๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 10:03:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 64 65 66 [67] 68 69 70 ... 210
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนคบ .38 SUPER  (อ่าน 925187 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #990 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 10:43:54 AM »

สวัสดีครับ ไหว้  ขอรบกวนถามพี่ๆหน่อยครับ แม็กของ star .38 super มีขายมั้ยคับ
อะไหล่หายากมั้ยคับ

ซองกระสุน ของ LLama.   9/.38 คงมีแต่ทำในนี้  ถามหา หรือสั่งทำได้ตามร้านซ่อมปืน นะครับ

อย่าง สังเวียนการช่าง. สุพลการช่าง. ยอดการช่าง . นะครับ  Cheesy

GMT
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #991 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 11:44:50 PM »

สวัสดีทุกท่านครับขอโชว์ด้วยคน
มรดกคุณพ่อ
ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่
ขอสมัครเป็นสมาชิกคลับ38ด้วยคนนะครับ เศร้า เศร้า เศร้า

ยินดีต้อนรับ ครับคุณ GMT   super กระบอกนี้สวย ดูดีมากครับ  เป็นรุ่นที่ผลิตร่วมสมัยเดียวกับ US ARMY .๔๕ 

จะก่อน หรือหลัง WW II  เท่านั้น ขอทราบ S/N คร่าว ๆ ๓ ตัวแรก (๒ หรือ ๓ ตัวหลังไม่ต้องครับ)เพื่อ ดูปีผลิต จะได้ไหม นะครับ  Cheesy

[/quote]
สวัสดีครับคุณRo@d
น่าจะหลังสงครามน่ะครับจำได้ว่าเคยไปเช็คดูเว็บตปท.
กระบอกนี้พึ่งได้คืนมาจากญาติที่ยืมจากคุณพ่อไปอีกที
ในทะเบียนระบุว่ามีชุดประกอบ.22ด้วย
จึงทำให้ผมต้องติดตามทวงถามอีกครั้งหนึ่ง
ตัวปืนผ่านการรมดำมาแล้วครับมีสนิมประปราย
เชิญวิจารณ์ปืนผมได้เต็มที่ครับ
และขอขอบคุณทุกท่านสำหรับคำติชมนะครับ
.38 SUPER_SI
ทำดี...ให้เป็นเรื่องปกติ...
Jr. Member
**

คะแนน 5

ความสุขที่แท้จริง...คือการให้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน....

« ตอบ #992 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 08:55:39 AM »

ขอรวมพล ด้วยคนนะคับพี่Ro@d ไหว้
หมี สามแปดซุเปอร์....เห็นแล้วก็ได้แต่  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ไกลเกินเอื้อมครับ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #993 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 09:19:35 AM »

สวัสดีทุกท่านครับขอโชว์ด้วยคน
มรดกคุณพ่อ
ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่
ขอสมัครเป็นสมาชิกคลับ38ด้วยคนนะครับ เศร้า เศร้า เศร้า

ยินดีต้อนรับ ครับคุณ GMT   super กระบอกนี้สวย ดูดีมากครับ  เป็นรุ่นที่ผลิตร่วมสมัยเดียวกับ US ARMY .๔๕ 

จะก่อน หรือหลัง WW II  เท่านั้น ขอทราบ S/N คร่าว ๆ ๓ ตัวแรก (๒ หรือ ๓ ตัวหลังไม่ต้องครับ)เพื่อ ดูปีผลิต จะได้ไหม นะครับ  Cheesy

สวัสดีครับคุณRo@d
น่าจะหลังสงครามน่ะครับจำได้ว่าเคยไปเช็คดูเว็บตปท.
กระบอกนี้พึ่งได้คืนมาจากญาติที่ยืมจากคุณพ่อไปอีกที
ในทะเบียนระบุว่ามีชุดประกอบ.22ด้วย
จึงทำให้ผมต้องติดตามทวงถามอีกครั้งหนึ่ง
ตัวปืนผ่านการรมดำมาแล้วครับมีสนิมประปราย
เชิญวิจารณ์ปืนผมได้เต็มที่ครับ
และขอขอบคุณทุกท่านสำหรับคำติชมนะครับ
[/quote]ชอบครับ  ยิ่งดูยิ่งสวย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #994 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 09:28:15 AM »

ขอบคุณมากครับ คุณ GMT   S/N 5 ตัว  774xx  ยังคมชัด สวย ดุ ดูดี มากครับ 
ดูจากเวป แล้วถูกผลิตในปี 1949   เยี่ยม

ลวดลายของ นก หลังอ่อน เซฟ ประกับด้าม  จะร่วมสมัยกับ US ARMY .45 ในยุค  WW II .   Cheesy

Theerachai
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #995 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 09:41:21 AM »

รบกวนสอบถามพี่ R@ad และพี่ๆสมาชิกทุกท่านครับ

ผมสนใจ 38 Super มานานแล้วครับ
ตามอ่านมาตั้งแต่หน้าแรก  ยังตัดสินใจไม่ได้เพราะความรู้น้อยครับ
ผมมีความต้อการมีไว้เพื่อใช้งานติดตัวเดินทางเข้าพื้นที่ทุระกันดาร ป่า เขา เกาะและดอนทรายกลางทะเล
รบกวนสอบถามดังนี้ครับ

1.ชอบแบบสีดำล้วน หรือโครงขาวสไลด์ดำครับ  ไม่ทราบว่าดูแลรักษายากแค่ไหน
   (ปัจจุบันผมใช้โครงอัลลอยด์ดำ  สไลด์เหล็กดำเข้าป่าก็ไม่เป็นไร   แต่ไม่เคยพาไปลุยเกาะหรือดอนทราย)
2.ระหว่างรุ่นเก่าแท้ๆจะดูมีคุณค่ากว่า  รุ่นใหม่ๆดูทันสมัย หรือรุ่นใหม่ที่ผลิตตามแบบรุ่นเก่า
3.สามารถใช้งานหากต้องใช้มือเดียวหรือข้างที่ไม่ถนัดได้ใช่ไหมครับ
4.อยากได้ตัวเต็มแต่เห็นในกระทู้พี่ๆมีแต่ให้เลือกตัว 4.25 นิ้วทั้งนั้นครับ  ไม่ทราบว่ามันเกะกะกว่ากันมากไหม
   และตัวเต็มหวังผลความแม่นยำได้ดีกว่ามากหรือไม่ครับ
5.ช่วยเลือกรุ่นให้หน่อยครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #996 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 10:27:12 AM »

รบกวนสอบถามพี่ R@ad และพี่ๆสมาชิกทุกท่านครับ

ตามอ่านมาตั้งแต่หน้าแรก  ยังตัดสินใจไม่ได้เพราะความรู้น้อยครับ
ผมมีความต้อการมีไว้เพื่อใช้งานติดตัวเดินทางเข้าพื้นที่ทุระกันดาร ป่า เขา เกาะและดอนทรายกลางทะเล

1.ชอบแบบสีดำล้วน หรือโครงขาวสไลด์ดำครับ  ไม่ทราบว่าดูแลรักษายากแค่ไหน
   (ปัจจุบันผมใช้โครงอัลลอยด์ดำ  สไลด์เหล็กดำเข้าป่าก็ไม่เป็นไร   แต่ไม่เคยพาไปลุยเกาะหรือดอนทราย)
2.ระหว่างรุ่นเก่าแท้ๆจะดูมีคุณค่ากว่า  รุ่นใหม่ๆดูทันสมัย หรือรุ่นใหม่ที่ผลิตตามแบบรุ่นเก่า
3.สามารถใช้งานหากต้องใช้มือเดียวหรือข้างที่ไม่ถนัดได้ใช่ไหมครับ
4.อยากได้ตัวเต็มแต่เห็นในกระทู้พี่ๆมีแต่ให้เลือกตัว 4.25 นิ้วทั้งนั้นครับ  ไม่ทราบว่ามันเกะกะกว่ากันมากไหม
   และตัวเต็มหวังผลความแม่นยำได้ดีกว่ามากหรือไม่ครับ

ขออนุญาต พูดรวม ๆ ไม่ แบ่งเป็น หัวข้อ นะครับ.

อาวุธปืน ขอให้มีสภาพเดิม ๆ  เหมือนที่เคยออกจากโรงงาน.. จะดีที่สุด ถ้าดำ ก็ขอให้ดำปลอด .. ถ้าขาวก็ขาวอย่าให้ด่าง Grin

และ .๓๘ super เก่า ๆ ที่ยังพอหาได้ ก็เป็น Colt  ที่ีเป็นเหล็กรมดำ ทั้งนั้นครับ.

ถ้าเป็นปืนใหม่  แนะนำเลยครับ เป็น BUL M ๕ สมราคา ถึงโครงจะเป็นโพลิเม่อร์ ก็เถอะ

จะเก่า หรือใหม่ อยู่ี่จังหวะ ด้วยว่า จะพานพบตัวไหน ก่อน   Wink

๑๙๑๑  ในขนาด ลำกล้อง ๔.๒๕ นิ้ว เป็นเรุ่นที่มีชื่อเรียกเฉพาะว่า Commander  จะมีขนาดที่ลงตัว จับถนัด
น้ำหนักเบาลงนิด ในความจุเท่ากับตัวเต็ม ๕ นิ้ว..  และเป็นรุ่นที่สั่งเข้ามาน้อยมาก. ครับ.

กระทัดรัด และน้ำหนักเบา จะช่วยลดภาระในการนำพาลงไปได้.. ในขณะที่อานุภาพของกระสุน แทบจะไม่เปลี่ยน นะครับ.

ของที่เรารัก เราจะไม่ให้ห่างตัว นานนัก ถ้าเข้าใจเรื่องการดูแลรักษา  เรื่องสนิม จึงไม่ต้องกังวลเลยครับ  Cheesy

F U G
Full Member

คะแนน 9

เ ช่ น นั้ น เ อ ง

« ตอบ #997 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 11:01:27 AM »

ไหว้  มาชม 38 super สวยๆ & เก็บความรู้ครับ  ไหว้

ทุกข์ที่เกิดซ้ำเพราะใจนำพร่ำเพ้อ  หาหัวใจให้เจอก็เป็นสุข
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #998 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 11:19:21 AM »

เข้ามาสนับสนุนแหล่งข้อมูล บูลเอ็ม5 เพราะผมใช้อยู่ ของเขาดีครับ

http://www.marstar.ca/gf-BUL/M5-Cmdr.shtm

http://www.dawson-trading.com/Bul%20M-5%20Products.htm

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #999 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 12:03:15 PM »

(ปัจจุบันผมใช้โครงอัลลอยด์ดำ  สไลด์เหล็กดำเข้าป่าก็ไม่เป็นไร   แต่ไม่เคยพาไปลุยเกาะหรือดอนทราย)

..โคลท์ จะเป็นโครง สไลด์ เหล็ก รมดำ เสียส่วนใหญ่ การดูแลรักษาไม่ยาก แต่ควรต้องดูแลทุกวัน ให้ชื้นน้ำมันเสมอ

เพราะการจับถือ หรือ ภูมิประเทศ ที่แตกต่างกัน เป็นสาเหตุของสนิม ได้ง่ายครับ

..รุ่นเก่า แบบเดิมๆ นั่นเรียกว่า เก๋า ....รุ่นใหม่ ได้วิวัฒนาการ ความก้าวหน้าต่างๆ ปรับปรุงแก้ไข เพิ่มความมั่นใจได้อีกระดับ

รุ่นใหม่ ผลิตตามเก่า รีโปรดักซ์ สำหรับผู้ที่อยากได้ปืนใหม่ แต่คงความเก๋า ครับ

..พิจารณา 1911 ปรับเปลี่ยนได้สำหรับเซฟ ซ้าย ขวา การยิงปืนมือข้างไม่ถนัด ต้องหมั่นฝึกฝน จึงจะเกิดประสิทธิผลสูงสุดครับ

...ตัวเต็ม ยาวกว่า .75 นิ้ว ก็ไม่ได้ยาวมากมายนัก ปรับตัวให้เข้ากับปืนจะดีกว่าครับ ปืนตัวเต็มจะหาง่ายกว่า

ตามที่พี่โร๊ด กล่าวไว้ครับ

...ปืนเก่า ...ก็มีโคลท์ ทั้ง คอมเมอร์เชียล และ ซีรีย์ 70 ซีรีย์ 80 และยี่ห้อสตาร์ และ ลาม่า เป็นหลัก

ปืนใหม่ มีบูล เอ็ม ไฟว์ คิมเบอร์ เอสทีไอ การใช้งานก็แตกต่างกันตามวัตถุประสงค์ครับ

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #1000 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 12:04:34 PM »

ผมมี .38 ซุปเปอร์ กระบอกเดียว และเป็นกระบอกที่รักมากครับ

วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #1001 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 01:38:25 PM »

ก็น่าจะรักมากนะครับท่าน turus ปืนสวยออกอย่างนั้น Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #1002 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 03:14:14 PM »

ผมมีข้อแนะนำที่แตกต่างไปจากท่านอื่นครับ จากจุดประสงค์ที่ให้มาผมว่าอย่างแรกต้องเลือกปืนก่อนกระสุนครับ

ปืนที่ตอบสนองความต้องการข้างต้นได้ก็มีปืน กล็อก อีกยี่ห้อนึงครับที่จะตอบสนองความต้องการข้างต้นได้เป็นอย่างดีครับนะครับ

แต่ถ้าชอบ 1911 5" ขนาด .38 ซูเปอร์ จริงๆ แล้วละก็ต้องเป็น โคลท์ เท่านั้นครับในปืนมือสอง ส่วนใช้งานมือหนึ่งที่ราคาสมเหตุสมผล

ในตลาดปืนปัจจุบันก็มี บูล เอ็ม5 กับ คิมเบอร์ ให้เลือกใช้ไม่ผิดหวังครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
Theerachai
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #1003 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 12:27:07 PM »

ขออนุญาต พูดรวม ๆ ไม่ แบ่งเป็น หัวข้อ นะครับ.

อาวุธปืน ขอให้มีสภาพเดิม ๆ  เหมือนที่เคยออกจากโรงงาน.. จะดีที่สุด ถ้าดำ ก็ขอให้ดำปลอด .. ถ้าขาวก็ขาวอย่าให้ด่าง Grin

และ .๓๘ super เก่า ๆ ที่ยังพอหาได้ ก็เป็น Colt  ที่ีเป็นเหล็กรมดำ ทั้งนั้นครับ.

ถ้าเป็นปืนใหม่  แนะนำเลยครับ เป็น BUL M ๕ สมราคา ถึงโครงจะเป็นโพลิเม่อร์ ก็เถอะ

จะเก่า หรือใหม่ อยู่ี่จังหวะ ด้วยว่า จะพานพบตัวไหน ก่อน   Wink

๑๙๑๑  ในขนาด ลำกล้อง ๔.๒๕ นิ้ว เป็นเรุ่นที่มีชื่อเรียกเฉพาะว่า Commander  จะมีขนาดที่ลงตัว จับถนัด
น้ำหนักเบาลงนิด ในความจุเท่ากับตัวเต็ม ๕ นิ้ว..  และเป็นรุ่นที่สั่งเข้ามาน้อยมาก. ครับ.

กระทัดรัด และน้ำหนักเบา จะช่วยลดภาระในการนำพาลงไปได้.. ในขณะที่อานุภาพของกระสุน แทบจะไม่เปลี่ยน นะครับ.

ของที่เรารัก เราจะไม่ให้ห่างตัว นานนัก ถ้าเข้าใจเรื่องการดูแลรักษา  เรื่องสนิม จึงไม่ต้องกังวลเลยครับ  Cheesy

..โคลท์ จะเป็นโครง สไลด์ เหล็ก รมดำ เสียส่วนใหญ่ การดูแลรักษาไม่ยาก แต่ควรต้องดูแลทุกวัน ให้ชื้นน้ำมันเสมอ

เพราะการจับถือ หรือ ภูมิประเทศ ที่แตกต่างกัน เป็นสาเหตุของสนิม ได้ง่ายครับ

..รุ่นเก่า แบบเดิมๆ นั่นเรียกว่า เก๋า ....รุ่นใหม่ ได้วิวัฒนาการ ความก้าวหน้าต่างๆ ปรับปรุงแก้ไข เพิ่มความมั่นใจได้อีกระดับ

รุ่นใหม่ ผลิตตามเก่า รีโปรดักซ์ สำหรับผู้ที่อยากได้ปืนใหม่ แต่คงความเก๋า ครับ

..พิจารณา 1911 ปรับเปลี่ยนได้สำหรับเซฟ ซ้าย ขวา การยิงปืนมือข้างไม่ถนัด ต้องหมั่นฝึกฝน จึงจะเกิดประสิทธิผลสูงสุดครับ

...ตัวเต็ม ยาวกว่า .75 นิ้ว ก็ไม่ได้ยาวมากมายนัก ปรับตัวให้เข้ากับปืนจะดีกว่าครับ ปืนตัวเต็มจะหาง่ายกว่า

ตามที่พี่โร๊ด กล่าวไว้ครับ

...ปืนเก่า ...ก็มีโคลท์ ทั้ง คอมเมอร์เชียล และ ซีรีย์ 70 ซีรีย์ 80 และยี่ห้อสตาร์ และ ลาม่า เป็นหลัก

ปืนใหม่ มีบูล เอ็ม ไฟว์ คิมเบอร์ เอสทีไอ การใช้งานก็แตกต่างกันตามวัตถุประสงค์ครับ

ขอบคุณครับ
ว่าแต่หากผมต้องการรุ่นใหม่ๆ จองหรือซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ
สนใจปืนเก่าเหมือนกันแตดูไม่เป็นครับ  เกรงเรื่องยุ่งยากจะตามมา
nuay5263
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #1004 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2009, 04:50:54 PM »

สวัสดี ครับ ผมพึ่ง สมัคร เป็นสมาชิก ขอฝากตัวด้วยครับ ผมไม่เคยมีเลย หน้าตาเป็นยังไง ! .38 วุบเปอร์ เนี่ย  จูบบบบ หลงรัก
หน้า: 1 ... 64 65 66 [67] 68 69 70 ... 210
  พิมพ์