๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 12:12:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีเพื่อนที่เวบกล้องเค้าไปอ่านเจอมา...โดนใจเลยค่ะ  (อ่าน 5027 ครั้ง)
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 12:25:23 AM »

ถูกใจเหมือนกันครับ ไว้จะพิมพ์ไปให้เพื่อนๆที่ร้านเจ้าประจำรวมทั้งพนักงานในร้านอ่านด้วย อิอิ  ไม่ใช่เรื่องตลกๆเล่นๆ แต่จริงทีเดียว และก็ไม่ใช่กับเรื่องกล้องอย่างเดียวนะเนี่ย ใช้ได้กับหลายๆเรื่องเลย

ผมเคยเห็นคนเค้าจับผิดเลนส์และกล้องกัน ถ่ายภาพตึกรามบ้านช่องเป็นมุมกว้าง แล้วเอาภาพมาขยาย ส่องเข้าไปถึงขอบรั้วเล็กๆซึ่งเป็นส่วนเล็กกระจิ๋วนึงในภาพนั้น แล้ววิจารณ์กันว่า นี่ไงๆ เห็นมั๊ย ....  แล้วดูนี่ (ภาพจากกล้องอีกตัวนึง ด้วยความหมายว่า ดีกว่า )   การทำอย่างนี้ก็ไม่ใช่ว่าไม่ดี  เพราะในแลบหรือฝ่ายวิจัยและพัฒนาเค้าต้องทำกันแบบนี้แหละ หนักกว่านี้ด้วยซ้ำครับ  แต่ความสุขจากวิถีการถ่ายภาพของเรามันอยู่ตรงนี้หรือเปล่าเท่านั้นเองครับ

น้องโอได้มาจากไหนครับ (ขอ Link หรือที่มาด้วยสิครับ)  ขอคารวะและยกย่องคนคิดอย่างมากเลยครับ  ผู้ผลิตและผู้ขายคงไม่ชอบเอามากๆ ซึ่งไม่แปลกและก็ไม่โทษเค้าครับ อาชีพเขาเนอะ  แต่บางคน บางหน่วยงาน บางองค์กร เช่น สมาคมถ่ายภาพ ชมรมถ่ายภาพ หนังสือบุคลากรที่ให้ความรู้ด้านนี้ ฯลฯ น่าจะถ่ายทอดเรื่องนี้ให้เป็นประโยชน์ต่อนักถ่ายภาพรุ่นใหม่ๆด้วยครับ ขอเอาไปแจกด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2008, 12:58:42 AM โดย ENOLA GAY » บันทึกการเข้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 01:17:57 AM »

ไม่รู้จะเกี่ยวกันไหม  ผมนึกถึงวงการเครื่องเสียงอาจจะแบบนี้เหมือนกัน

ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 08:53:52 AM »

เยี่ยม โดน

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 09:19:02 AM »

น้องโอได้มาจากไหนครับ (ขอ Link หรือที่มาด้วยสิครับ) 

อิอิ...ต้นทางเค้าไม่ได้บอกlinkมาอ่ะค่ะ เค้าบอกว่าเค้าได้มาจากเวบตากล้อง Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์