๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:52:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 73 74 75 [76] 77 78 79 ... 210
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนคบ .38 SUPER  (อ่าน 925114 ครั้ง)
พยัคฆ์เมฆ
ไม่เหนียวอย่า...ขอร้อง !
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #1125 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2009, 06:54:32 PM »

ขอบคุณมากครับผมพี่ๆทุกท่าน ถามต่อเลยแล้วกัน ไอ้เพื่อนมันบอกอีกว่าต่อไปกระสุน จะหายากและมีราคาแพงแบบ .32 จริงรึเปล่าครับ
แล้วถ้าจะเปลี่ยนรายการจอง สน.สก. ทำได้หรือไม่ครับ

ลูกตี๋ใหญ่  ดำเนินฯ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #1126 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 01:18:08 PM »

ลูกวินฯ หัวตัดที่ร้านขายตั้ง 2,200 บาทเชียวรึครับ  ขายแพงเกินไปจริงๆครับ  เคยซื้อในสนามเมื่อกลางปีราวเดือน เมษายน- พฤษภาคม 2552 ราคาแค่ 1350 บาทเท่านั้นเองนะครับ  ส่วนลูกของบูลเลตมาสเตอร์เคยซื้อที่ร้านในราคา 1,350 เช่นกันครับ....
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #1127 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 01:50:04 PM »

ผมเคยซื้อ บูลเลตมาสเตอร์ หัวรู กล่องละ 3,500 ร้านค้าต่างจังหวัด

เพราะฉะนั้นกระสุน .38 ซูเปอร์ ที่มีขายแถวหลังวัง ยังถูกกว่าที่ผมซื้อมากนัก

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
yah&yim™รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 50

« ตอบ #1128 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 09:45:04 PM »

ผมเคยซื้อ บูลเลตมาสเตอร์ หัวรู กล่องละ 3,500 ร้านค้าต่างจังหวัด

เพราะฉะนั้นกระสุน .38 ซูเปอร์ ที่มีขายแถวหลังวัง ยังถูกกว่าที่ผมซื้อมากนัก

แฟนตัวจริง Grin
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #1129 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 07:17:06 PM »

ผ่าด้านในมาให้ชม
ได้ความรู้สู่มหาชนอีกแล้วครับท่าน
ผมเคยบอกไว้แล้วว่าไกปืนของตัวนี้ อาจเป็นชิ้นเดียวกัน .....ในที่สุด มันก็เป็นจริง ขอบคุณท่านมากๆเลย
แสดงให้เห็นว่า เอ็ม 1911 เอ1 ในช่วงแรกๆ ก่อนที่จะมีสงครามโลกครั้งที่ 2 ยังคงใช้การผลิตไกปืนแบบฝรั่งฝนทั่งให้เป็นเข็ม คือเอาเหล็กทั้งแท่ง มาไสเนื้อโลหะออกจนเป็นรูปไกปืน
เป็นเทคโนโยลี่แบบ เอ็ม 1911 ที่ไกหน้ายาว   เพียงแต่พอมาใส่ใน 1911 เอ1 ก็ตัดให้มันสั้นลง และแกะเช็คเกอร์เสียหน่อย

ถ้าท่านจะกรุณาอีกนิด เพื่อให้เป็นความรู้  ท่านก็ช่วยถอดไกปืน ของคู่แฝดที่ตูดมีห่วง ของท่าน  ออกมาเทียบกันซิครับ
คนบ้า 1911 จะได้ศึกษากันไว้ดู ว่า   ไอ้ไกชิ้นเดียว กับ ไกประกอบ โดยใช้เทคโนโลยี่ที่ทันสมัยขึ้น โดยการเอาเหล็กสองชิ้นมาประกอบเป็นไกปืนนั้น มันต่างกันอย่างไร   คนที่รัก 1911 จะได้เห็นวิวัฒนาการของไกปืนรุ่นนี้
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #1130 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 08:34:44 PM »

ปืนอายุขนาดนี้ สภาพกริ๊บ ทุกตารางนิ้วเลยครับ พี่ยะ

ยิ่งอยู่กับคนรักปืน 1911 อย่างพี่ยะด้วยแล้ว...คุณค่า จะคงอยู่ไปอีกนานแสนนานครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #1131 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 08:40:50 PM »

ลูก win เดี๋ยวนี้ทำไมเป็นแบบนี้แล้ว เคยเห็นท่านRo@d ใช้อยู่เปล่าครับ

Win รุ่นนี้ เพิ่งผลิต มาราวปี ๐๕  น้ำหนัก ๑๓๐ เกรน ผมทดลองยิง แผ่น เคปปล้า ไม่ทะลุ เหมือน .๓๕๗ Mag แต่แรงปะทะ รุนแรงกว่า Win หัวบอล ครับ

เป็นกระสุนใหม่ทุก lot  ผมเบลือกใช้ รุ่นนี้ ติดปืนแล้วครับ คุณ yah&yim™   และคิดว่า Win คงนำเข้ามาแทน Win หัวบอลในตลาดแล้ว
ถือว่าเป็น เรื่องดี กับ คอ .๓๘ super   Cheesy

กระสุนของวินเชสเตอร์ แบบหัวตัด ได้แรงปะทะ เยอะมาก....

ได้แรงรีคอยล์ หนักแน่น และ ลูกไฟ ที่ปลายลำกล้องใหญ่ และยาว

เมื่อเปรียบเทียบกับลูกของบุลเล็ต หรือ รอยัล ครับ ผมก็ใช้ติดปืนเช่นกันครับ
thanasin
เป็นห่วงประเทศชาติ สงสารประเทศไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

ชาติไทย จงเจริญ

« ตอบ #1132 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:14:32 PM »

ขอแซกหน่อยนะครับ พอดีกำลังจะซื้อ.45comanderมือสอง แต่พี่ๆเขาบอกว่าโครงเป็นของรุ่น5นิ้ว สไลด์เป็นคอมมานเด้อร์(เลขโครงปืน 250751c) จะมีปัญหา
เรื่องโอนไหมครับหรือมีอะไรที่ผมต้องกังวลไหม?(ราคา67k)หรือไม่ควรซื้อ ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ เครียดมากตอนนี้
  ปล.ปืนสวยครับ แต่งครบ นก ไก หลังอ่อน ไกด์ยาว เห็นแล้วชอบมากกว่าจะหาพบ แต่ทำท่าจะมีปัญหา(ตั้งกระทู้แล้วแต่ยังไม่มีคำชี้แนะครับ)
                                                   ขอโทษจริงๆครับที่เข้ามารบกวน ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2009, 11:17:24 PM โดย thanasin » บันทึกการเข้า

นานาจิต. มนุษย์ล้วนแต่มีเหตุและผลของตัวเองเสมอ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #1133 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:25:23 PM »

ขอแซกหน่อยนะครับ พอดีกำลังจะซื้อ.45comanderมือสอง แต่พี่ๆเขาบอกว่าโครงเป็นของรุ่น5นิ้ว สไลด์เป็นคอมมานเด้อร์(เลขโครงปืน 250751c) จะมีปัญหา
เรื่องโอนไหมครับหรือมีอะไรที่ผมต้องกังวลไหม?(ราคา67k)หรือไม่ควรซื้อ ช่วยแนะนำผมหน่อยครับ เครียดมากตอนนี้
  ปล.ปืนสวยครับ แต่งครบ นก ไก หลังอ่อน ไกด์ยาว เห็นแล้วชอบมากกว่าจะหาพบ แต่ทำท่าจะมีปัญหา(ตั้งกระทู้แล้วแต่ยังไม่มีคำชี้แนะครับ)
                                                   ขอโทษจริงๆครับที่เข้ามารบกวน ไหว้

โครง เป็น Government Model .๔๕  (Commercial) แต่ลำเลื่อน เป็น Combat Commander ปืนผิดฝาผิดตัว เมื่อหลงก็มองว่าสวย 
เมื่อได้ครอบครองแล้ว ผ่านไปสักพัก คนที่เห็นก็จะทักความไม่แท้ ท่านจะสุดเซ็ง

บางครั้งจะคิดว่า เราชอบคนอื่นไม่เกี่ยว ผ่านไปสักพักความคิดนี้มีแต่จะทำร้ายตนเองครับ

ปืนยิ่งแต่งด้วยอีก  อย่าไปร้อนลน..  ถ้าใช่เนื่อคู่ เมื่อถึงคราวก็ได้พบเองละครับ   Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2009, 11:28:46 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #1134 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:29:34 PM »

โครง เป็น Government Model .๔๕  (Commercial) แต่ลำเลื่อน เป็น Combat Commander ปืนผิดฝาผิดตัว เมื่อหลงก็มองว่าสวย 
เมื่อได้ครอบครองแล้ว ผ่านไปสักพัก คนที่เห็นก็จะทักความไม่แท้ ท่านจะสุดเซ็ง

บางครั้งจะคิดว่า เราชอบคนอื่นไม่เกี่ยว ผ่านไปสักพักความคิดนี้มีแต่จะทำร้ายตนเองครับ

ปืนยิ่งแต่งด้วยอีก และราคา ๖๗,๐๐๐ ไม่ถือว่าถูกนะครับ อย่าไปร้อนลนเลยครับ..  ถ้าใช่เนื่อคู่ รอไปเมื่อถึงคราวก็ได้พบเองละครับ   Wink

ปืนที่แต่งครบ หรือที่เรียกว่า แต่งซิ่ง ก็จะสวยไปอีกแบบครับ แต่คอปืนโคลท์ส่วนใหญ่ จะขออนุรักษ์แบบเดิมๆ มากกว่า

ยิ่งผิดฝา ผิดตัว เมื่อใช้ไปสักพัก มีคนทัก ก็จะถอดใจครับ....อย่างที่พี่โร๊ดกล่าว...ถอดใจเสียแต่ตอนนี้ ดีกว่าจะมากลุ้มภายหลัง ครับ
thanasin
เป็นห่วงประเทศชาติ สงสารประเทศไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

ชาติไทย จงเจริญ

« ตอบ #1135 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:41:50 PM »

พี่โรดครับ แล้วอย่างนี้ซื้อขายหรือโอนได้หรือครับและถ้าต่อไปผมจะซื้อเจ้าม้ามือสองซักตัวผมควรจะตรวจสอบอย่างไร ไม่มีความรู้จริงๆครับ แต่มันคือความฝันครับ
แล้วเจ้าของเดิมเขาแยกร่างทำไม
      ขอบคุณอีกครั้งครับ ไหว้

นานาจิต. มนุษย์ล้วนแต่มีเหตุและผลของตัวเองเสมอ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #1136 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 11:54:06 PM »

พี่โรดครับ แล้วอย่างนี้ซื้อขายหรือโอนได้หรือครับและถ้าต่อไปผมจะซื้อเจ้าม้ามือสองซักตัวผมควรจะตรวจสอบอย่างไร ไม่มีความรู้จริงๆครับ แต่มันคือความฝันครับ

ถ้าทะเบียน เป็นช่วงเปิดขึ้นทะเบียนปืนเถื่อน ช่วงปลายปี ๒๕๑๐ หรือในปี ๒๕๑๘  ก็อาจไม่มีปัญหา ครับ 

ถ้าผิดไปจากนี้ ก็เป็นการสวมชิ้นส่วน อาจจะมีปัญหา ได้ครับ แต่ทั้งนี้ ขอให้มีการตรวจปืนก่อนการซื้อขาย ดีกว่าครับ.  Grin

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #1137 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 11:33:39 AM »

โคลท์ จะเช็คซีเรียลนัมเบอร์ก่อน โดยเช็คจากเว๊ปลิงค์ ด้านล่างครับ

เพื่อเปรียบเทียบรุ่น ปีการผลิต และการจดทะเบียนในประเทศไทย

ว่าสอดคล้องกันหรือไม่ ในชั้นต้นครับ ไม่เกี่ยวกับการยำอะไหล่ และอุปกรณ์นะครับ

http://proofhouse.com/colt/index.html
ดาบหลวง
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #1138 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 02:34:00 AM »

ผ่าด้านในมาให้ชม
ได้ความรู้สู่มหาชนอีกแล้วครับท่าน
ผมเคยบอกไว้แล้วว่าไกปืนของตัวนี้ อาจเป็นชิ้นเดียวกัน .....ในที่สุด มันก็เป็นจริง ขอบคุณท่านมากๆเลย
แสดงให้เห็นว่า เอ็ม 1911 เอ1 ในช่วงแรกๆ ก่อนที่จะมีสงครามโลกครั้งที่ 2 ยังคงใช้การผลิตไกปืนแบบฝรั่งฝนทั่งให้เป็นเข็ม คือเอาเหล็กทั้งแท่ง มาไสเนื้อโลหะออกจนเป็นรูปไกปืน
เป็นเทคโนโยลี่แบบ เอ็ม 1911 ที่ไกหน้ายาว   เพียงแต่พอมาใส่ใน 1911 เอ1 ก็ตัดให้มันสั้นลง และแกะเช็คเกอร์เสียหน่อย

ถ้าท่านจะกรุณาอีกนิด เพื่อให้เป็นความรู้  ท่านก็ช่วยถอดไกปืน ของคู่แฝดที่ตูดมีห่วง ของท่าน  ออกมาเทียบกันซิครับ
คนบ้า 1911 จะได้ศึกษากันไว้ดู ว่า   ไอ้ไกชิ้นเดียว กับ ไกประกอบ โดยใช้เทคโนโลยี่ที่ทันสมัยขึ้น โดยการเอาเหล็กสองชิ้นมาประกอบเป็นไกปืนนั้น มันต่างกันอย่างไร   คนที่รัก 1911 จะได้เห็นวิวัฒนาการของไกปืนรุ่นนี้

ขอมานั่งรอชมชิ้นส่วน ม้าตาฟาง อีกตัวนะครับ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #1139 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 04:59:30 PM »

ช่วยกันเชียร์ท่านยะหน่อย จะได้เอามาให้ดูกัน
หน้า: 1 ... 73 74 75 [76] 77 78 79 ... 210
  พิมพ์