๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 09:59:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 52 53 54 [55] 56 57 58 ... 210
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนคบ .38 SUPER  (อ่าน 925087 ครั้ง)
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #810 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 09:52:06 AM »

เดี่ยวนี้ผมไม่ค่อยได้มีเวลาในพา Colt 38  Super ไปยิง ในสนามเลย  เวลาไปสนามทีชอบนัดน้องๆไปกันหลายๆคนสนุกดี  ช่วงหลังต่างคนต่างทำงานไม่ค่อยว่างกันเลยไม่ค่อยได้ไปสนามเลยครับ   ตอนนี้ก็ได้แต่เอามาลูบมาคำทุกคืน   มันก็มีความสุขไปอีกแบบนะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไม่ค่อยได้ยิงเช่นกันครับ....อย่างน้อยก็ยังเอามาลูบมาคลำ ให้ชื่นใจอยู่ตลอดครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #811 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 09:59:16 AM »

เดี่ยวนี้ผมไม่ค่อยได้มีเวลาในพา Colt 38  Super ไปยิง ในสนามเลย  เวลาไปสนามทีชอบนัดน้องๆไปกันหลายๆคนสนุกดี  ช่วงหลังต่างคนต่างทำงานไม่ค่อยว่างกันเลยไม่ค่อยได้ไปสนามเลยครับ   ตอนนี้ก็ได้แต่เอามาลูบมาคำทุกคืน   มันก็มีความสุขไปอีกแบบนะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไม่ค่อยได้ยิงเช่นกันครับ....อย่างน้อยก็ยังเอามาลูบมาคลำ ให้ชื่นใจอยู่ตลอดครับ
ความสุขน้อยๆที่ได้จับแตะลูบคำนะครับ   ถึงแม้ว่าจะไม่ค่อยนำไปยิงนะครับ.
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #812 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 11:02:38 AM »

เดี่ยวนี้ผมไม่ค่อยได้มีเวลาในพา Colt 38  Super ไปยิง ในสนามเลย  เวลาไปสนามทีชอบนัดน้องๆไปกันหลายๆคนสนุกดี  ช่วงหลังต่างคนต่างทำงานไม่ค่อยว่างกันเลยไม่ค่อยได้ไปสนามเลยครับ   ตอนนี้ก็ได้แต่เอามาลูบมาคลำทุกคืน   มันก็มีความสุขไปอีกแบบนะครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ความสุขน้อยๆที่ได้จับแตะลูบคลำนะครับ   ถึงแม้ว่าจะไม่ค่อยนำไปยิงนะครับ.

เหมือนกันเลย ครับ.. ยิง ครั้งสุดท้าย เมื่อ ๑๕ พ.ย.๕๑ . Grin

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #813 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 11:10:59 AM »

ผมยิง .38 Super  ครั้งล่าสุดเมื่อ วันเสาร์ต้นเดือนเพฤษภาคม 52 นี่เองครับ.....
s.somsak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #814 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2009, 01:23:44 PM »

ยินดีต้อนรับสู่ รวมพล คนคบ .38 SUPER ครับ

ส่วนในความคิดผมเรื่องตัดสไลด์ผมว่าอยากไปทำดีกว่าครับเสียดาย ปืนรุ่น เอ็นฮานซ์ ใช้สไลด์ของรุ่น โกลด์คัพ

ซึ้งเป็นปืนระดับแข่งขัน รุ่นนีถูกปรับปรุงขึ้นเพื่อให้สวยงามและทันสมัยกว่ารุ่นเดิมๆ อยู่มากครับ แต่ก่อนผมหลงใหล

ในซีรี่ 70 มาก ทุกวันนี้ผมชอบรุ่น เอ็นฮานซ์ มากกว่า เอาไว้เดิมๆ นั้นแหละครับอยากไปทำเลยเสียดาย

ถ้าอยากทำจริงๆ โดยหาสไลด์อื่นมาทำ ก็ต้องสั่งใหม่ สไลด์ 1 ชิ้น เท่ากับปืน 1 กระบอกนะครับ

ถ้ามีสไลด์เก่าก็ไม่ว่ากันนะครับ สไลด์ .45 แต่ใช้ยิง .38 ซูเปอร์ อธิบายกับเจ้าหน้าที่ตำรวจยากครับ

โคลท์ 1911 ถ้าถูกปรับเปลี่ยนไปจากเดิมศูนย์เสียความเป็น โคลท์ 1911 ไปทันที หมดความขลัง ครับ

สวัสดีครับ ขอเข้ารวมพลด้วยคนนะครับ และมีคำถามเกี่ยวกับ Colt 38 super s80 enhance เรื่องก็มีอยู่ว่าผมเคยเห็นปืนรุ่นนี้ตัดสั้นและลงทดสอบยิงในน้ำร่วมกับ กล็อคในหนังสือ ก็เลยสนใจมากอยากทำบ้าง แต่เนื่องจากว่าเสียดาย Slide เดิมเลยอยากขอข้อมูลว่า เอา Slide .45 มาทำได้หรือไม่ครับและเหมาะสมหรือไม่ จะต้องแปลงอะใรบ้างผลจะออกมาเป็นอย่างใร และถ้าท่านเจ้าของปืนที่ผมพูดถึงอยู่ใน Web เราด้วยถ้าท่านจะกรุณาให้ข้อมูลก็จะขอบพระคุณท่านเป็นอย่างยิ่งเลยครับผม ขอบคุณครับ ไหว้

ที่เห็น คงไม่ใช่รุ่น Enhance เป็นรุ่นธรรมดา มากกว่าครับ

สไลด์ ของ .๔๕ มีจุดแตกต่างหลายจุด หน้าช่องแขมแทงชนวนก็แตกต่างกัน กับ .๓๘ super
ลำกล้องอาจ เข้ากันไม่ได้..

ถ้าต้องการจะทำจริง ลงขาย Enhance แล้วซื้อ .๓๘ super มาตัดดีกว่าครับ ปล่อยตัว Enhance
ให้คอปืนที่ต้องการไป หรือจะลงแลก โดยให้เพิ่มตังค์ มีเพื่อนรอต่อคิว ยาวเลยละครับ  ผมด้วยคนหนึ่งละ  Cheesy

ขอบคุณครับ จะตัดใจเลิกคิดซะที Smiley
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #815 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 03:07:21 AM »

ตามลิงค์ไปเลยครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=32122.0
คุณตูรูสครับผมลงรูปไม่ได้อ่ะครับผมงง อุตส่าห์ว่าจะโชว์ซะหน่อย

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #816 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 04:28:35 AM »

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=32122.0
คุณตูรูสครับผมลงรูปไม่ได้อ่ะครับผมงง อุตส่าห์ว่าจะโชว์ซะหน่อย

Grin ถ้าทำตามขั้นตอนแล้วยังไม่ได้ เดาว่าชื่อไฟล์อาจเป็นภาษาไทย ลอง Rename ชื่อไฟล์เป็นภาษาอังกฤษครับ Grin

FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #817 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2009, 09:28:00 PM »

Grin ถ้าทำตามขั้นตอนแล้วยังไม่ได้ เดาว่าชื่อไฟล์อาจเป็นภาษาไทย ลอง Rename ชื่อไฟล์เป็นภาษาอังกฤษครับ Grin
ทำวิธีไหนครับให้เป็นภาษาอังกฤษเพราะผมไปตามลิงค์แล้วพอเข้าไปให้กดช่องBROWS...แล้วเลือกรูปที่จะลงจากนั้นให้คริ๊กไปที่OPEN...แล้วคริ๊กไปที่HOST ITผมหาHOST IT ไม่เจออ่ะครับ Huhใครใคร่รู้ช่วยบอกทีครับ เอาแบบทีละสเต็บเลยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับผม ไหว้ ยิ้มีเลศนัย

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #818 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 12:05:29 AM »

ทำวิธีไหนครับให้เป็นภาษาอังกฤษเพราะผมไปตามลิงค์แล้วพอเข้าไปให้กดช่องBROWS...แล้วเลือกรูปที่จะลงจากนั้นให้คริ๊กไปที่OPEN...แล้วคริ๊กไปที่HOST ITผมหาHOST IT ไม่เจออ่ะครับ Huhใครใคร่รู้ช่วยบอกทีครับ เอาแบบทีละสเต็บเลยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับผม ไหว้ ยิ้มีเลศนัย

Grin ตอนนี้เขาเปลี่ยนเป็น "start upload!" แทน host it แล้วครับ Grin

.38 SUPER_SI
ทำดี...ให้เป็นเรื่องปกติ...
Jr. Member
**

คะแนน 5

ความสุขที่แท้จริง...คือการให้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน....

« ตอบ #819 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 07:51:31 PM »

น้องใหม่ .38 SUPER รายงานตัวครับ.... หลงรัก
กำลังจะต้อนม้าเข้าคอกครับ....จับจองไว้แล้วครับ....ขอความเห็นพี่ Ro@d หน่อยครับ.... ไหว้

ต้วนี้นำจดครับ.... Smiley
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #820 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 08:14:14 PM »

น้องใหม่ .38 SUPER รายงานตัวครับ.... หลงรัก
กำลังจะต้อนม้าเข้าคอกครับ....จับจองไว้แล้วครับ....ขอความเห็นพี่ Ro@d หน่อยครับ.... ไหว้

ยินดีต้อนรับครับ คุณ .38 SUPER_SI   กระบอกนี้สวยครับ นอกจาก ขอยืมไก จาก US ARMY 

ทุกอย่างน่าจะเดิม ทั้งตัวหนังสือ ซ้าย-ขวา และม้า รวมถึงโครงด้วย เว้นแต่ S/N  ที่ไปหยิบ มาจาก รุ่นก่อน S' ๗๐ ครับ 

เมื่อผ่านการรับจดทะเบียน..  จึงชอบด้วยกฎหมายทุกอย่าง  ครับ. เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2009, 09:37:27 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #821 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2009, 09:11:49 PM »

ขอบคุณครับพี่โร้ดและยินดีต้อนรับคุณ .38 SUPER_SI 

แต่ถ้าท่านที่ชอบของใหม่หรือรอของเก่าไม่มาซะทีลองดูที่นี่ครับ

http://www.marstar.ca/gf-BUL/M5-Cmdr.shtm

http://bultransmark.net/

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #822 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 01:34:59 AM »

Grin ตอนนี้เขาเปลี่ยนเป็น "start upload!" แทน host it แล้วครับ Grin
พอเป็น"start upload"แล้วขั้นตอนต่อไปต้องทำอย่างไรต่อไปครับผมถึงจะลงรูปให้เพื่อนๆพี่ๆในเว็บนี้ได้ดูกันครับ

Hero Member

คะแนน 741

« ตอบ #823 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 03:38:31 AM »

ยินดีต้อนรับครับ คุณ .38 SUPER_SI   กระบอกนี้สวยครับ นอกจาก ขอยืมไก จาก US ARMY 

ทุกอย่างน่าจะเดิม ทั้งตัวหนังสือ ซ้าย-ขวา และม้า รวมถึงโครงด้วย เว้นแต่ S/N  ที่ไปหยิบ มาจาก รุ่นก่อน S' ๗๐ ครับ 

เมื่อผ่านการรับจดทะเบียน..  จึงชอบด้วยกฎหมายทุกอย่าง  ครับ. เยี่ยม

Grin ผมเห็นต่างครับพี่ ผมว่าน่าจะเป็นรุ่นแรก ๆ ก่อน S'70 ทำผิวและแกะตัวหนังสือใหม่เป็น S'70 ครับ เพราะร่องตัวหนังสือไม่บางลึก (ร่องใหญ่ตื้น) โกร่งไกบางความหนาไม่เสมอกัน สันตื้น ๆ ด้านใต้โครงเหนือไกก็หายไป Grin
 Grin แต่ท่าน .38 SUPER_SI ไม่ต้องน้อยอกน้อยใจนะครับ เพราะโดยรวมแล้วสวยมากครับ เจ้าซุปไก่ของผมตอนได้มาครั้งแรกสภาพแย่กว่านี้เยอะเลยครับ Grin

พอเป็น"start upload"แล้วขั้นตอนต่อไปต้องทำอย่างไรต่อไปครับผมถึงจะลงรูปให้เพื่อนๆพี่ๆในเว็บนี้ได้ดูกันครับ

Grin เมื่ออัพโหลดเล้วจะขึ้นหน้าใหม่ มีรูปตัวอย่าง ใต้รูปตัวอย่าง ให้ก๊อปปี้ข้อความทั้งหมดในช่องที่ด้านหลังเขียนว่า Hotlink for forums (1) มาวางที่ช่องพิมพ์ข้อความของเวบเรา เมื่อคลิกตั้งกระทู้ภาพก็จะขึ้นครับ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #824 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2009, 06:33:06 AM »

ช่วยกันดู ช่วยกันเสริม ครับ  ใหม่ .พี่ก็มอง พลาดบ่อย ๆ   Cheesy

หน้า: 1 ... 52 53 54 [55] 56 57 58 ... 210
  พิมพ์