๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 11:57:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 429
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใผ๋ หุมแอ่วป่าผ่อง.... แอ่วป่า เชิง อนุรักษ์ เน้อ  (อ่าน 640491 ครั้ง)
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 05:01:07 PM »

ตะเกียงจุดหมั่นครับ

ปล.ตี่บ้านไฟดับหมั่นครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
spyman
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 06:10:11 PM »

ผมก่อ ชอบครับแอ่วแพะ แอ่วดอย ก๋ำปืนแอ่วป่า
ตอนนี้ไปเซาะหามีดเหล็กแหนบดีๆ มันหายากล้ำเหลือ จ้างเปิ้นแป๋งเหียเลย
ก้ามือ 200 จะเอาอย่างไดได้หมด ตอนนี้เหลือไฟฉาย เอาหลอด Led ไปลอง ผ่อตังได ปอบ่หัน
หันแต่ข้างหน้าเฮา ไผปอจะมีคำแนะนำเรื่องไฟฉายแจ้งๆ ผ่อหันไก๋ๆ แบบว่าเหมือนไฟฉายตี๋กบเฮานี่พ่องครับ
ราคาบ่ แปง ใส่หัวได้ ผมหาหลายที่ละ มันแปงขนาดเลย เลยอดใจ๋ แบตไป สองก้อนเลยครับ
อันไหนม่อย ก่อเปลี่ยนเลย 4-5 ชั่วโมงพอไหวครับ
บ่ค่อยมีเวลาไปไหนครับ ปื๋นก่อเอาไว้ยิงกระป๋องเล่นอย่างเดียว ทำงานในเมือง แต่ใจ๋อยู่บ้าน
ต.แม่สาย
Moderator
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 09:30:33 PM »

ผมก่อ ชอบครับแอ่วแพะ แอ่วดอย ก๋ำปืนแอ่วป่า
ตอนนี้ไปเซาะหามีดเหล็กแหนบดีๆ มันหายากล้ำเหลือ จ้างเปิ้นแป๋งเหียเลย
ก้ามือ 200 จะเอาอย่างไดได้หมด ตอนนี้เหลือไฟฉาย เอาหลอด Led ไปลอง ผ่อตังได ปอบ่หัน
หันแต่ข้างหน้าเฮา ไผปอจะมีคำแนะนำเรื่องไฟฉายแจ้งๆ ผ่อหันไก๋ๆ แบบว่าเหมือนไฟฉายตี๋กบเฮานี่พ่องครับ
ราคาบ่ แปง ใส่หัวได้ ผมหาหลายที่ละ มันแปงขนาดเลย เลยอดใจ๋ แบตไป สองก้อนเลยครับ
อันไหนม่อย ก่อเปลี่ยนเลย 4-5 ชั่วโมงพอไหวครับ
บ่ค่อยมีเวลาไปไหนครับ ปื๋นก่อเอาไว้ยิงกระป๋องเล่นอย่างเดียว ทำงานในเมือง แต่ใจ๋อยู่บ้าน

แป๋งตี่ไหนครับอ้าย ไค้ได้ หนัก ๆ คม ๆ เหล็กเหนียว ๆ แกร่ง ๆ สักอันครับ เหล็กแหนบผมว่าสุดยอดครับสำหรับก๋านใช้งาน บ่อต้องเสียดายมีดตวยครับ

ไฟฉายส่องกบผมใจ้แบตแห้งเอาครับ แบตน้ำบ่อไหวครับ เตี่ยวจะเป็นฮูครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 07:26:01 AM »

เรื่องไฟฉาย ลองถามอ้ายหน๋ามใผ่ ผ่อเน้อ ขานั้นเปิ้ลเซียนไฟฉาย   Cheesy
moto
คิดดี ทำดี เชื่อมั่นในตัวเอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ตี ตี ต๊า ตึ่ง ตึง ออม อ๊อม ตัวน้อยร้องเพลงลั่นป่า

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 08:32:26 AM »

อิอิ กั๋วท่านๆทั้งหลายรวมตั๋วกั๋นแล้ว ป่าจะแตกเหียก่อนครับ อิอิ เสียงปืนแตกกกกกกกกกกกกกก

ไมตรีจิต แห่งมิตรภาพ
ลูกไพร
 อยากรวย ให้ทำงาน อยากสวยให้รักษาศีล อยากดี ให้หมั่นเจริญภาวนา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 05:37:59 PM »

อิอิ กั๋วท่านๆทั้งหลายรวมตั๋วกั๋นแล้ว ป่าจะแตกเหียก่อนครับ อิอิ เสียงปืนแตกกกกกกกกกกกกกก
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 05:52:41 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมกั๋ว ฮากจะแตกเหียก่อนครับ เมาอะก่า  Grin
tawee_1971
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 09:33:49 PM »

เรื่องแอ่วป่าแอ่วดอย...เสาะเห็ด หาหน่อ ขอยกมือโตยคนเน่อครับ จ้อบขนาดหนักครับ  ช่วงนี้หน่อฮวกออกขนาด
เปิ้นเล่นมากั๋นเป็นกระสอบๆเป๋นดีข๋อยเปิ่น เฮาแบกบ่ดั้ย  ไปป่าเมื่อดัยก่อส่องก่าเห็ด อิอิอิอิอิ มันเบาดี ลำโตย โปรตีนสูง  คริๆๆๆๆๆๆ   ทริปส่องเห็ดทุกคืนวันเสาร์ครับ เห็ดไข่หาน  คริๆๆๆๆๆๆๆๆ ลวดไปนั่งสมาธิ   

เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
Moderator
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 09:36:27 PM »

เรื่องแอ่วป่าแอ่วดอย...เสาะเห็ด หาหน่อ ขอยกมือโตยคนเน่อครับ จ้อบขนาดหนักครับ  ช่วงนี้หน่อฮวกออกขนาด
เปิ้นเล่นมากั๋นเป็นกระสอบๆเป๋นดีข๋อยเปิ่น เฮาแบกบ่ดั้ย  ไปป่าเมื่อดัยก่อส่องก่าเห็ด อิอิอิอิอิ มันเบาดี ลำโตย โปรตีนสูง  คริๆๆๆๆๆๆ   ทริปส่องเห็ดทุกคืนวันเสาร์ครับ เห็ดไข่หาน  คริๆๆๆๆๆๆๆๆ ลวดไปนั่งสมาธิ   

เห็ด(ติด)หล่มมีแห๋มก่อครับ   น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  เม๊าะ ขนาด  Grin Grin

SPSC No.057       THPSA No.A-331
BG 15
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 07:08:23 AM »

ไฟฉายกำลังผ่อตัวนี้อยู่ไฟสีเหลือง น่าจะเหมาะ ยังบ่เกยใจ้เตื่อ กำลังเก็บตังค์ซื้ออยู่ Grin

http://www.thaipowerlight.com/index.php?page=shop.product_details&category_id=1&flypage=shop.flypage&product_id=183&option=com_virtuemart&Itemid=26
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 07:15:34 AM »

เข้าท่าครับ อ้ายหน๋าม ฯ
พ่อเลี้ยงหนุ่ม
เขี้ยวเสือ ตะกุด ปืน จะไม่ห่างตัว
Full Member

คะแนน 50

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 08:33:19 AM »

สวัสดีครับอ้ายก่า อ้ายวี อ้ายหน่าม และทุกๆคนครับ

ไฟฉายน่าสนใจมากครับ อ้ายหน่าม
ขนาดกะทัดรัด ให้ความสว่างได้มาก ส่องได้ไกล

เสียสละ สักเท่าไร ให้โลกรู้
ให้ชาติอยู่ ด้วยรัก สมัครสมาน
เสียกี่เลือด เสียกี่เนื้อ กี่วิญญาน
เพื่อจะล้าง คนผลานชาติ ให้สิ้นไป
Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 12:13:58 PM »

ไปโตยคน Cheesy

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
ลูกไพร
 อยากรวย ให้ทำงาน อยากสวยให้รักษาศีล อยากดี ให้หมั่นเจริญภาวนา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 05:22:47 PM »

ผู้ได๋ไปแอ่วป่า ถ่ายรูปมาแบ่งกั๋นดูพ้องเด้อครับ  หลงรัก

tawee_1971
Jr. Member
**

คะแนน 11

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 08:52:32 PM »

ไฟฉายกำลังผ่อตัวนี้อยู่ไฟสีเหลือง น่าจะเหมาะ ยังบ่เกยใจ้เตื่อ กำลังเก็บตังค์ซื้ออยู่ Grin

http://www.thaipowerlight.com/index.php?page=shop.product_details&category_id=1&flypage=shop.flypage&product_id=183&option=com_virtuemart&Itemid=26
ขออนุญาตวิจารณเต๋าตี่ความฮู้เต๋าหางอึงจะมาไปเน่อครับ......
รายละเอียด :
ชนิดหลอด: Cree Q2 กำลัง 3 วัตต์ อายุหลอด: 5 หมื่นชั่วโมง   เหมาะสำหรับท่านที่เล่นไฟฉายใหม่ๆ
ให้ความสว่าง  150  ลูเมนส์   150 นักไปสำหรับส่องต๋าเห็ดครับ

ปรับความสว่าง  มี 2 จังหวะ คือ จังหวะเทอร์โบ 150 ลูเมนส์ 1.5 ชั่วโมง, จังหวะทั่วไป 45 ลูเมนส์ 7.7 ชั่วโมง (NiHM)  โอเคครับ บ่ะหมีซาโต๊ป
ชนิดแบตตอรี่: AA จำนวน 2 ก้อน   อันนี้ดีครับ ง่ายๆ
ลักษณะสวิทซ์: กดท้าย Clicky แบบ Forward Clicky

ลักษณะบอดี้: HA III   
ลักษณะ์โคมสะท้อนแสง: ผิวเรียบ แสงพุ่งไกล 180 เมตร

ชนิดเลนส์: กระจกโค๊ท
ขนาด: 15.9 ซม. x 3.4 ซม.
น้ำหนัก: 152 กรัม
สี: ดำ
อุปกรณ์ที่ให้: ยางสวิทซ์ท้าย, โอริง, น็อตสำรอง
รองรับแรงดันไฟฟ้า 1.2-4.0 โวลท์

นอกนั้นก่อสเปคทั่วไป  อ้ายเข้าไปถามใน ไทยซีพีเอฟแล้วกาครับ สำหรับรุ่นนี้.....

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 429
  พิมพ์