๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 17, 2024, 03:58:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนพกพาป้องกันตัว รุ่นไหนเหมาะที่สุดครับ  (อ่าน 24531 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 09:52:46 PM »

ตอนนี้ดีลเลอร์เริ่มเปิดแล้ว พี่รุตสนใจหาทางสั่ง เทารัส ไทเทเนี่ยม เจาะพอร์ท ไหมครับ ยิงนิ่มกว่าสเตนเลสล้วนอีกครับ

http://www.taurususa.com/products/product-details.cfm?id=318&category=Revolver

น้ำลายหก ราคาซักเท่าไรครับ...

ตัวนี้ติดใจตั้งแต่ลองของพี่สติงแล้วครับ... น้ำลายหก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 10:24:10 PM »

ครั้งหน้าที่ผมไปหลังวังจะแย๊ปๆ ดูครับพี่รุตว่าร้านไหนสั่งได้ (นอกจากเครือเดิมที่สั่งแต่รุ่นเบสิก) และน่าจะเท่าไหร่?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 11:17:58 PM »

ขอบคุณครับท่านวิลเฮล์ม...เยี่ยม
reemsook
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 08:40:09 PM »

อยากมีอญุญาติพกมังจังแต่คงอยาก
Srikrabi
อยากเรียนรู้การใช้ปืนแบบจริงจังครับ
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 08:47:48 PM »

ผมเ้ห็นด้วย กับ คุณธำรง  ปรับตัวให้เข้ากับปืนครับ.  ผมก็พก Glock ๑๙ ติดเอวเหมือนกัน
เมื่อคราวที่เห็นว่าจำเป็น พกมา ตั้งแต่ ปี ๒๕๔๓-๖  พร้อมกับ ป.๑๒ ทั่วราชอาณาจักร

ที่ใหญ่ ขนาด ๑๙๑๑ กับ Sig ๒๒๖ ผมยังเคย กระทำอย่างเดียวกันมา กว่า ๑๘ ปี  +/-
แม้แต่ตอนนี้ บางครั้ง.. จำเป็นก็เอามาเสียบเอวเหมือนกัน. 

การพก พาอาวุธปืน ต้องพิจารณาถึงวิธีการอย่างอื่นเข้ามาประกอบด้วย ต้องพลิกแพลง
ต้องรู้จักการพราง และยังเลือกการถือ สพาย โดยใช้กระเป๋า เพื่อการพราง ก็ยังได้อยู่

เพียงบอกถึง หลักการ ส่วนวิธีการนั้น.. คิดค้นหาเอาเองครับ.  Smiley

ขอว่าแบบนี้ด้วยคนนะครับ อิอิ ชอบๆ หลงรัก หลงรัก แต่ผมว่า เอาตามใจท่าน จขกท.จะดีที่สุดครับ อิอิ

ผิด ถูก ดี ชั่ว อยู่ที่ตัวเราทำครับ แต่ในขณะที่เราทำ เราทราบมั้ย ว่า สิ่งนั้นมัน ผิด ถูก ดี ชั่ว
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 09:22:26 PM »

ขออนุญาตินอกประเด็นนิดครับ มีบ่อยครั้งที่ลูกค้าผมเข้ามาซื้อของแล้วผมสังเกตุว่าเอวด้านหลังขวาแกตุงๆผมก็แอบหยิบปืนมาไพล่หลังสังเกตุอยู่เงียบๆ แต่ไม่กล้าไปขอค้นอะไรเขาครับ
    ประเด็นคือถ้ามีคนเขาสังเกตุเห็นเราพกปืนจะมีอะไรเกิดขึ้นครับ  ไม่ได้กวนนะครับคือผมเวลาไปทานอาหารนอกบ้านบางครั้งก็พกลูกโม่โครงเคเหน็บหลังไป ผมว่ามีคนสังเกตุเห็นนะครับมันออกใหญ่  คืออยากทราบผลกระทบที่จะตามมาน่ะครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
lek@verpool
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 11:24:24 PM »

USP compack ตัวนี้ชอบมาก แต่คงไม่ได้ ตอนนี้มีสิทธิซื้อปืนสวัสดิการ ยังไม่รู้ว่าจะเอาอะไรเลย ช่วยตัดสินใจด้วย
dhanapol
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 27

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 09:07:30 AM »

เยี่ยม โคลท์.45รุ่นที่เป็นเหล็กดำหรือเหล็กขาวก็ได้แข็งแรงทนทานอยู่ได้หลายชั่วอายุคน เยี่ยม
ยูจีน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 56

ทุกอย่างมีสองด้านเสมอ

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 12:40:37 AM »

walther ppk/s .380 พกเนียน แม่นยำใช้ได้ครับ (ลูกหายากนิดหน่อย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2008, 12:46:50 AM โดย Ugeen » บันทึกการเข้า

อันสตรี       ไม่มีศีล     ก็สิ้นสวย
บุรุษด้วย     ไม่มีศีล     ก็สิ้นศรี
อันนักบวช  ไม่มีศีล      ก็สิ้นดี
ข้าราชการ   ศีลไม่มี     ก็เลวทราม
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 08:30:53 AM »

ผมไม่รู้ว่ารุ่นไหนเหมาะ

รู้แต่ว่า อาวุธต้องอยู่ติดตัวพร้อมใช้

จึงจะดีและเหมาะ

ผมก็มีความคิดแบบเดียวเหมือนพี่ yod นะครับ  มันต้องพร้อมใช้ได้เมื่อเราต้องการ...
ekkaraj
Newbie
*

คะแนน 5

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 08:53:49 AM »

ถ้าผมมี G19 แล้ว.. สองตัวนี้ก็น่าสน.. ครับ Grin

COLT Defender

Stainless Ultra Carry II

เห็นด้วยครับ

I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 08:03:43 PM »

ถ้าผมมี G19 แล้ว.. สองตัวนี้ก็น่าสน.. ครับ Grin

COLT Defender

Stainless Ultra Carry II

ถ้าคิดถึงวัตถุประสงค์พกซ่อน...ผมว่าใหญ่ไปครับ...แถมยังหนักว่ากลอค19อีก...

แต่ถ้าประเภทข้างล่างนี่ละก็...น่าสนใจ...แต่โจทย์ให้มาแค่ 11มม. กับ9มม.

ส่วนรามี...ยังไม่เคยเจอตัวเป็นๆครับ...

walther ppk/s .380 พกเนียน แม่นยำใช้ได้ครับ (ลูกหายากนิดหน่อย)

Ruger LCP ครับ

Wink ผมเอาแค่ .380  ก็พอครับ 6 นัด แม็กอีก1   Cheesy
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 11:35:59 PM »

เดาความต้องการของ จขกท. แล้วคงอยากได้ปืนที่เล็ก เบา ที่พกติดตัวได้ตลอดวัน ..
เชียร์ คาร์อีกแรงครับ เอ็มเค/พีเอ็ม 9 ก็ได้ เพราะกระสุนอยู่ในชั้นพอวางใจได้ ตัวปืนแข็งแรงพอที่จะซ้อมยิงไดบ่อยๆ น้ำหนักไม่มากนัก ที่สำคัญเล็กจนแทบจะยัดเข้าปากได้ทั้งกระบอก แต่อย่าไปใช้พีเอ็มหรือเอ็มเค 40 เพราะการคัดปลอกยังไม่สมบูรณ์

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 12:00:24 AM »

ตอนนี้ผมสบาย  ไม่ค่อยจำเป็นต้องพกปืน Grin

นานๆ ออกต่างจังหวัดครั้ง ก็เอาตัวเต็มติดตัวได้

แต่ถ้าถึงคราวจำเป็นจริงๆ  ผมเคยเอา กล๊อค 22 พกข้างเอว

ขึ้นรถไฟฟ้าจากสะพานควาย กลับบ้านมาแล้วโดยไม่มีใครสนใจ

โดยใส่กางเกงสแล๊ค  แล้วเสื้อเชิ๊ตทับในกางเกง Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 12:13:25 AM »

ตอนนี้ผมสบาย  ไม่ค่อยจำเป็นต้องพกปืน Grin

นานๆ ออกต่างจังหวัดครั้ง ก็เอาตัวเต็มติดตัวได้

แต่ถ้าถึงคราวจำเป็นจริงๆ  ผมเคยเอา กล๊อค 22 พกข้างเอว

ขึ้นรถไฟฟ้าจากสะพานควาย กลับบ้านมาแล้วโดยไม่มีใครสนใจ

โดยใส่กางเกงสแล๊ค  แล้วเสื้อเชิ๊ตทับในกางเกง Grin

แปลกจังครับ...

ผมไม่เคยคิดว่าก้อนต้องพกปืน...

แค่ปากกับหน้าก็เหลือพอแล้วครับ...ฮา...คิก คิก
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์