๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:47:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 61 62 63 [64] 65 66 67 ... 210
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนคบ .38 SUPER  (อ่าน 925156 ครั้ง)
BronzeStar-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 114

« ตอบ #945 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 06:50:21 PM »

ดีใจจังเลยครับเจอคนยังใช้ .38 super อยู่ที่นี่เยอะดี คุณพ่อเพิ่งยกให้มาครับ แต่ยังไม่รู้แหล่งซื้อกระสุนถูกๆเลยครับ กระสุนซ้อมก็ไม่มี ใครพอทราบรบกวน PM ชื่อหรือเบอร์โทรร้านให้หน่อยจะเป็นพระคุณครับ

อิจฉาจังมีปืนสวย งอน ยิ้มีเลศนัย

ผมว่าอันนี้อาจจะบังเอิญถ่ายออกมาสวยกว่าตัวจริงหน่อยอ่ะคับ แสงมันให้พอดี แหะๆ  พี่ที่เล่นปืนบอกว่าน่าจะต้องเอาไปใ้ห้เค้ารมดำให้ใหม่เพราะแถวด้ามจับมีสนิม...

เจอศิษย์รุ่นพี่แล้ว  ยินดีด้วยครับ เยี่ยม
เย๊ เจอคนใช้รุ่นเดียวกัน มีอะไรจะได้ถามได้  หลงรัก

ดีใจจังเลยครับเจอคนยังใช้ .38 super อยู่ที่นี่เยอะดี คุณพ่อเพิ่งยกให้มาครับ แต่ยังไม่รู้แหล่งซื้อกระสุนถูกๆเลยครับ กระสุนซ้อมก็ไม่มี ใครพอทราบรบกวน PM ชื่อหรือเบอร์โทรร้านให้หน่อยจะเป็นพระคุณครับ

Grin สวยมาก รักษาสภาพเดิม ๆ ไว้นะครับ Grin

ถ้าเอาไปรมดำใหม่นี่จะุถือว่าเสียตัว  เยาะเย้ย เอ๊ย เสียสภาพเดิมๆหรือเปล่าครับ (เพิ่งจะเริ่มศึกษาเรื่องปืนครับ)

โปรดเชื่อ คอปืนในที่นี้เถอะ ไม่อย่างนั้น จะเสียของ จะไร้ค่า ไร้ราคา  พูดหนัก ๆ ก็อย่าไปสน คนที่แนะนำ ห่วย ๆ แบบนั้นเลย  แลบลิ้น

คอนเฟริมส์คุณโรดครับ  ปืนม้ากลับ ทร. ของท่านมีค่า  อย่าไปรมใหม่  อย่าดัดแปลงยิงให้น้อยหรือหากระบอกอื่นยิงครับ

จาก หลานทร. ครับ

ข้าพระพุทธเจ้าจะยอมตาย
เพื่อรักษาไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า
ข้าพระพุทธเจ้าจะจงรักภักดีและถวายความปลอดภัย
ต่อใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาท จนกว่าชีวิตจะหาไม่
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #946 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 06:51:25 PM »

38ซุปเปอร์ ถ้าจะใช้ลูกติดปืนเป็นหัวรูของไทย ใช้ยี่ห้ออะไรดีครับ หาได้ที่ไหน เดินถามร้าน ก็หายากเย็นเหลือเกินก็ยังหาไม่ได้
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #947 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 07:57:37 PM »

คุณ ยาหม่อง ๐๙  เป็นกระบอกที่ 3 หรือ เปล่าครับ

เห็นอาวุธประจำตัว .38 super และเป็นหลานทหารเรือ ด้วย

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
whitetailz
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #948 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 12:01:21 AM »

อิจฉาจังมีปืนสวย งอน ยิ้มีเลศนัย

ผมว่าอันนี้อาจจะบังเอิญถ่ายออกมาสวยกว่าตัวจริงหน่อยอ่ะคับ แสงมันให้พอดี แหะๆ  พี่ที่เล่นปืนบอกว่าน่าจะต้องเอาไปใ้ห้เค้ารมดำให้ใหม่เพราะแถวด้ามจับมีสนิม...

เจอศิษย์รุ่นพี่แล้ว  ยินดีด้วยครับ เยี่ยม
เย๊ เจอคนใช้รุ่นเดียวกัน มีอะไรจะได้ถามได้  หลงรัก

Grin สวยมาก รักษาสภาพเดิม ๆ ไว้นะครับ Grin

ถ้าเอาไปรมดำใหม่นี่จะุถือว่าเสียตัว  เยาะเย้ย เอ๊ย เสียสภาพเดิมๆหรือเปล่าครับ (เพิ่งจะเริ่มศึกษาเรื่องปืนครับ)

โปรดเชื่อ คอปืนในที่นี้เถอะ ไม่อย่างนั้น จะเสียของ จะไร้ค่า ไร้ราคา  พูดหนัก ๆ ก็อย่าไปสน คนที่แนะนำ ห่วย ๆ แบบนั้นเลย  แลบลิ้น

คอนเฟริมส์คุณโรดครับ  ปืนม้ากลับ ทร. ของท่านมีค่า  อย่าไปรมใหม่  อย่าดัดแปลงยิงให้น้อยหรือหากระบอกอื่นยิงครับ

จาก หลานทร. ครับ

เข้าใจแล้วครับ งั้นก็ไม่ทำอะไรนอกจากหยิบออกมายิงบ้างเป็นครั้งคราวครับ ยิงแล้วชอบมากเลยครับ รู้สึกมันนุ่มนวลยังไงก็ไม่รู้
BronzeStar-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 114

« ตอบ #949 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 01:22:44 AM »

คุณ ยาหม่อง ๐๙  เป็นกระบอกที่ 3 หรือ เปล่าครับ

เห็นอาวุธประจำตัว .38 super และเป็นหลานทหารเรือ ด้วย

กระบอกแรกครับ แต่ปัจจุบันไปอยู่กับพี่ยะแล้วครับ

ข้าพระพุทธเจ้าจะยอมตาย
เพื่อรักษาไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า
ข้าพระพุทธเจ้าจะจงรักภักดีและถวายความปลอดภัย
ต่อใต้ฝ่าละอองธุลีพระบาท จนกว่าชีวิตจะหาไม่
yah&yim™รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 50

« ตอบ #950 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 06:07:44 AM »

สภาพแบบนี้ถือว่าดีมากแล้วครับ  หลงรัก
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1893

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #951 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 09:48:04 AM »

สภาพแบบนี้ถือว่าดีมากแล้วครับ  หลงรัก
แม็ก 2 สีด้วย  แม็กสภาพนี้เมืองนอกขายกันอันละ 8-9000 บาทนะครับ
ขณะที่แม็กใหม่ขายที่ 1500-2000 บ Smiley
.38 SUPER_SI
ทำดี...ให้เป็นเรื่องปกติ...
Jr. Member
**

คะแนน 5

ความสุขที่แท้จริง...คือการให้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน....

« ตอบ #952 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 05:41:13 PM »

ขอบคุณมากครับท่าน... ไหว้ แต่ถ้าปืนมันหลวมมากล่ะครับ...ต้องแก้ไขอย่างไรครับ.... ไหว้

Grin "หลวมมาก" ต้องดูว่าหลวมอย่างไร เช่น เมื่อลำเลื่อนปิดสนิทแล้ว แต่ลำกล้องขัดกลอนกับลำเลื่อนไม่แน่น ยังขยับได้ทั้งปากลำกล้องและด้านรังเพลิง หรือ ลำกล้องกับลำเลื่อนขัดกลอนแน่นดี แต่ลำเลื่อนกับโครงขยับได้ Grin
 Grin ถ้าอย่างแรก ส่วนนี้สำคัญ ก็ต้องส่งช่างให้ทำฟิตติ้งระหว่าลำกล้องกับลำเลื่อนใหม่ อาจจะเปลี่ยนบูชลำกล้องถ้าบูชหลวม หรืออาจจะต้องเปลี่ยนโตงเตงหากท้ายลำกล้องขัดกลอนกับลำเลื่อนไม่สนิท Grin
 Grin ถ้าอย่างหลัง อาจไม่ต้องทำอะไรเลยก็ได้ หรือถ้าจำทำ ช่างก็จะมีวิธีทำให้ลำเลื่อนฟิตกับโครงปืน จะถ่างโครงหรือบีบลำเลื่อนก็แล้วแต่ความชำนาญของช่าง ปืนผม ช่างใช้วิธีบีบปีกรางลำเลื่อนที่โครงปืนให้ขยายไปฟิตกับลำเลื่อนครับ Grin
 Grin ทั้งนี้ทั้งนั้น ช่างที่ดีมีวิธีฟิตติ้งให้ได้อย่างดีอยู่แล้ว ตรงนี้ไม่ใช่ปัญหาใหญ่ เพียงแต่ต้องเป้นช่างที่เชื่อถือได้จริง ๆ เท่านั้น ระวังพวก "ช่างเถอะ" ให้ดีครับ โดยเฉพาะที่เจอตามสนามยิงปืนต่าง ๆ ควรให้ช่างที่มีร้านเป้นหลักแหล่ง มีใบอนุญาติซ่อม/ดัดแปลง อาวุธปืนถูกต้อง จะดีกว่า เพราะเขาจะต้องรักษาชื่อเสียงของตัวเองด้วย ผิดกับพวก "ช่างเถอะ" ครับ Grin
ขอบคุณท่าน NaiMai มาก ๆ ครับ... ไหว้ ปืนผมเป็นอย่างหลังครับ...ลำกล้องกับลำเลื่อนขัดกลอนแน่นดี แต่ลำเลื่อนกับโครงขยับได้...
ช่วยแนะนำร้านที่เชื่อถือได้ให้หน่อยครับท่าน...หรือเอาร้านเดียวกับที่ท่านไปทำก็ได้ครับ... ไหว้  หลงรัก
jujuhon
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #953 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 09:57:28 PM »

-vของผมก็  .38 super  แต่ทำไมนายทะเบียนเขียนเป็น 9ม มใครรู้ช่วยตอบด้วย

ราชสีห์  ผู้ภักดีต่อแผ่นดิน(เกิด)ศิษย์เจ้าแม่มุกจันรุ่นที่สาม
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #954 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 01:40:33 AM »

ป.3 ป.4 ขนาด 9 มม. พาราฯ ครอบคลุม กระสุน และ ปืนขนาด .380 เอซีพี กับ 9 มม. และ .38 ซูเปอร์ ครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #955 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 04:41:07 AM »

เข้าใจแล้วครับ งั้นก็ไม่ทำอะไรนอกจากหยิบออกมายิงบ้างเป็นครั้งคราวครับ ยิงแล้วชอบมากเลยครับ รู้สึกมันนุ่มนวลยังไงก็ไม่รู้

Grin ปืนสภาพเดิม ๆ แบบนี้ เป็นสนิมแดงเล็กน้อยแค่นี้ เหลี่ยมมุมยังสมบูรณ์มาก ๆ เอาไปทำผิวใหม่ ปืนอาจสวยขึ้นจริง แต่จะหมดคุณค่าที่ตัวปืนกระบอกนี้มีอยู่ครับ Grin
 Grin สนิมที่ผมเห็นจากในภาพ น่าจะยังไม่กินเนื้อเหล็กลึกจนเป็นหลุม ใช้น้ำมันหยดนิด ๆ แล้วใช้ข้างกลักไม้ขีดค่อย ๆ ขัดถูครับ รมดำก็ไม่เสีย ส่วนที่มีสนิมก็จะปลอดสนิมเรียบเนียน หลังจากนั้นก็แค่หมั่นเอาผ้าชื้นน้ำมันเช็ดบ่อยหน่อยเพื่อกันสนิมเกิดใหม่เท่านั้นครับ Grin

ขอบคุณท่าน NaiMai มาก ๆ ครับ... ไหว้ ปืนผมเป็นอย่างหลังครับ...ลำกล้องกับลำเลื่อนขัดกลอนแน่นดี แต่ลำเลื่อนกับโครงขยับได้...
ช่วยแนะนำร้านที่เชื่อถือได้ให้หน่อยครับท่าน...หรือเอาร้านเดียวกับที่ท่านไปทำก็ได้ครับ... ไหว้  หลงรัก

Grin ผมทำที่ร้านปืนอัมรินทร์ นครสวรรค์ ลองติดต่อสอบถามกับช่างวิทย์ เบอร์ 056-226633 ครับ Grin
 Grin แต่จริง ๆ ยังไม่อยากแนะนำให้ทำครับ เพราะปืนของผมเอง ก่อนทำก็ยังทำกลุ่มได้ค่อนข้างดีอยู่ แต่สภาพภายนอกมันแย่มาก ๆ ก็เลยเอาไปทำ แล้วพอดีไหน ๆ ก็ทำแล้วก็เลยให้ช่างฟิตให้ใหม่ด้วยเลย กลุ่มดีขึ้นจริงครับ แต่ผมว่าไม่คุ้ม เพราะถ้าคิดจะฟิตติ้งปืนแล้ว ผมว่าหาลำกล้องใหม่ไปทำทีเดียวเลยดีกว่า จะได้สมบูรณ์กว่า ถ้าใช้ลำกล้องเดิม ฟิตไปแล้ว หากเกิดอยากเปลี่ยนลำกล้องใหม่ก็ต้องเสียเงินอีกรอบครับ Grin

Jr. Member
**

คะแนน 5

ความสุขที่แท้จริง...คือการให้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน....

« ตอบ #956 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 06:24:59 AM »

อ้างถึง
Grin ผมทำที่ร้านปืนอัมรินทร์ นครสวรรค์ ลองติดต่อสอบถามกับช่างวิทย์ เบอร์ 056-226633 ครับ Grin
 Grin แต่จริง ๆ ยังไม่อยากแนะนำให้ทำครับ เพราะปืนของผมเอง ก่อนทำก็ยังทำกลุ่มได้ค่อนข้างดีอยู่ แต่สภาพภายนอกมันแย่มาก ๆ ก็เลยเอาไปทำ แล้วพอดีไหน ๆ ก็ทำแล้วก็เลยให้ช่างฟิตให้ใหม่ด้วยเลย กลุ่มดีขึ้นจริงครับ แต่ผมว่าไม่คุ้ม เพราะถ้าคิดจะฟิตติ้งปืนแล้ว ผมว่าหาลำกล้องใหม่ไปทำทีเดียวเลยดีกว่า จะได้สมบูรณ์กว่า ถ้าใช้ลำกล้องเดิม ฟิตไปแล้ว หากเกิดอยากเปลี่ยนลำกล้องใหม่ก็ต้องเสียเงินอีกรอบครับ Grin
ขอบคุณครับท่าน...แล้วร้านในกรุงเทพ ฯ มีหรือเปล่าครับ...ที่พอเชื่อถือได้.... ไหว้ เยี่ยม
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #957 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 06:31:19 AM »

ขอบคุณครับท่าน...แล้วร้านในกรุงเทพ ฯ มีหรือเปล่าครับ...ที่พอเชื่อถือได้.... ไหว้ เยี่ยม

Grin กรุงเทพฯ ก็คงไม่พ้น ร้านช่างสังเวียน ช่างยอด ช่างสุพล ครับ Grin

Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #958 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 06:35:47 AM »

Grin กรุงเทพฯ ก็คงไม่พ้น ร้านช่างสังเวียน ช่างยอด ช่างสุพล ครับ Grin
คงตามนั้นครับ... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 03, 2009, 08:46:58 AM โดย .38 SUPER_SI » บันทึกการเข้า
whitetailz
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #959 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 11:19:29 PM »

Grin ปืนสภาพเดิม ๆ แบบนี้ เป็นสนิมแดงเล็กน้อยแค่นี้ เหลี่ยมมุมยังสมบูรณ์มาก ๆ เอาไปทำผิวใหม่ ปืนอาจสวยขึ้นจริง แต่จะหมดคุณค่าที่ตัวปืนกระบอกนี้มีอยู่ครับ Grin
 Grin สนิมที่ผมเห็นจากในภาพ น่าจะยังไม่กินเนื้อเหล็กลึกจนเป็นหลุม ใช้น้ำมันหยดนิด ๆ แล้วใช้ข้างกลักไม้ขีดค่อย ๆ ขัดถูครับ รมดำก็ไม่เสีย ส่วนที่มีสนิมก็จะปลอดสนิมเรียบเนียน หลังจากนั้นก็แค่หมั่นเอาผ้าชื้นน้ำมันเช็ดบ่อยหน่อยเพื่อกันสนิมเกิดใหม่เท่านั้นครับ Grin

กระจ่างเลยครับ ใช่ครับสนิมที่มี มันเรียบมาก ผมดูไม่รู้ว่าเป็นสนิม จนมีคนมาบอกครับ เดี๋ยวจะลองใช้วิธีน้ำมัน+กลักไม้ขีดดูครับ ขอบคุณมากครับ ^_^
หน้า: 1 ... 61 62 63 [64] 65 66 67 ... 210
  พิมพ์