๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:55:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 63 64 65 [66] 67 68 69 ... 210
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนคบ .38 SUPER  (อ่าน 925144 ครั้ง)
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #975 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:14:01 AM »

สวัสดีครับ
ช่วยเลือกหน่อยครับ sti grand master กับ sti match master
ตัวไหนน่าใช้กว่า
รบกวนช่วยแน่นนำหน่อยครับ

ก่อนจะฟันธง ว่าตัวไหนดีกว่ากันเรามาว่ากันถึง วัตถุประสงค์การใช้งานกันก่อนดีกว่าครับ

เริ่มด้วยตัว Granmaster หรือในที่นี้ตอนนี้คือรุ่น GM เป็นปืนที่ทำขึ้นมาเพื่อใช้ในการแข่งขัน IPSC รุ่น Open

ส่วน Match Master นั้นทาง STI สร้างขึ้นมาเพื่อใช้ในการแข่งขัน Steel Challenge

ซึ่งต้องการปืนที่มีน้ำหนักเบาและการทำงานในวงรอบที่สั้น เพื่อให้ยิงซ้ำนัดที่ 2 ได้เร็ว เพื่อทำให้เวลารวมเมื่อยิงจบใช้เวลาน้อยที่สุด

ถามว่าตัวไหนน่าใช้กว่ากัน ต้องถามกลับครับว่าจะเอาไปทำอะไร ถ้าจะเอาไปแข่ง IPSC รุ่น Open

แนะนำให้เล่นรุ่น Trubor ครับ

เพราะรุ่น GM ตามเสป็คของโรงงานเหมือนกับรุ่น Trubor ทุกอย่าง

แต่เพิ่มในด้านความสวยงามลงไปอีกหน่อย แต่ใน Division นี้ จะไม่จำกัดการตกแต่งแม้แต่อย่างได้

พอลองใช้ลองยิงไปสักพัก ก็จะทำโน่นทำนี่เปลี่ยนโน่นเปลี่ยนนี่ จนปืนไม่เหมือนตอนที่ได้มาใหม่

ความคิดส่วนตัวผมถ้าซื้อรุ่น GM มาจะไม่กล้าแต่งอะไรมาก (เสียดายปืน) แต่ใน Division นี้นักกีฬาส่วนมากจะปืนให้เข้ากับตัวของนักกีฬาเอง

จึงแนะนำให้ซื้อรุ่น Trubor เพราะเป็นปืนที่เรียบๆ ไม่โดเด่นด้านความสวยงามเท่า GM เวลาแต่งก็จะรู้สึกเสียดายไม่เท่ากับเอารุ่น GM ไปแต่ง

แต่ถ้าไม่คิดเสียดาย ก็เลือกรุ่น GM ได้ครับ แต่ก็จ่ายแพงขึ้นมานิดหน่อยเพื่อความสวยงามของปืน (ประมาณ 20,000บาท)

ถ้าจะซื้อปืนมาเพื่อแข่ง Steel Challenge เลือกได้ทั้ง 2 รุ่นครับ เพราะ ปืน Match Master ก็สร้ามาเพื่อแข่ง Steel Challenge ในรุ่น Open

ซึ่งไม่มีข้อจำกัดในด้านการตกแต่งเหมือนกับ IPSC Open Division แต่ถ้าจะเอา GM แข่ง Steel Challenge ได้ไหม คำตอบคือได้

หรือในทางกลับกันเอา Match Master ไปลง IPSC Open Division ได้ไหม คำตอบก็คือได้ ฉนั้นซื้อตัวไหนก็ไม่ต่างกัีนครับ

ข้อแตกต่างของปืน 2 รุ่นนี้มีแค่ Match Master ตัวสไลด์และลำกล้อง จะัส้นกว่ารุ่น GM

และ Match Master มีการกัดสไลด์ด้านบนเพื่อลดน้ำหนักของปืน เพื่อให้สไลด์วิ่วกลับได้เร็วขึ้นเท่านั้นเองครับ

แต่ที่นี้เราต้องมาว่ากันที่ตัวแปลหลักในสมการ เรื่องนี้ นั่นก็คือมนุษย์หรือคนยิงนั่นเองครับ

ปืน 2 ตัวนี้ใช้ระยะเวลาในการทำงานให้ครบวงรอบ ตั่งแต่ นกสับลงที่เข็มแทงชวน ไปจนถึง ป้อนกระสุนเข้ารังเพลิง และพร้อมยิงนัดใหม่

แทบจะไม่แตกต่างกันเลย แต่ที่สำคัญคือ คนยิงสามารถยิงได้ไว้ จน นำหน้าวงรอบการทำงานของปืนรึเปล่า (คำตอบคือไม่)

ดังนี้นถามตัวเองก่อนครับว่าจะเอาไปทำอะไร และ ดูเรื่องงบประมาณสักนิด

ส่วนตัว มีข้อจำกัดด้านงบประมาณเลยเลือก Trubor ครับ เดี๋ยวพอแต่งไปแต่งมา มันก็จะแพงไปเองครับ  Grin Grin Grin

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #976 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 10:50:18 AM »

IPSC
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=30.0
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=28.0

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
GMT
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #977 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 04:55:41 PM »

สวัสดีทุกท่านครับขอโชว์ด้วยคน
มรดกคุณพ่อ
ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่
ขอสมัครเป็นสมาชิกคลับ38ด้วยคนนะครับ เศร้า เศร้า เศร้า
yp.๑๙๑๑*
Jr. Member
**

คะแนน 7

1911คือ colt.

« ตอบ #978 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 06:45:11 PM »

เข้ามาชมครับอยากมี38 ซุบเปอร์บ้างครับ ปืนสวยๆทั้งนั้นเลยครับ
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #979 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 08:35:42 PM »

อยากมี .38 ซุปเหมือนกัน  แต่อยากได้เป็นไซส์ คอมมานเดอร์ อีกนั่นแหละ  จะได้เอาสีดำ มาคู่กับ สีขาว .45  ขำก๊าก  ฝันไปอีกแล้วเรา

เอาตังค์ไปจอง ปืนโครงการซะแล้วนี่  ถ้ามาขึ้นมาจริงๆ  จะหมุนตังค์ทันได้ไง  บู่

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #980 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 09:16:08 PM »

มรดกคุณพ่อ
ขอสมัครเป็นสมาชิกคลับ38ด้วยคนนะครับ เศร้า เศร้า เศร้า

ยินดีต้อนรับสู่ รวมพล คนคบ .38 SUPER ครับ ปืนมรดกคุณพ่อ สวยมากครับ .38 ซูเปอร์ เดิมๆ หายากครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #981 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 09:20:00 PM »

อยากมี .38 ซุปเหมือนกัน  แต่อยากได้เป็นไซส์ คอมมานเดอร์ อีกนั่นแหละ  จะได้เอาสีดำ มาคู่กับ สีขาว .45  ขำก๊าก  ฝันไปอีกแล้วเรา

เอาตังค์ไปจอง ปืนโครงการซะแล้วนี่  ถ้ามาขึ้นมาจริงๆ  จะหมุนตังค์ทันได้ไง  บู่

สำหรับคุณ ต่อ ผมว่าคงหาได้ไม่ยาก ครับ ขอต้อนรับสู่ รวมพล คนคบ .38 SUPER ล่วงหน้าเลยครับ

ส่วนผมเองนอกจาก .38 ซูเปอร์ ที่ชอบมากแล้ว ก็ยังมี .40 สมิธ อีกขนาดครับที่ชอบ มีเงินพอเมื่อไหร่แล้วเจอกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2009, 09:21:46 PM โดย c.tong » บันทึกการเข้า

yp.๑๙๑๑*
Jr. Member
**

คะแนน 7

1911คือ colt.

« ตอบ #982 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 09:20:37 PM »

38ก้อเอา.40ผมก้อเอา แต่ตังค์ยังไม่มี
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #983 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 12:26:24 PM »

มรดกคุณพ่อ

ปืนสภาพสวยมากครับ....ซองปืนเก๋า มาก ...ยินดีต้อนรับครับ
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #984 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 01:39:03 PM »

มรดกคุณพ่อ
ปืนใช้งาน  สภาพนี้เยี่ยมแล้วครับ  อาผมให้ผมแล้ว  ขอคืนไปก่อนเพราะขโมยขึ้นบ้านบ่อยก็รุ่นประมาณนี้  แต่ไม่สวยเท่าครับ ยินดีต้อนรับสู่ค่าย  38 Super ครับ
chaiwat_colt.45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #985 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 08:15:40 PM »

สวยทุกตัวเลย

11 มม.
kongmee
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #986 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 10:45:20 PM »

สวัสดีครับ ไหว้  ขอรบกวนถามพี่ๆหน่อยครับ แม็กของ star .38 super มีขายมั้ยคับ
อะไหล่หายากมั้ยคับ
yah&yim™รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 50

« ตอบ #987 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 12:04:14 AM »

มรดกคุณพ่อ

ชอบจังสภาพแบบนี้  เยี่ยม
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #988 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 08:24:55 AM »

ขอรวมพล ด้วยคนนะคับพี่Ro@d ไหว้
     เช็ค พี่เอ็ม ครับพี่อ้วน คิก คิก
...................สวยจริงๆครับ....................... ไหว้
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #989 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 10:38:10 AM »

มรดกคุณพ่อ

[/quote]

ยินดีต้อนรับ ครับคุณ GMT   super กระบอกนี้สวย ดูดีมากครับ  เป็นรุ่นที่ผลิตร่วมสมัยเดียวกับ US ARMY .๔๕ 

จะก่อน หรือหลัง WW II  เท่านั้น ขอทราบ S/N คร่าว ๆ ๓ ตัวแรก (๒ หรือ ๓ ตัวหลังไม่ต้องครับ)เพื่อ ดูปีผลิต จะได้ไหม นะครับ  Cheesy

หน้า: 1 ... 63 64 65 [66] 67 68 69 ... 210
  พิมพ์