๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:39:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 60 61 62 [63] 64 65 66 ... 210
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนคบ .38 SUPER  (อ่าน 925176 ครั้ง)
tongtong38super
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #930 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 03:31:30 AM »

ดีใจจังเลยครับเจอคนยังใช้ .38 super อยู่ที่นี่เยอะดี คุณพ่อเพิ่งยกให้มาครับ แต่ยังไม่รู้แหล่งซื้อกระสุนถูกๆเลยครับ กระสุนซ้อมก็ไม่มี ใครพอทราบรบกวน PM ชื่อหรือเบอร์โทรร้านให้หน่อยจะเป็นพระคุณครับ

อิจฉาจังมีปืนสวย งอน ยิ้มีเลศนัย
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #931 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 07:52:07 AM »

ใครได้เห็นได้จับและไดยิงเป็นต้องหลงเสน่ห์ .38 Super กันแทบทุกคนเลยนะครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #932 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 08:38:02 AM »

ยินดีด้วยครับ...ปืนสวยๆ ทั้งนั้นเลย เยี่ยม
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #933 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 01:57:49 PM »

ดีใจจังเลยครับเจอคนยังใช้ .38 super อยู่ที่นี่เยอะดี คุณพ่อเพิ่งยกให้มาครับ แต่ยังไม่รู้แหล่งซื้อกระสุนถูกๆเลยครับ กระสุนซ้อมก็ไม่มี ใครพอทราบรบกวน PM ชื่อหรือเบอร์โทรร้านให้หน่อยจะเป็นพระคุณครับ

Grin สวยมาก รักษาสภาพเดิม ๆ ไว้นะครับ Grin

c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #934 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 02:23:19 PM »

ปืนทหาร เรือ กระบอกที่ 2 ของ รวมพล คนคบ .38 SUPER ของพวกเรา เป็นเกียรติอย่างยิ่งครับ ของหายากสวยครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
.38 SUPER_SI
ทำดี...ให้เป็นเรื่องปกติ...
Jr. Member
**

คะแนน 5

ความสุขที่แท้จริง...คือการให้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน....

« ตอบ #935 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 03:13:52 PM »

สอบถามทุกท่านครับ....ถ้าเราต้องการฟิตติ้งปืน colt .38 super ใหม่ให้แน่น..และแม่นต้องทำอย่างไรบ้างครับ...แบบว่าจะเอาไปยิง IPSC นะครับ...แนะนำร้านหรือช่างด้วยยิ่งดีครับ....ไหว้
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #936 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 03:19:14 PM »

สอบถามทุกท่านครับ....ถ้าเราต้องการฟิตติ้งปืน colt .38 super ใหม่ให้แน่น..และแม่นต้องทำอย่างไรบ้างครับ...แบบว่าจะเอาไปยิง IPSC นะครับ...แนะนำร้านหรือช่างด้วยยิ่งดีครับ....ไหว้

Grin แข่งแถวเดี่ยวหรือครับ ช่วงนี้ไม่เห้นจัดแมทช์แถวเดี่ยวแล้ว จะเสียเปรียบพวกแถวคู่ครับ ไม่คุ้ม แต่ถ้าอยากแต่งจริง ๆ ปืนไม่ได้หลวมมากมาย แค่เปลี่ยนศูนย์กับชุดลั่นไกก็พอครับ IPSC ไม่จำเป้นต้องเป้นปืนที่แม่นสุดยอด แต่ขอให้เป็นปืนที่ทำงานคล่องไม่ติดขัดขณะยิงครับ Grin

คนรักกัน(Gun)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

คนรักกัน(Gun)

« ตอบ #937 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 06:50:22 PM »

สวยจริงๆ

สติ เกิด ปัญญา
.38 SUPER_SI
ทำดี...ให้เป็นเรื่องปกติ...
Jr. Member
**

คะแนน 5

ความสุขที่แท้จริง...คือการให้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน....

« ตอบ #938 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 07:53:17 PM »

Grin แข่งแถวเดี่ยวหรือครับ ช่วงนี้ไม่เห้นจัดแมทช์แถวเดี่ยวแล้ว จะเสียเปรียบพวกแถวคู่ครับ ไม่คุ้ม แต่ถ้าอยากแต่งจริง ๆ ปืนไม่ได้หลวมมากมาย แค่เปลี่ยนศูนย์กับชุดลั่นไกก็พอครับ IPSC ไม่จำเป้นต้องเป้นปืนที่แม่นสุดยอด แต่ขอให้เป็นปืนที่ทำงานคล่องไม่ติดขัดขณะยิงครับ Grin
ขอบคุณมากครับท่าน... ไหว้ แต่ถ้าปืนมันหลวมมากล่ะครับ...ต้องแก้ไขอย่างไรครับ.... ไหว้
yah&yim™รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 50

« ตอบ #939 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 07:59:53 PM »

เจอศิษย์รุ่นพี่แล้ว  ยินดีด้วยครับ เยี่ยม
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #940 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 10:56:12 PM »

ขอบคุณมากครับท่าน... ไหว้ แต่ถ้าปืนมันหลวมมากล่ะครับ...ต้องแก้ไขอย่างไรครับ.... ไหว้

Grin "หลวมมาก" ต้องดูว่าหลวมอย่างไร เช่น เมื่อลำเลื่อนปิดสนิทแล้ว แต่ลำกล้องขัดกลอนกับลำเลื่อนไม่แน่น ยังขยับได้ทั้งปากลำกล้องและด้านรังเพลิง หรือ ลำกล้องกับลำเลื่อนขัดกลอนแน่นดี แต่ลำเลื่อนกับโครงขยับได้ Grin
 Grin ถ้าอย่างแรก ส่วนนี้สำคัญ ก็ต้องส่งช่างให้ทำฟิตติ้งระหว่าลำกล้องกับลำเลื่อนใหม่ อาจจะเปลี่ยนบูชลำกล้องถ้าบูชหลวม หรืออาจจะต้องเปลี่ยนโตงเตงหากท้ายลำกล้องขัดกลอนกับลำเลื่อนไม่สนิท Grin
 Grin ถ้าอย่างหลัง อาจไม่ต้องทำอะไรเลยก็ได้ หรือถ้าจำทำ ช่างก็จะมีวิธีทำให้ลำเลื่อนฟิตกับโครงปืน จะถ่างโครงหรือบีบลำเลื่อนก็แล้วแต่ความชำนาญของช่าง ปืนผม ช่างใช้วิธีบีบปีกรางลำเลื่อนที่โครงปืนให้ขยายไปฟิตกับลำเลื่อนครับ Grin
 Grin ทั้งนี้ทั้งนั้น ช่างที่ดีมีวิธีฟิตติ้งให้ได้อย่างดีอยู่แล้ว ตรงนี้ไม่ใช่ปัญหาใหญ่ เพียงแต่ต้องเป้นช่างที่เชื่อถือได้จริง ๆ เท่านั้น ระวังพวก "ช่างเถอะ" ให้ดีครับ โดยเฉพาะที่เจอตามสนามยิงปืนต่าง ๆ ควรให้ช่างที่มีร้านเป้นหลักแหล่ง มีใบอนุญาติซ่อม/ดัดแปลง อาวุธปืนถูกต้อง จะดีกว่า เพราะเขาจะต้องรักษาชื่อเสียงของตัวเองด้วย ผิดกับพวก "ช่างเถอะ" ครับ Grin

jujuhon
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #941 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2009, 11:07:22 PM »

ของผมก็มีเพื่อนมาจำนำไว้ผมใช้ลูก9ซ้อมคาบปลอกทุกที    อยากโชว์รูปเหมือนกันทำไม่เป็นเพิ่งเข้าอีเมลครั้งแรก  เดี๋ยวให้เพื่อนสอนให้ก่อนแล้วจะเอารูปมาโชว์

ราชสีห์  ผู้ภักดีต่อแผ่นดิน(เกิด)ศิษย์เจ้าแม่มุกจันรุ่นที่สาม
whitetailz
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #942 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 04:41:16 PM »

อิจฉาจังมีปืนสวย งอน ยิ้มีเลศนัย

ผมว่าอันนี้อาจจะบังเอิญถ่ายออกมาสวยกว่าตัวจริงหน่อยอ่ะคับ แสงมันให้พอดี แหะๆ  พี่ที่เล่นปืนบอกว่าน่าจะต้องเอาไปใ้ห้เค้ารมดำให้ใหม่เพราะแถวด้ามจับมีสนิม...

เจอศิษย์รุ่นพี่แล้ว  ยินดีด้วยครับ เยี่ยม
เย๊ เจอคนใช้รุ่นเดียวกัน มีอะไรจะได้ถามได้  หลงรัก

Grin สวยมาก รักษาสภาพเดิม ๆ ไว้นะครับ Grin

ถ้าเอาไปรมดำใหม่นี่จะุถือว่าเสียตัว  เยาะเย้ย เอ๊ย เสียสภาพเดิมๆหรือเปล่าครับ (เพิ่งจะเริ่มศึกษาเรื่องปืนครับ)
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #943 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 04:51:37 PM »

นั่นสิ...เก็บรักษาเดิมๆ ทรงคุณค่า ดีครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #944 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 05:04:49 PM »

ผมว่าอันนี้อาจจะบังเอิญถ่ายออกมาสวยกว่าตัวจริงหน่อยอ่ะคับ แสงมันให้พอดี แหะๆ  พี่ที่เล่นปืนบอกว่าน่าจะต้องเอาไปใ้ห้เค้ารมดำให้ใหม่เพราะแถวด้ามจับมีสนิม...

เย๊ เจอคนใช้รุ่นเดียวกัน มีอะไรจะได้ถามได้  หลงรัก

ถ้าเอาไปรมดำใหม่นี่จะุถือว่าเสียตัว  เยาะเย้ย เอ๊ย เสียสภาพเดิมๆหรือเปล่าครับ (เพิ่งจะเริ่มศึกษาเรื่องปืนครับ)

โปรดเชื่อ คอปืนในที่นี้เถอะ ไม่อย่างนั้น จะเสียของ จะไร้ค่า ไร้ราคา  พูดหนัก ๆ ก็อย่าไปสน คนที่แนะนำ ห่วย ๆ แบบนั้นเลย  แลบลิ้น

หน้า: 1 ... 60 61 62 [63] 64 65 66 ... 210
  พิมพ์