๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 09:41:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 45 46 47 [48] 49 50 51 ... 210
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนคบ .38 SUPER  (อ่าน 941145 ครั้ง)
วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #705 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 12:36:59 AM »

เป็นอาวุธปืน ที่นำเข้าก่อน มีพระราชบัญญัติอาวุธปืนฯ พ.ศ.๒๔๙๐ 

และใช้ เครื่องหมายปืน เป็น "สมอกงจักร" ในขณะนั้น
เกิดก่อน พรบ.อาวุธปืนฯ ที่ใช้ "เครื่องหมายทะเบียน" อย่างในปัจจุบัน  Cheesy

แล้วแบบนี้มีผลกับการโอนหรือไม่ครับ

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #706 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 11:07:51 AM »

เป็นอาวุธปืน ที่นำเข้าก่อน มีพระราชบัญญัติอาวุธปืนฯ พ.ศ.๒๔๙๐ 

และใช้ เครื่องหมายปืน เป็น "สมอกงจักร" ในขณะนั้น
เกิดก่อน พรบ.อาวุธปืนฯ ที่ใช้ "เครื่องหมายทะเบียน" อย่างในปัจจุบัน  Cheesy

แล้วแบบนี้มีผลกับการโอนหรือไม่ครับ

เมื่อ มี พรบ.อาวุธปืนฯ พ.ศ. ๒๔๙๐ จะแจ้งให้ผู้ครอบครองอาวุธปืน นำไปขึ้นทะเบียน
ให้ถูกต้องตามแบบ ที่กฎหมายฉบับใหม่ กำหนดไว้

เจ้าของเดิม เป็นนายทหารเรือ อยู่ในกลุ่มที่สั่งซื้ออาวุธปืนพร้อมกัน หลายท่าน คงไม่พลั้งเผลอ

กระบอกที่กล่าวถึงนี้ จึงควรมี เครื่องหมายทะเบียน ตอกลงไว้อีกชุด  และมี ป.๔ ครบถ้วน แล้วครับ.  Cheesy

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #707 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 11:53:02 AM »

เป็นบุญตา...

ขอบคุณครับ...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #708 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 06:15:13 PM »

สมอ-จักร เป็นบุญตาเหลือเกิน
ผมว่า คุณยะ ท่านเก่งกว่า อินเดียนน่า โจนส์ เสียอีกนะ ท่านช่างขยันหาของสวยๆ งามๆ มาโชว์เพื่อนๆ ให้น้ำลายไหลกันอยู่เรื่อยๆ มีเคล็ดลับในการค้นหาอย่างไร ก็ลองแถลงไขให้เพื่อนๆ ฟังบ้างซีครับ เพราะในเวปนี้ ผมว่า มีคนอยากได้ของสวยๆ เหมือนท่าน หลายคน แต่เขาไม่รู้วิธีการค้นหาเหมือนท่าน เท่านั้นเอง
yah&yim™รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 50

« ตอบ #709 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 08:03:01 PM »

ผมว่า คุณยะ ท่านเก่งกว่า อินเดียนน่า โจนส์ เสียอีกนะ ท่านช่างขยันหาของสวยๆ งามๆ มาโชว์เพื่อนๆ ให้น้ำลายไหลกันอยู่เรื่อยๆ มีเคล็ดลับในการค้นหาอย่างไร ก็ลองแถลงไขให้เพื่อนๆ ฟังบ้างซีครับ เพราะในเวปนี้ ผมว่า มีคนอยากได้ของสวยๆ เหมือนท่าน หลายคน แต่เขาไม่รู้วิธีการค้นหาเหมือนท่าน เท่านั้นเอง

ผมก็ไม่คิดไม่ฝันว่าจะโชคดีได้เจอ คงทำบุญร่วมกันไว้ จึงมีโอกาสได้ครอบครองไว้เคียงข้างกับม้ากลางตัวโปรดของผม และมันคงจะอยู่คู่กันตลอดไป ไหว้
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #710 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 08:05:56 PM »

สวยงาม คลาสสิก มากๆ เลยครับ พี่ยะ....

สุดยอดจริงๆ อิจฉาจังเลยครับ...หวังว่าผมคงมีโอกาสได้จับ ได้ลูบ ได้คลำ ได้เพ่งพินิจ บ้างครับ...
yah&yim™รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 50

« ตอบ #711 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 08:12:13 PM »

สวยงาม คลาสสิก มากๆ เลยครับ พี่ยะ....

สุดยอดจริงๆ อิจฉาจังเลยครับ...หวังว่าผมคงมีโอกาสได้จับ ได้ลูบ ได้คลำ ได้เพ่งพินิจ บ้างครับ...
ด้วยความยินดีอย่างยิ่งครับ Grin
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #712 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2009, 08:19:20 PM »

ด้วยความยินดีอย่างยิ่งครับ Grin

กราบขอบพระคุณครับพี่... ไหว้

และขอแสดงความยินดี พร้อมกับอวยพรวันคล้ายวันเกิดด้วยเลย

มีความสุข สดชื่น สมหวัง ไม่เจ็บ ไม่จน นะครับพี่ ไหว้
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #713 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2009, 05:30:10 PM »

ผมก็ไม่คิดไม่ฝันว่าจะโชคดีได้เจอ คงทำบุญร่วมกันไว้ จึงมีโอกาสได้ครอบครองไว้เคียงข้างกับม้ากลางตัวโปรดของผม และมันคงจะอยู่คู่กันตลอดไป ไหว้
ดู่ ....ดู๊....ดู...ดู....ยะ....ทำ .     ทำไมถึงทำกับเต่าได้ ........
ใจคอจะทำให้คนบ้า 1911 อกแตกตายกันทั้งเวป เพราะความอิจฉาตาร้อน คู่ขวัญ คู่นี้หรือยังไงครับ ท่านยะ

ช่างจัดฉาก การมงคลสมรสได้ สวยงาม ลึกซึ้งขนาดนี้   

ดูภาพที่ท่านเอาปืนสองกระบอกมาคลอเคลียกันซิครับ     เหมือนหนุ่มสาว ทั้งหล่อและสวย มาพอดรักโชว์กันอยู่ได้

โดยเฉพาะภาพถ่ายจากด้านหลังที่เห็นนกปืน เห็นส่วนความหนาของหลังคาสไลด์ ส่วนที่อยู่ต่อขึ้นไปจากเหล็กปิดท้ายเข็มแทงชนวนนั่นซิครับ     
ความหนาของมัน แสดงให้เห็นถึงความสมบูรณ์ของสภาพผิวปืน ว่าแทบจะไม่สึกหรอเลย

ยิ่งตอนท่านเปลื้อง....เอ้ย....ไม่ใช่  ตอน ถอด แผ่นเหล็กปิดท้ายเข็มแทงชนวนออกมา แล้ว เห็นเส้นกลึง เส้นเครื่องจักรที่ยังสมบูรณ์อยู่แล้วด้วยละก็ ผมเปรียบเสมือนเห็นรูขุมขน ของสาวน้อยนางหนึ่งเลยทีเดียว ....โอ๊ย หัวใจจะวายตาย
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #714 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 12:50:31 AM »

Grin สองศรีพี่น้องคู่นี้งามมากเลยครับ Grin

สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #715 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2009, 09:02:37 AM »

ต้องขออนุญาต มาชม มาเก็บความรู้ครับ
ถึงแม้ว่าจะไม่มี 38 ซุป ไว้ในครอบครองแล้ว

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #716 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 06:01:11 PM »

ท่านเต่า ณ บางเขน....เปรียบเทียบซะ เห็นภาพเลยครับ...อิอิ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #717 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 06:07:04 PM »

ท่านเต่า ณ บางเขน....เปรียบเทียบซะ เห็นภาพเลยครับ...อิอิ

คิก คิก          คิก คิก

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #718 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 06:11:56 PM »

คิก คิก          คิก คิก

คริ คริ...อะไรครับพี่ปู....ถ้าพี่เห็นภาพเหมือนผมล่ะก็....ปรี๋ยยยยยยยยย....อิอิ
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #719 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2009, 07:14:37 PM »

หลงรัก
ครับ
สวยมากเลยครับ
 หลงรัก

หน้า: 1 ... 45 46 47 [48] 49 50 51 ... 210
  พิมพ์