๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 05:26:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 210
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล คนคบ .38 SUPER  (อ่าน 925069 ครั้ง)
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #675 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 09:53:55 PM »

อ่านรวดเดียว 45 หน้า ยังไม่มีครอบครองครับได้แต่ลองของคนอื่น ว่าจะขอลองของพี่ดุลย์ดูบ้างเพราะ บลู นี่ชอบมากๆ

ได้เลย...เมื่อไหร่-ที่ไหน พร้อมแล้ว PM มา มีชาวด้ามขวานคนหนึ่งลองแล้วเข้า X ไปหลายนัด

มัน-อุ่นใจ และหวังผลมากกว่า 9มม. ไปอีกนิด แบบ1911ซะด้วยช่วยเสริมความแม่นไปอีกหน่อย

ผ่านมาชลบุรีอย่าลืมแวะครับ

ยอมให้ ๙ พารา ตกถึงท้อง Bul M ๕ บ้างหรือยังครับ .. จะได้เทใจให้ เต็มที่ไปเล้ย..  Cheesy

ยังเลยครับพี่เพราะที่สนามนวมินทราชินี ขลบุรี ไปทีไรหาลูกซุปได้ทุกที
แต่เป็นความคิดที่ดีเคยอ่านกระทู้ของพี่เสมอว่ามัน แก้ขัดและเข้ากันได้ดี
วันเสาร์นี้ตั้งใจจะไปสนามซะด้วยลองซะเลย มี 9มม. ของบุลเล็ตมาสเตอร์ในสต็อคพอดีอีก 1 กล่อง
 ดูแล้วน่าจะสะดวกรังเพลิงของบูลคว้านไว้หลวมๆเลยกะไว้ให้ตั้งใจ เคี้ยว ทุกสภาพกระสุนซะด้วย
 ได้ผลยังไงจะมารายงานผลให้ทราบครับพี่
+

ป้อนกระสุนด้วยแม็กกาซีนเท่านั้นนะครับ...ยิงนิ่ม สนุกไปเลยครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #676 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 09:54:08 PM »

เมื่อสักครู่ไปซื้อลูกมาครับ .38 ซูปเปอร์ บุนเล็ท กล่องละ 1150 สนาม รอ.1 ตรงข้ามสุรศักดิ์มนตรี สนามติดกับปั้มปตท.นะครับ มีที่ไหนถูกๆกว่านี้บ้างครับ
ผมซื้อร้านแถวหลังวังกล่องละ 1,350 บาท   ในสนามยี่ห้อนี้ไม่เคยซื้อ   ในสนามผมซื้อแต่ลูกของวินเชตเตอร์กล่องละ1,250 บาทครับ  เป็นลูกกึ่งหัวตัดนะครับ...

Cheesyรบกวนถามพี่ๆหน่อยครับ  Embarrassedไม่ได้เป็นสมาชิกสนามนี้ ซื้อได้ไหมครับ จูบบบบหรือต้องเป็นสมาชิกอย่างเดี๋ยวครับ เศร้าขอบคุณครับ ไหว้(อยากฝากซื้อครับ)

สนามที่ผมใช้บริการอยู่ซื้อได้ครับแต่แค่แพงกว่าสมาชิกนิดหน่อยครับ 100 +- แล้วแต่สนาม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #677 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 09:55:05 PM »

อ่านรวดเดียว 45 หน้า ยังไม่มีครอบครองครับได้แต่ลองของคนอื่น ว่าจะขอลองของพี่ดุลย์ดูบ้างเพราะ บลู นี่ชอบมากๆ

ได้เลย...เมื่อไหร่-ที่ไหน พร้อมแล้ว PM มา มีชาวด้ามขวานคนหนึ่งลองแล้วเข้า X ไปหลายนัด

มัน-อุ่นใจ และหวังผลมากกว่า 9มม. ไปอีกนิด แบบ1911ซะด้วยช่วยเสริมความแม่นไปอีกหน่อย

ผ่านมาชลบุรีอย่าลืมแวะครับ

ยอมให้ ๙ พารา ตกถึงท้อง Bul M ๕ บ้างหรือยังครับ .. จะได้เทใจให้ เต็มที่ไปเล้ย..  Cheesy

ยังเลยครับพี่เพราะที่สนามนวมินทราชินี ขลบุรี ไปทีไรหาลูกซุปได้ทุกที
แต่เป็นความคิดที่ดีเคยอ่านกระทู้ของพี่เสมอว่ามัน แก้ขัดและเข้ากันได้ดี
วันเสาร์นี้ตั้งใจจะไปสนามซะด้วยลองซะเลย มี 9มม. ของบุลเล็ตมาสเตอร์ในสต็อคพอดีอีก 1 กล่อง
 ดูแล้วน่าจะสะดวกรังเพลิงของบูลคว้านไว้หลวมๆเลยกะไว้ให้ตั้งใจ เคี้ยว ทุกสภาพกระสุนซะด้วย
 ได้ผลยังไงจะมารายงานผลให้ทราบครับพี่
+

ป้อนกระสุนด้วยแม็กกาซีนเท่านั้นนะครับ...ยิงนิ่ม สนุกไปเลยครับ

ได้ครับท่านตู ถ้าอยู่ชลบุรีมาจอยกันซิครับผมให้ลองเต็มที่ครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #678 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 09:56:30 PM »

ขอบคุณครับ....มีโอกาส...ไปแจมด้วยแน่นอนครับ
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #679 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 09:59:01 PM »

ในส่วนตัว....ผมอยากลองยิง .38 ซุปเปอร์ ...ด้วยกระสุน 3 แบบ ในเวลากลางคืน ครับ

อยากดูลูกไฟของกระสุนแต่ละชนิดบ้างว่าจะลูกใหญ่ ขนาดไหน....เพราะยิง .38 ซุปฯ หัวตัด ของวินฯ แล้วติดใจครับ

ขนาดยิงในเวลากลางวัน ยังเห็นลูกไฟเป็นลูกๆ .... แต่ยิงยี่ห้ออื่น กลับมองไม่เห็นครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #680 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 10:22:10 PM »

ในส่วนตัว....ผมอยากลองยิง .38 ซุปเปอร์ ...ด้วยกระสุน 3 แบบ ในเวลากลางคืน ครับ

อยากดูลูกไฟของกระสุนแต่ละชนิดบ้างว่าจะลูกใหญ่ ขนาดไหน....เพราะยิง .38 ซุปฯ หัวตัด ของวินฯ แล้วติดใจครับ

ขนาดยิงในเวลากลางวัน ยังเห็นลูกไฟเป็นลูกๆ .... แต่ยิงยี่ห้ออื่น กลับมองไม่เห็นครับ

ไหน ๆ ก็ลองแล้ว สละบุหรี. . สักม้วน ได้ไหม.. เผื่อเวลาขาดไฟแ็ช๊ค   คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #681 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2009, 10:34:25 PM »

ท่ายตูหาที่มาครับ ปืน+ลูก ผมเอาไป กลางคืนสนามปิดหาที่ยิงยาก  Grin Grin Grin

artami
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #682 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 10:48:15 AM »

ถ้าเราเปลี่ยนโตงเตงมันมีค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ ของ .38 ซูปเนี่ย
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #683 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 11:56:12 AM »

ไหน ๆ ก็ลองแล้ว สละบุหรี. . สักม้วน ได้ไหม.. เผื่อเวลาขาดไฟแ็ช๊ค   คิก คิก

อ่า....จ่อปากกระบอกปืนเลยครับ....555
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #684 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 11:57:31 AM »

ถ้าเราเปลี่ยนโตงเตงมันมีค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ ของ .38 ซูปเนี่ย

เปลี่ยนโตงเตง ไม่ยากครับ ...แต่ระยะของโตงเตงกับตัวล๊อกนี่ยาก....ต้องส่งช่าง และต้องลองยิงจริงดู

ราคาไม่ทราบครับ...แต่คิดว่าไม่น่าเกิน 2 พัน ครับ
yah&yim™รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 50

« ตอบ #685 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 05:06:50 AM »

เข้ามาชมอีกรอบ
.888
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #686 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 03:47:03 PM »

ผมก็อยากได้เหมือนกัน 9 ซุปเปอร์ ชอบความแรงสะใจดี ฮุ..ฮุ...
ภูมิ
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #687 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 07:42:34 PM »

พี่ๆครับผมอยากเห็นปืน .38 SUPER แม็กบรรจุ 15+1จังครับ เยาะเย้ย ไหว้

มีแต่แบบนี้ไม่รู้เข้าข่ายไหม

ซ้ายไปขวานะครับ

ซ้ายสุด ยาวสุด 2 อัน จุแม็กละ 27 นัด

ตรงกลาง 3 อัน จุแม็กละ 22 นัด

ขวาสุด สั้นสุด 1 อัน จุ 19 นัด

สวัสดีพี่โรด เจ้าของกระทู้ และพี่ ๆ ทุกท่านครับ
    พอดีอ่านกระทู้ของพี่สมาชิกที่อ้างถึง...ไม่ทราบว่าแล้วแม็กชิปซูเป้อร์แบบแถวเดียวมีขายบ้างหรือเปล่าครับ ไม่ยักเคยเห็นแถวเดียวเลยครับ  ส่วนมากมีแต่ขนาด .45... ไหว้
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #688 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 07:48:17 PM »

แถวเดี่ยว ในขนาด .38 ซุปเปอร์ ของชิฟ แม็คคอมิก และ ชูตติ้ง สตาร์ มีขายตามปกติครับ...เพียงแต่ขนาด .45 ขายดีกว่า...ครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #689 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 10:32:42 AM »

เมื่อวันเสาร์ไปลองยิงด้วยลูก 9มม.ในปืน .38ซุปเปอร์บูลเอ็ม5 ตัวเต็มดู
ป้อนกระสุนด้วยแมกกาซีนครับ ยิงไปสิบนัด...มีปัญหาที่เจอเล็กน้อยครับ
ผมลองป้อนน้อยๆทีละ 2-3 นัดเพื่อดูว่าหมดแล้วสไลด์จะค้างหรือไม่
ปรากฎว่าไม่ค้างครับ

รอยจอกกระสุนก็ไม่แน่นอน ลึกบ้าง ตื้นบ้าง เข้าตรงกลางบ้าง เยื้องบ้าง
ซึ่งก็คงไม่ใช่เรื่องเกินคาดหมายอะไรเพราะลูกมันสั้นกว่าเวลาเข้ารังเพลิงมันอาจไม่ถูก
ล็อคให่แน่นหนา ประกอบกับรูรังเพลิงใหญ่จอกกระสุนสามารถขับได้รอยเข็มแทงชนวน
จึงไม่ตอกตรงเป๊ะเท่าไหร่...แต่โดยสรุปว่าใช้ 9มม. ยิงในปืน.38ซุปเปอร์ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2009, 10:57:14 AM โดย Gunchon.Southlander » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 43 44 45 [46] 47 48 49 ... 210
  พิมพ์