๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 08:23:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 138 139 140 [141] 142 143 144 ... 210
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนคบ .38 SUPER  (อ่าน 941033 ครั้ง)
keto
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #2100 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 05:20:27 PM »

ชอบเหมือนกันครับ    มีเก่าๆ เน้นใช้งานครับ
ผมมีตัวเดียวกับพี่เลย. เยาะเย้ย.สภาพพอกันเลยครับ...วันนี้ไปยิง.สนามบางบัวทอง..ใช้ลูกจริงของ..สเปียร์..ขนาด9.มม..50.นัดออกหมด..สบายๆ..นิ่มนุ่มมากเลย เยี่ยม..ใช้ลูกจริงของ.ap...38ซุปเปอร์..อีก..50...นัด....ไหลลื่นเหมือนกัน..แต่ดิ้นนิดๆ. ยิ้มีเลศนัย..ผมอยากได้รายละเอียดตัวนี้จังครับ ไหว้บอกเพื่อนสมาชิก..ลูกหาง่ายมากมีตลอดจะซื้อเท่าไหร่ก็ได้ครับ
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2011, 09:35:50 PM โดย keto » บันทึกการเข้า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #2101 เมื่อ: กันยายน 05, 2011, 11:58:08 PM »

ช่วงนี้ คอ.๓๘ ซุปเปอร์ เงียบ ๆ ไม่ค่อยจะได้แชร์ความเห็นกันเท่าไรนัก.  บางท่าน ตัวปืนก็คงห่างการรีดหัวกระสุนไปนานพอสมควร

ีมีบางท่าน มีใบบอกเข้ามาว่า  อยากจะไปยิงปืน กันในกลุ่ม คนคอ .๓๘ ซุปเปอร์ อยากรู้จัก คนในหมู่ คอเดียวกัน

จึงอยากฟังความเห็น ของคอ .๓๘ ซุปเปอร์.. ถ้ามีความเห็นอยากจะ ไปยิงปืน และทำความรู้จักกัน มาลงชื่อไว้ครับ
วันเวลา สถานที่ และกระสุน จะได้จัดเตรียมไว้ เนิ่น ๆ ให้เพียงพอ. ครับ . Cheesy

ไม่ซีเรียส นะครับ แนวสบาย ๆ  แบบคนกันเอง สถานที่อาจเป็น ค่ายทหาร ในกทม. เวลา อาจเป็นช่วงรับลมหนาว  พฤศจิกายน-ธันวาคม ๕๔
แน่นอน จะมีใบบอก (PM) แจ้งให้ทราบ ครับ
 Grin

ลงชื่อ
  1.  Ro@d
  2.  Ninja 19
  3.  chew
  4.  keto
  5.
  6.
  7.
  8.
  9.
10.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2011, 05:37:36 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #2102 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 12:19:01 AM »

ลงชือด้วยคน อยากเจอเพื่อนคนเดียวกันครับ

2. Ninja 19

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
triton2007
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #2103 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 01:10:11 AM »

ขอดูวันเวลา และสถานที่ก่อนนะครับ กลัวลงชื่อไปแล้วไปไม่ได้

กระสุนจริงยิงเป้าปลอมหมด
Builderman-รักในหลวง
บางอย่างเอากลับคืนมาได้ แต่บางอย่างเอากลับคืนมาไม่ได้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 142

แมวจะสีขาวหรือสีดำไม่สำคัญ ตราบใดที่มันยังจับหนู

« ตอบ #2104 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 01:33:09 AM »

มีม้าซุปแก่ ๆ แต่ไปทำหล่อมา ลดอายุลงได้อีกโขเลยครับ

ส่วนการนัดรวมพลนั้น ผมขอดูวัน เวลา และสถานที่ก่อนนะครับ อยากไปร่วม แต่เกรงว่าวันเวลาอาจจะไม่ตรงกันน่ะครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2011, 10:14:39 AM โดย Builderman-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

แผ่นดินนี้ ได้มีวีรชนคนรุ่นก่อน ได้ปกป้องรักษาไว้ให้คนรุ่นหลังดังเช่นพวกเราในวันนี้ แล้วเราคนในรุ่นนี้ ที่กำลังจะเป็นคนรุ่นก่อนต่อไป จะทำสิ่งใดไว้ให้คนรุ่นหลัง ตักตวง เห็นแก่ตัว คิดเห็นเพียงผลประโยชน์ของตนเป็นที่ตั้งอย่างนั้นหรือ คำว่า " ไท " เราไม่เคยเป็นทาส ไม่เคยขาดซึ้งความสามัคคี
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #2105 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 11:32:40 AM »

ช่วงนี้ คอ.๓๘ ซุปเปอร์ เงียบ ๆ ไม่ค่อยจะได้แชร์ความเห็นกันเท่าไรนัก.  บางท่าน ตัวปืนก็คงห่างการรีดหัวกระสุนไปนานพอสมควร

ีมีบางท่าน มีใบบอกเข้ามาว่า  อยากจะไปยิงปืน กันในกลุ่ม คนคอ .๓๘ ซุปเปอร์ อยากรู้จัก คนในหมู่ คอเดียวกัน

จึงอยากฟังความเห็น ของคอ .๓๘ ซุปเปอร์.. ถ้ามีความเห็นอยากจะ ไปยิงปืน และทำความรู้จักกัน มาลงชื่อไว้ครับ
วันเวลา สถานที่ และกระสุน จะได้จัดเตรียมไว้ เนิ่น ๆ ให้เพียงพอ. ครับ . Cheesy

ลงชื่ออันดับที่
1.  Ro@d

หัอข้อกระทู้ผมว่าน่าจะเปลี่ยนเป็น กระทู้ที่ 2101 หน้าที่ 141 น่าจะถูกต้องกว่านะครับ  Cheesy Cheesy

ส่วนสำหรับในการพบปะเพื่อแลกเปลี่ยนประสบการณ์แชร์ความรู้ในปืน และกระสุนขนาด .38 ซูเปอร์ ถือเป็นมิตรหมายอันดีที่จะเกิดขึ้นในกลุ่มของผู้ที่ชื่นชอบ และให้ความสนใจ หรือผู้ที่ครอบครองเป็นเจ้าของ

ได้รู้จักกัน และกันให้มากขึ้น กิจกรรมนี้อาจจะเป็นกลุ่มเล็กๆ แต่ถ้าพวกเราให้ความสามัคคีสานต่อความรู้ในปืนขนาดนี้ เพื่อที่จะเผยแพร่ให้ผู้ที่สนใจในปืนขนาดนี้ได้มีความรู้ความเข้าใจมากขึ้น

เพื่อเป็นการเปิดกว้างสำหรับผู้ที่สนใจในกิจกรรมนี้ ผมอยากให้ผู้ที่มีความสนใจได้เข้ามาพบปะหาประสบการณ์ความรู้เพิ่มเติม ไม่จำเป็นต้องมีปืนขนาดนี้ก็ได้ครับ ขอให้มีใจรักร่วมเป็นคอเดียวกันได้ครับ

สำหรับงานนี้ผมคงไม่มีโอกาสเพราะอยู่ชนบทบ้านนอก การเดินทางไกลถือเป็นอุปสรรค แต่ยังไงงานนี้กิจกรรมนี้ผมเอาใจช่วยเกินร้อยอยู่ห่างๆ ขอให้งานนี้ผ่านลุล่วงไปด้วยดี ยังไงอย่าลืมภาพเบื้องหลังด้วยนะครับ  ไหว้ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2011, 11:36:56 AM โดย c.tong - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #2106 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 12:01:09 PM »

ขอดูวันเวลา และสถานที่ก่อนนะครับ กลัวลงชื่อไปแล้วไปไม่ได้

ไม่ซีเรียส นะครับ แนวสบาย ๆ  แบบคนกันเอง สถานที่อาจเป็น ค่ายทหาร ในกทม. เวลา อาจเป็นช่วงรับลมหนาว  พฤศจิกายน-ธันวาคม ๕๔
แน่นอน จะมีใบบอก (PM) แจ้งให้ทราบ ครับ  Grin

ลงชื่ออันดับที่
1.  Ro@d

หัอข้อกระทู้ผมว่าน่าจะเปลี่ยนเป็น กระทู้ที่ 2101 หน้าที่ 141 น่าจะถูกต้องกว่านะครับ  Cheesy Cheesy

ส่วนสำหรับในการพบปะเพื่อแลกเปลี่ยนประสบการณ์แชร์ความรู้ในปืน และกระสุนขนาด .38 ซูเปอร์ ถือเป็นมิตรหมายอันดีที่จะเกิดขึ้นในกลุ่มของผู้ที่ชื่นชอบ และให้ความสนใจ หรือผู้ที่ครอบครองเป็นเจ้าของ

ได้รู้จักกัน และกันให้มากขึ้น กิจกรรมนี้อาจจะเป็นกลุ่มเล็กๆ แต่ถ้าพวกเราให้ความสามัคคีสานต่อความรู้ในปืนขนาดนี้ เพื่อที่จะเผยแพร่ให้ผู้ที่สนใจในปืนขนาดนี้ได้มีความรู้ความเข้าใจมากขึ้น

เพื่อเป็นการเปิดกว้างสำหรับผู้ที่สนใจในกิจกรรมนี้ ผมอยากให้ผู้ที่มีความสนใจได้เข้ามาพบปะหาประสบการณ์ความรู้เพิ่มเติม ไม่จำเป็นต้องมีปืนขนาดนี้ก็ได้ครับ ขอให้มีใจรักร่วมเป็นคอเดียวกันได้ครับ

สำหรับงานนี้ผมคงไม่มีโอกาสเพราะอยู่ชนบทบ้านนอก การเดินทางไกลถือเป็นอุปสรรค แต่ยังไงงานนี้กิจกรรมนี้ผมเอาใจช่วยเกินร้อยอยู่ห่างๆ ขอให้งานนี้ผ่านลุล่วงไปด้วยดี ยังไงอย่าลืมภาพเบื้องหลังด้วยนะครับ  ไหว้ ไหว้

ขอบคุณมากครับ คุณ c.tong - รักในหลวง    ไหว้   แก้ไขแล้วครับ เมื่อคืนเริ่มง่วง ตาลาย ซะแล้ว  คิก คิก

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #2107 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 12:16:15 PM »

พี่ลืมผมไปได้ไงครับ

3. chew ...ไงครับ Smiley
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #2108 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 12:35:13 PM »

คือผมอยาแนะนำคุณ alankarm อีกท่านหนึ่งไว้ด้วยอีกคน จริงๆ แล้วผมไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัว ท่านนี้ได้ตั้งกระทู้เกี่ยวกับเรื่องซื้อปืนขนาด .38 ซูเปอร์ ไปไม่นาน

ตอนนี้คุณ alankarm ได้กำเงิน และ ป.3 กำลังจะไปดูปืนที่หลังวังแล้ว และผมก็ได้แนะนำกระทู้ของพวกเราที่นำโดย คุณ Ro@d ให้คุณ alankarm ได้ทราบในครั้งนี้

แต่ไม่รู้จะว่าเข้ามาเมื่อไหร่ แต่ยังไงผมก็ขอต้อนรับไว้ก่อนแล้วกันนะครับ ยังไงผมขอฝากคุณ alankarm ไว้ใน รวมพล คนคบ .38 SUPER แล้วกัน ยังไงก็คอเดียวกันครับ ( หวังว่าจะเข้ามานะครับ Grin Grin )

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
BLACK HORSE
"กรุงศรีอยุธยา จะไม่สิ้นคนดี"
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #2109 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 12:45:13 PM »

อยากไปด้วยครับ อยู่อยุธยา น้ำท่วมอยู่เลยเซ็งจริงๆ

'' อย่าใช้อาวุธปืนของท่าน ไปในทางก้าร้าว...รังแกใคร  ควรต้องใช้ปกป้องตนและคนที่ถูกรังแก..คนมีปืนต้องไม่ใจเสาะนัก...ครับ.." (พี่โร้ด)
keto
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #2110 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 05:33:09 PM »

keto...ขอไปด้วยครับ....แก้ไขอาวุธประจำกาย..คือ..โคลท์.38ซุปเปอร์..คอมเมอเชียล..เส้นเดียวครับ...45...1991a1...ขายไปแล้ว...อนูภาพพอกันขอม้าแก่....เท่กว่าเยอะเนอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 06, 2011, 05:37:40 PM โดย keto » บันทึกการเข้า
black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #2111 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 07:23:34 PM »

Colt Combat Commander S70   ราคา หน้าร้าและ ราคา โครงการ เท่าไหร่ครับ     หลงรักไม่ทราบว่ามีใครขายมือ2 สภาพดีบ้างหรือป่าคับ   คิก คิก ยิ้มีเลศนัย แบร่ ไหว้   

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #2112 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 07:29:27 PM »

Colt Combat Commander S70   ราคา หน้าร้านและ ราคา โครงการ เท่าไหร่ครับ     หลงรักไม่ทราบว่ามีใครขายมือ2 สภาพดีบ้างหรือเ้ปล่าครับ   คิก คิก ยิ้มีเลศนัย แบร่ ไหว้   

ถ้า เป็น.๓๘ super รุ่นนี้ เลิกผลิต ไป ๓๐ กว่าปีแล้ว..  มือสอง ตั้งแต่เข้าเว็บนี้ ไม่เคยพบว่า มีมาวางขาย แม้แต่กระบอกเดียว มีแ่ต่นำมาเป็นอาหารตา เท่านั้น ครับ.  Grin

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #2113 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 08:25:34 PM »

Colt Combat Commander S70   ราคา หน้าร้านและ ราคา โครงการ เท่าไหร่ครับ     หลงรักไม่ทราบว่ามีใครขายมือ2 สภาพดีบ้างหรือเ้ปล่าครับ   คิก คิก ยิ้มีเลศนัย แบร่ ไหว้   

ถ้า เป็น.๓๘ super รุ่นนี้ เลิกผลิต ไป ๓๐ กว่าปีแล้ว..  มือสอง ตั้งแต่เข้าเว็บนี้ ไม่เคยพบว่า มีมาวางขาย แม้แต่กระบอกเดียว มีแ่ต่นำมาเป็นอาหารตา เท่านั้น ครับ.  Grin

Colt .38 super  ราคา หน้าร้านและ ราคา โครงการ เท่าไหร่ครับ ไม่ทราบว่ามีใครขายมือ2 สภาพดีบ้างหรือเ้ปล่าครับ  อิอิอิ  แก้ตัวใหม่คับ

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #2114 เมื่อ: กันยายน 06, 2011, 08:43:27 PM »

Colt .38 super  ราคา หน้าร้านและ ราคา โครงการ เท่าไหร่ครับ ไม่ทราบว่ามีใครขายมือ2 สภาพดีบ้างหรือเ้ปล่าครับ  อิอิอิ  แก้ตัวใหม่คับ ครับ

http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=49456.0

สน.สก. เคยมีที่ร้านนี้ โทรสอบบถามดู ครับ  ส่วนมือ ๒ ต้องคอยดูการเสนอขาย แต่สภาพที่เคยผ่านตา ไม่ดีนักครับ

หน้า: 1 ... 138 139 140 [141] 142 143 144 ... 210
  พิมพ์