๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 05:30:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำปืนลูกซอง Browning  (อ่าน 3384 ครั้ง)
ktpitak
Jr. Member
**

คะแนน 7

« เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 07:22:17 PM »

ขอคำแนะนำระบบของปืนลูกบราวนิงหน่อยครับว่าดีไหม แตกต่างจากฟาบอาร์มมากไหมครับ ผมเห็นในบ้านเราขายราคาพอๆกันครับ  ขอบคุณมากครับ
ktpitak
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 10:50:12 AM »

ไม่ทราบมีใครเคยใช้ลูกซองบราวนิงรุ่นหลังๆมั่งครับ รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับผม ไหว้
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 01:35:55 PM »

ถ้าเป็น Browning A5 พอจะแนะนำได้ครับ .............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ktpitak
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2008, 07:41:43 PM »

เป็นรุ่น ฟิวชั่น หรือไม่ก็ ฟินิกซ์หนะครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2008, 12:03:00 AM »

เป็นรุ่น ฟิวชั่น หรือไม่ก็ ฟินิกซ์หนะครับ

อย่างนั้น คงลำบากแล้วล่ะครับ ................

เพราะปืนรุ่นที่คุณกล่าว ถูกนำมาปั่นราคาขาย จนแพงเกินจริงไปจากราคาที่น่าจะเป็น 2-3 เท่า ....................

เลยไม่ค่อยมีคนซื้อไปใช้และนำข้อมูลมานำเสนอได้ ................คนที่ซื้อไป ส่วนใหญ่ จะเป็นคนที่มีฐานะดีๆและไม่ค่อยหาข้อมูลเท่าไหร่................และคงจะไม่เข้า เวป อวป.นี้ มาให้ข้อมูล(ถ้าเข้าคงไม่โดนหลอกให้ซื้อปืนราคาแพงเกินเหตุ)..................

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2008, 07:04:38 AM »

ข้อมูลเมื่อเปิดตัว ปี 2005 ครับ

Browning Introduces The Gold Fusion High Grade

MORGAN, UTAH— Taking one of its most popular Gold Auto models, Browning offers the consumer a High Grade version for 2005. Introducing the Gold Fusion High Grade.

Features include: Alloy magazine tube • Lightweight barrel • Magazine cut-off • High-grade Turkish walnut stock and forearm • Silver nitride receiver • 12 gauge engraving features mallards and a lab • 20 gauge engraving features quail and a pointer • Shim adjustable stock system with a 1/4" adjustment range (1/8" up, 1/8" down) • HiViz® TriComp sight system • Includes hard case, 2 oz. First Shot™ lubricant and five interchangeable Invector- Plus™ choke tubes.

Suggested Retail $2095

เบรานิง ออโตฯ รุ่นใหม่ๆ เป็นแบบทำงานด้วยก๊าซครับ  ล่าสุดเพิ่มระบบระบายก๊าซที่จะมาบริหารลูกเลื่อนเรียกว่า Active Valve หลักการคือลูกยิ่งแรง วาวยิ่งเปิดกว้าง เพื่อทิ้งก๊าซให้เหลือเท่าที่จำเป็น  ถ้าลูกเบาวาวก็จะเปิดแต่น้อยเพื่อใช้ก๊าซส่วนใหญ่หรือทั้งหมดในการบริหารกลไก  ซึ่งเบรานิงคุยว่าช่วยลดแรงรีคอยล์ได้มากในหลักการเหมือนเจาะพอร์ต

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2008, 07:17:33 AM »

ฟาบอาร์ม ใช้ระบบ Paulse Piston บอกว่าลดรีคอยล์ได้ดีโดยไม่ต้องมีวาวให้ยุ่งยาก
On 2003 FABARM introduced a new gas system, the PULSE PISTON (PATENDED) which was considered as a revolution. No more valve like competitors shotguns, but a piston with a soft polymer insert to regulate the reloading...with an incredible recoil reduction.

และนี่คือข้อความที่เบรานิงเกทับระบบของฟาบอาร์ม  (แต่ไม่ยอมให้ดูรูป) บอกว่าระบบนี้ไม่ต้องมี gel inserts (ที่ฟาบอาร์มเรียก soft polymer)
Because the Active Valve bleeds off unnecessary gases, it effectively reduces recoil before ever touching the shooter’s shoulder. Recoil is minimized without the need for heavy hydraulic recoil dampers, sticky gel pads and gimmicky gel inserts

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ktpitak
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 06:50:45 PM »

ขอบพระคุณพี่มะขิ่นและท่านอาจารย์มากครับที่กรุณาให้คำแนะนำ ได้ข้อมูลตัดสินใจแล้วแต่ไปเจอราคาสงสัยต้องถอดใจแบบพี่มะขิ่นพูดครับ สู้ราคาไม่ไหวครับ ถามราคาห่างกันแค่อาทิตย์เดียวขึ้นมาอีกมากเลย ผมรบกวนถามต่ออีกหน่อยครับ ระหว่าง เรมิงตัน 1100 กับ 11/87 พอจะแนะนำข้อแตกต่างได้ไหมครับ ว่าแตกต่างอย่างไรหรือเหมาะกับการใช้งานประเภทไหนครับ ขอบพระคุณมากครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์