๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:15:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 53 54 55 [56] 57 58 59 ... 210
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนคบ .38 SUPER  (อ่าน 925160 ครั้ง)
sae73
Newbie
*

คะแนน 1

GAME OVER !

« ตอบ #825 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 08:32:28 AM »

สมาชิกใหม่ครับผม  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #826 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 08:40:16 AM »

ช่วยกันดู ช่วยกันเสริม ครับ  ใหม่ .พี่ก็มอง พลาดบ่อย ๆ   Cheesy
ปืนกระบอกนี้ถ้าผสมประสานแต่งมา  ตามทีพี่ NaiMai ว่าไว้ถือได้ว่าทำได้สวยมากเลยนะครับ  สวยจน พี่ Ro@d  มองพลาดได้นี่ คิก คิก คิก คิก คิก คิก 1911 นี่มันดูยากจริงๆนะครับพี่ NaiMai ถ้าไม่ใช่คนที่เคยเล่นมาก่อนนี่.....แต่ถึงจะผสมแต่งเติมมาอย่างไรก็ตามเห็นปืน 1911 ที่ไรมัน น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหกทุกทีละครับ
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #827 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 09:04:59 AM »

หลงรัก
ครับ
สวย ๆ ทั้งนั้น
ได้ความรู้เพิ่มอีกแล้ว
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ
ขอบคุณคุณ RO@Dครับ
 หลงรัก

.38 SUPER_SI
ทำดี...ให้เป็นเรื่องปกติ...
Jr. Member
**

คะแนน 5

ความสุขที่แท้จริง...คือการให้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน....

« ตอบ #828 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 09:29:32 AM »

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านมาก ๆ ครับ... ไหว้ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
แต่ผมติดใจอีกอย่าง...คือเรื่องเกลียวในลำกล้องครับ...มันแทบจะไม่เหลือแล้วครับ...มันมีผลอะไรหรือเปล่าครับ..
แต่ผมก็รับได้เพราะอายุปืนก็ไม่ใช้น้อย ๆ ....จะให้ใสกิ๊กเหมือนของใหม่เป็นไปไม่ได้อยู่แล้ว...ใช่ไหมครับพี่... หลงรัก
แต่ถ้าเราหาลำกล้องใหม่มาเปลี่ยนจะได้หรือไม่อย่างไรครับ... ไหว้ แล้วรุ่นนี้สเปคลำกล้องเป็นอย่างไรครับ.... ไหว้
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #829 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 02:03:23 PM »

ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านมาก ๆ ครับ... ไหว้ หลงรัก หลงรัก หลงรัก
แต่ผมติดใจอีกอย่าง...คือเรื่องเกลียวในลำกล้องครับ...มันแทบจะไม่เหลือแล้วครับ...มันมีผลอะไรหรือเปล่าครับ..
แต่ผมก็รับได้เพราะอายุปืนก็ไม่ใช้น้อย ๆ ....จะให้ใสกิ๊กเหมือนของใหม่เป็นไปไม่ได้อยู่แล้ว...ใช่ไหมครับพี่... หลงรัก
แต่ถ้าเราหาลำกล้องใหม่มาเปลี่ยนจะได้หรือไม่อย่างไรครับ... ไหว้ แล้วรุ่นนี้สเปคลำกล้องเป็นอย่างไรครับ.... ไหว้

Grin 1911 ของ Colt เกลียวดูเหมือนค่อนข้างบางอยู่แล้วครับ เจ้าซุปไก่ของผม เกลียวแหว่งไปนิดนึง ถ้าจะให้แม่นต้องยิงกระสุนหัวตะกั่วสักสองสามนัดให้ตะกั่วไปถมรูสนิมก่อน ถึงจะแม่น 555 (เรื่องจริงนะเนี่ย) จนป่านนี้ยังไม่ได้เปลี่ยนลำกล้องเลยครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2009, 02:05:17 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

Jr. Member
**

คะแนน 5

ความสุขที่แท้จริง...คือการให้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน....

« ตอบ #830 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 03:22:15 PM »

Grin 1911 ของ Colt เกลียวดูเหมือนค่อนข้างบางอยู่แล้วครับ เจ้าซุปไก่ของผม เกลียวแหว่งไปนิดนึง ถ้าจะให้แม่นต้องยิงกระสุนหัวตะกั่วสักสองสามนัดให้ตะกั่วไปถมรูสนิมก่อน ถึงจะแม่น 555 (เรื่องจริงนะเนี่ย) จนป่านนี้ยังไม่ได้เปลี่ยนลำกล้องเลยครับ Grin
ขอบคุณมากครับพี่... ไหว้ หลงรัก

แล้วผมจะลองแบบพี่ว่าครับ...ถมรูสนิมก่อน... เยี่ยม
khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #831 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 03:41:56 PM »

น้องใหม่ .38 SUPER รายงานตัวครับ.... หลงรัก
กำลังจะต้อนม้าเข้าคอกครับ....จับจองไว้แล้วครับ....ขอความเห็นพี่ Ro@d หน่อยครับ.... ไหว้

ต้วนี้นำจดครับ.... Smiley

ยินดีต้อนรับครับ คุณ .38 SUPER_SI   กระบอกนี้สวยครับ นอกจาก ขอยืมไก จาก US ARMY 

ทุกอย่างน่าจะเดิม ทั้งตัวหนังสือ ซ้าย-ขวา และม้า รวมถึงโครงด้วย เว้นแต่ S/N  ที่ไปหยิบ มาจาก รุ่นก่อน S' ๗๐ ครับ 

เมื่อผ่านการรับจดทะเบียน..  จึงชอบด้วยกฎหมายทุกอย่าง  ครับ. เยี่ยม

Grin ผมเห็นต่างครับพี่ ผมว่าน่าจะเป็นรุ่นแรก ๆ ก่อน S'70 ทำผิวและแกะตัวหนังสือใหม่เป็น S'70 ครับ เพราะร่องตัวหนังสือไม่บางลึก (ร่องใหญ่ตื้น) โกร่งไกบางความหนาไม่เสมอกัน สันตื้น ๆ ด้านใต้โครงเหนือไกก็หายไป Grin
 Grin แต่ท่าน .38 SUPER_SI ไม่ต้องน้อยอกน้อยใจนะครับ เพราะโดยรวมแล้วสวยมากครับ เจ้าซุปไก่ของผมตอนได้มาครั้งแรกสภาพแย่กว่านี้เยอะเลยครับ Grin

ทำวิธีไหนครับให้เป็นภาษาอังกฤษเพราะผมไปตามลิงค์แล้วพอเข้าไปให้กดช่องBROWS...แล้วเลือกรูปที่จะลงจากนั้นให้คริ๊กไปที่OPEN...แล้วคริ๊กไปที่HOST ITผมหาHOST IT ไม่เจออ่ะครับ Huhใครใคร่รู้ช่วยบอกทีครับ เอาแบบทีละสเต็บเลยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับผม ไหว้ ยิ้มีเลศนัย

Grin ตอนนี้เขาเปลี่ยนเป็น "start upload!" แทน host it แล้วครับ Grin
พอเป็น"start upload"แล้วขั้นตอนต่อไปต้องทำอย่างไรต่อไปครับผมถึงจะลงรูปให้เพื่อนๆพี่ๆในเว็บนี้ได้ดูกันครับ

Grin เมื่ออัพโหลดเล้วจะขึ้นหน้าใหม่ มีรูปตัวอย่าง ใต้รูปตัวอย่าง ให้ก๊อปปี้ข้อความทั้งหมดในช่องที่ด้านหลังเขียนว่า Hotlink for forums (1) มาวางที่ช่องพิมพ์ข้อความของเวบเรา เมื่อคลิกตั้งกระทู้ภาพก็จะขึ้นครับ Grin
..................สวยมากครับอยากได้จัง........ ไหว้
moo-gree
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #832 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 04:24:56 PM »

ยิ้มีเลศนัยถ้าผมขอใบป.๓ ๑๑ไม่ได้หน้าจะเอา๓๘ซูปเปอร์คับพี่คิดว่าดีไหมคับ น้ำลายหก
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #833 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 04:37:22 PM »

ยิ้มีเลศนัยถ้าผมขอใบป.๓ ๑๑ไม่ได้หน้าจะเอา๓๘ซูปเปอร์คับพี่คิดว่าดีไหมคับ น้ำลายหก

ไม่ได้เชียร์นะครับ   แต่ถ้าได้ยิง 38 Super แล้วจะติดใจ Grin Grin Grin
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #834 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 04:40:47 PM »

ไม่ได้เชียร์นะครับ   แต่ถ้าได้ยิง 38 Super แล้วจะติดใจ Grin Grin Grin
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
คนรักกัน(Gun)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

คนรักกัน(Gun)

« ตอบ #835 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 05:18:27 PM »

ดีครับ เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง

สติ เกิด ปัญญา
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #836 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 06:16:33 PM »

ไม่ได้เชียร์นะครับ   แต่ถ้าได้ยิง 38 Super แล้วจะติดใจ Grin Grin Grin

........   Cheesy Cheesy Cheesy   

ผมออกอาการมากไม่ได้..  ก็ขนาดตั้งกระทู้นี้ ไว้ให้แล้ว.  ยิ้มีเลศนัย

sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #837 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 07:40:56 PM »

........   Cheesy Cheesy Cheesy   

ผมออกอาการมากไม่ได้..  ก็ขนาดตั้งกระทู้นี้ ไว้ให้แล้ว.  ยิ้มีเลศนัย

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #838 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 07:43:32 PM »

ป. 3 ก็ระบุไว้เป็นขนาด 9 มม. นั่นแหละครับ
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #839 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 07:44:21 PM »

http://img113.imageshack.us/img113/3425/dsc0187.jpgช่วยดูให้หน่อยได้มั๊ยว่ากระบอกนี้เป็นปืนนำจดรึเปล่าครับ

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
หน้า: 1 ... 53 54 55 [56] 57 58 59 ... 210
  พิมพ์