายการลำเลื่อนถอยหลังคายกระสุนในรังเพลิงทิ้งนะครับ... บางทีคายไม่หมดเต็มนัด ขัดลำคาอยู่อย่างนั้นให้เจ้าของปืนซวยเอาด้วยซิครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 08:52:58 AM »

เคยเห็นบางท่านชอบใส่สปริงอ่อนๆ... เอาไว้ขึ้นลำมือเดียวด้วยการถองศอกเข้ากับกำแพง...

คาดว่า จขกท. ตัดสปริงเพื่อการนี้กระมังครับ...
กรองทิพย์
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 08:57:55 AM »

แม็คที่ได้มาใหม่เป็นแม็คสนามมีตัว R ตอกข้างใต้ ใช้กับ 1991 เดิมๆ ไม่มีปัญหา จากที่ตอบกระทู้มาน่าจะเป็นเพราะสปริงสไลด์ ที่ผมตัดออก( อยากจะขึ้นมือเดียวกะว่าเท่ห์ เลยทำให้ปืนพัง ) ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนสปริงสไลด์ก่อนครับ แล้วได้ผลยังไงจะรายงานทุกท่านๆครับ ขอบคุณครับ
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 07:45:46 PM »

เคยเห็นบางท่านชอบใส่สปริงอ่อนๆ... เอาไว้ขึ้นลำมือเดียวด้วยการถองศอกเข้ากับกำแพง...

คาดว่า จขกท. ตัดสปริงเพื่อการนี้กระมังครับ...

นึกตามไม่ออกครับ...

ช่วยอธิบายแบบละเอียดได้ไหมครับ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 08:58:30 PM »

นึกตามไม่ออกครับ...

ช่วยอธิบายแบบละเอียดได้ไหมครับ...

ม้าแก่นายสมชายใส่สปริงแรงที่สุดเท่าที่สปริงแม็กป้อนลูกได้ทันครับ...

ที่กลัวที่สุดคือสปริงอ่อนจนยันลำเลื่อนไว้ไม่ได้... ในฉากต้องใช้ปืนเพื่อชีวิตมันหลีกเลี่ยงไม่ได้ต้องมีการล้มลุกคลุกคลาน กระโดดโน่นนี่... อาจมีบางจังหวะเอาศอกถองกำแพงขณะที่นกง้างร่าไม่ได้เข้าห้ามไกไว้...

จังหวะถองกำแพงแรงๆของปืน 1911 ตัวเต็มขนาด 5 นิ้วนี่... หากสปริงไม่แข็งพอ อาจมีรายการลำเลื่อนถอยหลังคายกระสุนในรังเพลิงทิ้งนะครับ... บางทีคายไม่หมดเต็มนัด ขัดลำคาอยู่อย่างนั้นให้เจ้าของปืนซวยเอาด้วยซิครับ...

ต้องลองทำดูครับ...
ตามนั้นเลยครับ... แฮ่ๆ
SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 09:57:14 AM »

แล้วไปตัดออกทำไม หรือฝรั่งทำเกินอีกแล้ว ของมันมาดีๆอยู่แล้ว

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
dhanapol
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 10:09:27 AM »

Grinผมเคยใส่ลูกซ้อมปนกับลูกจริงขัดครับแต่ใส่อย่างเดียวไม่ขัด เยี่ยม
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 10:26:05 AM »

ตามที่น้าสมชายว่าเลย   สปริงลำเลื่อนอ่อนไป

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
หน้า: [1]
  พิมพ์