๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 08:59:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนพกพาป้องกันตัว รุ่นไหนเหมาะที่สุดครับ  (อ่าน 24545 ครั้ง)
CCZZ
Jr. Member
**

คะแนน 2

ไม่ค่อยแม่น

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 04:25:06 PM »

ผมเ้ห็นด้วย กับ คุณธำรง  ปรับตัวให้เข้ากับปืนครับ.  ผมก็พก Glock ๑๙ ติดเอวเหมือนกัน
เมื่อคราวที่เห็นว่าจำเป็น พกมา ตั้งแต่ ปี ๒๕๔๓-๖  พร้อมกับ ป.๑๒ ทั่วราชอาณาจักร

ที่ใหญ่ ขนาด ๑๙๑๑ กับ Sig ๒๒๖ ผมยังเคย กระทำอย่างเดียวกันมา กว่า ๑๘ ปี  +/-
แม้แต่ตอนนี้ บางครั้ง.. จำเป็นก็เอามาเสียบเอวเหมือนกัน. 

การพก พาอาวุธปืน ต้องพิจารณาถึงวิธีการอย่างอื่นเข้ามาประกอบด้วย ต้องพลิกแพลง
ต้องรู้จักการพราง และยังเลือกการถือ สพาย โดยใช้กระเป๋า เพื่อการพราง ก็ยังได้อยู่

เพียงบอกถึง หลักการ ส่วนวิธีการนั้น.. คิดค้นหาเอาเองครับ.  Smiley

ขอถามคุณโรด หน่อยนะครับ ว่าตั้งแต่ที่พกมา เคยโดนตรวจค้นไหมครับ   ขอบคุณครับ    หลงรัก

เคยมีอยู่ต่างจังหวัด  ๑-๒ ครั้ง ขณะ กักด่านตรวจ  แต่ไม่เคย ขอตรวจดูอาวุธปืน ครับ
จนท.ตำรวจจะถามไปไหนครับ.. ดึกดื่นอย่างนี้ มีอาวุธปืนมาป้องกันตัว ด้วยหรือเปล่า.

ผมก็คุยกับเขาไปตามจริง ว่ามีมาด้วย และบอกเขา ตามจริง ว่ามี ป.๑๒

ผมมี ป.๑๒ ทั่วราชอาณาจักร ติดต่อกัน ทุกปี ตั้งแต่ ปี ๒๕๒๔-๒๕๔๖

ในกทม มีอยู่ครั้งบนถนนพระราม ๓ และ ถนนสุขาภิบาล ๑ ออกจากร้านอาหาร ก็เจอด่าน แต่ ตำรวจ แค่ทราบว่ามี ป.๑๒  ก็ไม่ได้รั้ง เพื่อขอดู อาวุธปืน.  ครับ.  

ผมเห็นตำรวจ เป็นเพื่อนผมเสมอ และไม่รู้สึกว่าต้องไปพินอบพิเทา ดีมาก็ดีไป  ไม่มีอะไรจะต้องไปเกรงกลัวกัน ถ้าตำรวจที่ดี กระทำดีต่อประชาชน จึงสมควรได้รับการ ชื่นชม นับถือ จากผมเสมอ บางครั้งยังฝากปัจจัย ไว้ให้ซื้อ น้ำชูกำลัง ..  Wink

ขอบคุณครับ     เยี่ยม
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 05:40:29 PM »

แรกๆก็ 1911 ครับ แล้วก็มากล็อก19

สุดท้ายได้เจ้าหนูเควิน 380 แทนครับ 500กรัม รวมลูก6นัด Grin

ใช้ไปใช้มาเล็กลงๆ

มันหดครับพี่โอ๋ คิก คิก

ขอขอบคุณทุกๆท่านมากเลยนะครับที่เข้ามาให้ความเห็น
เมื่อซักครู่มีเพื่อนเข้ามาอ่านกระทู้ เลยโทรมาแซว
ว่าปกติที่ผมพก(ส่วนใหญ่พกตามระแวกบ้านไม่เกิน4-5กิโล)
เพื่อนก็ไม่เคยทราบว่าผมพกปืน มันเลยแซวว่าสงสัย
เกิดกิเลสหาเรื่องซื้อมากกว่า(คิดไปคิดมาท่าจะจริง
อย่างที่เพื่อนว่าเหมือนกันแฮะ) คิก คิก
แรกๆก็ 1911 ครับ แล้วก็มากล็อก19

สุดท้ายได้เจ้าหนูเควิน 380 แทนครับ 500กรัม รวมลูก6นัด Grin
พี่ฝุ่น...แล้ว1911กับกล๊อค19ล่ะ..แสดงว่าไม่ใช้แล้วใช่ป่ะ..
เอามาให้ผมผ่อนดีกว่ามั้งเนี่ย.... ยิ้มีเลศนัย
(งงล่ะสิว่าใคร.. หลงรัก...กรกชเองครับ..แหมแอบมาถามในเวปนี้ยังตาม
มาอ่านอีก..) หลงรัก หลงรัก

อ้าว ท่านกรกชนี่เองหรือครับ +1 ไปประเดิมครับ หลงรัก

ตามที่เพื่อนๆแนะนำแหละครับ หลากหลายดี จะได้มีเยอะๆ Grin

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 07:41:13 PM »

ถ้าผมมี G19 แล้ว.. สองตัวนี้ก็น่าสน.. ครับ Grin

COLT Defender

Stainless Ultra Carry II

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Tu_cz
หนึ่งนัด หนึ่งชีวิตลิขิตไว้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

คนผจญเพลิง กทม. ห้วยขวาง 2-5

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 10:59:01 PM »

CZ RAMI  โครงอัลลอย   9มม  เล็กบาง มีเซฟ  ลำกล้องหนา  พกเนียน    เยี่ยม

เอารูปมาให้ดูครับ เผื่อชอบ

เชียร์ซีแซด อีก 1 เสียงครับ Grin

หัวใจกับไกปืน   คนผจญเพลิง    เหตุ เพลิงไหม้แจ้ง  199
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 03, 2008, 11:10:15 PM »

G36 ครับ

ไมตี้ วังเดิม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

การที่จะชนะศัตรู ไม่จำเป็นต้องลั่นไกเสมอไป!!!

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 07:05:06 AM »

Glock 27 .40 ครับ ไม่เล็กไม่ใหญ่พอดีๆ..เป็นกลาง
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 09:48:40 AM »

Glock 27 .40 ครับ ไม่เล็กไม่ใหญ่พอดีๆ..เป็นกลาง

สำหรับคนมือค่อนข้างไปทางเล็กน่ะพี่  จัแล้วรู้สึกพอดีเป็นกลางๆ

แต่สำหรับคนมือค่อนข้างใหญ่ มันจับแล้วมือเหลือ  ไม่ถนัด

ผมว่าขนาดปืน  หาบรรทัดฐานตายตัวอยาก  ขึ้นอยู่กับขนาดคนที่จะใช้มากกว่าครับ ที่จะกำหนดขนาดปืนที่ตัวเองจะใช้   ต้องเลือกของใครของมัน  ตามรอบเอว   เอ๊ย...รอบมือตัวเอง

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 01:06:30 PM »

G36 ครับ

เปลี่ยนใจจาก G23 หรือไรครับ  Smiley

มะนาวโห่(ฮิ้ว)
Sr. Member

คะแนน 35

« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 02:16:19 PM »

อยากทราบความคิดเห็นจากทุกๆท่านนะครับ
พอดีอยากได้อีกซักกระบอกแต่ตัดสินใจไม่ได้
เพราะว่าหากซื้อมาคงไม่ขายครับ(เอาใว้ใช้จริงๆ)
โดยมีข้อกำหนดดังนี้นะครับ
1.ให้ท่านบอกมาแค่กระบอกเดียวเท่านั้น
2.ขนาด .45 หรือ 9 มม ก็ได้
3.ไม่จำกัดความจุของแม็ค
4.เน้นที่การพกพาป้องกันตัว
5.ห้ามพูดถึงราคามาเปรียบเทียบ
6.จะเป็นวัสดุอะไรก็ได้
7.ตอนนี้มีกล็อค19อยู่แล้ว
ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ ไหว้

ไม่มีปืนอะไรรุ่นไหนที่เหมาะสมที่สุดในทุกสภาพแวดล้อม การดำเนินชีวิต-การแต่งกาย และภัยคุกคาม
ที่ท่านจขกท.มีกล็อก19อยู่แล้ว... มันไม่ได้อย่างใจตรงไหนบ้างล่ะครับ

คือเวลาเหน็บข้างเอวแล้วมีความรู้สึกว่ามันสังเกตุง่ายน่ะครับ
เลยอยากได้ประเภทที่สามารถใส่ในกระเป๋ากางเกงเลยยี่งดีครับ
โดยรวมแล้วกล๊อคตัวนี้ถูกใจแทบทุกอย่างครับ
( แต่ก็ยังอยากได้เพิ่มอีกอยู่ดีแหละครับ)

ท่าน  จขกท  มีG19อยู่แล้วยังอยากได้ที่พกเนียนๆ อีก1

สันณิษฐานเบื้องต้นไว้ก่อนเลยว่าเกิดติดเชื้อโรคชื่อว่า  ปืนดูดปืน  ครับ

ส่วนวิธีแก้ไขต้องขอคำแนะนำสมาชิกท่านที่เป็นเหมือนกันครับ

ปล  ผู้ติดเชื้อ  ปืนดูดปืน  ในนี้หาง่ายกว่าเดินซื้อผักที่ตลาดอีกครับ คิก คิก
karambit.888
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 04:56:59 PM »

กล็อค 36 ครับ(ในใจ)

อีกเสียงครับ หลงรัก
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 05:03:03 PM »

ผมไม่รู้ว่ารุ่นไหนเหมาะ

รู้แต่ว่า อาวุธต้องอยู่ติดตัวพร้อมใช้

จึงจะดีและเหมาะ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 05:12:56 PM »

ปืนเล็กๆพกง่ายยิงยากครับ...

ปืนพกซ่อนผมอยากแนะนำให้เลือกที่ท่าน จขกท.จับด้ามได้ถนัดมือ...

เมื่อยิงแล้วสามารถควบคุมปืนได้...

เอาง่ายๆนะครับ ผมใช้กล็อก 26 มาหลายปี...

ตอนหลังๆผมยังหันมาสบตากับลูกโม่ .38 เลยครับ...คิก คิก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #42 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 05:22:13 PM »

ปืนพกซ่อนผมอยากแนะนำให้เลือกที่ท่าน จขกท.จับด้ามได้ถนัดมือ...

เมื่อยิงแล้วสามารถควบคุมปืนได้...

เอาง่ายๆนะครับ ผมใช้กล็อก 26 มาหลายปี...

ตอนหลังๆผมยังหันมาสบตากับลูกโม่ .38 เลยครับ...คิก คิก

ตอนนี้ดีลเลอร์เริ่มเปิดแล้ว พี่รุตสนใจหาทางสั่ง เทารัส ไทเทเนี่ยม เจาะพอร์ท ไหมครับ ยิงนิ่มกว่าสเตนเลสล้วนอีกครับ

http://www.taurususa.com/products/product-details.cfm?id=318&category=Revolver

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
เก่ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #43 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 06:41:38 PM »

Smiley ส่วนตัวผม สำหรับพกพาป้องกันตัว ได้เลือก 1911 COMPACT 3.5"ครับ  แม็กจุ 7+1 โครงอัลลอยด์ ก็คล่องตัวดี หมัดหนักและอีกอย่างผมชอบไกแบบซิงเกิลครับช่วงเหนี่ยวไกมันสั้นครับ ............

"ปืน"คือเพื่อนแท้ ไม่เคยทิ้งเรา ถ้าเราไม่ทิ้งมัน
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 09:09:26 PM »

Ruger LCP ครับ

คือเวลาเหน็บข้างเอวแล้วมีความรู้สึกว่ามันสังเกตุง่ายน่ะครับ
เลยอยากได้ประเภทที่สามารถใส่ในกระเป๋ากางเกงเลยยี่งดีครับ
โดยรวมแล้วกล๊อคตัวนี้ถูกใจแทบทุกอย่างครับ
( แต่ก็ยังอยากได้เพิ่มอีกอยู่ดีแหละครับ)

หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์